[Funland] Chỉ đạo làm rõ dấu hiệu vi phạm vụ "tiệc chia tay" của nguyên giám đốc CDC Quảng Ninh

cardreamer

Xe điện
bác mới là chụp mũ, em nói "có dấu hiệu tham nhũng", chứ có chụp mũ "tham nhũng" như bác đâu?

không thấy ông Chủ khoe giải thích làm thêm gì khi trả lời báo chí.
lương 10tr đi ăn trên du thuyền được, nhưng không thể đủ để mời cả trăm người.
dân nhậu đầy, vì dân chăm chỉ làm ăn, làm ngày làm đêm. không ai cấm dân giàu
Cái này gọi là định kiến, người ta chỉ thích nghĩ những gì người ta muốn, bất luận giải thích làm sao cũng không chuyển.
Ông Chủ không mời trăm người đó ăn tiệc, cũng càng không dùng tiền túi của mình vào việc đó. Cỗ bàn đó là phần ăn trưa của 1 cuộc họp, được tổ chức và chi phí bởi cái câu lạc bộ gì đó, có thể có tài trợ của tư nhân, thường gọi là XHH
Nhân đây em nói về câu thần chú Xã hội hóa (XHH). Doanh nghiệp vẫn thường bỏ tiền giúp tổ chức hội nghị, mở lễ hội xúc tiến kinh doanh, xây nhà cho người nghèo, xây dựng nông thôn mới, sửa sang di tích abcxyz, cái đó được gọi là XHH, chả thấy ai phê phán gì cả. Đặc biệt trong 2 năm chống dịch, mua bán vật tư sinh phẩm khó hơn lên trời, mãi về sau mới mua được chút ít thì đi tù cả lũ đó, thế trước đó chống dịch bằng cái gì? xin thưa là do câu thần chú XHH hết đấy ạ. Tập đoàn này tặng 1 triệu test, công ty kia tặng lô khẩu trang, ca sỹ nọ mua tặng cái máy PCR... sao không phê phán gì cả? Các hội nghị cũng vậy thôi, họp hành nhiều khi không có kinh phí thì lại XHH ở 1 đối tác nhiệt tình nào đó, chưa thấy các cụ phê phán gì.
Có những tình huống cấp bách, họp trực tuyến nửa đêm, xếp to yêu cầu các địa phương muốn làm sao thì làm, sáng mai chuẩn bị cho được bẳng này testkit để lọc toàn bộ khu vực X, đồng thời chuẩn bị lượng test dự phòng tương đương n lần dân số của mình để bóc cho được F0 ra khỏi cộng đồng... kêu không mua được, quát luôn tôi trao cả bộ máy cho các anh, phải có cách, không mua được thì XHH, không lo được cho dân cái này thì nghỉ đi... Thế có làm không? làm rồi thì có chửi thằng hỗ trợ mình lúc đó không, hay vãn dịch ta quay ra thanh kiểm tra nhục mạ kỳ thị nó? Còn làm rõ được sai phạm thì thịt thôi không vướng
Tôi vẫn nói rằng muốn văn minh lên thi phải sòng phẳng rõ ràng, cái gì chưa chứng minh được là sai thì nó phải được coi là không sai, các "dấu hiệu" nếu có phải được làm rõ rồi mới phát ngôn. Đằng này, từ bao giờ đó, cứ dính vào mấy từ khóa như CDC, testkit, công ty cung ứng y tế... là auto thành bọn ăn cắp hết, thôi thì đủ mùi công kích, đá đểu, bóng gió, ám chỉ, khấn cho nó đi tù... Nó tạo môi trường khuyến khích cho bọn báo chí bất lương đơm đặt nêu bóng cho dân đập, cho bọn có động cơ cá nhân xúc xiểm gây nhiễu, cho bọn dân túy có đất diễn trò chiều lòng dư luận. Nó không phải biểu hiện chính đáng của kỷ cương, pháp chế.

Chỉnh sửa cuối:

bungbvt

Xe tăng
cưới con là việc ai cũng làm. tổ chức đến 3 buổi chia tay mình với vài trăm người dự thì rất hiếm người làm. thậm chí quy mô này thì đây là đầu tiên.

tổ chức tiệc ở NH là bình thường. thuê bao cả con tàu 5 sao, thậm chí 2 tàu ghép 1, thì là lần đầu tiên.

thích nổi, bị vớt thì đừng kêu.

thích tự do thì đừng làm Đa'ng viên, đừng làm công chức, đừng giơ tay xin thề Cần kiệm liêm chính phục vụ nhân dân.
thích Nói một đằng làm một nẻo, bị bắt thì cũng đừng kêu oan.

bản thân ông Chủ chả kêu oan, mà chỉ "mong sự việc khép lại", sao fen hâm mộ lại cứ lôi bác ấy lên?
Có câu của bọn Tầu rất hay. Tôi đi đường, trú nắng dưới gốc cây thì người ta bảo tôi phục vụ cái cây. Hố hố. Bác biết ĐV thề gì, như nào k?

bungbvt

Xe tăng
Cái này gọi là định kiến, người ta chỉ thích nghĩ những gì người ta muốn, bất luận giải thích làm sao cũng không chuyển.
Ông Chủ không mời trăm người đó ăn tiệc, cũng càng không dùng tiền túi của mình vào việc đó. Cỗ bàn đó là phần ăn trưa của 1 cuộc họp, được tổ chức và chi phí bởi cái câu lạc bộ gì đó, có thể có tài trợ của tư nhân, thường gọi là XHH
Nhân đây em nói về câu thần chú Xã hội hóa (XHH). Doanh nghiệp vẫn thường bỏ tiền giúp tổ chức hội nghị, mở lễ hội xúc tiến kinh doanh, xây nhà cho người nghèo, xây dựng nông thôn mới, sửa sang di tích abcxyz, cái đó được gọi là XHH, chả thấy ai phê phán gì cả. Đặc biệt trong 2 năm chống dịch, mua bán vật tư sinh phẩm khó hơn lên trời, mãi về sau mới mua được chút ít thì đi tù cả lũ đó, thế trước đó chống dịch bằng cái gì? xin thưa là do câu thần chú XHH hết đấy ạ. Tập đoàn này tặng 1 triệu test, công ty kia tặng lô khẩu trang, ca sỹ nọ mua tặng cái máy PCR... sao không phê phán gì cả? Các hội nghị cũng vậy thôi, họp hành nhiều khi không có kinh phí thì lại XHH ở 1 đối tác nhiệt tình nào đó, chưa thấy các cụ phê phán gì.
Có những tình huống cấp bách, họp trực tuyến nửa đêm, xếp to yêu cầu các địa phương muốn làm sao thì làm, sáng mai chuẩn bị cho được bẳng này testkit để lọc toàn bộ khu vực X, đồng thời chuẩn bị lượng test dự phòng tương đương n lần dân số của mình để bóc cho được F0 ra khỏi cộng đồng... kêu không mua được, quát luôn tôi tra cả bộ máy cho các anh, phải có cách, không mua được thì XHH, không lo được cho dân cái này thì nghỉ đi... Thế có làm không? làm rồi thì có chửi thằng hỗ trợ mình lúc đó không, hay vãn dịch ta quay ra thanh kiểm tra nó?
Tôi vẫn nói rằng muốn văn minh lên thi phải sòng phẳng rõ ràng, cái gì chưa chứng minh được là sai thì nó phải được coi là không sai, các "dấu hiệu" nếu có phải được làm rõ rồi mới phát ngôn. Đằng này, từ bao giờ đó, cứ dính vào mấy từ khóa như CDC, testkit, công ty cung ứng y tế... là thành bọn ăn cắp hết. Nó tạo môi trường khuyến khích cho bọn báo chí bất lương đơm đặt nêu bóng cho dân đập, cho bọn có động cơ cá nhân xúc xiểm, cho bọn dân túy có đất diễn trò chiều lòng dư luận. Nó không phải biểu hiện chính đáng của kỷ cương, pháp chế.
Ghét quan, ghét giàu, ghét thằng hơn mình, và chửi để thấy rằng ta thượng đẳng mà bác. Chết cười.

chanthat123

Xe điện
Em nghĩ rằng cụ CDC kia biết kiểu léo gì cũng dính nên thôi cứ quẩy trận thà phút huy hoàng rồi bốc cức còn hơn vào tù rồi mới dc cộng đồng mạng biết.

sthd

Xe lăn
Có câu của bọn Tầu rất hay. Tôi đi đường, trú nắng dưới gốc cây thì người ta bảo tôi phục vụ cái cây. Hố hố. Bác biết ĐV thề gì, như nào k?
bác biết thì nêu ra để ae cùng mổ xẻ.

Ghét quan, ghét giàu, ghét thằng hơn mình, và chửi để thấy rằng ta thượng đẳng mà bác. Chết cười.
bọn tham nhũng đang muốn trốn tội thì nghĩ dân đang ghen ghét.
99% dân thường thì coi đó là quyền giám sát của dân, trách nhiệm giải trình của cán bộ, vì xh minh bạch hơn,

chanthat123

Xe điện
Thực ra ăn phết phẩy có gì lạ với thời nay ạ .Chỉ thấy lọa là...được ăn rồi nại mê nói từ thánh hiền, thôi ạ.
Ăn quen mõm rồi nên lại nghĩ đó là bình thường, uống cốc cafe mới lạ thường haha

bungbvt

Xe tăng
bác biết thì nêu ra để ae cùng mổ xẻ.

bọn tham nhũng đang muốn trốn tội thì nghĩ dân đang ghen ghét.
99% dân thường thì coi đó là quyền giám sát của dân, trách nhiệm giải trình của cán bộ, vì xh minh bạch hơn,
Thôi bác ạ. Bác chửi tham nhũng em ủng hộ. Nhưng muốn XH sạch đẹp hơn, trước hết mình phải sạch đẹp đã chứ. Ngay chuyện đơn giản đọc một bài báo cũng chưa tư duy xem thằng viết nó truyền tải nội dung có " chất" hay không mà vẫn chưa làm nổi thì phán xét, chửi rủa người khác liệu có đúng? Đơn giản nhất qua vài còm tranh luận với em, bác chưa biết lời thề ĐV như nào mà quy chụp người ta vi phạm, mình tranh luận vậy người có kiến thức họ không chấp nhận đâu bác.

chanthat123

Xe điện
Chưa hiểu lắm về cái câu của Tầu mà bác bảo hay, hoặc là bối cảnh bác trích câu này chưa hay

bungbvt

Xe tăng
Hehe. " Tiết kiệm" là gì? Tiêu chí nào để đánh giá? Ông ăn khoa ngày 3 bữa chửi ông ăn bào bào ngư, vi cá hàng ngày nhưng hôm đó trót ăn thịt chó là " lãng phí" phỏng? Tha hoá quá. Hố hố. Toàn các nhà đạo đức cả.

Gét chó

Xe hơi
Bắt đê, bắt đê sao để lâu thế.

Chỉnh sửa cuối:

bungbvt

Xe tăng
Chưa hiểu lắm về cái câu của Tầu mà bác bảo hay, hoặc là bối cảnh bác trích câu này chưa hay
Câu đó em không nhớ chính xác. Đại ý nó là như vậy thôi. Ý câu này là mấy ống lấy tiêu chí của mình để áp đặt đúng sai lên người khác theo cảm tính ( định tính) đó bác

sthd

Xe lăn
Thôi bác ạ. Bác chửi tham nhũng em ủng hộ. Nhưng muốn XH sạch đẹp hơn, trước hết mình phải sạch đẹp đã chứ. Ngay chuyện đơn giản đọc một bài báo cũng chưa tư duy xem thằng viết nó truyền tải nội dung có " chất" hay không mà vẫn chưa làm nổi thì phán xét, chửi rủa người khác liệu có đúng? Đơn giản nhất qua vài còm tranh luận với em, bác chưa biết lời thề ĐV như nào mà quy chụp người ta vi phạm, mình tranh luận vậy người có kiến thức họ không chấp nhận đâu bác.
"chất" là khái niệm mơ hồ. ảnh chụp là sự thật khách quan. nhìn ảnh chụp mặt bác Chủ với tên tuổi bữa tiệc là đủ để có quyền xem xét rồi.

lời thề thì bác cứ đưa ra đi, tiếc gì mấy giây để khai sáng cho bọn dốt như em?

bungbvt

Xe tăng
"chất" là khái niệm mơ hồ. ảnh chụp là sự thật khách quan. nhìn ảnh chụp mặt bác Chủ với tên tuổi bữa tiệc là đủ để có quyền xem xét rồi.

lời thề thì bác cứ đưa ra đi, tiếc gì mấy giây để khai sáng cho bọn dốt như em?
Thoii em sợ bác rồi. Bác giờ lại còn nhìn mặt để xét tội nữa thì em chịu

sthd

Xe lăn
Thoii em sợ bác rồi. Bác giờ lại còn nhìn mặt để xét tội nữa thì em chịu
bác là vua đánh lạc hướng, cắt cúp làm sai ý.

em viết "nhìn ảnh chụp mặt bác Chủ với tên tuổi bữa tiệc ", chủ thể là "ảnh chụp", bao gồm bác Chủ và các nội dung khác nữa, đủ để hình thành bằng chứng, đủ độ tin cậy để xem xét. bác Chủ cũng không phản đối.
bác lại cắt cúp thành "nhìn mặt để xét tội".
chịu thật

lehai1122

Xe tải
Có những tình huống cấp bách, họp trực tuyến nửa đêm, xếp to yêu cầu các địa phương muốn làm sao thì làm, sáng mai chuẩn bị cho được bẳng này testkit để lọc toàn bộ khu vực X, đồng thời chuẩn bị lượng test dự phòng tương đương n lần dân số của mình để bóc cho được F0 ra khỏi cộng đồng... kêu không mua được, quát luôn tôi trao cả bộ máy cho các anh, phải có cách, không mua được thì XHH, không lo được cho dân cái này thì nghỉ đi... Thế có làm không? làm rồi thì có chửi thằng hỗ trợ mình lúc đó không, hay vãn dịch ta quay ra thanh kiểm tra nhục mạ kỳ thị nó? Còn làm rõ được sai phạm thì thịt thôi không vướng
Tôi vẫn nói rằng muốn văn minh lên thi phải sòng phẳng rõ ràng, cái gì chưa chứng minh được là sai thì nó phải được coi là không sai, các "dấu hiệu" nếu có phải được làm rõ rồi mới phát ngôn. Đằng này, từ bao giờ đó, cứ dính vào mấy từ khóa như CDC, testkit, công ty cung ứng y tế... là thành bọn ăn cắp hết. Nó tạo môi trường khuyến khích cho bọn báo chí bất lương đơm đặt nêu bóng cho dân đập, cho bọn có động cơ cá nhân xúc xiểm, cho bọn dân túy có đất diễn trò chiều lòng dư luận. Nó không phải biểu hiện chính đáng của kỷ cương, pháp chế.
Cụ nói đúng đấy! Rất hay.

bungbvt

Xe tăng
bác là vua đánh lạc hướng, cắt cúp làm sai ý.

em viết "nhìn ảnh chụp mặt bác Chủ với tên tuổi bữa tiệc ", chủ thể là "ảnh chụp", bao gồm bác Chủ và các nội dung khác nữa, đủ để hình thành bằng chứng, đủ độ tin cậy để xem xét. bác Chủ cũng không phản đối.
bác lại cắt cúp thành "nhìn mặt để xét tội".
chịu thật
Vâng. Em nhầm. Cơ dựa vào ảnh chụp ăn nhậu mà bác kết luận thành có tội thì em cũng chịu. Bác bảo ông ta ăn chơi, lãng phí, nhưng em bảo ông ấy đang ăn uống bình thường, thậm chí là tiết kiệm. Bác đúng, em cũng chả sai. Thế nên mới phải đưa ra giá trị cụ thể thì mới kết tội dc. Kết tội người ta kiểu chung chung với nhiều ng bảo có tội thì có tội, đó là hành động của mông muội.

sthd

Xe lăn
Vâng. Em nhầm. Cơ dựa vào ảnh chụp ăn nhậu mà bác kết luận thành có tội thì em cũng chịu. Bác bảo ông ta ăn chơi, lãng phí, nhưng em bảo ông ấy đang ăn uống bình thường, thậm chí là tiết kiệm. Bác đúng, em cũng chả sai. Thế nên mới phải đưa ra giá trị cụ thể thì mới kết tội dc. Kết tội người ta kiểu chung chung với nhiều ng bảo có tội thì có tội, đó là hành động của mông muội.
bác lại cố tình nhầm lẫn rồi.
em và mọi người, không ai nói "có tội", cùng lắm chỉ nói "có dấu hiệu" thôi. chỉ tòa mới có quyền kết luận ai có tội.

bungbvt

Xe tăng
bác lại cố tình nhầm lẫn rồi.
em và mọi người, không ai nói "có tội", cùng lắm chỉ nói "có dấu hiệu" thôi. chỉ tòa mới có quyền kết luận ai có tội.
Vậy nên em mới không đồng tình cái kiểu chửi vung xích chó rồi lại tự nghĩ ra họ sai cai này, cái nọ. Cái trò đấy là đấu tố, nó rất tởm lợm và chỉ bọn lưu manh mới dùng.

Mr.Alo

Xe lăn
bọn này nó kiếm quá nhiều rồi sao về hưu có cố phát cho xã hội nó chửi nhỉ

nhutinhco

Xe điện
bọn này nó kiếm quá nhiều rồi sao về hưu có cố phát cho xã hội nó chửi nhỉ
Định chuyển thành vàng, đô, đất nhưng vậy không nổi đình đám, nên làm 2 quả siêu du thuyền Hun nhau, thơm nhau cho nó hợp Trend!