Chi hội Chi hội Suzuki Wagon tổ chức đi biển kỉ niệm 40 năm ngày Đất nước Thống nhất

TL_Vietnam

Xe lăn
Hải Bình rẻ hơn chút. Phòng 2 giường 250k/ ngày. Công nâú nướng dọn dẹp 180k/ bữa :D :

minck

Xe container
Hải Bình rẻ hơn chút. Phòng 2 giường 250k/ ngày. Công nâú nướng dọn dẹp 180k/ bữa :D :
Đắt hơn nhưng có nhiều Op sừn hơn cụ nhé: Mi ni bar; Chè+Nước sôi miễn phí; Vòi nước rửa xe; Cây nước uống nóng lạnh...Và nữa nhá... vòi hoa sen tắm ko phải nằm ra sàn WC :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Đắt hơn nhưng có nhiều Op sừn hơn cụ nhé: Mi ni bar; Chè+Nước sôi miễn phí; Vòi nước rửa xe; Cây nước uống nóng lạnh...Và nữa nhá... vòi hoa sen tắm ko phải nằm ra sàn WC :))
May thế, hôm nay chở hơn chục cân mực 1 nắng với 2 chục cân ghẹ trứng, chục cân bề bề về đến nhà mà ko chết con nào cụ ợ! Mực tươi với cua Biển cụ chở về đến nhà vẫn nhảy tanh tách chứ? Chiều mai xem thế nào em với cụ mang 1 mâm ra Cty mời ae cụ nhé! Ae mời lại bia tươi là OK rồi cụ ợ :D

tuantintuc

Xe điện
May thế, hôm nay chở hơn chục cân mực 1 nắng với 2 chục cân ghẹ trứng, chục cân bề bề về đến nhà mà ko chết con nào cụ ợ! Mực tươi với cua Biển cụ chở về đến nhà vẫn nhảy tanh tách chứ? Chiều mai xem thế nào em với cụ mang 1 mâm ra Cty mời ae cụ nhé! Ae mời lại bia tươi là OK rồi cụ ợ :D
Mới thoáng nghe đã thấy ưng cái bụng rồi cụ ạ (b)

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
E đã về nhà an toàn sau 520km và 550k.

Chương trình rất thành công ngoài sự mong đợi!
Rất cảm tất cả các thành viên wgc cùng các thành viên Hoangphutho đã nhiệt tình tham gia buổi giao lưu nhân kỷ niệm 30/4. Chuyến đi cũng còn nhiều thiếu sót rất mong các cụ thông cảm!
Hẹn gặp lại các cụ trong những chương trình sau của WGC
Cảm ơn cụ Chánh, cụ Minck và các cụ WGC đã tạo điều kiện để nhà cháu được tham gia giao lưu, trải nghiệm rất thú vị cùng các cụ mợ. Nhà cháu mong có dịp được giao lưu cùng các cụ trong thời gian tới.
Báo cáo các cụ là cháu về nhà an toàn sau 781km, lúc 22 giờ 45 hôm qua. Phải công nhận cụ Minck dẻo dai và chạy tốt thật (nhưng có đoạn thị trấn cụ vít 60/50 cháu chả dám theo).
Khi về đến đầu TP Thanh Hóa, nhà cháu đổ xăng rồi rẽ lên đường HCM, nhưng đi được khoảng 2km đường xấu + xe có hiện tượng bỏ máy; thế là cháu quay đầu ra QL1. Chạy đến Ninh Bình 17 giờ, cháu vào nhà bạn của gấu ở đường Tràng An chơi. Đến 19 giờ 30 ra về quất cao tốc lại cứ ngọt đều 90km/h chả thấy vấn đề gì cả; cũng may chứ nằm đường thì chắc cháu ốm mất.

minck

Xe container
Cảm ơn cụ Chánh, cụ Minck và các cụ WGC đã tạo điều kiện để nhà cháu được tham gia giao lưu, trải nghiệm rất thú vị cùng các cụ mợ. Nhà cháu mong có dịp được giao lưu cùng các cụ trong thời gian tới.
Báo cáo các cụ là cháu về nhà an toàn sau 781km, lúc 22 giờ 45 hôm qua. Phải công nhận cụ Minck dẻo dai và chạy tốt thật (nhưng có đoạn thị trấn cụ vít 60/50 cháu chả dám theo).
Khi về đến đầu TP Thanh Hóa, nhà cháu đổ xăng rồi rẽ lên đường HCM, nhưng đi được khoảng 2km đường xấu + xe có hiện tượng bỏ máy; thế là cháu quay đầu ra QL1. Chạy đến Ninh Bình 17 giờ, cháu vào nhà bạn của gấu ở đường Tràng An chơi. Đến 19 giờ 30 ra về quất cao tốc lại cứ ngọt đều 90km/h chả thấy vấn đề gì cả; cũng may chứ nằm đường thì chắc cháu ốm mất.
Chúc mừng cụ và gia đình có tua tốt đẹp.
Xxx Tĩnh gia mà phạt Rể Tĩnh gia thì nhà cháu " cách chức " Nên ứ sợ bắn tốc :))

KMS

Xe container
Phó ban pháp chế-KMS, cảm ơn cụ đã đồng hành một đoạn cùng WGC. Bên nhà em đã có bác sĩ, kỹ sư, giáo sư, tiến sĩ, thương gia.., giờ lại có thêm thầy giáo nữa, quả thật bọn em rất vinh hạnh. Mong sẽ sớm gặp lại cụ, cùng món đặc sản "nước suối" xứ Vua Hùng ạ :))

KMS

Xe container
Chúc mừng cụ và gia đình có tua tốt đẹp.
Xxx Tĩnh gia mà phạt Rể Tĩnh gia thì nhà cháu " cách chức " Nên ứ sợ bắn tốc :))
Công nhận nhờ có rể Tĩnh Gia mà hội WGC nhà mềnh được bữa nhậu, mà dân gian gọi là "thoả chí tung hoành" :))
Cụ Minck cho em gửi lời cảm ơn đến Đại gia đình Tĩnh Gia nhé, đặc biệt la cụ Gia Cát Lượng :))

bttcars

Xe buýt
Báo cáo các cụ em đã về đến quê, cám ơn cụ Minsk, cụ CT đã tổ chức chuyến đi thành công tốt đẹp.
Em phải ở lại TP Thanh Hóa tối qua vì khi đảo lốp ku thợ làm hỏng mất của em hai cái bulong, thế là em quyết định ở lại sáng mai mua cái mới lắp vào rồi mới chạy tiếp về quê. Thực ra mỗi bánh ba con vẫn chạy tốt nhưng để an toàn nên em mới lắp cả rồi mới chạy. Em cũng khuyến cáo các cụ đừng làm lốp chỗ xe tải vì áp lực hơi rất lớn để hỏng hết ốc ác của xe con.

Xe cụ CT hay để chỗ nào để tối em đi mò ốc.

bttcars

Xe buýt
Sáng 2/5, trên đường về nhà sau chuyến nghỉ mát, Đến TP Ninh Bình em bị dừng xe.
Bình tĩnh cho xe vào lề đường, chờ cho xe máy qua hết, em mở cửa xuống xe. XXX chào em đúng theo điều lệ ngành.
XXX: Anh bị dừng xe vì vượt đèn đỏ ở ngã tư phía trên, camera giao thông đã ghi lại hình và chốc nữa có người mang hình ảnh đến cho anh xem.
Em: Vâng, vậy để tôi gặp người bắt lỗi tôi rồi tôi trình bày, anh không phải là người trực tiếp thấy thì cũng không thể trình bày được với anh.

Sau khi hai anh em đưa nhau lên hè để chờ lấy hình ảnh thì XXX lại muốn nghe em nói.
XXX: Vậy anh trình bày lý do của anh xem sao.
Em: Khi đến ngã tư đó, đồng hồ đếm giây đèn xanh bị lỗi nên tôi không biết còn mấy giây. Đoạn ngã tư đang lên dốc nên tôi tăng tốc vượt dốc, khi vừa đến vạch (thực ra em không thấy có cái vạch nào) thì đèn vàng bất ngờ và tôi không thể phanh gấp gây nguy hiểm cho người trên xe và người đằng sau, tôi bám đuôi xe trước và qua ngã tư thì mới đèn đỏ.
XXX: Vâng, nhà mình đi du lịch về à, những ngày này chúng tôi không làm gián đoán niềm vui của mọi người, chúng tôi dừng xe không phải để bắt lỗi mà nhắc nhở mọi người đi đúng luật.

Sau đó XXX và em bắt tay, XXX còn dặn dò em đi trên đường để ý đi sau những xe cao không nhìn thấy biển báo đèn hiệu dễ mắc lỗi giao thông. Em lên xe đi tiếp, lần đầu gặp được CSGT tử tế thế hay là em đi xe Wagon mới được ưu ái thế. Kiểu này wagon lại tiếp tục tăng giá rồi.:)

TL_Vietnam

Xe lăn
Wagon vẫn bền bỉ lắm - ọp ẹp lấy cớ thôi

TL_Vietnam

Xe lăn
Ngon nghẻ hết - yên tâm xuyên việt lần nữa nhá :))

Fexx

Xe điện
Mừng các Ngài về sớm , keke