[Thảo luận] Chí phèo thời hiện đại hay kẻ côn đồ!?!

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ định đền 3tr mà nó đưa có 500K . Coi như cụ trả cho nó 2.5tr tiền công nó gánh cho cụ cái hạn cuối năm sắp tới . Vậy là tết năm nay cụ ăn tết mạnh khỏe không sợ mất mát gì nữa nhé (b)

training

Xe tăng
thằng công chức nào chả thiếu văn minh hả các cụ, chưa bao giờ em thấy biển xanh, biển đỏ đi đứng từ tốn, nhường nhịn trong phố cả

có học theo em giờ chỉ có 1 bộ phận nhỏ biển trắng và 1 bộ phận lớn OFer thôi hehe
Em là công chức đây, cụ vơ đũa cả nắm như thế mà được à????

Cụ nên sửa lại cho đúng nhé, em góp ý thật đấy. Còn em chả thèm vod trừ cụ làm gì nếu cụ ko hiểu

LeTai1979

Xe cút kít
Đời có luật nhân quả mà Cụ. Cụ chủ thớt bớt nóng nhá, nếu muốn làm gì nó thì đơn giản thôi mà, cái biển số xe lù lù ra đấy, vũ lực đôi khi không hay lắm đâu. Chúc Cụ lái xe an toàn (b)(b)(b)

Chuyện của bác làm em nhớ đến một vụ của em ở Bắc Thăng Long - Nội Bài
Em đi đến cầu vượt đường 5 kéo dài. Chỗ đó có biển cấm vượt. Một bác Crown 31A cứ đòi vượt. Em đang đi 80km/h. chần chờ một lúc rồi em cũng né trái. Vèo một cái, một em Mer vượt phải làm em giật mình đánh lái lại. May mà em Crown chưa vượt hẳn nên còn phanh kịp. Lúc sau nó lên chạy song song với em, ra chiều mắng mỏ suýt gây tai nạn.
***, xã hội nhiều thằng công chức còn thiếu văn minh vậy đấy.
Cụ giải thích cho em chỗ này có được không? Em ứ hiểu :102::102::102:

Thuxe

Xe tải
sushi222:
thằng công chức nào chả thiếu văn minh hả các cụ, chưa bao giờ em thấy biển xanh, biển đỏ đi đứng từ tốn, nhường nhịn trong phố cả

có học theo em giờ chỉ có 1 bộ phận nhỏ biển trắng và 1 bộ phận lớn OFer thôi hehe
Em là công chức đây, cụ vơ đũa cả nắm như thế mà được à????

Cụ nên sửa lại cho đúng nhé, em góp ý thật đấy. Còn em chả thèm vod trừ cụ làm gì nếu cụ ko hiểu
Nhà cháu lạm bàn tí.
Xe biển xanh: Bây giờ lái xe CQ NN là NV Hợp đồng thôi, vào ngạch công chức cũng khó đấy ạ.
Xe biển đỏ: Lái xe là công nhân viên quốc phòng thôi, không vào ngạch sỹ quan chỉ huy đâu.
Công chức có xe riêng thì toàn biển trắng ạ:69::69::69:

du muc

Xe đạp
Xư lý như bác thế cũng là tuyệt rồi chứ đi ra đường cũng tùy vào hoàn cảnh và bản thân mình nữa. Nhưng bản thân em là ghet nhất mấy thằng cha mà cứ show mấy cái hình xăm vớ vẩn ra thì mình lại càng thích chiến vì phân tích về tâm sinh lý thì những loại ấy cực kỳ nhát gan và muốn show hình gì đó ra để lấn át cái yếu đuối của bản thân mình.(b)

giangsuki

Xe ngựa
Chia buồn với cụ chủ thớt

tire_brake

Xe hơi
Kính báo cáo với các cụ là hôm qua em đã khắc phục xong hậu quả do chí phèo và đồng bọn gây ra. Vợ hai em sau khi qua tay cụ Jack_Sơn Tiên Phong đã lại nuột nà bóng bảy như buổi mới về nhà giồng. Đã thế lại còn được cụ Jack nương tay cho hoàn cảnh em nó "ko bảo hiểm"... đúng thân gái gặp quý nhân!

Các cụ à, quả là mọi chuyện sẽ "nhẹ" như "Putinka đít vuông" nếu ta bình tĩnh xử trí tình huống để không bị sa vào một cuộc "ẩu đả" với chí phèo, bất luận có phân thắng bại thì phần thiệt bao giờ cũng nghiêng về những người chân chính như chúng ta... ta làm như vậy khác gì ta khốn như chúng... :^)
Vậy một lần nữa em kêu gọi các cụ bô lão, gái cũng như giai... hãy rèn luyện bản lĩnh, cố gắng hành xử thật văn minh khi xảy ra va chạm. :69:
Và hãy nên nhớ! Sử dụng quyền trợ giúp "gọi điện cho người thân":101: ngay khi có thể hoặc linh hoạt với quyền giải thoát "Hugô và các bạn" :)) để có được chiến thắng về phần mình mà ko phải đổ máu. :41:
Một núi tiền cũng không đổi được lấy máu của ta*-)... do vậy hãy bình tĩnh cho dù trong người ta găm đầy "hàng họ"! *-)
Chúc các cụ thượng lộ bình an, có một cái tết đầm ấm, vui vẻ, an toàn và hạnh phúc! :6: (b)(b)(b)

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình vẫn chưa có thói quen trình báo với CA, bởi vì thực trạng hiện nay là 'dây vào CA' thì cả hai bên đều mất, nên toàn phải tự xử với nhau. Nếu cùng thông cảm và hiểu biết thì tốt, ngược lại ít thì bức xúc và nhiều thì một trong hai bên thành tật.

Đúng là vấn nạn!

tire_brake

Xe hơi
Xư lý như bác thế cũng là tuyệt rồi chứ đi ra đường cũng tùy vào hoàn cảnh và bản thân mình nữa. Nhưng bản thân em là ghet nhất mấy thằng cha mà cứ show mấy cái hình xăm vớ vẩn ra thì mình lại càng thích chiến vì phân tích về tâm sinh lý thì những loại ấy cực kỳ nhát gan và muốn show hình gì đó ra để lấn át cái yếu đuối của bản thân mình.(b)
Cụ nói đúng, em đọc nhiều tài liệu, qua nghiên cứu một cách khoa học, loại người thuộc tuýp "chí phèo" là hậu quả bởi tâm tính và phần lớn là do đã trải qua một tuổi thơ dữ dội, hoàn cảnh gia đình ** le, thiếu thốn sự quan tâm nuôi dưỡng của cha mẹ, dẫn đến yếu ớt về tinh thần, bản lĩnh, lệch lạc về nhân cách và luôn tìm kiếm cho mình một vỏ bọc... cái nguy cơ lớn nhất của "chí phèo" đối với xã hội đó là sự liều lĩnh và những hành vi vô đạo đức, vô lương tâm!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thôi bác ạ, đời có nhân quả ! Thằng đấy không khá được đâu !:mad:

saphia1115

Xe buýt
em gặp trường hợp kụ thì em cho nó thêm cốc cafe, điếu thuốc thơm rồi té cho nhanh!

ECO-arch

Xe tăng
Dĩ hòa vi quý là tốt nhất, nhưng lắm lúc cũng phải cứng các cụ ạ. lúc cứng, lúc mềm, có lúc cả cứng cả mềm tùy hoàn cảnh.
Em mới lấy xe được 1 tháng, nhưng chạy cũng hơn 5000km rồi, nên cũng gặp khối chuyện. Kể hầu các cụ 2 câu chuyện, 2 tình huống khác nhau mà em là đối tượng chính.

Chuyện 1:
Lần đầu mang Càrem ra đường, không có bằng, lại chạy Láng - Hòa Lạc lên công trường. Trên xe có 4 anh em, toàn thằng to cao đen hôi, mỗi em là bé nhất. Xe đang bon bon thì phía trước một thằng Camry 3.5 phanh hự một phát ( lúc đó chạy 60, xe em bám đít nó, mình cũng chưa có kinh nghiệm). May còn cách đít nó khoảng 50cm. Đang hú hồn thì nghe Keeee...eeét.... Uỳnh một phát, tự nhủ hỏng rồi. Quay lại, một em xe tải 2 tấn rưỡi táng thẳng mông vợ hai em.
Bốn thằng nhảy ngay xuống, chắn thằng xe tải, bắt tấp vào lề. Còn chú camry đương nhiên vọt thẳng không ngó ngàng gì.
Xe em móp đít, không vỡ kính, không vỡ signal. Xe tải dính nặng hơn, vỡ két nước với cả heo dầu thì phải vì dầu chảy tóe loe ra đường.
Ban đầu cũng định làm dữ, nhưng thấy biển 16, chở hàng đi xa, cũng là lái thuê nên cũng nhẹ nhàng bảo: Bây giờ bọn mày thích thế nào ( bọn nó có 3 thằng)
Nó cũng phân bua nào là anh phanh gấp quá nên không phanh kịp ( xe nó lết khoảng 3m trước khi táng vào mông vợ em), nào là chạy thuê không có tiền...
Em chỉ sợ có xxx đến, cả 5 thằng đều không có bằng thì toi, nên tà tà đánh xe lên trên một đoạn, có gì còn phới. Quay lại, thống nhất với nó là phải đền 5 Triệu :21: Thằng bé bảo em không đủ tiền, phải gọi bạn ở Mỹ Đình mang tiền lên. Mình thấy lằng nhằng và cũng đang vội, nên bảo "tao cho mày một nửa, lấy 2 củ rưỡi làm xe". 3 thằng móc hết ví trước ví sau ra được 1,8 củ, rồi xin, bảo chỉ còn từng đó. Mình thấy nó cũng ngoan, nên cầm, rồi tiếp tục phới, trong lòng vẫn ấm ức vì vợ hai bị thằng xe tải nó phá... :'(
Nhưng cũng hên ở chỗ không có xxx ở đấy, nếu không là rầy rà to.

ECO-arch

Xe tăng
Chuyện 2: Gặp đầu gấu làng
Chuyện này là trong chuyến đi Cầu Treo - Hà Tĩnh mới rồi. Lúc về đoạn Vinh chạy đường 1A, tới Diễn Châu rẽ vào Bãi Lữ Resort để cho anh em ngó nghiêng tí. Trên xe có 5 anh em. Hôm đó trời nóng nên mấy thằng rủ nhau để xe trên bãi, xuống ghềnh đá tắm truồng cho nó máu. Đang tắm thấy 2 xe Wave kẹp 3, toàn bọn đầu tóc xanh đỏ phi vào, đi vòng quanh xe một hồi rồi lượn. Sinh nghi, em vọt lên bờ, mặc quần, lại xe ngó nghiêng. Gương kính vẫn đủ, xe không bị cào bị rạch gì, nhưng thấy hơi lạ nên gọi anh em lên mặc quần áo. Đang mặc dở thì thấy bọn kia quay lại, kéo thêm 3 xe nữa, tổng cộng là 11 thằng. Xe em đỗ dưới bãi, bọn nó lượn trên đường, vè vè quay đi quay lại. Loáng thoáng có thằng chửi tục "Đ.m mấy thằng béo", có thằng bảo " Chơi đi bay ơi"
Mình nghĩ bụng, chắc phải chiến rồi đây. Xét tương quan lực lượng thì mình thua chắc, lại vướng xe nữa. Nhưng bọn nó không có đồ, lại toàn 16-17 tuổi, có thể phải tập trung ốp gục 1, 2 thằng để phủ đầu bọn còn lại.
Một thằng, chắc là thủ lĩnh, đi xuống, hỏi: Mấy anh ơi, có thuốc không cho xin bao thuốc hút đi.
Hờ, nghe hỏi vậy biết bọn này còn non, nếu mình không nói gì nó sẽ làm già ngay. Mình cười cười hỏi: Anh em đi đâu mà đông vui thế? Còn có mấy điếu, cầm tạm hút nhé! Mình châm thuốc hút, rồi tung bao thuốc cho nó bắt. Thằng bé bắt rất gọn.
Mình bảo: Đ.m, tắm chỗ này đá sắc quá, đứt hết cả chân. Trong kia có bãi nào tắm không? Mấy thằng cùng trả lời: Trong nớ có bãi cát, tắm thích, ngoài ni không tắm được mô. Mình bảo: Ờ, tí phải vào tắm phát. Mà đi đường nào vào Ủy ban xã nhỉ? Bọn anh phải vào đó tí đã, tí quay ra tắm tiếp.
Thằng kia chỉ đường rất tận tình:21:. Rồi cả bọn lên xe, hướng vào một xe biển 34 vừa tà tà đến, đỗ xe chụp ảnh.
Sau vụ này, em thấy trong xe nhất thiết phải có đồ chơi để sẵn sàng chiến. Vì nếu trong trường hợp vừa rồi, bọn nó xin vài trăm là phải khật ngay - lẽ phải vẫn ở phía mình, nhưng không có đồ thì có thể cả hai bên sẽ đều sứt mẻ.
Em hay chạy đêm và chạy vùng sâu vùng xa, nên dự kiến sẽ kiếm 2 cây gậy bóng chày hoặc gậy golf loại rẻ tiền ( không bị quy là vũ khí), một đoạn tuýp bọc cao su làm tay kích, thêm 1 hộp xịt và 1 cái tạch tạch nữa, để sẵn trên xe cho an tâm.
Hòa không được thì phải chiến, phải không các cụ?

training

Xe tăng
Kinh nghiệm số 2 của cụ được đấy:21::21:

Em cũng phải sắm 1 bình xịt với 1 cái gậy kéo ra kéo vào vứt trong xe, nhưng nhiều lúc phải tự nhủ mình kiềm chế ko đc cậy có đồ, chỉ để đường cùng mới lôi ra dùng :21::21:

colorvn

Xe đạp
theo tui...bác cứ xin cái giấy tờ xe của thằng ku xe tải í đi...rùi bảo nó đi theo. đến cái quán cầm đồ ở đâu gần gần dí vào...bảo nó hôm sau đi mà lấy!(c)

saphia1115

Xe buýt
theo tui...bác cứ xin cái giấy tờ xe của thằng ku xe tải í đi...rùi bảo nó đi theo. đến cái quán cầm đồ ở đâu gần gần dí vào...bảo nó hôm sau đi mà lấy!(c)
Nó mà đưa giấy tờ cho mình thì còn gì để nói nữa nhỉ? :)