Chi hội Ford Laser Family (FLF) Club2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
KÍnh các cụ các mợ, e xin báo cáo công tác chuẩn bị cho CT Mộc Châu sơ bộ như sau:

1/ khách sạn Sao Xanh hết phòng e chủ động chuyển qua đặt tại khách sạn Công Đoàn: http://www.khachsancongdoanmocchau.com/
Phòng ốc đã đặt xong: 10p đôi x 350,000/phòng (bao gồm ăn sáng búp phê tại KS)

2/ Ăn trưa ngày 1 tại quán: http://quan64.com/
Dự phù kinh phí 100.000đ/suất

3/ Ăn tối ngày 1 e dự cũng 100.000đ/suất tùy mình ăn ở KS hay tại bản người Thái

4/ Hướng dẫn viên du lịch nếu cần (400-500k/ngày)

5/ Tổ chức đốt lửa trại tại bản có đoàn văn nghệ biểu diễn múa sạp, rượu cần,........ nhiều nhiều tiết mục nữa.. Kinh phí dự phù 1,5tr đến 3tr (3tr full option)

6/ Ăn sáng ngày 2 tại KS, Ăn Trưa ngày 2 đã có kinh nghiêm lúc đó đoàn sẽ quyết ăn tại đâu :-bd

7/ Thuê bộ đàm chi phí khoảng 60,000đ/bộ/ngày (Đt thuê đàm: 0936371768)

8/ Việc ăn sáng ngày mồng 8-12 e xin ý kiến là cá nhân tự túc hay tập trung ăn sáng xong rùi tẩu.

9/ Việc mua hoa quả và đồ ăn vặt như bánh trái,..... kẹo cao su.... cụ nào xem gấu rảnh giúp em vụ này nhé, nhà em bận hết cả nên ko đi mua đồ cho đoàn đc.

Các cụ xem và cho ý kiến xong chuẩn bị lên đường

Chỉnh sửa cuối:

phucloc8899

Xe container
EZdong ơi, nhòm ảnh cụ chụp em thấy háo hức tóa, đẹp thiệt! Đúng chuẩn không khí của núi rừng tây bắc.
Bẩm các cụ sau khi háo hức nhờ ngừoi lái xe xong thì hỡi ôi lại nhận được lời mời ko thể từ chối được đó là ông anh hôm đó có việc trọng đại, lòng em giờ đây rối bời khi em thấy các cụ nhà mình tổ chức chuyến đi bổ ích quá mà em ko tham gia được, sự khát khao của em mãi mới bố trí được tham gia off với các cụ thì bỗng nhiên bị nỗi buồn chặn lại:((. Em thực sự xin lỗi các cụ(mợ) cho em được tạ lỗi sau, chúc các(mợ) có 1 chuyến đi vui vẻ, chúc đại gia đình OF nói chung và FLF nói riêng luôn Mạnh khỏe -Thành đạt và Hạnh phúc(b)

htlongbien

Xe điện
Theo em:

1. Cụ Adesign là BTC nên nhờ cụ phụ trách cung tiêu- ngân quỹ giúp anh em (đã vất vả rùi- lại vất vả hơn).

2. Từ mục 1-7 là em nhất trí với kế hoạch do cụ Adesign đã dự- sẽ có những phát sinh và phụ thuộc điều kiện cụ thể- lúc đó ta hội ý nhỏ là quyết sau cũng chưa muộn.

3. Mục 8: Các gia đình chủ động ăn sáng, vì loanh quanh HN hướng đi ĐLTL tìm chỗ ăn hợp cho cả người lớn- trẻ con- điểm đỗ xe là rất khó; chúng ta sẽ tập trung 6h30 ở cổng TT Hội nghị Quốc gia cổng ĐL TL và 7h xuất phát để đảm bào đoàn lên đường đúng giờ và kịp ăn trưa trên Mộc Châu (đề nghị các xe đúng giờ để đoàn bố trí thứ tự- phân vai- chuẩn bị đàm, dán đèn vàng...)

4. Mục 9: Với quãng đường trong buổi, xe nào ngồi xe ấy- trên đường sẽ có dừng chân nghỉ ngơi cho gấu và F1 và anh em chém gió- chụp choạp...nên chủ yếu mua hoa quả, bánh trái và bộ 52 quân...phục vụ bữa ngồi tập trung là chính; mợ kutom giúp anh em "món" này được không?

5. Mời cụ thaochicilon làm trọng tài vợ 2: 1m6 và cụ Eica làm trọng tài vợ 2: 1m8 (he he cụ thaochcilon cao to thế kia chỉ được cặp với em 1,6m thôi sao)

Mời các cụ chém tiếp!

htlongbien

Xe điện
Em đề xuất cụ thaochicilon là bởi vì; trên kinh nghiệm sau cuộc đi Ford đường xa vừa qua, nếu không để cụ trọng tài gương mẫu thì e rằng cụ này làm thêm bình xăng phụ đó.

Vấn đề các cụ cho ý kiến về Giải thưởng ntn ợ?

EZdong

Xe điện
Tạ cụ, sương mù dày quá cụ nhể, thế này làm sao mờ ngắm cảnh tại đèo Thung khe được, như lày e đành ăn ngô và uống sương vậy :D
Hôm ý là chiều HN - Mộc Châu nên tầm sáng nó mù thế cụ ui! Em chạy từ BigC lúc 5h30', nghỉ ăn sáng Xuân Mai 20', dọc đường chụp choạch mất chừng 30', đến Mộc Châu là 11h.
Chặng về cũng chạy mất 4 tiếng, chạy từ 14h, dừng Thung Khe chụp ảnh vào tầm chiều nên đẹp lắm, có nắng hẳn hoi các cụ nhá!
Quan trọng nhứt là quyết tâm, đi rồi sẽ tới!

tmlan

Xe tải
Cụ chuẩn bị hộ em khoản dán đèn vàng với nha
Em sẽ cố gắng xuống từ thứ 6 để sáng kịp tập trung với mọi người
Theo em:

1. Cụ Adesign là BTC nên nhờ cụ phụ trách cung tiêu- ngân quỹ giúp anh em (đã vất vả rùi- lại vất vả hơn).

2. Từ mục 1-7 là em nhất trí với kế hoạch do cụ Adesign đã dự- sẽ có những phát sinh và phụ thuộc điều kiện cụ thể- lúc đó ta hội ý nhỏ là quyết sau cũng chưa muộn.

3. Mục 8: Các gia đình chủ động ăn sáng, vì loanh quanh HN hướng đi ĐLTL tìm chỗ ăn hợp cho cả người lớn- trẻ con- điểm đỗ xe là rất khó; chúng ta sẽ tập trung 6h30 ở cổng TT Hội nghị Quốc gia cổng ĐL TL và 7h xuất phát để đảm bào đoàn lên đường đúng giờ và kịp ăn trưa trên Mộc Châu (đề nghị các xe đúng giờ để đoàn bố trí thứ tự- phân vai- chuẩn bị đàm, dán đèn vàng...)

4. Mục 9: Với quãng đường trong buổi, xe nào ngồi xe ấy- trên đường sẽ có dừng chân nghỉ ngơi cho gấu và F1 và anh em chém gió- chụp choạp...nên chủ yếu mua hoa quả, bánh trái và bộ 52 quân...phục vụ bữa ngồi tập trung là chính; mợ kutom giúp anh em "món" này được không?

5. Mời cụ thaochicilon làm trọng tài vợ 2: 1m6 và cụ Eica làm trọng tài vợ 2: 1m8 (he he cụ thaochcilon cao to thế kia chỉ được cặp với em 1,6m thôi sao)

Mời các cụ chém tiếp!

tmlan

Xe tải
Gửi cụ Adesign: Cụ có tài khoản ở Tecombank, hoặc vietinbank không??? Trên Lạng Sơn bọn em không có Vietcombank

Rob Tran

Xe điện
Các cụ tính mấy giờ thì về đến HN vậy? Về đến mà sau 17h là em đứt luôn, vì xe tour về nhà em đã chạy hết đó!

tmlan

Xe tải

htlongbien

Xe điện
Các cụ tính mấy giờ thì về đến HN vậy? Về đến mà sau 17h là em đứt luôn, vì xe tour về nhà em đã chạy hết đó!
Trước hết em ý kiến cụ và gấu nhà cụ phải có mặt từ chiều tối hôm trước để giao lưu bữa tối với bọn em và kịp tiến độ sáng hôm sau, xét tối hôm đó trước rồi mới nghị quyết vụ quay về! Em nói thế có ko cả nhà mềnh ơi?

htlongbien

Xe điện
Cụ chuẩn bị hộ em khoản dán đèn vàng với nha
Em sẽ cố gắng xuống từ thứ 6 để sáng kịp tập trung với mọi người
Bọn em háo hức tiếp đón gia đình nhà cụ từ chiều thứ 6.

htlongbien

Xe điện
Với thời tiết mùa này, có khi chúng ta phải đẩy thời gian xuất phát sơm hơn ít nhất 1 tiếng đấy các cụ/ mợ ạh, mây mù sương sẽ rùa bò lém, đường quanh cua nhiều sợ các gấu và F1 tải ko nổi nữa!

747

Xe tăng
Nghe cụ ht nói mà thấy rùng rợn quá. Cụ nào có bóng đèn sơ cua cầm hết đi nhá. Biết đâu em lại mượn đấy.hehe.
Cụ design ơi. Đặt 10 đôi liệu có đủ ko? Em thấy ds đk gần 20 đầu xe cơ mà.

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Gửi cụ Adesign: Cụ có tài khoản ở Tecombank, hoặc vietinbank không??? Trên Lạng Sơn bọn em không có Vietcombank
E có 2 tk đó nhưng lâu ko dùng e quên pass thẻ rùi, cụ hỏi cụ htlongbien xem cụ ý có tk như vậy thì cụ chuyển cho htlongbien giúp em. Giấy vàng cụ an tâm e đã an bài

Nhà mình về HN sau 17h cụ ơi, vì nếu muốn có mặt ở HN lúc 17h thì mình phải từ MC về lúc 12h cụ ợ, vậy cụ liên lạc với nhà xem xem dư lào để thu xếp lịch cho hợp lý ợ.

thaochicilon

Xe tải
sáng mai cụ nào rảnh ra 87 Láng Hạ off trù bị cho chuyến đi Mộc Châu đi, để chuẩn bị cho tốt ạ

htlongbien

Xe điện
Em thì chả thiếu ngân hàng nào là không đánh võng cả, vì gaubank em lập từ 2004 rồi nên liên minh ngân hàng em rành lắm, rưng mờ riêng cụ tmlan thì coi như là đã chuyển cho em, ngày mai em sẽ ủy nhiệm chi sang cụ Adesign hộ cụ tmlan nhía!

htlongbien

Xe điện

tmlan

Xe tải
=)). Cám ơn cụ nhiều nha. Chắc thứ 6 phải muộn em mới xuống được, hôm đấy vường cái đám cưới không bỏ qua được
Em thì chả thiếu ngân hàng nào là không đánh võng cả, vì gaubank em lập từ 2004 rồi nên liên minh ngân hàng em rành lắm, rưng mờ riêng cụ tmlan thì coi như là đã chuyển cho em, ngày mai em sẽ ủy nhiệm chi sang cụ Adesign hộ cụ tmlan nhía!

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
IEM dự lờ đủ cụ ợ, nếu không đủ:

Pa1: 3 nhà ngủ 2 phòng, trời lạnh càng ấm. khú khú khú

Pa2: Gia đình em ở lại múa sạp hết đêm với đồng bào Thái đợi mặt trời lên nhà e đi làm rẫy luôn ợ. :-bd

Nghe cụ ht nói mà thấy rùng rợn quá. Cụ nào có bóng đèn sơ cua cầm hết đi nhá. Biết đâu em lại mượn đấy.hehe.
Cụ design ơi. Đặt 10 đôi liệu có đủ ko? Em thấy ds đk gần 20 đầu xe cơ mà.

tmlan

Xe tải
Em nghĩ chuyện phòng ốc xếp nam riêng, nữ riêng, có khi 2 phòng đã đủ rùi ấy chứ =))

Trạng thái
Thớt đang đóng