Chi phí cho thẻ ATM rẻ nhất là Bank nào ?

Như tít ạ
Cụ nào biết mách e với, xưa nay đi làm toàn trả tiền mặt, giờ e có ít việc làm thêm nhưng lại k tiện đi lại, muốn làm cái thẻ để rút, k biết Bank nào chi phí thấp mà phổ biến
Rượu e rót sẵn

papuaniugine

Xe đạp
cụ làm ngân hàng nào cũng vậy thôi, mỗi ngân hàng có cách tình khác nhau miễn phí dịch vụ này thì sẽ thu dịch vụ khác, không ai fee hoàn toàn cho cụ đâu. Ví dụ cụ được miễn phí GD chuyển tiền thì cụ sẽ bị thu phí thường niên của tài khoản và ngược lại khi thực hiện GD chuyển tiền bị mất phí thì không mất phí thường niên tài khoản.
Theo cá nhân em dùng vcb thì thấy không mất phí thường niên tk, mất phí chuyển tiền, máy atm nhiều, rút khác ngân hàng được, chuyển nhanh...

cụ làm ngân hàng nào cũng vậy thôi, mỗi ngân hàng có cách tình khác nhau miễn phí dịch vụ này thì sẽ thu dịch vụ khác, không ai fee hoàn toàn cho cụ đâu. Ví dụ cụ được miễn phí GD chuyển tiền thì cụ sẽ bị thu phí thường niên của tài khoản và ngược lại khi thực hiện GD chuyển tiền bị mất phí thì không mất phí thường niên tài khoản.
Theo cá nhân em dùng vcb thì thấy không mất phí thường niên tk, mất phí chuyển tiền, máy atm nhiều, rút khác ngân hàng được, chuyển nhanh...
E cũng thích vcb vì nó nhiều cây atm
Cơ mà đông đến thế hả cụ ?

thanh11

Xe máy
Như tít ạ
Cụ nào biết mách e với, xưa nay đi làm toàn trả tiền mặt, giờ e có ít việc làm thêm nhưng lại k tiện đi lại, muốn làm cái thẻ để rút, k biết Bank nào chi phí thấp mà phổ biến
Rượu e rót sẵn
ôi cơ mà lâu lắm, đi rút chờ mãi mới đến lượt

tuan19pk

Xe hơi
vietin bank đi cụ ơi, rút tiền không mất phí nhé, nếu cùng cây còn nếu rút trái cây thì ngân hàng nào cũng mất phí cụ ạ :)

papuaniugine

Xe đạp
tuỳ cụ ạ, rút nhiều miwsi cần vào quầy, ít ra atm cho nhanh

papuaniugine

Xe đạp
vietin bank đi cụ ơi, rút tiền không mất phí nhé, nếu cùng cây còn nếu rút trái cây thì ngân hàng nào cũng mất phí cụ ạ :)
bank nào cũng duoc miễn là tiện cụ ạ, chứ bớt cốc trà đá là không phải di chuyển đầu thành phố đến cuối thành phố để rút

tuan19pk

Xe hơi
bank nào cũng duoc miễn là tiện cụ ạ, chứ bớt cốc trà đá là không phải di chuyển đầu thành phố đến cuối thành phố để rút
em thấy viettin bank có nhiều cây mà cụ?? hay chỉ chỗ em vậy nhỉ??

duyanh.5059

Xe hơi
Cụ làm cái ATM bên VP bọn em đi, free mở thẻ cho cụ, chi phí thế nào do cụ chọn và đặc biệt là cây ATM rất xịn, rút rất nhanh, k bị hết tiền t7 cn hoặc lỗi thẻ như VCB

papuaniugine

Xe đạp
Cụ làm cái ATM bên VP bọn em đi, free mở thẻ cho cụ, chi phí thế nào do cụ chọn và đặc biệt là cây ATM rất xịn, rút rất nhanh, k bị hết tiền t7 cn hoặc lỗi thẻ như VCB
dưng vp lại thu phí duy trì tk, phí sms chủ động cao hơn vcb cụ nhể

duyanh.5059

Xe hơi
dưng vp lại thu phí duy trì tk, phí sms chủ động cao hơn vcb cụ nhể
VCB lấy 8k8 1 tháng sms bên Vp chúng em cũng chỉ 8k8
1 lần rút tiền Vcb 1k nếu atm vcb, 5k5 với atm khác, cũng chua đấy bác ạ

Sìn Sú AQuang

Xe buýt
Website
www.caosinsu-aquang.com
Khi cụ dùng thẻ ATM thì chi phí phải trả gồm:
- Phí duy trì tối thiểu 50K khi mở thẻ.
- Phí thường niên thẻ
- SMS banking: thông báo biến động số dư
- Internet banking: để chuyển khoản, thanh toán online
- Tính các loại phí khi chuyển nội ngân hàng và liên ngân hàng
Theo kinh nghiệm của e thì có thằng Timo là miễn phí tất cả; ngoài ra có thằng Zero account của NCB là miễn phí gần như hết.