Chi hội Chi hội HYUNDAI SONATA Y20

Dominico

Xe buýt
Xe em hôm nay đổ xăng 95 ở cây xăng Nam Đồng đi thấy bốc hơn đổ 95 ở chỗ cây xăng hồ Thành Công cạnh công viên, ko biết có phải em tự kỉ ám thị không hay chất lượng xăng ở kia tốt hơn nhỉ...

phuong_hoang007

Xe tăng
Xe em hôm nay đổ xăng 95 ở cây xăng Nam Đồng đi thấy bốc hơn đổ 95 ở chỗ cây xăng hồ Thành Công cạnh công viên, ko biết có phải em tự kỉ ám thị không hay chất lượng xăng ở kia tốt hơn nhỉ...
hớ hớ... chả có nhe~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~ :P

phuong_hoang007

Xe tăng
Mọi người độ này k thấy ai cafe ca fao rỳ à,
Sao các kụ hem đj nhậu nhẹt hò hét mà ứ cafe nhể:):) ... Nhà mềnh có ai rảnh xuống khu lê đức thọ thì tạt vô quán first cafe :):) số 6 lê đức thọ nhá thì hú em :):) em mời :):)

Dominico

Xe buýt
Dạo này em cũng ít cafe cà pháo với nhậu nhẹt lắm, gấu nhà em đợt này hơi bị khó ở nên mình thời gian rảnh của e cũng bị gấu đốt cháy hết, e toàn rảnh lúc gấu ngủ là từ 23h trở đi, có bác nào có tour gì hay vào giờ đấy không :D.

Em với a Long Nguyen mới mod thêm 1 món đồ chơi, đó là ground kit và voltage stabilizer. Cũng nhờ cụ Chim lửa mà em vào LPC đọc về vụ ground kit và 2 anh em quyết định chiến thử luôn cả bộ voltage kia cho đủ set. Sau khi lắp xong, cảm nhận ban đầu của em là chân ga nhạy hơn mặc dù em vẫn đi Eco mode, vượt xe khác tiếng máy đỡ gằn hơn, hay nữa là có vẻ tiết kiệm xăng hơn. Bình thường e đi trong phố máy báo khoảng 7km/l, lắp bộ này xong em chân em còn to hơn, đạp ga khỏe hơn mà máy báo 8,5km/l sau khi em test khoảng 30km dừng chờ đèn đỏ liên tục. Vụ xăng cộ e sẽ test thêm xem có thật là bộ này tiết kiệm đc xăng không.

RR1

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chỗ mua mấy đồ lặt vặt cho xe như: Thảm trải sàn (có loại bằng da hay nhựa thì tốt ợ), bọc vô lăng, với mấy cái đồ khử mùi cho xe ợ.
Xe em trinh nguyên, chưa có gì, mai mới đi đăng ký.
Cám ơn các cụ. Sẵn rượu, mời các cụ đây :D.

neverwinter

Xe máy
Các cụ giúp em phát, xe em chuẩn bị phải thay dầu, em định thay dầu cố định 1 chỗ thôi, có j làm bảo hiểm luôn (xe em cx bị xước một vài chỗ nhạy cảm :D), các cụ cho em gara nào tốt nhé, nhà em ở Phạm Hùng. Cái gara của mấy anh Thành Công chỗ gần bến xe Mỹ ĐÌnh có okie ko ah? Thanks các cụ trước nhé.

RR1

Xe buýt
Các cụ nhà mình mải mê kiếm xèng quá, lặn ko thấy tăm đâu cả :D.

Dominico

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chỗ mua mấy đồ lặt vặt cho xe như: Thảm trải sàn (có loại bằng da hay nhựa thì tốt ợ), bọc vô lăng, với mấy cái đồ khử mùi cho xe ợ.
Xe em trinh nguyên, chưa có gì, mai mới đi đăng ký.
Cám ơn các cụ. Sẵn rượu, mời các cụ đây :D.
Thảm trải sàn có sẵn 1 bộ bằng nỉ theo xe rồi mà cụ, em thấy thảm đó ổn đấy chứ, trời mưa thì hơi bẩn chút thui. Còn cụ thích thảm cao su thì e mua ở thùy link này ạ, em mua cả cái bơm điện luôn nhưng mà chưa đc dùng lần nào :D : http://www.otosaigon.com/forum/BƠM-ĐIỆN-MICHELIN-12-volt-GẠT-NƯỚC-MƯA-TAPPI-ĐO-ÁP-SUẤT-LỐP-CHÍNH-HÃNG-m2954840.aspx
Bọc vô lăng thì em ốp vô lăng gỗ ở chỗ cụ Dũng 25 Hàn Thuyên ạ: 0912821218.
Khử mùi thì e vẫn thấy cafe là ổn nhất, cụ ra cà phê Mai làm 1 túi là dùng đc cả tháng.
Nhưng bị cái xe mới bao giờ cũng có cái mùi khó chịu, với cả nước sơn của nó bị 1 lớp màng mờ trong nhà máy khi xuất xưởng, phải rửa bằng bia mới hết đc ạ :D.

Dominico

Xe buýt
Các cụ giúp em phát, xe em chuẩn bị phải thay dầu, em định thay dầu cố định 1 chỗ thôi, có j làm bảo hiểm luôn (xe em cx bị xước một vài chỗ nhạy cảm :D), các cụ cho em gara nào tốt nhé, nhà em ở Phạm Hùng. Cái gara của mấy anh Thành Công chỗ gần bến xe Mỹ ĐÌnh có okie ko ah? Thanks các cụ trước nhé.
Chính hãng thì gần đấy có 139 Phạm Văn Đồng cụ ạ, quan trọng là bảo hiểm cụ mua có được chọn gara ngoài không, nếu được chọn thì e thấy ở đường Bưởi có xưởng sơn có vẻ ổn, hoặc em thấy cụ không ngại xa thì sang nhà cụ Vietvoiz bên Gia Lâm sơn cũng chuẩn lắm chứ sơn trong hãng em thấy ko đẹp lắm. Mà xe cụ bị chỗ nào mà nhạy cảm thế :D

À cụ đừng thay dầu trong hãng nhé, e thấy đi nặng máy lắm. Em đang thay Motul xmax 5w-30 thấy đi nhẹ máy hơn tương đối, em mua ở chỗ cụ Mr. Oil, giá đắt hơn nơi khác khoảng 100k nhưng an tâm. Cụ mua rồi đem vào hãng người ta thay cho cũng đc. Đợt tới e sẽ test thử mobil 1 gold 10w-30 xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

RR1

Xe buýt
Thảm trải sàn có sẵn 1 bộ bằng nỉ theo xe rồi mà cụ, em thấy thảm đó ổn đấy chứ, trời mưa thì hơi bẩn chút thui. Còn cụ thích thảm cao su thì e mua ở thùy link này ạ, em mua cả cái bơm điện luôn nhưng mà chưa đc dùng lần nào :D : http://www.otosaigon.com/forum/BƠM-ĐIỆN-MICHELIN-12-volt-GẠT-NƯỚC-MƯA-TAPPI-ĐO-ÁP-SUẤT-LỐP-CHÍNH-HÃNG-m2954840.aspx
Bọc vô lăng thì em ốp vô lăng gỗ ở chỗ cụ Dũng 25 Hàn Thuyên ạ: 0912821218.
Khử mùi thì e vẫn thấy cafe là ổn nhất, cụ ra cà phê Mai làm 1 túi là dùng đc cả tháng.
Nhưng bị cái xe mới bao giờ cũng có cái mùi khó chịu, với cả nước sơn của nó bị 1 lớp màng mờ trong nhà máy khi xuất xưởng, phải rửa bằng bia mới hết đc ạ :D.
Cám ơn cụ nha. Đang mong được cho em nó đi tắm bia với V2 các cụ đây ợ.
Ốp gỗ vô lăng giá rổ thế nào cụ L ơi? Dạo này e đang miền Biên cương, chưa về để xin chiêm ngưỡng V2 của cụ. Hôm nào e về, cụ rảnh rỗi cho em nghía chút nha.

Dominico

Xe buýt
Ốp vô lăng và bọc da em làm hết 1t5 ạ, cụ ở đâu ng ta qua tháo, làm xong ng ta lại mang qua lắp nên cũng tiện. Xe em sắp tới sẽ làm xe cưới, để hôm đó em chụp ảnh lên show hàng tí hehe.

neverwinter

Xe máy
Chính hãng thì gần đấy có 139 Phạm Văn Đồng cụ ạ, quan trọng là bảo hiểm cụ mua có được chọn gara ngoài không, nếu được chọn thì e thấy ở đường Bưởi có xưởng sơn có vẻ ổn, hoặc em thấy cụ không ngại xa thì sang nhà cụ Vietvoiz bên Gia Lâm sơn cũng chuẩn lắm chứ sơn trong hãng em thấy ko đẹp lắm. Mà xe cụ bị chỗ nào mà nhạy cảm thế :D

À cụ đừng thay dầu trong hãng nhé, e thấy đi nặng máy lắm. Em đang thay Motul xmax 5w-30 thấy đi nhẹ máy hơn tương đối, em mua ở chỗ cụ Mr. Oil, giá đắt hơn nơi khác khoảng 100k nhưng an tâm. Cụ mua rồi đem vào hãng người ta thay cho cũng đc. Đợt tới e sẽ test thử mobil 1 gold 10w-30 xem sao.
Cám ơn cụ nhiều nhé ;)

haaaa22

Xe máy
Các cụ cho e tham gia với. E mới mua sonata bản không có màn hình không biết nên thay o đâu cho hợp lý nhỉ. Màn hình hãng vừa khít luôn đó

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
=)) chuẩn không cần chỉnh, chỉ có bia mới rửa sạch đc

Dominico

Xe buýt
Các cụ cho e tham gia với. E mới mua sonata bản không có màn hình không biết nên thay o đâu cho hợp lý nhỉ. Màn hình hãng vừa khít luôn đó
Em thấy nhiều nơi quảng cáo màn hình Flyaudio gì đó kèm mặt dưỡng lắp vừa khít luôn, em biết mỗi link này thôi, cụ thử nghiên cứu xem : http://e-shopxx.com/Noi-that-xe-oto-Huyndai/HUYNDAI-SONATA-1/HUYNDAI-SONATA-Y20-2010/DVD-CHO-HUYNDAI-SONATA-Y20-2010

Chất lượng thì em ko biết so sánh với các thương hiệu khác như pioneer hay JVC ntn, nhưng đẹp :D

Dominico

Xe buýt
Em đang định lắp 1 cái camera ghi hình trên xe, đã có cụ nào chuột bạch chưa ạ, tư vấn cho em với :D

phuong_hoang007

Xe tăng
Em đang định lắp 1 cái camera ghi hình trên xe, đã có cụ nào chuột bạch chưa ạ, tư vấn cho em với :D
Em chỉ biết lắp camera ợ ks thui ợ:):)... Ai cần lắp camera ợ ks thì hú em nhá:))

Dominico

Xe buýt
Em chỉ biết lắp camera ợ ks thui ợ:):)... Ai cần lắp camera ợ ks thì hú em nhá:))
E cũng muốn lắp ở khách sạn lắm mà chưa biết chất lượng thế nào, cụ Chim lửa có vài chục cái video demo gửi cho em xem chất lượng thế nào để lắp với :D