Chi phí sinh hoạt ở Times City

newone

Xe tải
Chào các cụ các mợ.
Em đang ở bển, tính về mua nhà và chuyển đến ở Times nhưng không rõ chi phí sinh hoạt cho cuộc sống trung bình ở đây khoảng bao nhiêu một tháng.
Các nhu cầu em dự tính :
1. Con ( 2 tuổi rưỡi ) học ở Vinschool cho tiện đi lại, đưa đón.
2. Đăng ký các gói bảo hiểm Vincare,....
3. Các nhu cầu khác như gửi xe, bể bơi, .....
Hồi xưa em có đọc 1 topic tương tự của cụ mợ Leika gì đấy, nhưng gúc mãi chưa ra. Nếu cụ mợ nào có link thì copy lại cho em nhé.
Cám ơn và chúc CCCM 1 tuần mới vui vẻ.
1. Học phí Vinschool: http://vinschool.com/Uploads/2016/Dien giai TC/dien giai_TC.jpg
2. Thẻ hội viên Vinmec: https://vinmec.com/the-hoi-vien/the-hoi-vien-vinmec-a203.html
3. Xe ô tô: 1250k. Xe máy: 45k. Các dịch vụ khác nhứ bơi, cầu lông, bóng đá... đều nằm trong giá dịch vụ quản lý thì phải, và cái này Vin thu theo 2 hình thức: thu hàng thàng là 12k/m2 chưa VAT; thu trước 10 năm là 1500k/m2.
Giá điện sinh hoạt thì cụ cần chuyển hộ khẩu về đây sẽ có giá thấp nhất trong bảng giá nhà nước sau: http://www.evn.com.vn/c3/evn-va-khach-hang/Bieu-gia-ban-le-dien-9-79.aspx
Giá nước cũng theo bảng giá nhà nước sau: http://hawacom.vn/?p=10944
Còn lại là các dịch vụ theo tùy chọn: Internet, TV, ĐT.

T.arc

Xe tải
Bạn e nhà 2 vc 1 con nhỏ sống ở T lương 2 vc 15 triệu, nhà ông bà mua cho , hỏi bảo sống ổn, ko thừa ko thiếu :)))

Soái Ca

Xe tải
1. Học phí Vinschool: http://vinschool.com/Uploads/2016/Dien giai TC/dien giai_TC.jpg
2. Thẻ hội viên Vinmec: https://vinmec.com/the-hoi-vien/the-hoi-vien-vinmec-a203.html
3. Xe ô tô: 1250k. Xe máy: 45k. Các dịch vụ khác nhứ bơi, cầu lông, bóng đá... đều nằm trong giá dịch vụ quản lý thì phải, và cái này Vin thu theo 2 hình thức: thu hàng thàng là 12k/m2 chưa VAT; thu trước 10 năm là 1500k/m2.
Giá điện sinh hoạt thì cụ cần chuyển hộ khẩu về đây sẽ có giá thấp nhất trong bảng giá nhà nước sau: http://www.evn.com.vn/c3/evn-va-khach-hang/Bieu-gia-ban-le-dien-9-79.aspx
Giá nước cũng theo bảng giá nhà nước sau: http://hawacom.vn/?p=10944
Còn lại là các dịch vụ theo tùy chọn: Internet, TV, ĐT.
Cụ ơi thế phải chuyển khẩu mới được giá thấp ạ? Em không muốn chuyển mà chỉ đăng ký tạm trú dài hạn có được không ạ? Nhà chính chủ mà không được thì buồn cười nhỉ? :-?

Justforfuntoo

Xe container
Cụ ơi thế phải chuyển khẩu mới được giá thấp ạ? Em không muốn chuyển mà chỉ đăng ký tạm trú dài hạn có được không ạ? Nhà chính chủ mà không được thì buồn cười nhỉ? :-?
Tạm trú dài hạn được cụ nhé
Các toà T cũ thì được miễn phí 10 năm dv, T mới và P thì tuỳ vào lúc mua nhà có ctr km hay không

newone

Xe tải
Cái này phải thắc mắc với nhà nước. Nếu chưa chuyển khẩu, cụ khai báo tạm trú vậy. Giá sẽ cao hơn chút

Tran Minh Hien

Xe hơi
Toàn chém. Không biết ở Times thì đắt hơn các chỗ khác cái khoản gì. Ăn tiêu thì vô cùng, tiêu nhiều chắc không phải tại ở Times.

taiadau

Xe điện
Nếu tính chi phí thì chỉ nên tính, phí dịch vụ, để xe, điện nước,... còn về chi tiêu, học hành,... thì là nhu cầu cá nhân riêng rồi. Đơn cử nếu ở Royal mà có 2 F1, 1 đứa mầm non, 1 đứa cấp 1 cho học BVIS thì mất mịa nó hơn 50 củ à. Vậy nên chí phí thì chỉ nên tính cái bắt buộc gắn với khu đó thôi, còn các thứ khác là nhu cầu, ko liên quan đến mức nhất thiết phải sự dụng của khu đó thì ko tính vào :).

emkhongdaigai

Xe hơi
Toàn chém. Không biết ở Times thì đắt hơn các chỗ khác cái khoản gì. Ăn tiêu thì vô cùng, tiêu nhiều chắc không phải tại ở Times.
Nếu tính chi phí thì chỉ nên tính, phí dịch vụ, để xe, điện nước,... còn về chi tiêu, học hành,... thì là nhu cầu cá nhân riêng rồi. Đơn cử nếu ở Royal mà có 2 F1, 1 đứa mầm non, 1 đứa cấp 1 cho học BVIS thì mất mịa nó hơn 50 củ à. Vậy nên chí phí thì chỉ nên tính cái bắt buộc gắn với khu đó thôi, còn các thứ khác là nhu cầu, ko liên quan đến mức nhất thiết phải sự dụng của khu đó thì ko tính vào :).
Quá chuẩn :-bd

emyeumazda

Xe buýt
Cái BVIS này không biết học xong nó khác học sinh trường khác chỗ nào mà sao đắt thế nhỉ, trên này có cụ F&G không biết cụ có đủ tiền cho con cụ học ở đấy ko , xin giải thích giùm ?

taiadau

Xe điện
Nó là hệ trường quốc tế nên đắt (mà cũng chưa phải đắt nhất đâu ạ), chơi là chính mà cụ. Mầm non 18M/tháng, tiền lớp 1 (lơp 5 tuổi) 30M/ tháng, em thấy toàn chơi và các hoạt động thôi, đã theo là khỏi nghĩ quay về hệ thống GD Việt Nam nữa cụ nhé.

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Ở royal chứ có phải có tiền bằng dân khu khác ví dụ THNC đâu. Tuổi gì mà đòi cho con học Bvis ;). So với dân ở time thôi

Cái BVIS này không biết học xong nó khác học sinh trường khác chỗ nào mà sao đắt thế nhỉ, trên này có cụ F&G không biết cụ có đủ tiền cho con cụ học ở đấy ko , xin giải thích giùm ?

tlgod

Xe buýt
Quả bom phí dịch vụ sau 10 năm.

newone

Xe tải
Thực ra ở Times sẽ tốn hơn ở những chỗ khác vì... quá tiện để tiêu tiền. Nhiều cái cám dỗ nó ở sát nách quá: siêu thị, thời trang, giải trí, vui chơi trẻ em...

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Cụ cứ quyết đi ,nếu cụ không cố dc hoặc cụ lo sức khỏe không đảm bảo thì anh em trên diễn đàn đầy người sẵn lòng giúp cụ, Chỉ cẩn Gấu nhà cụ đồng ý là ok....
Cụ nói như tự vả vào mồm mà mình mà nghe được , Nếu cụ tài năng và lắm tiền thì cụ ra mà gạ mấy hot girl hay hoa khôi kia kìa. Xem đã đủ tuổi chua ? kaka , có cái chung cư đểu ở Royal mà cũng tinh vi, mua CX9 nhập Mỹ , vãi
Em chỉ có nhu cầu đẻ thêm với vợ hoặc mẹ cụ, hoặc con gái cụ nếu đủ tuổi. Đồng ý thì em mua cho cụ con xe CX9 nhập Mỹ :)
Em không có nhu cầu . Thì cụ chẳng bảo cụ có nhu cầu còn gì nữa , Mà em luu ý cụ là Chỉ Vợ cụ thôi nhé , cụ mang mẹ cụ và bà nội cụ ra thì không ai thèm đâu :)
Em khoẻ lắm. Cụ về hỏi vợ hoặc mẹ cụ (nếu vẫn còn có khả năng sinh nở) đẻ giúp em mấy đứa. Em cho tiền. Em phối giống tốt lắm :)
Cụ cứ quyết đi ,nếu cụ không cố dc hoặc cụ lo sức khỏe không đảm bảo thì anh em trên diễn đàn đầy người sẵn lòng giúp cụ, Chỉ cẩn Gấu nhà cụ đồng ý là ok....
E hóng kết quả vụ này ạ :)
Đang cp sinh hoạt h sang cả đẻ và phối giống
E cá là k có hồi kết ạ :)
Cccm dự đoán kết quả ntn ạ

xuanmanhnguyen

Xe điện
Nhà em ở Park dự kiến
- 2 con học times 10tr
- 1 ô tô 1 xe máy 1.3tr
- phí dịch vụ hơn 1tr
Đắt hơn ở nhà đất khoản 1tr dv, bù lại không phải đưa đón con, tiết kiệm khoảng 3-400k tiền xăng
Nên thấy cũng bằng ở nhà đất
Oi trời! Cụ thống kê tiền học làm em tí ngất . Ko biet đen bao gio con em dc nhu con các cụ nhỉ. Tự nhủ phải cố gắng thoai!!!

spy_007

Xe tải
Ý em là cả tiền chợ búa, điện nước gas nữa ạ. 15 củ mà đủ hết sinh hoạt phí của cả gia đình thì cũng ok nhỉ.
An uống là do cụ mà. Cụ nói 15 củ mà đủ hết cả ăn uống, nhỡ cụ đi 1 bữa hêt cả 15 củ thì tính sao?

spy_007

Xe tải
Nếu cụ hỏi về chi tiêu hàng tháng thì..tùy
Còn về chi phí ở Times như sau
1. Học con 2.5t tổng 6 tr/ tháng tự đưa đón
2. Em ko rõ, em ko mua
3. Gửi oto rẻ 1t250n/ tháng. Xe máy em ko có, nghe đồn 45n/ tháng. Dịch vụ trong 10 năm ko mất phí gì cả, bơi tennnis free..
4. Điện nước như bt bên ngoai (nếu cụ làm ngay cái tạm trú or chuyển khẩu), còn ko thì đắt hơn cũng chả đáng bnhieu.
5. Giúp việc 4.5tr-5tr/tháng giá chung ở Times
6. Siêu thị giá như bên ngoài
Em bổ sung phần dịch vụ, cụ nào trước kia mua mà được tặng 10 năm dịch vụ thì ok, bây giờ tùy căn hộ mới có gói đó, thường là khi giá tăng và các căn hộ hơi thô thô kệch kệch kiểu con gái thì mới được tặng để đẩy nhanh kẻo không hết ấy ạ.