Chi hội Chi hội HYUNDAI SONATA Y20

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Báo cáo các bác đợt này nông nhàn em hay đi loanh quanh chơi, sẵn tiện mới độ thêm cái led soi biển số hết những 50k, giờ sáng choang đến mức nhìn camera lúc lùi cũng sáng hẳn theo, các bác tổ chức off đi để e còn khoe với ợ :D
Hay quá nhỉ, cứ mỗi tuần mới lại thấy có 1 cái mới ...

Dominico

Xe buýt
Hay quá nhỉ, cứ mỗi tuần mới lại thấy có 1 cái mới ...
Em đang lúc nông nhàn, nên mỗi hôm lại chi ra thêm 50k để độ xe hehe. Chiều nay bia bọt 1 tí các bác nhỉ, em xin phép được ngồi phá mồi ạ.

neverwinter

Xe máy
Anh em toàn xe mới cả, chưa thấy hỏng cái gì, mà có hỏng thì sửa, sao phải xoắn hả cụ, đến người (bộ máy hoàn hảo nhất trên thế giới tính đến thời điểm này) còn hỏng nữa là xe cụ ơi, không hỏng cái này thì hỏng cái khác ... mua cái xe nào mình thích là OK rồi, cụ đừng cầu toàn quá nhé .... kết cái gì thì múc đi thôi, vàng gần 50 rồi, cụ không mua nhanh, mấy tháng nữa vác bao tải tiền đi ăn phở nhé ...^^

@mazda 323 : Toy mà đã chuẩn hả em, đầy lỗi :kẹt chân ga chẳng hạn , anh thấy hãng nào cũng có 1 dòng nào đó bị lỗi, tránh sao được, nhỉ. Audi, Mez, BMW cũng lỗi đấy chứ ... giờ mà có con nào hoàn hảo, không có lỗi gì, không bao giờ bị làm sao, an toàn tuyệt đối, chắc nó mở cửa hàng 1 giá ngay, mua thì mua không mua thì ...biến .... lúc đấy có khi lại đổ xô vào mua cái xe đấy không chừng, lại có cửa hàng ô tô "chửi" ở VN =))
Chuẩn quá...không chỉnh được. Thank a Nam về vụ thuế trước bạ nữa nhé.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Có cái này hay quá, tuy chẳng liên quan đến 2b, hay 4b gì cả nhưng thấy nó hay nên post phục vụ anh em. Quan trọng em nghĩ là 1 nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ, xem cái này phải dùng 1 nghìn thang để chữa vì cười đứt ruột đấy các cụ nhé . Hay thì cho e xin 1 ly vodka
http://www.youtube.com/watch?v=jttp7Z2n6zo

mazda 323

Xe tải
bác Nam hôm nay spam ác nhỉ :-B, bác Bát Quái hỏi em thấy nhiều khi k chịu nghiên cứu diễn đàn hay sao ấy, toàn hỏi đâu đâu ấy... hic.

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
@ mazda 323 : hôm này rảnh, spam như chưa bao giờ được spam ^^, với lại cũng đang muốn lên xe buýt . Chiều làm tí không kìa, Hoa viên Tăng Bạt Hổ.
@ Bat Quai : đã có thông tin về tăng thuế trước bạ ô tô rồi nhé, cụ cứ gút gồ với từ khóa là sẽ rõ ... nhanh thôi, hình như từ 1/9 ... amen, cụ không nhanh sắp sửa nó phang 20 củ / biển

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
Chiều tất nhiên là e có mặt rồi :D

phuong_hoang007

Xe tăng
Iem lại lỗi hẹn rùi...iem vừa nhậu với hội mec... Đàh thất với nhà mềh vụ nỳ hẹn các kụ lần sau vậy..ooof chính đi kụ àh

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Hôm nay về qua khách sạn daewoo thấy 1 em sonata 29A 131.41 bị xxx vịn thì phải, về nhà điểm danh lại thì ko có trong danh sách hội

mazda 323

Xe tải
Báo cáo các bác là buổi mini off hnay có nhà bác Long Nguyen, nhà bác Dominico và em...uống beer k nhiều nhưng diệt thức ăn thì vô đối, chém gió thành thần ... hihi, sorry 2 bác Long nhé.

Hama21

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

Hama21

Xe hơi
Híc, sao nó không lên trực tiếp nhỉ? Bác nào trình cao giúp em tý

Hama21

Xe hơi
Em lắp bộ HUD của bác Hưng trong SG, nhưng không hiểu sao cứ chập cheng, Bác ý bảo qua Long Thịnh kiểm tra lại nhưng em vẫn chưa về đó được

Chỉnh sửa cuối:

Hama21

Xe hơi
Xe em mua của anh Công nên thiếu nhiều thứ, em phải lắp thêm 3 màn hình.

Chơi thêm bộ LED gầm chỗ DUK

Đã thế thì làm luôn dải LED ở Long Thịnh

Cả hai đèn thì nó thế này

...ít của em nó vẫn nguyên

Nhưng em vẫn khoái nhất chỗ này

E chụp bằng con I9100 lởm cộng với trình non nên các Bác thông cảm nhé

Dominico

Xe buýt
Báo cáo các bác em vừa về nhà xong ạ, buổi off hôm nay em buồn lắm, vì em vẫn chưa tìm thấy địch thủ phá mồi có thể đọ được với nhà em, nhà em vẫn phải vô địch khoản này mất thôi...Buổi mini off hôm nay được lạm bàn về các vấn đề nóng bỏng hiện nay như ................. thôi bác nào không đi off thì để buổi off sau bọn e kể lại vậy hehe. Nhưng chốt lại cuối cùng là cần cái logo ạ :D

Em định tối này làm vài kiểu ảnh chỉnh engineering mode để xem dvd lúc đang đi cho những bác nào chưa chỉnh đc nhưng em về giờ này buồn ngủ quá, em xin khất đến ngày mai ạ :D.

Dominico

Xe buýt
Em lắp bộ HUD của bác Hưng trong SG, nhưng không hiểu sao cứ chập cheng, Bác ý bảo qua Long Thịnh kiểm tra lại nhưng em vẫn chưa về đó được
Bộ Hud của bác có phải là loại plug and play không ạ? vì nếu cắm vào cổng OBD của xe thì nếu nó chập chờn thì chắc đổi bộ mới thôi ạ, chứ em cũng chưa biết là chỉnh được gì thêm không.
Còn cái tự động lên kính hạ kính của bác hay quá, để xe dưới trời nắng trước khi vào xe bấm hạ kính xuống để hạ bớt nhiệt thì còn gì bằng, bộ này có tự động lên hết kinh khi mình khóa xe không bác, vì có lần em đỗ xe ở big C thấy có bác để nguyên 2 cặp kính hàng ghế sau hạ xuống, chắc F1 hạ cho thoáng mà bác ấy ko kiểm tra, mất đồ đạc hay mưa nước tràn vào xe cũng nguy hiểm. Em trộm vía chẳng mở cửa kính bao giừo nên chưa dính :D

Dominico

Xe buýt
Xe em mua của anh Công nên thiếu nhiều thứ, em phải lắp thêm 3 màn hình.

Chơi thêm bộ LED gầm chỗ DUK

Đã thế thì làm luôn dải LED ở Long Thịnh

Cả hai đèn thì nó thế này

...ít của em nó vẫn nguyên

Nhưng em vẫn khoái nhất chỗ này

E chụp bằng con I9100 lởm cộng với trình non nên các Bác thông cảm nhé
Xe bác độ màn hình gối đầu vừa khít và đẹp quá, lại có cái tựa đầu giống hệt em nữa chứ :D. Em chưa có F1 nên hàng ghế sau giờ cũng chẳng có ai dùng nên em chưa mod gì vào, ngoại trừ mod thêm 1 cặp tweeter vào loa đằng sau để nghe nhạc hay và đều hơn thôi. Mà hình như em cũng hay gặp bác trên đường thì phải, vì ở HN cũng ít xe Sonata độ đèn led trong pha nên nhìn 1 cái là nhận ra ngay. Em hay lang thang ở khu vực Nguyễn Chí Thanh, Bạch Mai là chính ạ.

Hama21

Xe hơi
Vâng, bộ HUD này là cắm trực tiếp cổng OBD đấy bác ạ, em đặt bác Hưng trong SG chuyển ra. Nó cứ bị lỗi thế này (ngay sau khi mua): Khởi động thì nó đỏ hết đèn, muốn ngon lành lại phải tắt máy khởi động lại, hơi bận nên em cũng chưa qua cụ Long thịnh kiểm tra lại được. Còn bộ lên xuống kính thì tiện thật, khi bấm khóa là tự động gập gương, lên kính hết, khỏi lo trời mưa. Còn màn hình gối đầu thì thay toàn bộ gối luôn bác ạ, màu hơi giống thôi nhưng cứ coi là tạm được đi nhỉ. Độ mấy thứ này em cũng hơi ớn, dạo này thấy nhiều xe bốc hỏa quá.... mà thôi, phỉ phui cái mồm! Bác có gặp em chắc chỉ chiều T7 đến sáng T2 hàng tuần thôi, vì em phải ở cả tuần trên Sơn Tây mà, cuối tuần mới được về phố. Có dịp, mời các Bác lên Sơn Tây off nhỉ, thay đổi không khí mà.

Chỉnh sửa cuối:

Dominico

Xe buýt
em xin điểm danh em tự giới thiệu em tên hải nhà em ở hà đông mong gia nhập hội cùng các bác sdt:0937992998
Chào mừng bác tham gia hội ạ, em lưu số đt của bác vào đt rồi ạ, hy vọng sẽ có buổi off chính thức sớm nhất có thể ạ.