Chi hội Chi hội HYUNDAI SONATA Y20

Dominico

Xe buýt
Chống ồn thì bọn thợ nó trải thêm 1 lớp caosu non trên mặt sàn của xe (dưới thảm xe) và các vách của cánh cửa xe. Em thấy cũng có giảm được tiêng ồn nhưng mà hình như tốn thêm tí xăng các cụ ạ.

Còn vụ trải sàn thì em đang băn khoăn: trải sàn thì rất sạch, nó làm 1 lớp giả da phủ lên trên thảm xe. Nhưng mà hình như làm cho xe hơi bị ù ù vì thảm nó hút âm tốt hơn tấm giả da này.

Em làm bên Hyundai Long Biên (Cạnh Media Mart), các cụ nhanh mang xe ra bảo dưỡng vì hình như hết tháng 6 này là hết khuyến mại rồi thì phải
Hehe lâu lắm rồi em ko vào đây chém gió.

Vụ chống ồn em cũng đang định nghiên cứu, cánh cửa và cốp sau thì em làm rồi nhưng hiệu quả không được như mong muốn, còn cụ cách âm sàn thì mấy anh khoai tây đã review dùng vạt liệu dynamat thì giảm rõ rệt, tai người có thể nhận biết được. Để e tìm lại đường link rồi paste cho các cụ ngó. Giờ e định làm thử cách âm sàn dùng vl STP xem có ổn không, làm xong em sẽ review với các cụ :D

Dominico

Xe buýt
E sắp bế con, chắc ngồi chém gió cả ngày :))

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
E sắp bế con, chắc ngồi chém gió cả ngày :))
Hôm trước thấy bác qua chỗ minhthang46 lấy bộ vè mưa. Chúc mừng bác sắp lên chức bố nhá. Rồng con rồi!

Tiện thể em đang có việc muốn nhờ các bác:

Em đang cần mã của bộ chuyển đổi số trên vô lăng cho Sonata Y20, xe bác nào có cái này rồi phọt giúp em lên cái số VIN của xe để em check phụ tùng với. Đa tạ các bác và có cốc rượu để sẵn mời các bác nhé!

duky

Xe buýt
Website
.dino-tuning.vn
Hôm trước thấy bác qua chỗ minhthang46 lấy bộ vè mưa. Chúc mừng bác sắp lên chức bố nhá. Rồng con rồi!

Em đang cần mã của bộ chuyển đổi số trên vô lăng cho Sonata Y20, xe bác nào có cái này rồi phọt giúp em lên cái số VIN của xe để em check phụ tùng với. Đa tạ các bác và có cốc rượu để sẵn mời các bác nhé!
Em đã kiếm được rồi nhé. Cảm ơn các bác

Dominico

Xe buýt

Cám ơn bác nhiều, giờ em đang ở nhà hộ đê nên cũng ko lê la gì nhiều đc, hôm nào đi đâu được cũng ghé qua nhà bác xem có cái gì độ đc thêm ko, lâu lắm rồi chẳng làm gì về đèn đóm cả :D
Bộ gạt mưa đó em lấy về rồi nhưng chất lượng không ưng ý lắm, e đang cùng bác Long Nguyen ship 1 cặp khác về, đẹp hơn, hy vọng hịn hơn.
Xe của em cũng có lấy chuyển số, nhưng chưa kịp phọt số VIN lên thì bác đã có rồi :D

Dominico

Xe buýt
Báo cáo các cụ là em đã làm xong cách âm sàn, dùng vật liệu STP 2 lớp, 1 lớp chống rung cản âm và 1 lớp hút âm, hốc bánh thì dùng MBQ chống rung và cản âm, dán đè 2 lớp lên nhau. Làm xong xe cũng nặng hơn khoảng 10kg, tiếng ồn ở gầm xe đỡ được khoảng 50%, tất cả cảm giác ồn do đường, đi qua vũng nước, ổ gà.. không còn cảm giác là của xe mình nữa, mà tiếng đó ở xa tưởng như là của xe bên kia đường :D. Em chụp được ít ảnh nhưng mà dùng máy đời Tống nên chưa biết lấy hình ra thế nào :D.

Bù lại bây giờ phát sinh thêm 1 vài tiếng mà em chưa biết fix thế nào, vì môi trường trong xe bây giờ tương đối tĩnh, nên tiếng quạt gió điều hòa, tiếng quạt sấy ghế, mát ghế ngày xưa không nghe được, giờ lại nghe rõ. Ngoài cách tắt điều hòa ra e chưa nghĩ ra được làm thế nào :(

mazda 323

Xe tải
hi, bác Long bh vẫn độ ác quá nhỉ, dạo này em bận quá, k tham gia chém gió, góp bão cùng các bác được, tiếc quá.

TungNguyenMD

Xe container
Báo cáo các cụ là em đã làm xong cách âm sàn, dùng vật liệu STP 2 lớp, 1 lớp chống rung cản âm và 1 lớp hút âm, hốc bánh thì dùng MBQ chống rung và cản âm, dán đè 2 lớp lên nhau. Làm xong xe cũng nặng hơn khoảng 10kg, tiếng ồn ở gầm xe đỡ được khoảng 50%, tất cả cảm giác ồn do đường, đi qua vũng nước, ổ gà.. không còn cảm giác là của xe mình nữa, mà tiếng đó ở xa tưởng như là của xe bên kia đường :D. Em chụp được ít ảnh nhưng mà dùng máy đời Tống nên chưa biết lấy hình ra thế nào :D.

Bù lại bây giờ phát sinh thêm 1 vài tiếng mà em chưa biết fix thế nào, vì môi trường trong xe bây giờ tương đối tĩnh, nên tiếng quạt gió điều hòa, tiếng quạt sấy ghế, mát ghế ngày xưa không nghe được, giờ lại nghe rõ. Ngoài cách tắt điều hòa ra e chưa nghĩ ra được làm thế nào :(
Hôm nào rảnh show ảnh lên đi cụ.
Mà hôm nào cũng phải off cái nhỉ.
Phương án off Sơn tây của cụ Phượng hoàng hay đấy mà các cụ nhà mình chẳng cho ý kiến gì cả

Phượng_Hoàng

Xe tăng
Tình hình là rất tình hình... Lâu rùi nhà mình hem off chả có nhẽ chỳm... Em lại thèm ngỗng 9 món rùi.... Cả nhà cho ý kiến tuần tới nhể... Ném cho em vài viên gạck cho ló u đầu lào... Ngỗng 9 món là món 9 ngỗng ..;));))

Phượng_Hoàng

Xe tăng

Kết cái vụ lày rùi đới ;);)
Off ngay để ae fjxxx làm theo ;))

Dominico

Xe buýt
Kết cái vụ lày rùi đới ;);)
Off ngay để ae fjxxx làm theo ;))
Hehe nhưng làm mấy cái vụ cách âm này giờ lắp nhựa vào là chẳng nhìn thấy gì cả, nhưng hiệu quả với sonata thì e thấy rõ rệt nhất khi làm sàn, các xe khác thì em ko rõ.
Vụ offlne cụ nào chủ trì đi, gấu nhà em mới sinh xong nên em chỉ tham gia được thôi chứ không hò hét mọi ng đc hehe, nhưng mà e sẽ có mặt :D

haaaa22

Xe máy
Các bác ơi cho e tham gia với được không ạ.

chinhhp

Xe đạp
Cụ Dominico làm xong rồi à, hôm nào off xem cách âm của cụ thế nào nhé, tình hình cụ đi có thấy tốn thêm xăng ko ợ?

Dominico

Xe buýt
Cụ Dominico làm xong rồi à, hôm nào off xem cách âm của cụ thế nào nhé, tình hình cụ đi có thấy tốn thêm xăng ko ợ?
Em vừa làm xong cái thì vợ vượt cạn, 2 tuần này đi chắc được 50km nên e cũng chưa biết có tốn hơn hay không nữa nhưng đi cảm giác xe tĩnh hơn hẳn, bù lại tiếng gió lại to lên vì trước đấy tiếng gió bị tiếng ồn át mất. Em đang order thêm ít gioăng cao su gắn thêm về xem có cải thiện đc ko.
Em đang ngó nghiêng độ cái air intake vì nghe tiếng của nó hay quá, nhưng đang nghiên cứu xem đi đường HN khoang máy nóng thì có ảnh hưởng gì đến công suất không. Có cụ nào biết cho em xin tí kinh nguyệt với :D

Em demo cái video clip tiếng intake nhé :D

[video=youtube;xgDzVBogu18]http://www.youtube.com/watch?v=xgDzVBogu18&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

chinhhp

Xe đạp
chúc mừng cụ Long nhé. Tình hình là Cụ lên chức Ông nội hay Ông ngoại vậy? Chúc cho cháu ăn nhanh chóng nhớn đẹp trai như Ba hoặc xinh gái như mẹ:))