[Funland] Chị Lam cứ hát như này có phải ai cũng đều thích không

Xế Độp

Xe điện
Cháu thích nghe nhạc Việt hơn những bài hát ồn ã tiếng nước ngoài. Có lẽ ở một độ nhất định cuộc sống lắng đọng hơn chút nữa, chậm lại chút nữa. Không hẳn là fan của ca sĩ Thanh Lam, nhưng cháu thích chị hát như thế này, chân phương và sáng, thay vì cứ rú lên như dạo gần đây. Các cụ, mợ nhận xét thế nào?

Bản này cũng phối lại rồi, không đúng bản gốc!

xephuot

[Tịch thu bằng lái]
Nhạc Việt em thích Ngọc Lan. nhẹ nhàng, trong trẻo, tự nhiên...Chỉ tiếc mợ ấy ra đi sớm quá.

114hangbong

Xe cút kít
Quốc Ca, hồi bé mỗi sáng thứ 2 e mà hát là các Thầy cô cứ phải đứng im trật tự lắng nghe, à các bạn E cũng hay hát theo E nữa
Nói đến Quốc ca em lại nhớ các cụ trên này bảo tuần nghe Văn Cao vài lần cơ.

114hangbong

Xe cút kít
Ơ mà sao em không thấy Thanh Lam có danh hiệu Nghệ sỹ Ưu tú hay Nhân dân gì nhỉ ? Xét về cống hiến thì còn hơn tỷ các ông bà có danh hiệu này nhờ các huy chương hay giải thưởng cấp làng nhàng ý.

Patriots

Xe lăn
Ơ mà sao em không thấy Thanh Lam có danh hiệu Nghệ sỹ Ưu tú hay Nhân dân gì nhỉ ? Xét về cống hiến thì còn hơn tỷ các ông bà có danh hiệu này nhờ các huy chương hay giải thưởng cấp làng nhàng ý.
Có danh hiệu nghệ sĩ ưu tú đó cụ.

Ngo Rung

Xe lăn
Cháu thích nghe nhạc Việt hơn những bài hát ồn ã tiếng nước ngoài. Có lẽ ở một độ nhất định cuộc sống lắng đọng hơn chút nữa, chậm lại chút nữa. Không hẳn là fan của ca sĩ Thanh Lam, nhưng cháu thích chị hát như thế này, chân phương và sáng, thay vì cứ rú lên như dạo gần đây. Các cụ, mợ nhận xét thế nào?

Mợ này hát hay mà. Có điều tầm 7-8 năm trở lại đây thích thể hiện kỹ thuật thái quá , nghe như con điên :))

Em nhớ hồi năm 2005 mợ này hát nhạc Trịnh ở hội chợ Giảng Võ, có cụ đứng cạnh em nói: "Đồ phá hoại" rồi bỏ về.

quangsot

Xe lăn
Thanh Lam là nghệ sỹ tự do đầu tiên được phong NSUT.

dangduong

Xe điện
Đồng ý với cụ chủ,
Nhưng lớp trẻ nó mới quyết định xu hướng âm nhạc, và chị ấy phải tự đổi mới liên tục phục vụ thị hiếu của chúng... và chị vẫn lạc hậu đấy.
Hát như clip cụ chủ thích cũng đã mất đi sự chân phương rồi.

quangsot

Xe lăn
Mợ này hát hay mà. Có điều tầm 7-8 năm trở lại đây thích thể hiện kỹ thuật thái quá , nghe như con điên :))
Năm 89 Thanh Lam biêu diễn trong hội trường DHBK cho sinh viên, người thì đông mà vé thì ít. Em với thằng bạn 1 thằng cầm máy ảnh không phim, 1 thằng ôm cái túi bảo vào chụp ảnh cho báo thế là qua :D

Muon_biet

Xe cút kít

Hết sức rú rồi....

Em cũng rất thích xì tai này của chị Lam, bây giờ chị ấy với Tùng Dương là cặp bài trùng cụ nhể.

thuysinh.tl

Xe container
Trước nghe chị này hát nhiều bài hay mà. Dạo gần đây trình chị ấy lên cao quá thì không hấp thụ được. Nghe ù hết cả tai. :D

Ngo Rung

Xe lăn
Quốc Ca, hồi bé mỗi sáng thứ 2 e mà hát là các Thầy cô cứ phải đứng im trật tự lắng nghe, à các bạn E cũng hay hát theo E nữa
Nói thế chứ ai cũng phải biết quốc ca là chuẩn nhất.
Em từng nghe 1 đứa con ông bạn tâm sự về sự buồn chán khi không thuộc Quốc ca. Cháu nó đi du học, có buổi sinh hoạt ngoại khóa. Đến lúc các bạn ở các nước lên kể 1 câu chuyện về đất nước mình. Đến lượt cháu, thấy cháu lúng túng - cũng do vốn ngoại ngữ chưa nhiều - MC gợi ý cháu hát Quốc ca cũng được.....thế mà tắc tị :(
Sau vụ đấy, kì nghỉ được về nước, bố cháu phải dẫn đi khắp nơi và trong hành trang cháu quay lại có thêm cái áo dài VN nữa :))

endz

Xe buýt
Em về sau không thích Thanh Lam hát kiểu nhệch cái giọng ra , luyến không ra luyến, láy không ra láy
Vâng, cái kỹ thuật gì mà giữ hơi trong họng rồi ngân ngân rung rung như rắn đuôi chuông gặp mồi á.. Nghe sợ sợ là 🙂😊

Xe cỏ cũ

Xe điện
Cụ có sự nhầm lẫn!
Giải trí cơ bản sẽ chia thành 2 cấp độ: 1 là giải trí bình dân, 2 là giải trí cao cấp.
- Nghệ thuật bình dân nó giống bia cỏ, để sản xuất ra bia này rất đơn giản từ các lò gia công nhỏ ở khắp nơi, bia dễ uống, uống với mồi gì cũng đc, thợ xây công nhân hay công chức đều uống đc hết.
- Nghệ thuật cao cấp giống bia nhập, nó đc nấu từ nguyên liệu tốt, uống phải ngồi chỗ đẹp mồi ngon. Người thưởng thức phải có am tường về ẩm thực.

Cụ nói Thanh Lam, Mỹ Linh bị loại là ko đúng, vì bản thân các diva này họ phục vụ đối tượng tinh hoa, ở trong thế giới thưởng thức nghệ thuật cao cấp họ chưa bao giờ hết hot cả.
Tất nhiên bia cỏ bao giờ cũng đông vui ầm ĩ, lợi nhuận thu về thường lớn hơn bia nhập. Nhưng mang lợi nhuận ra để làm thước đo cho nghệ thuật có vẻ ko đúng lắm.
Chắc em thuộc loại chổng mông vào cái gọi là nghệ thuật của chị Lam.
Ca sĩ như Celine Dion, Diana Ross,.... cũng thuộc loại giải trí bình dân vì không đu theo cái gọi là nghệ thuật gào rú nên em thích và em cũng ít nghe nhạc VN hơn vì lý do post ở trên.