Đánh giá Chi phí "nuôi" em BMW tại Việt Nam

Hoang525kts

Xe đạp
Tôi đi 525 đời 2003, vừa rồi đi khám ngoài Quảng Độ bảo phải thay mấy cái càng, cao su giảm chấn trước và dây máy phát; thấy mấy bác thợ ghi cái thì càng I, cái thì càng A, không biết cái nào là I, cái nào là A; nếu để lâu không biết có việc gì không, nhà các bác chỉ giáo giùm.

racer8x

Xe đạp
Em cũng đang đi 1 em 318i A , mấy hôm vừa rồi cho xe vào hãng sửa nên đi hải phòng bằng xe camry 2.4 nhập mỹ , thấy em camry ăn xăng quá , mặc dù em đi chân ga rất nhẹ nhàng , không thúc cương em nó lần nào, đường đi đêm nên không phải phanh mấy , thế mà tính ra cũng 8,5-9 lít , đi trong phố em nó phải 15 lít trong khi tăng tốc không sướng bằng em 318iA của em , không êm bằng , độ thốc thì mạnh nhưng cũng không chênh lệch nhiều , mà em thấy ông bạn em bảo con này mua đồ chính hãng cũng đắt , cũng ngang ngửa BMW , mà ngồi xe bồng bềnh , vào cua thì tròng trành , đi mệt đầu lắm vì cách âm gầm của em nó ở tốc độ cao cũng ở mức độ bình thường !! Giờ em mới thấy chả hiểu sao người ta bảo xe nhật tiết kiệm trong khi con BIm của em đi lạng sơn hết có 7,3-7,5 lít / 100km , đi trong phố cũng chỉ 14 lít là kịch kim,vào cua đầm , lái tự tin hơn hẳn , chi phí chăm sóc thì đắt hơn xe nhật tí , không đáng kể , mà lỡ có tai nạn thì xe đức an toàn hơn nhiều , lái sướng và tính mạng là trên hết các bác ạ (b)(b)

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
ôi đi 525 đời 2003, vừa rồi đi khám ngoài Quảng Độ bảo phải thay mấy cái càng, cao su giảm chấn trước và dây máy phát; thấy mấy bác thợ ghi cái thì càng I, cái thì càng A, không biết cái nào là I, cái nào là A; nếu để lâu không biết có việc gì không, nhà các bác chỉ giáo giùm.
Cụ nhìn vào đây nhé,đây là hệ thống dàn gầm trước của cụ

Thanh cong số 4 là càng A
Thanh thẳng số 11 là càng I
Bàn về qui tắc đặt tên cho càng A hay I,thoạt tiên người Việt chỉ có từ '' càng A'' ám chỉ càng treo dưới trong hệ thống treo Mc Pherson,được trang bị trên đa số xe Nhật và có hình chữ A.
Sau đó gặp xe Đức lắm càng quá thì gọi thêm là càng I
Sau này đụng xe Audi có 3 càng 1 bên chắc sẽ chế thêm '' càng chữ E'':77:
Theo như ta quan sát trong catalogue bằng tiếng Anh,tất cả điều miêu tả bằng 1 từ '' Càng''-wishbone hoặc ''Que''-Rod.
Về hư hỏng có thể xảy ra khi cụ lười thay nhé:
Nếu mà xấu nhất thì phần rô-tuyn của đầu thanh càng A I rơi ra,bánh xe cụ cày xuống đường,cụ sẽ mất lái,mất phanh và mất nhiều thứ khác:102:
Ở nước ngoài phần này được coi là phần phụ tùng thay thế theo định kỳ,tức là như thay dầu,chưa cần biết nó hỏng hay chưa-đến giờ là thay.Tuy nhiên ở VN thị trường phụ tùng hỗn loạn,tốt hơn là chờ nó có biểu hiện hỏng thì thay,còn hơn thay phải đồ China thì kết quả còn tệ hơn:77:
Các cụ có nhu cầu tìm hiểu cấu tạo cũng như giá thành phụ tùng hãy truy cập:
www.realoem.com
nơi đây có part catalogue chính xác cho BMW,cũng như giá bán tại USA,các cụ muốn suy ra giá Vn cứ nhân 1.8 lần lên cho em là chuẩn(b).Phụ tùng nào chào giá vượt mức này thì người bán coi các cụ là gà:21:

PS: em có thớt tư vấn và sửa chữa cho các cụ mà các cụ không xài,mất công em tìm các cụ để giải thích mệt ghê!

Taica

Xe tải
Nghe các bác nói khéo em cũng chiến 1 em BMW thôi, thú thực là em vẫn khoái xe Đức nhất, mỗi tội chưa đủ USD.:6:

Hoang525kts

Xe đạp
Kính gửi bác Gaz69, thôi coi như bác đại diện cho BMW VN đi, báo luôn cho tôi toàn bộ những gì cần thay thế (cộng thêm cái bảng mạch điều khiển của cửa trước bên phải - khả năng bị cháy chập - không chỉnh cụp mở gương + không lên xuống kính được) và $$ cần chuẩn bị, sắp tới ra HN thay luôn thể.:43:

vinhdoi1112

Xe hơi
nghe chừng cũng dễ nuôi đấy nhỉ.nhưng không biết bao h em mới mua dc để mà nuôi

hoangyenF430

Xe tăng
đây là nói chung nhưng ở VN khí hậu nóng ẩm mưa nhiều ruồi muỗi cũng lắm thì còn lắm bệnh truyền nhiễm nữa ạ :)):)):)):)):)):))

soccer

Xe đạp
Theo em, xe nào đến chu kỳ cũng phải thay thế hoặc sửa chữa, nhưng mà phụ tùng Bim hơi chát so với xe Châu Á. Dù sao đã cưới em nó rồi thì phải chăm sóc thôi vậy

NamCuong4567

Xe tải
Theo em, xe nào đến chu kỳ cũng phải thay thế hoặc sửa chữa, nhưng mà phụ tùng Bim hơi chát so với xe Châu Á. Dù sao đã cưới em nó rồi thì phải chăm sóc thôi vậy
Nói chung phụ tùng và dịch vụ của xe Đức đều đắt. Đã đi xe Đức là đẳng cấp và cũng phải có xiền (b)

PHP

Xe tải
Nói chung đi cẩn thận thì nó cũng lành, nhưng mà hư thì ối tiền, thay dầu bảo dưỡng cũng đắt gấp hơn 3 lần xe nhật. Vì cái gì nó cũng tính bằng obama. Vì thế nên nó là xe Đức nhiêu người mua xe được nhưng nuôi nó hơi bị khó.

myob

Xe tăng
Nói chung đi cẩn thận thì nó cũng lành, nhưng mà hư thì ối tiền, thay dầu bảo dưỡng cũng đắt gấp hơn 3 lần xe nhật. Vì cái gì nó cũng tính bằng obama. Vì thế nên nó là xe Đức nhiêu người mua xe được nhưng nuôi nó hơi bị khó.
Thì đẳng cấp nó là ở chỗ đó, mấy chú trông xe nhà hàng vẫn phải có chế độ khác với mấy anh đi BMW khi so sánh với Camry LD. Mặc dù BIM của mấy anh là đời 03 còn CAM là đời 09(b)

songvedem

Xe tăng
Em ngồi Bim mấy lần rồi, hôm qua 1 nhóm AE đi Vũng tàu đều kết luận hàng ghế sau ngồi 3 rất chật...
---------------

Vừa rồi em có di TQ được ngồi cái Audi A6, hỏi nó sao k mua BMW thì ông ấy bảo TQ có câu lái thì lái BMW, ngồi thì ngồi Audi (khoang to , rông rãi hơn). Cái A6 mà em dược ngồi là MT (thấy chủ xe nói là cho nó Sport- chứ k phải là do ngân lượng), các bác chạy BMW cho em hỏi là những dòng xe BMW từ 2007 trở đi ở VN thì có bác nào mua MT không nhỉ

trongpaint

Xe buýt
Xe Bim hỗ trợ rất tốt cho ghế lái do nhằm vào đối tượng khách hàng là những doanh nhân trẻ, thường tự lái xe. Còn Audi hay Mec thì thường nhằm vào đối tượng khách hàng là ông chủ và nhà chính trị nên hàng ghế sau được hỗ trợ rất tốt.

kienvairo

Xe tải
Các cụ cho hỏi, em định chiến con Bim 318i đời 2003, chủ xe nhiều tiền, đi giữ, cái gì cần thay đã thay hết rồi. Giá tầm 28k có ổn k ạ? Màu bạc. Đang phân vân quá, vì nhiều cụ chê nuôi em ý như thằng nghiện, nhưng bản thân thì vẫn thấy Nó rất đẹp, vì em cũng chẳng biết nhiều về xe nên rất mong được sự quan tâm cụ thể của các cụ

MrKien_Trung

Xe điện
Em cũng đang ý định cưới em Bim xem thía nào, các cụ tư vấn thêm giúp em mí ạ
Ở HN Đoạn Minh Khai là chính hãng, nếu chỉ thay dầu hay sửa linh tinh lặt vặt ởt đâu vậy các cụ ới ơi ơi

sauchi

Xe máy
Em nghe Merkel kêu gọi để kích cầu tiêu dùng, pác nào có BIM cũ đem đến xưởng đập đi sẽ được đổi BIM mới đi về - thế mà chẳng có ai làm theo. Nghe thấy thèm:101:

myob

Xe tăng
Xe Bim hỗ trợ rất tốt cho ghế lái do nhằm vào đối tượng khách hàng là những doanh nhân trẻ, thường tự lái xe. Còn Audi hay Mec thì thường nhằm vào đối tượng khách hàng là ông chủ và nhà chính trị nên hàng ghế sau được hỗ trợ rất tốt.
thì chính vì thế mà mọi người lại thích cái cảm giác lái khi ngồi BMW mà bác. Có mấy thằng bạn người Đức vẫn nói. Khi vào khách sạn, nếu thấy xem BIM thì người ta mở cửa trước, còn MEC thì mở cửa sau....

aaa

Đi bộ
chi phi nhu vay cung khong dat lam