Chỉ những nụ cười

Tiamo

Xe máy
Mẫu nhà bác Mic xinh thế, có lúm đồng tiền nữa, sau này chắc tuyển con rể mệt đậy
Bon chen tiếp nụ cười của một bé trai, mà xinh như con gái(k)

#2:

#3 Bà và cháu, cháu làm bà cười, bà cười rất tươi:69:

fotocopy

Xe tăng
quả này mà không gọi là dê thì hơi phí, dê một tý, mãn nguyện một tý, kiêu ngạo một tý và sợ sợ một tý,

Ảnh hay ,(b)
:77: Mợ sao mà lắm tý thế thành *****ợn xề à :)) :))

hoami0770

Xe hơi
Em góp cười với...

zipbotau

Xe máy
Vui thật, trông ai cười cũng duyên

Tiamo

Xe máy
Hạ Long 2008

Lại tặng các bác những nụ cười toe toét của bọn trẻ con (mẫu ruột của nhà cháu). Biển Hạ Long hơi bẩn, hôm đấy lại không nắng nên ảnh hơi xâu xấu:'(
(chụp bằng ống fix 50 1.8 mượn của bác BB :biggrin: - tình hình ống kính sắp bị mốc rồi ạ)
#1: Quang cười nhe hàm răng sún và Bống:

#2: Hăm hở đi

Chỉnh sửa cuối:

YBV

Xe tải
Em luôn thích có những nụ cười trong ảnh. Cười càng rạng rỡ ảnh càng có sức sống. Cảm ơn các bác về những nụ cười.

Em xin đóng góp...

Em ấy là "thanh niên" kém may mắn, nhưng luôn tươi cười và rất thích chụp ảnh...

Em gái tội nghiệp mất toàn bộ một tay, một chân, nhưng vẫn rất lạc quan với khuôn mặt không lành lặn cuả mình.

Trong 2 hình này mỗi hình có một người bình thường. Em không mong bác nào chỉ nhầm đâu ạ!:77:

Chúc tất cả chúng ta luôn có những nụ cười trên môi! :6:

Tiamo

Xe máy
Một nụ cười không làm mất mát gì cả, nhưng lại ban tặng rất nhiều. Nó làm giàu có những ai đón nhận nó mà không làm nghèo đi người sinh ra nó. Nụ cười chỉ nở trên môi trong khoảnh khắc phù du, nhưng ký ức về nó đôi khi tồn tại cả một đời.
Người dù giàu sang đến đâu đi nữa cũng cần đến nụ cười, và người dù nghèo hèn cùng tột cũng sẽ được nụ cười làm cho trở nên giàu có.
Nụ cười nuôi dưỡng hạnh phúc trong gia đình, gầy dựng thiện ý trong làm ăn, và làm lớn mạnh mối tương giao trong tình bạn, mang đến sự thư giãn những khi ta mỏi mệt, niềm hi vọng những khi tuyệt vọng và ánh sáng những khi ta tăm tối trong muộn phiền.
Nụ cười, cũng như tình yêu, là cái không thể mua bán vay mượn, hay thậm chí đánh cắp từ người khác. Bởi vì, khi đó, nó chỉ là cái gì đó khiên cưỡng và vô nghĩa.
Có những người không bao giờ nở một nụ cười với bạn. Không hề gì, bạn cứ trải lòng mình ra và tặng họ nụ cười của bạn. Họ là những người không còn nụ cười để cho, vì lẽ đó, họ chính là những người cần nụ cười của bạn hơn ai hết.
Hãy tươi cười với mọi người. Chúng ta chẳng những không mất gì cả, mà trái lại, sẽ nhận được rất nhiều.
#1: Hình như ra biển ai cũng vui vẻ hơn thì phải (k)

#2: Lái tàu cũng khoái lắm

#3: Dù trên bờ mẹ gọi ởi ời, nhưng bé vẫn quay quay trên biển

asenlupil224

Đi bộ
* Những bức ảnh này hình như của ai đó thuộc YPD, Yahoo answers... Bởi đây là những hình ảnh các em thuộc trại trẻ mồ côi, khuyết tật trên Ba Vì.
* Các em rất dễ thương, tuy thiệt thòi nhưng luôn ngự trị nụ cười trên môi ... Chúc các em luôn như vậy !

YBV

Xe tải
Đúng là các em trên Ba Vì đấy bác ạ! Em chụp cũng khoảng nửa năm rồi.