[Funland] Chỉ có người nghèo, học vị thấp mới dùng iPhone

cưỡi chổi

Xe lăn
Siemen c35, Philipe Fisio 620, Sony K750, Nexus, Oppo, đấy là danh sách điện thoại em dùng từ năm 1999 đến giờ, chưa từng dùng Nokia lúc nó nổi tiếng cũng như chưa từng dùng Iphone.
Trong danh sách trên thì có 3 cái làm em hài lòng: Phillip Fisio 620 vỉ pin trâu (xạc 20p đã đầy mà dùng cả tuần) và nhạc chuông hay, Sony K750 vì nó có camera và bền, Oppo hiện đang dùng đến năm thứ 3 thấy cũng ổn mà rẻ.
Siemen và Nexus thì nhanh hỏng.
Những người quen em dùng Iphone thì đa số có học vấn kém em còn tiền thì em k biết.
Con số của tàu là con số thống kê cho nên chủ thớt đưa chữ "chỉ có..." vào là không đúng bản chất.
Em tin xu hướng người có trình độ và tài chính cao hơn thì ít a dua theo tâm lý đám đông là có thật, còn cụ thể ở chuyện điện thoại nhãn gì thì em cóc quan tâm.
Em coi tất cả những người đi xe máy SH chẳng hạn là không thông minh kiểu có văn hoá (có thể họ thông minh kiểu khác) vì giá cả quá đắt cho một chiếc xe tầm thường, cồng kềnh và mang tính a dua, nếu họ đi Dream giá 1000$ hay Harley Davidson giá 50.000$ thì em lại coi trọng họ hơn.
Nếu đi Vespa so với ét hát thì sao cụ. Em vẫn nể đội đi vespa hơn ;))

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Người học thức thấp mới tin vào báo chí định hướng phải ko các cụ :P

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Tiêu chí đánh giá của cụ làm em tăng huyết áp quá.
Em không có nợ. Bank thì có ít quá, chỉ 100 triệu. Thu nhập cũng lèm nhèm, may mà vợ nuôi. Cả năm đi du dịch được 1 hay 2 lần trong nước, giờ đi nước ngoài khó. Dùng điện thoại không phải IPhone. Tự dưng lo quá.
Thế mua iPhone dùng thoai. Sao phại xoắn hầy?

American Dream

[Tịch thu bằng lái]

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng hơn thua nhỉ, dùng gì kệ người ta sao phải lấy bất cứ gì để so kè :)).
Tôi chả có ý gì hơn thua. Ý tôi chỉ là cái điện thoại là cái điện thoại, đừng lấy ra làm tiêu chí so kè. Vì bản chất nó chả quyết định người ta giàu hay nghèo.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Đúng cmn luôn, em thấy ở vn giàu toàn dùng vờ tu :)

dieuanhbk

Xe hơi
Em đọc báo bên Tàu nó bẩu ( ý là theo thống kê) chỉ người nghèo và học vị thấp mới dùng iPhone, những người giàu và có học thức toàn dùng Đt Huawei, Xaomi, Oppo ...:D
Ở VN thì sao các cụ nhỉ ? :))
Chắc cụ xem thống kê của Hoàn Cầu thời báo bên tàu roài. Em xem báo lề trái thống kê thì bọn giàu chúng nó toàn chơi hàng hiệu Âu Mỹ, đi du lịch/chữa bệnh/du học nước ngoài, bọn nghèo/yêu nước tàu/dân tộc chủ nghĩa thì dùng đồ nội địa, đi du lịch/chữa bệnh/học tập trong nước.

oắt đờ

Xe hơi
Tôi chả có ý gì hơn thua. Ý tôi chỉ là cái điện thoại là cái điện thoại, đừng lấy ra làm tiêu chí so kè. Vì bản chất nó chả quyết định người ta giàu hay nghèo.
đồng ý với cụ chả có cái gì làm tiêu chí so kè cả. Vì thấy cụ list một đống phía sau toàn là tiền to thôi =)).

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Nếu đi Vespa so với ét hát thì sao cụ. Em vẫn nể đội đi vespa hơn ;))
Em biết một thằng buôn xe tay ga quy mô lớn từ thời xe ga còn manh nha mới phổ biến ở VN, lúc đó nó nhập xe @ từ Ý vể. Có lần nó bảo: khách hàng chính của xe ga là giới chị em cave, chị em cave mua xe ga để có thể trình bày bản thân như "hàng cao cấp", giá mỗi cuốc khách cũng từ đó mà tăng lên, tăng được thu nhập.
Nếu đúng thế thì cave đã tiên phong phổ biến được trào lưu dùng xe ga ra toàn xã hội, chị em nhân viên văn phòng đua nhau theo trào lưu này, nhưng xét về hiệu quả thì chị em cave thông minh hơn vì biết dùng nhãn hiệu xe để tăng được thu nhập.

buithetien

Xe máy
em rao bán mãi con X của em mà chẳng đc, chắc mọi ng chuyển qua xào mì, ốp bồ hua wei... hết cả rồi :((

NDDY

Xe tải
Em đọc báo bên Tàu nó bẩu ( ý là theo thống kê) chỉ người nghèo và học vị thấp mới dùng iPhone, những người giàu và có học thức toàn dùng Đt Huawei, Xaomi, Oppo ...:D
Ở VN thì sao các cụ nhỉ ? :))
Em chỉ thấy ít cụ trên of xài Bờ Phôn. Có lẽ nào?