Chi phí dành cho xe Spark 1 tháng là bao nhiêu?

nhan thanh

Xe đạp
Em không hiểu sao người thu nhập 20 tr/ tháng như cụ ( em cứ chia đôi nhà cụ ra cho công bằng ) lại có thể hỏi một câu thế này ạ...
Sao thế bác? Em đã bẩu là nhà em chưa ai đi xe hơi mờ, nên ko biết chi phí nó cao thế nào. Nghe ông anh nói chi phí cao nên cũng chờn, vì vậy, mới hỏi các bác đã đi xe này cho ý kiến.

tenluatomahoc

Xe tăng
Nghe ông anh cụ chủ tư vấn vãi hết cả shìft. Em trước méo có thu nhập thế mà vẫn vắt vẻo em Cruze chẳng mất đồng nào. Thỉnh thoảng làm cuốc đi tỉnh cuối tuần thế là có tiền đổ xăng.

prokinkin

Xe buýt
Chào các anh chị trên diễn đàn ah. Em là thành viên mới toe. Bữa giờ có ý định mua xe nên cũng tàu ngầm ở diễn đàn này nhiều. Hôm nay lên diễn đàn nhờ các anh chị xíu chuyện.
Chả là em đang muốn mua 1 chiếc xe Spark 5 chỗ để đi làm và chở con đi học. Mua xe cũ thôi ah, vì em chỉ có <230tr.
Hôm qua ox em hỏi ý kiến anh trai của ổng có nên mua hay không? Thì ông anh này (chưa có xe ah) bảo là không nên mua vì:
1. Nguy hiểm, chẳng may xảy ra tai nạn thì toi.
2. Nếu mua chiếc xe tầm 300tr thì trong nhà phải có 600tr tiền mặt để phòng sự cố. Hic hic (quả này thì em thấy vô lý quá thể).
3. Chi phí nuôi xe tốn kém.
4. Không cần thiết vì đường sá giờ chật chội.
Cụ thể thì nhà em thu nhập khoảng 40tr/tháng, ở tỉnh Bình Dương ah, sân nhà có thể để xe được, đường sá thì rộng rãi, hiếm khi nào kẹt xe, mục đích mua xe là để đi làm và đưa con đi học, vừa đi vừa về tầm 40km.
Nhà em thì toàn người nghèo, chưa ai có xe hơi, nên không biết chi phí nuôi chiếc xe Spark như em mong muốn tầm bao nhiêu xiền 1 tháng? Với thu nhập như nhà em thì có nên mua không ah?
Em muốn hỏi thêm ah, với tầm tiền 230tr thì em có thể mua được chiếc xe như thế nào? (đăng ký năm bao nhiêu? đi được khoảng bao nhiêu km?).
Cám ơn các anh chị trong diễn đàn nhiều nhiều ah.
Cụ mua ngay đi còn gì nữa mà phải nghĩ.
40 củ mỗi tháng thì để 10 -15 củ trả góp xe mới cũng được còn lại là chi tiêu gia đình.

Chi phí ở Bình Dương thì chắc rẻ hơn Hà Nội cụ ạ.

Xăng: Mỗi tháng cụ chắc tầm <=2 triệu
Gửi xe: Ở nhà và ở cơ quan chắc cụ không mất (Ở Hà Nội thì tầm 1 triệu/tháng ở mỗi đầu)
Chi phí khác: Chắc <=500k/tháng.

Cụ tỷ ra thì tháng cho xe <=2 triệu nếu ở Địa Phương, ở HN tầm 4 triệu.

E thu nhập chưa được 30 củ cả 2 vc mà còn mua xe mới, Cụ mua xe mới trả góp cũng được đấy chứ.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Xăng: Mỗi tháng cụ chắc tầm <=2 triệu
Gửi xe: Ở nhà và ở cơ quan chắc cụ không mất (Ở Hà Nội thì tầm 1 triệu/tháng ở mỗi đầu)
Chi phí khác: Chắc <=500k/tháng.

Cụ tỷ ra thì tháng cho xe <=2 triệu nếu ở Địa Phương, ở HN tầm 4 triệu.

E thu nhập chưa được 30 củ cả 2 vc mà còn mua xe mới, Cụ mua xe mới trả góp cũng được đấy chứ.
Em HN đây, ngày đi làm 30km, tháng chưa hết 2 trẹo tổng cho xe ;)) Được cái toàn đi vành đai 3 nên cũng đỡ ;))

pisces_hn

Xe container
Cụ nên mua 1 cái xe mới, đi lâu dài. Với thu nhập của cụ chắc không khó quá.

Hunter88

Xe hơi
Cụ là mơ ước của bao nhiêu người đấy!Cụ quất đi

maiyeu129

Xe tải
Chào các anh chị trên diễn đàn ah. Em là thành viên mới toe. Bữa giờ có ý định mua xe nên cũng tàu ngầm ở diễn đàn này nhiều. Hôm nay lên diễn đàn nhờ các anh chị xíu chuyện.
Chả là em đang muốn mua 1 chiếc xe Spark 5 chỗ để đi làm và chở con đi học. Mua xe cũ thôi ah, vì em chỉ có <230tr.
Hôm qua ox em hỏi ý kiến anh trai của ổng có nên mua hay không? Thì ông anh này (chưa có xe ah) bảo là không nên mua vì:
2. Nếu mua chiếc xe tầm 300tr thì trong nhà phải có 600tr tiền mặt để phòng sự cố. Hic hic (quả này thì em thấy vô lý quá thể).
Cụ thể thì nhà em thu nhập khoảng 40tr/tháng, ở tỉnh Bình Dương ah, sân nhà có thể để xe được, đường sá thì rộng rãi, hiếm khi nào kẹt xe, mục đích mua xe là để đi làm và đưa con đi học, vừa đi vừa về tầm 40km.
Nhà em thì toàn người nghèo, chưa ai có xe hơi, nên không biết chi phí nuôi chiếc xe Spark như em mong muốn tầm bao nhiêu xiền 1 tháng? Với thu nhập như nhà em thì có nên mua không ah?
Em muốn hỏi thêm ah, với tầm tiền 230tr thì em có thể mua được chiếc xe như thế nào? (đăng ký năm bao nhiêu? đi được khoảng bao nhiêu km?).
em cũng chạy matiz spark dc 5 năm nay rồi nên em khuyên bác nên mua luôn vì xe spark ăn rất ít xăng ( chạy đường trường không điều hòa chỉ khoảng 4,3 lit/100km)
chi phí bảo dưỡng thấp do đồ đạc rẻ gần bằng đồ xe máy
xe bé nên có thể luồn lách dc rất nhiều ngõ ngách ( chỗ nào xe bò đi dc là spark đi dc)

nhan thanh

Xe đạp
Cám ơn các bác. Sau khi nhận được phản hồi của các bác. Em đã thuyết phục được ox mua xe cho 3 mẹ con em. Chúc các bác mạnh khỏe.

prokinkin

Xe buýt
Em HN đây, ngày đi làm 30km, tháng chưa hết 2 trẹo tổng cho xe ;)) Được cái toàn đi vành đai 3 nên cũng đỡ ;))
Cụ sướng nhé, cơ quan có chỗ để, chứ em thì gửi đắt quá :D

prokinkin

Xe buýt
em cũng chạy matiz spark dc 5 năm nay rồi nên em khuyên bác nên mua luôn vì xe spark ăn rất ít xăng ( chạy đường trường không điều hòa chỉ khoảng 4,3 lit/100km)
chi phí bảo dưỡng thấp do đồ đạc rẻ gần bằng đồ xe máy
xe bé nên có thể luồn lách dc rất nhiều ngõ ngách ( chỗ nào xe bò đi dc là spark đi dc)
( chỗ nào xe bò đi dc là spark đi dc) => THÍCH NHẤT CÂU NÀY!

prokinkin

Xe buýt
Cứ mua cụ ạ,nhưng theo e cụ để dành thêm vài tháng thu nhập mua xon moning hoặc i10 ngon hơn,chi phí ngang nhau,mà xe ngon hơn,ít hỏng
Cụ tỉnh lại chưa? Giờ cụ nên so sánh spark đời mới với mor và i10 mới có sự khác biệt. Em đã trải nghiệm đủ 3 anh này và đánh giá spark dòng 2014 - 2015 ngon hơn i10 và morning nhiều.
- Đầm chắc hơn, khung sườn ngon hơn
- Nam tính hơn (cháu là chuẩn men)
- An toàn hơn
- Nhiều option hơn trong cùng mức giá.
- Rẻ hơn & khuyến mại nhiều hơn (tầm 40 củ ~ 3 năm đi xăng miễn phí)
- Máy ltz của spark 68HP thì của i10 (AT) có tầm 66HP thôi, Mor 82Hp?.
- Spark 4 máy chạy đường dài cháu thấy và bốc hơn 3 máy của i10 AT, morning (Nhập). Các cụ nào vít thử 120 -140 như cháu rồi rõ ngay. Và cả bên OS Sg họ chạy long thành 140 đầy.
Mời cụ xem bài này nhé https://www.facebook.com/notes/chevy-spark/đánh-giá-toàn-diện-spark-ltz-2014/1613193625622342

tuanxedapvui

Xe đạp
Website
xedapvui.jimdo.com
HỎI: thu nhập 40tr/th; sống ở BD (nhà có chỗ để, đường xá rộng...); nhu cầu đi làm khoảng 40km/ngày => CÓ NÊN MUA XE TẦM 230TR?

TRẢ LỜI: KHÔNG NÊN. vì mợ nên mua con xe nhiều tiền hơn nữa :D

duc5574

Xe tải
Cụ tỉnh lại chưa? Giờ cụ nên so sánh spark đời mới với mor và i10 mới có sự khác biệt. Em đã trải nghiệm đủ 3 anh này và đánh giá spark dòng 2014 - 2015 ngon hơn i10 và morning nhiều.
- An toàn hơn
- Spark 4 máy chạy đường dài cháu thấy và bốc hơn 3 máy của i10 AT, morning (Nhập). Các cụ nào vít thử 120 -140 như cháu rồi rõ ngay. Và cả bên OS Sg họ chạy long thành 140 đầy.
Mời cụ xem bài này nhé https://www.facebook.com/notes/chevy-spark/đánh-giá-toàn-diện-spark-ltz-2014/1613193625622342
Nếu xét về độ bền, đầm chắc và an toàn thì nên chon Spark (lại tiết kiệm nhất nữa).
Nội thất thì i 10 và morning hơn spark, kết cấu về khung gầm và độ an toàn thì chắc chắn Spark bỏ xa 2 dòng kia. Bác cứ thử cả 3 con trên cao tốc và đường xóc thì biết ngay.

cargoman

Xe điện
Phân tích thì nhiều cụ đã phân tích rồi, em chả nói lại nữa, nhưng em mà như cụ thì em làm cả con 7 chỗ chạy chứ ko phải spark đâu

vangiang76

Xe buýt
- An toàn hơn
Nếu xét về độ bền, đầm chắc và an toàn thì nên chon Spark (lại tiết kiệm nhất nữa).
Nội thất thì i 10 và morning hơn spark, kết cấu về khung gầm và độ an toàn thì chắc chắn Spark bỏ xa 2 dòng kia. Bác cứ thử cả 3 con trên cao tốc và đường xóc thì biết ngay.
bẩm các cụ e đang chạy spark đây các cụ ạ nên kh mơ ngủ tý nào cả,mọi vấn đề kh gì là kh có nguyên do,các cụ nói tiết kiệm nhất là ở chỗ nào,mức giá,xăng hay bảo trì?xe e mua mới,chạy được 15000km thì máy lạnh hết lạnh đem vào hãng bảo hết ga,lạ nhỉ xe mói mà hết ga?lạp ga chạy được 2 tháng lại ủm,mang đến gara tháo hết dàn lạnh kiểm tra ,hàn các đầu mối ống,chạy được hỏn năm lại hết ga,tham khảo ở mấy chỗ làm máy lạnh thợ nói hãng này từ lac nhập,cuze cho đến spark bệnh này là bình thường,còn khắc phục thì cứ phải lần mò từ từ,có cụ nào xe mới mà bị thế chưa,hay do e xui,hay do các cụ ngại kh dám nói????

thaison2008

Xe container
Cụ mà nghe ông này cả đời cụ sẽ đi bộ cho an toàn cụ ạ....E đi cái con siêu xe cỏ nhất mấy năm nay có sao đâu.230 cụ mua đc spark Van nhập ngon lành rồi.ko cần 5 chỗ đâu nếu cụ đi nhiều một mình như em,còn em mà thu nhập như cụ em làm con Suzuki Swit ngon luôn.xe nhỏ gọn,tiết kiệm....e sang Châu Âu thấy họ đi xe hatback rất nhiều ko đi sedan nhiều đâu ạ

Chỉnh sửa cuối:

hafnm

Xe tải
bẩm các cụ e đang chạy spark đây các cụ ạ nên kh mơ ngủ tý nào cả,mọi vấn đề kh gì là kh có nguyên do,các cụ nói tiết kiệm nhất là ở chỗ nào,mức giá,xăng hay bảo trì?xe e mua mới,chạy được 15000km thì máy lạnh hết lạnh đem vào hãng bảo hết ga,lạ nhỉ xe mói mà hết ga?lạp ga chạy được 2 tháng lại ủm,mang đến gara tháo hết dàn lạnh kiểm tra ,hàn các đầu mối ống,chạy được hỏn năm lại hết ga,tham khảo ở mấy chỗ làm máy lạnh thợ nói hãng này từ lac nhập,cuze cho đến spark bệnh này là bình thường,còn khắc phục thì cứ phải lần mò từ từ,có cụ nào xe mới mà bị thế chưa,hay do e xui,hay do các cụ ngại kh dám nói????
Vụ máy lạnh thì các xe nhỏ loại này sẽ lạnh không sâu nên cụ cảm giác không lạnh những hôm trời nóng. Nếu không phải thì là do cụ xui nên gặp lỗi này.

Em đánh giá con này là tốt so với chi phí bỏ ra, chi phí vận hành và bảo trì rẻ, tiện nghi và an toàn vừa đủ.

Mua thôi cụ ơi, ở Bình Dương đi ô tô là hợp lý vì điều kiện đi lại cũng thoáng, ít chi phí khác.

pisces_hn

Xe container
Xe Spark trong nam cũng có taxi nên chưa biết về xe đừng mua xe cũ, trừ khi xác định là mua xe taxi. Chân thành là mợ nên mua morning AT Trường Hải cũng được dùng tốt hơn. Không thì nếu chịu khó trả góp khoảng 1 năm thì mua cái morning MT mới khoảng 400tr. Tuy nó đắt hơn nhưng yên tâm về chất lượng. Tất nhiên là với 230tr vẫn có thể mua được xe spark ngon nhưng phải có người biết xe xem cho. Cụ mà dẫn thợ đi xem chưa biết chừng thợ nháy nhau thịt mình ngay.

raptor266

Xe hơi
Xe Spark trong nam cũng có taxi nên chưa biết về xe đừng mua xe cũ, trừ khi xác định là mua xe taxi. Chân thành là mợ nên mua morning AT Trường Hải cũng được dùng tốt hơn. Không thì nếu chịu khó trả góp khoảng 1 năm thì mua cái morning MT mới khoảng 400tr. Tuy nó đắt hơn nhưng yên tâm về chất lượng. Tất nhiên là với 230tr vẫn có thể mua được xe spark ngon nhưng phải có người biết xe xem cho. Cụ mà dẫn thợ đi xem chưa biết chừng thợ nháy nhau thịt mình ngay.
Chuẩn! Em nghĩ cụ thớt có đk kinh tế thì làm con xe mới cho yên tâm và nhàn cái thân. Em đang ko đủ lúa mới phải đau đầu tìm xe cũ. Cụ có đk thì triển xe mới luôn sao phải ngợi.