Chi hội Chi hội HYUNDAI SONATA Y20

Tsna14

Xe tải
Bản này bản trung đông, chất máy ngon thì chắc 750tr là ok

Tsna14

Xe tải
Chạy thì cụ phải thử xem máy móc ntn?Chạy được bao nhiêu km ( cái này chỉnh được nhé nên ODO cũng chỉ tương đối thôi), nhờ người biết về máy móc đánh giá cho, ổn định thì do người sử dụng trước nữa có chăm sóc xe tốt k. Nếu chăm sóc tốt thì nói chung sonat chạy ổn định. Dòng này đồ đạc thay thế sẵn, rẻ, thích thì đặt trực tiếp từ bên Hàn về. Có một số lỗi cơ bản gần là bệnh chung như van đít lốc điều hoà kém nên thỉnh thảong mất lạnh ( bệnh này fix được rồi, xử lý dễ), xe vô lăng trợ lực điện hay bị hỏng hoa khế nên vô lăng hơi lục cục ( bệnh này cũng fix đuợc rồi, đâu khảong 600k là ok), kêu cửa sổ trời khi nắng nóng..Còn lại cơ bản chạy rất ok. Bản xe của cụ e phán là trung đông nhưng rất có thể là bản xuất châu âu. Nội thất tương đối giống nhau. Xe cụ ko có loa trung tâm thì có thể ko có loa JBL hoặc Dimemson. Vành thì giống bộ của dòng Royall hay vành độ j đó, ko biết có cảm biến áp suất lốp, sấy ghế nóng lạnh ko?Cụ chụp chi tiết hơn nũa nội thất, màn taplo khi khởi động máy càng nhiều càng tốt thì dễ đánh giá hơn. Hoặc vào Facebook sonata clup & friends để các cụ ý phán cho

Tsna14

Xe tải
tks cụ a , bản này chạy có ổn định không ạ các món như loa có thiếu không cụ nhỉ, e tự tin sang tháng cưới e ý rồi
E hơi nhầm, khả năng bản này là bản nhập châu âu hơn là bản trung đông vì bản trung đông là y20, mà e này đít là huyndai sonata. cụ xem gương chiếu hậu có chữ giun dế ko nhé hay tiếng anh nhé, tiếng anh thò bản châu âu, giun dế thì là bản trung đông.

Arthur

Xe đạp
Chạy thì cụ phải thử xem máy móc ntn?Chạy được bao nhiêu km ( cái này chỉnh được nhé nên ODO cũng chỉ tương đối thôi), nhờ người biết về máy móc đánh giá cho, ổn định thì do người sử dụng trước nữa có chăm sóc xe tốt k. Nếu chăm sóc tốt thì nói chung sonat chạy ổn định. Dòng này đồ đạc thay thế sẵn, rẻ, thích thì đặt trực tiếp từ bên Hàn về. Có một số lỗi cơ bản gần là bệnh chung như van *** lốc điều hoà kém nên thỉnh thảong mất lạnh ( bệnh này fix được rồi, xử lý dễ), xe vô lăng trợ lực điện hay bị hỏng hoa khế nên vô lăng hơi lục cục ( bệnh này cũng fix đuợc rồi, đâu khảong 600k là ok), kêu cửa sổ trời khi nắng nóng..Còn lại cơ bản chạy rất ok. Bản xe của cụ e phán là trung đông nhưng rất có thể là bản xuất châu âu. Nội thất tương đối giống nhau. Xe cụ ko có loa trung tâm thì có thể ko có loa JBL hoặc Dimemson. Vành thì giống bộ của dòng Royall hay vành độ j đó, ko biết có cảm biến áp suất lốp, sấy ghế nóng lạnh ko?Cụ chụp chi tiết hơn nũa nội thất, màn taplo khi khởi động máy càng nhiều càng tốt thì dễ đánh giá hơn. Hoặc vào Facebook sonata clup & friends để các cụ ý phán cho
Van lốc điều hoà xử lý thế nào hả bác Tsna14 ? Chẳng lẽ mỗi lần bị như thế phải thay van lốc thì vãi quá. Xe e đang bị tình trạng này :(

Tsna14

Xe tải
Van lốc điều hoà xử lý thế nào hả bác Tsna14 ? Chẳng lẽ mỗi lần bị như thế phải thay van lốc thì vãi quá. Xe e đang bị tình trạng này :(
Nếu sonata bị đúng hiện tượng như e đã trình bày ở trên thì 90% là van đáy lốc ( van đít lốc). nếu đúng nguyên nhân là van đít log thì thay cái van, vệ sinh là ok, ko bị lại. Xe e và rất nhiều xe trong hội đã bị và xử lý ngon lành.

Arthur

Xe đạp
E cũng mới phải vào hãng thay cái van xong. Khắc phục được sự cố hay mất lạnh. Nhưng ở chế đó xe đứng yên thì có cảm giác điều hoà ko mát lắm :(
Luôn tiện cho em hỏi xe em bản TC 2011 thiếu cruise thì có thể mua cái vô lăng tích hợp đầy đủ như bên dưới lắp vào thì có được ko nhỉ ?

kasim

Xe tải
Em đang tìm e Sonata trắng ngọc trinh để tham gia hội với các cụ đây >:D<
E mới xem 1e đời 2013 đang thách cưới 830tr. Theo e biết thì 2013 chỉ có bản anh Công nhập về.
Vậy theo các cụ có cưới e 2013 này được ko ạ? Hay lấy mấy bản nhập đời 2011-2012 giá tầm trên 700 hơn ạ :-/

Arthur

Xe đạp
Ở đâu lắp được và uy tín cụ Tsna14 nhỉ ?

Tsna14

Xe tải
Nếu cụ tự đặt được đồ về thì ra gảra nào cũng lắp được, khéo tay 1 tí tự mình lắp cũng ok

Arthur

Xe đạp
Cụ có biết trang hàng xẻn nào cho ship mấy món này về vn ko cụ

ducbinh0502

Đi bộ
Các bác cho em hỏi em đang có con sonata bản nhập full vành 17 giờ muốn nâng cấp lên vành 18 có ảnh hưởng gì ko? Bác nào hiểu tư vấn giúp. Thanks cả nhà

ducbinh0502

Đi bộ
Các bác cho em hỏi em đang có con sonata bản nhập full vành 17 giờ muốn nâng cấp lên vành 18 có ảnh hưởng gì ko? Bác nào hiểu tư vấn giúp. Thanks cả nhà

Pdt0202

Xe máy
Không ảnh hưởng gì cụ nhé, chí có cái vành lớn hơn lốp mỏng đi nên đi sẽ ồn hơn thôi, nhưng được cái nhìn thể thao và đẹp hơn.

Pdt0202

Xe máy
E cũng mới phải vào hãng thay cái van xong. Khắc phục được sự cố hay mất lạnh. Nhưng ở chế đó xe đứng yên thì có cảm giác điều hoà ko mát lắm :(
Luôn tiện cho em hỏi xe em bản TC 2011 thiếu cruise thì có thể mua cái vô lăng tích hợp đầy đủ như bên dưới lắp vào thì có được ko nhỉ ?
Không cần mua cả vô lăng đâu cụ, đặt chi tiết về lắp cũng full luôn, hiệu quả kinh tế cao. Riêng bản TC lắp Cruise là ngon nhất vì có đầy đủ đèn báo, chứ 1 số dòng nội địa mà thiếu lắp là ko lên đèn đâu.

kasim

Xe tải
Không cần mua cả vô lăng đâu cụ, đặt chi tiết về lắp cũng full luôn, hiệu quả kinh tế cao. Riêng bản TC lắp Cruise là ngon nhất vì có đầy đủ đèn báo, chứ 1 số dòng nội địa mà thiếu lắp là ko lên đèn đâu.
Cụ ơi cho e hỏi hiện giờ thì nên mua Sonata bản nào là hợp lý nhất ạ ? Em định tìm Sonata đời 2012-2013 ạ :-??

Pdt0202

Xe máy
Cụ ơi cho e hỏi hiện giờ thì nên mua Sonata bản nào là hợp lý nhất ạ ? Em định tìm Sonata đời 2012-2013 ạ :-??
Cụ hỏi thế cũng hơi khó trả lời ạ, quan trọng là cụ mua tầm tiền nào thì sẽ biết chọn loại dễ hơn.
Đời 2011-2012 thì giống nhau, còn 2013 thì có thay đổi chút về ngoại thất cũng như nội thất. Theo e thì cứ tìm được con nào máy móc ngon, xe giữ gìn là quất thôi cụ ạ, vì 2 đời này cũng không khác nhau là mấy đâu, trừ đời 2015 là khác hẳn. Về thích thì cụ lại độ đẽo thêm thì cũng thành đủ option được thôi mà ;)

Arthur

Xe đạp
Cụ có thể nói rõ đặt chi tiết thêm tí không ạ, vì đợt trước em có đặt riêng bộ cruise về đêt lắp vào thì khi lắp phát hiện chân cắm vào jack từ ECU lên nằm ở vô lăng nó khác nhau nên ko cắm được, thành ra để meo mốc từ đó đến giờ :(, e lại hay đi xa nên rất cần cái cruise này