Chi hội Ford Laser Family (FLF) Club2

Trạng thái
Thớt đang đóng

matmo

Xe tăng
Kính các cụ/mợ nhà FLF!
Thống nhất với quan điểm của mợ Ku_tom là nhà không ai chung chạ nick với ai cả nên em mạn phép lập nick này để nói chuyện với các cu/mợ nhà FLF ạ. Em tự giới thiệu em Gấu nhà Thaochicilon ạ.
Sau một thời gian cùng Sói nhà em tham gia off cùng FLF, em mới thấy FLF đúng với tên gọi "Gia đình" ạ.
Em đọc đến phần lập Quỹ từ thiện, em rất (cực kỳ) ủng hộ Quỹ này ạ. Tuy nhiên, em xin phép có ý kiến là ở những vùng quê nghèo, vùng sâu, vùng xa... ở những nơi lũ lụt, thiên tai, hạn hán...Họ, đặc biệt là những trẻ em rất đáng thương... Vậy sao chúng ta không lập:
1. Quỹ từ thiện bằng tiền: Tức là đóng góp do tùy tâm, điều kiện kinh tế của gia đình, cá nhân...
2 Đóng góp bằng hiện vật: Đóng góp bằng quần áo, sách vở, đồ dùng học tập, đồ chơi... cũ hoặc mới mà các gia đình, cá nhân không dùng nữa hoặc một cá nhân, tập thể nào đó tài trợ... Đó thể hiện cả một tình thương đoàn kết.
Trên đây là ý kiến của cá nhận em, lính mới trên hội FLF (nhưng là Gấu của Sói cũ gia đình FLF :D ). Mong các cụ/mợ đừng ném gạch em ạ, đau lắm =))
Em cũng đã bàn với Sói chicilon nhà em là em sẽ đóng góp 500K (em to hơn Sói nhà em ạ :P) + 200K chicilon đã đăng ký = 700K còn nếu có đóng góp bằng hiện vật thì nhà em lại xin đóng góp tiếp ạ. Em sẽ chuyển khoản cho cụ Adesign ạ.
Chúc gia đình FLF luôn "thắm tình bằng hữu" ạ!
Đời ai người ấy sống; Thân ai người ấy lo; Việc ai người ấy làm.
"Không có gì quí hơn Độc lập-Tự lo"/Lời Hồ Chí Minh.

747

Xe tăng
em thì đi đâu cũng muốn cả nhà mình cùng đi cho zui. nhưng nhà cụ DVC có vẻ khó khăn quá. em đề xuất dư lày. Fix tháng 6 năm tới cả đoàn vào Huế, Quảng trị chơi. Nhân tiện thăm cụ Rob cụ Dvc luôn. như vậy chắc là nhà cụ DVC đủ time để lên kế hoạch. còn anh em mình thì vẫn đc đi chơi nhỉ. mà tiện thì tiến vào đà nẵng luôn. Sang tháng 7 or tháng 8, cả nhà lại chung tiền làm chuyến máy bay vô Nha trang chơi chẳng hạn. Fix lịch thế đi các cụ ơi. Muâ vé MB từ bây giờ chắc rẻ đc mớ.

Rob Tran

Xe điện
Các cụ cứ tính toán và lên lịch đi, em sẽ tư vấn hành trình cho!

Rob Tran

Xe điện
Nhà Tlman coi lại vụ này xem, giống trẻ con dân tộc gì đó ở bản gì đó tại xã gì đó nơi mà cái chổ gì đó mình đi hôm bữa đó!

Chỉnh sửa cuối:

dvc_hue

Xe buýt
Dạ em lại là gấu ạ, ngại lập nick lém, hay sói cho em cái nick này nhé, sói lập nick khác nhé.

Thưa cụ, tháng 6 tới nhà em đi BMT, Tuy Hòa, ĐL, có thể ghé NT nếu các cụ thống nhất ọp ở NT ạ. Còn tháng 8 thì có thể sẽ đi Huế đợt cuối tháng và 2/9, tranh thủ cho cu lớn chơi nốt trước khi vào lớp 1 (nói thế chứ nhà em cũng máu lắm, đi học cấp 1 toàn đọc, viết với toán đơn giản, đi chơi thì vẫn có thể nghỉ học như thường). Hoặc nếu các cụ máu hơn thì Tết âm này, hoặc đợt 30/4-1/5 nhà em đi Huế - ĐN, đến 4/5 với về HN, các cụ vào miền trỏng đấy đợt nào trong khoảng đó thì nhà em rất vui được đón tiếp và tham gia các hoạt động của đoàn ạ.

Còn về từ thiện, em nghĩ mình chưa có điều kiện đi xa thì có thể từ thiện ở những nơi trong thành phố, sắp tới là Noel, đến chia sẻ với những trẻ em bị thiệt thòi, có hoàn cảnh đặc biệt ở địa phương gần, cho F1 đi để cảm nhận và thấu hiểu cuộc sống sẽ rất ý nghĩa ạ. Sẽ là chương trình riêng ý nghĩa cho FLF và mang tính giáo dục cho các F1. Ai có ý tưởng gì đề xuất ạ.

em thì đi đâu cũng muốn cả nhà mình cùng đi cho zui. nhưng nhà cụ DVC có vẻ khó khăn quá. em đề xuất dư lày. Fix tháng 6 năm tới cả đoàn vào Huế, Quảng trị chơi. Nhân tiện thăm cụ Rob cụ Dvc luôn. như vậy chắc là nhà cụ DVC đủ time để lên kế hoạch. còn anh em mình thì vẫn đc đi chơi nhỉ. mà tiện thì tiến vào đà nẵng luôn. Sang tháng 7 or tháng 8, cả nhà lại chung tiền làm chuyến máy bay vô Nha trang chơi chẳng hạn. Fix lịch thế đi các cụ ơi. Muâ vé MB từ bây giờ chắc rẻ đc mớ.

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Cụ A đi giai cho em đóng góp vào quỹ từ thiện với nha, mai em chuyển khoản tận tay, khú khú
Gui Cu depzai: em k dung TK,toan dung tien trong vi thoi, nho cu gop giup em ung ho quy TT 200k(hom nao off em gui cu sau, giong vu Nam Ban em cung nho cu vhu tich :D )
Cháu cũng zậy, cũng nhờ cụ đì trai zậy.
Tks!
Kính các cụ/mợ nhà FLF!
Thống nhất với quan điểm của mợ Ku_tom là nhà không ai chung chạ nick với ai cả nên em mạn phép lập nick này để nói chuyện với các cu/mợ nhà FLF ạ. Em tự giới thiệu em Gấu nhà Thaochicilon ạ.
Sau một thời gian cùng Sói nhà em tham gia off cùng FLF, em mới thấy FLF đúng với tên gọi "Gia đình" ạ.
Em đọc đến phần lập Quỹ từ thiện, em rất (cực kỳ) ủng hộ Quỹ này ạ. Tuy nhiên, em xin phép có ý kiến là ở những vùng quê nghèo, vùng sâu, vùng xa... ở những nơi lũ lụt, thiên tai, hạn hán...Họ, đặc biệt là những trẻ em rất đáng thương... Vậy sao chúng ta không lập:
1. Quỹ từ thiện bằng tiền: Tức là đóng góp do tùy tâm, điều kiện kinh tế của gia đình, cá nhân...
2 Đóng góp bằng hiện vật: Đóng góp bằng quần áo, sách vở, đồ dùng học tập, đồ chơi... cũ hoặc mới mà các gia đình, cá nhân không dùng nữa hoặc một cá nhân, tập thể nào đó tài trợ... Đó thể hiện cả một tình thương đoàn kết.
Trên đây là ý kiến của cá nhận em, lính mới trên hội FLF (nhưng là Gấu của Sói cũ gia đình FLF :D ). Mong các cụ/mợ đừng ném gạch em ạ, đau lắm =))
Em cũng đã bàn với Sói chicilon nhà em là em sẽ đóng góp 500K (em to hơn Sói nhà em ạ :P) + 200K chicilon đã đăng ký = 700K còn nếu có đóng góp bằng hiện vật thì nhà em lại xin đóng góp tiếp ạ. Em sẽ chuyển khoản cho cụ Adesign ạ.
Chúc gia đình FLF luôn "thắm tình bằng hữu" ạ!
E xin cảm ơn các cụ, các mợ đã chung tay ủng hộ quỹ FLF và những người bạn

E CHỐT TỔNG THU ỦNG HỘ QUỸ NHÀ FLF VÀ NHỮNG NGƯỜI BẠN đến ngày 19-12-2012

1/ Ttlongbien ủng hộ 2tr
2/ Adesign ủng hộ 500k
3/ Thaochicilon ủng hộ 200k *
4/ Robtran ủng hộ 200k
5/ Tahknct ủng hộ 500k
6/ Tmlan ủng hộ 200k
7/ Tuấn Tâm ủng hộ 300k
8/ Taxi25 ủng hộ 300k
9/ 747+Kutom ủng hộ 300k
10/ Chikien ủng hộ 500k *
11/ Xebo4banh ủng hộ 200k *
12/ Tiền thừa cafe Thung Nai xebo4banh giữ150k *
13/ Tiền thừa cafe 87 Láng Hạ 250k
14/ Tiền thừa Mộc Châu 1.105k
15/ Phamduongktt ủng hộ 500k *
16/ Red_line ủng hộ 300k
17/ Hihodu ủng hộ 200k *
18/ Matmo ủng hộ 200k *

TỔNG SỐ QUỸ ĐẾN 17/12/2012 LÀ: 7.905.000Đ
Ghi chú: Dấu * được hiểu là đã quyết tâm và sẽ chuyển khoản sau.

Chỉnh sửa cuối:

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Để làm 1 chương trình rất công phu mợ à, nào là phải xác minh, nào là kết hợp với chính quyền cơ sở.... v.v... mà thời gian đến giáng sinh chỉ còn vài ngày nên nhà FLF ta chuẩn bị không kịp. Vả lại trong tháng này e đang xin ý kiến để chia sẻ 1 phần nhỏ với CT của Tổng hội Ford làm ở Minh Hóa rùi.

Thấy mợ đưa ra ý kiến em lại nhớ tới bên người tôi cưu mang đang làm chương trình "Ngọn lửa Giáng Sinh" e kéo về để cả nhà cùng tham khảo. Gia đình nào nếu muốn chia sẻ và tham gia hoạt động, thì vui lòng joint với bên đó để chương trình có thêm nhiều nghĩa cử cao đẹp.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=15&id=61531#61532

Dạ em lại là gấu ạ, ngại lập nick lém, hay sói cho em cái nick này nhé, sói lập nick khác nhé.

Thưa cụ, tháng 6 tới nhà em đi BMT, Tuy Hòa, ĐL, có thể ghé NT nếu các cụ thống nhất ọp ở NT ạ. Còn tháng 8 thì có thể sẽ đi Huế đợt cuối tháng và 2/9, tranh thủ cho cu lớn chơi nốt trước khi vào lớp 1 (nói thế chứ nhà em cũng máu lắm, đi học cấp 1 toàn đọc, viết với toán đơn giản, đi chơi thì vẫn có thể nghỉ học như thường). Hoặc nếu các cụ máu hơn thì Tết âm này, hoặc đợt 30/4-1/5 nhà em đi Huế - ĐN, đến 4/5 với về HN, các cụ vào miền trỏng đấy đợt nào trong khoảng đó thì nhà em rất vui được đón tiếp và tham gia các hoạt động của đoàn ạ.

Còn về từ thiện, em nghĩ mình chưa có điều kiện đi xa thì có thể từ thiện ở những nơi trong thành phố, sắp tới là Noel, đến chia sẻ với những trẻ em bị thiệt thòi, có hoàn cảnh đặc biệt ở địa phương gần, cho F1 đi để cảm nhận và thấu hiểu cuộc sống sẽ rất ý nghĩa ạ. Sẽ là chương trình riêng ý nghĩa cho FLF và mang tính giáo dục cho các F1. Ai có ý tưởng gì đề xuất ạ.

dvc_hue

Xe buýt
Em thấy quan trọng là xác định đối tượng cho chương trình thôi. Còn cách thức làm rất đơn giản. Quà là một phần, tiền là một phần, nhưng có thể chúng ta nâng cao bằng cách đưa các em đi chơi để hưởng không khí Giáng sinh (xe sẵn, cho F1 giao lưu với các bạn), hoặc ngay cả việc thuê 1 phòng chiếu phim riêng của TT Chiếu phim Quốc gia để cho các em nhỏ bất hạnh xem Cuộc đời của Pi để thấy được nghị lực sống của con người nó dường như vô hạn để các em ý thức vươn lên trong cuộc sống,...

Chương trình lớn, địa điểm xa, đối tượng nhiều thì mới cần lên kế hoạch sớm, chứ em nghĩ nho nhỏ, đơn giản và vui cũng không quá khó, đầu tư hơn các chương trình ọp gần gần của FLF chút thôi. Em đang nhắm 1 trung tâm nhỏ nuôi dưỡng trẻ mồ côi, niềm vui thiết thực cho các em.

Đơn giản hơn nữa, là mình đặt thuê 1 phòng chiếu phim của TT Chiếu phim QG chiếu Cuộc đời của Pi, rồi phát vé mời miễn phí cho các trung tâm nuôi dưỡng, đào tạo trẻ em bất hạnh. Các tính nhiều làm gì, nếu cần danh nghĩa thì trên tấm vé mời có tên FLF của Otofun mà.

Chỉnh sửa cuối:

Rob Tran

Xe điện
Các cụ có phim Cuộc đời của Maria ô za woa không, em xin tấm vé đi coi với! =P~

dvc_hue

Xe buýt
Hehe, cụ già thêm chút nữa, rủ các cụ khác cùng vào trại dưỡng lão, có ngày bọn em sẽ làm chương trình này riêng cho các cụ ra đi cho khuây khỏa nhể.

Các cụ có phim Cuộc đời của Maria ô za woa không, em xin tấm vé đi coi với! =P~

Rob Tran

Xe điện
Hehe, cụ già thêm chút nữa, rủ các cụ khác cùng vào trại dưỡng lão, có ngày bọn em sẽ làm chương trình này riêng cho các cụ ra đi cho khuây khỏa nhể.
Chết vì gái là cái chết ... thoải mái!

htlongbien

Xe điện

tmlan

Xe tải
Dân tộc gì đó ở bản gì đó tại xã gì đó nơi mà cái chổ gì đó mình đi hôm bữa đó thì ở Tây bắc, Lang Sơn city thì ở Đông bắc cụ ạ. Đều có Bắc cả nên giống nhau là đúng rồi

Nhà Tlman coi lại vụ này xem, giống trẻ con dân tộc gì đó ở bản gì đó tại xã gì đó nơi mà cái chổ gì đó mình đi hôm bữa đó!

Taxi25

Xe buýt
Em hỏi khí không phải chứ nick của các kụ bên Liên Xô là gì để còn nhận đồng...môn nhể

htlongbien

Xe điện
Em hỏi khí không phải chứ nick của các kụ bên Liên Xô là gì để còn nhận đồng...môn nhể
Cụ phải hỏi xem bên đó có họ Hứa không để phi fo cụs qua nhận họ chứ!=))

htlongbien

Xe điện
"Chết vì gái là cái chết ... thoải mái!"

Cụ Rob này thâm lắm đấy! cụ cứ lên dây cót anh em!

thaochicilon

Xe tải
Không họp để tuyên bố kết quả bầu cử Đại Hội FLF lần thứ nhất thành công tốt đẹp à các cụ ơi? Iem dạo này đang khôi phục lại hoạt động kinh doanh nên không chém thường xuyên trên này được mà thấy nhà mình lại sắp được cấp đất mới đến nơi rùi, sướng quá!!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng