Chevrolet và nỗ lực thay thế Daewoo ở Việt Nam

chevroletvn

Xe đạp
Chả biết gì nhưng từ hồi em mua Cherv đến h gần 1 năm, chả thấy đại lý hay hãng gọi điện hỏi thăm dù chỉ 1 lần. ---> đúng là đem con bỏ chợ
Mua xe 2 năm, ko 1 lần gọi dt hỏi han, bán xong cái xe coi như phủi đ.í.t đi thẳng
Cảm ơn ý kiến của các bạn! Bên mình sẽ ghi nhận để khắc phục!

Mong các bạn cho mình biết thêm chút thông tin, ví dụ như bạn mua xe ở đại lý nào và bạn mua dòng xe nào?

Chỉnh sửa cuối:

chevroletvn

Xe đạp
Vãi chưởng với các pha lộ hàng của mấy bác sâu GM. Lợi dụng OF mưu lợi riêng.
Chả biết hay ho ở đâu ngoài cái giá rẻ chút, chứ từ đại lý đến nhà máy đều coi thường khách hàng, nên khách hàng là nhà cháu cũng quyết coi thường lại cho bõ ghét.
Chào bạn,

Hiện tại chỉ có 1 account duy nhất của GM Việt Nam ở các diễn đàn!

Những người khác nhận xét tốt hay xấu không liên quan đến GM nói chung và GM Việt Nam nói riêng...

Xe gia đình

Xe điện
Đã thay được cái logo rồi đấy :D

Jetu

Xe điện
Chào bạn

Hiện tại chỉ có 1 account duy nhất của GM Việt Nam ở các diễn đàn!

Những người khác nhận xét tốt hay xấu không liên quan đến GM nói chung và GM Việt Nam nói riêng...
Cụ xem lại trích dẫn của nhà cháu ở comment trước nhá. Toàn khen GM lấy được, và bên dưới ký tên toàn là bán xe của GM, chả tự PR lộ liễu thì là gì. Vãi.
Còn nhà cháu, hai lần mua xe GM, cả hai lần từ đại lý An Hưng lừa đảo đến Minh Trường Sinh vô trách nhiệm, đi bảo hành thì Minh Hoàng quên lắp ốc. Vào Nhà máy thì gặp toàn bảo vệ, thường trực, nhân viên tổng đài chửi khách, chỗ ngồi đợi của khách thì còn thua bến xe vì chả ai thèm quan tâm, chén tự rửa, nước tự lấy, không sách báo, chật chội nhếch nhác, bán cái xe mấy trăm triệu mà xử với khách như bán mớ rau. Hai lần mua xe, cả hai lần mấy năm trời không thấy GM hỏi lấy một câu, phủi tay luôn. Từ Nhà máy đến các Đại lý, nhà cháu đều có dịp nếm cái "văn hóa GM" rồi. Về cái này nhà cháu đã comment rõ trong thớt, thế mà sau 2 hôm mod OF lặng lẽ gỡ xuống, chắc sợ ảnh hưởng GM, hoặc ai đó lobby mod?
GM nên xem lại cả chất lượng lẫn service đi, coi thường khách hàng rồi bây giờ tìm cách sửa thì còn mệt, vì niềm tin đã một đi khó trở lại lắm. Chả thế mà mấy ông bạn và người thân thấy nhà cháu đi xe GM, hỏi kinh nghiệm để mua xe GM, nhà cháu không tiếc lời "ca ngợi" đến mức họ "thích" quá dạt sang mua xe hãng khác hết.

Chỉnh sửa cuối:

biahoihanoi

Xe lăn
Lânf đầu tiên nghe nói xe Cap bị dột. Các bác có biết xe nào bị dột không hay thằng phóng tinh viên viết lung tung.

SmallRiver

Xe điện
Jetu nói:
Cụ xem lại trích dẫn của nhà cháu ở comment trước nhá. Toàn khen GM lấy được, và bên dưới ký tên toàn là bán xe của GM, chả tự PR lộ liễu thì là gì. Vãi.
Còn nhà cháu, hai lần mua xe GM, cả hai lần từ đại lý An Hưng lừa đảo đến Minh Trường Sinh vô trách nhiệm, đi bảo hành thì Minh Hoàng quên lắp ốc. Vào Nhà máy thì gặp toàn bảo vệ, thường trực, nhân viên tổng đài chửi khách, chỗ ngồi đợi của khách thì còn thua bến xe vì chả ai thèm quan tâm, chén tự rửa, nước tự lấy, không sách báo, chật chội nhếch nhác, bán cái xe mấy trăm triệu mà xử với khách như bán mớ rau. Hai lần mua xe, cả hai lần mấy năm trời không thấy GM hỏi lấy một câu, phủi tay luôn. Từ Nhà máy đến các Đại lý, nhà cháu đều có dịp nếm cái "văn hóa GM" rồi. Về cái này nhà cháu đã comment rõ trong thớt, thế mà sau 2 hôm mod OF lặng lẽ gỡ xuống, chắc sợ ảnh hưởng GM, hoặc ai đó lobby mod?
GM nên xem lại cả chất lượng lẫn service đi, coi thường khách hàng rồi bây giờ tìm cách sửa thì còn mệt, vì niềm tin đã một đi khó trở lại lắm. Chả thế mà mấy ông bạn và người thân thấy nhà cháu đi xe GM, hỏi kinh nghiệm để mua xe GM, nhà cháu không tiếc lời "ca ngợi" đến mức họ "thích" quá dạt sang mua xe hãng khác hết.
Vậy bác mua của GM-DEAWOO hay của GM VietNam? Dù là fan của GM nhưng chưa mua lần nào, đang chờ... nó tốt lên!

lordship

Xe tải
xe của GM đi sướng, giá hợp lý. Ghét mỗi tội mấy cha đại lý, xưởng bảo hành làm việc ko ngửi nổi.

chevroletvn

Xe đạp
Chào bác,

Em xin tiếp nhận tất cả góp ý của bác! Còn những bài viết kia chắc họ là salesman, em cũng không quản lý được...

Cảm ơn các góp ý rất thẳng thắn của bác!

Jetu

Xe điện
Cụ kêu cái giề.
Nhà cháu cũng thế, nhiều cụ cũng thế, mua xe GM lâu rồi nhưng có ma nào hỏi han đâu. Cầm xong xiền là biến. "Văn hóa GM" nó thế cụ nhá, phải duy trì chứ. Chỉ có "nỗ lực thay thế" chứ có "nỗ lực hành động" đâu.
Mua xe 2 năm, ko 1 lần gọi dt hỏi han, bán xong cái xe coi như phủi đ.í.t đi thẳng

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Nếu muốn được hỏi han chăm sóc thì cụ sang Toy hay Hon ấy chứ GM nó vậy từ lâu rồi, chắc trước khi mua các cụ cũng biết sao vẫn mua? Mà còn mua những 2 lần cơ mà!

salem_45

Xe hơi
Vậy GM phải đánh vào những khách hàng trung thành đã và đang sử dụng xe của Gm thì mới mong có tương lai sáng sủa- ý kiến cá nhân cháu

SUKONY

Xe máy
Vì nó rẻ hơn và giá trị sử dụng nó vẫn hơn của TOY hay HON cụ ạ. Mua Toy hay Hon em trả tiền cho thương hiệu nhiều quá, ít tiền, chấp nhận mua thì phải chịu cụ ạ,ở VN nó thế và chi phí sửa chữa ngoài cho GM vẫn chấp nhận được cụ ạ. Vì thế khi nhiều tiền hơn em chắc chắn mua sản phẩm chất lượng của TOY(như Sienna chẳng hạn) chứ không mua của GMVN cụ ạ vì cái dịch vụ nó kém quá.

binhfit

Xe hơi
đang hóng hớt em Orlando mà thấy GM bị nén đá kkinh quá nhỉ

couto_hung

Xe tăng
Nếu muốn được hỏi han chăm sóc thì cụ sang Toy hay Hon ấy chứ GM nó vậy từ lâu rồi, chắc trước khi mua các cụ cũng biết sao vẫn mua? Mà còn mua những 2 lần cơ mà!
Biết là vậy nhưng là dù sao con điện thoại viên nó hỏi han dăm ba câu lăng nhăng còn đỡ tủi thân kể có nó ko làm gì cả
E sửa xe ở Ga ra bác Mèo lần nào cũng có ẻm gọi dt chu đáo mặc dù e chỉ sơn tút qua loa
Đáng gì mấy đồng tiền điện thoại

SmallRiver

Xe điện
couto_hung nói:
Biết là vậy nhưng là dù sao con điện thoại viên nó hỏi han dăm ba câu lăng nhăng còn đỡ tủi thân kể có nó ko làm gì cả
E sửa xe ở Ga ra bác Mèo lần nào cũng có ẻm gọi dt chu đáo mặc dù e chỉ sơn tút qua loa
Đáng gì mấy đồng tiền điện thoại
Em đùa tý thôi chứ như thế quả thật khâu chăm sóc KH của GM kém thật. Ngay như Honda em không dùng xe của họ từ 2008 đến giờ vậy mà mỗi dịp Tết hay SN họ vẫn gửi quà cho em. Trong khi đo GM doanh số khủng hơn Honda nhiều.

Chevrolet GL

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

salem_45

Xe hơi
Sạch sẽ thoáng mát sáng sủa, có thêm chân dài nữa thì cháu phải làm 1 con cruze lên bác bảo dưỡng dài dài ^^

Jetu

Xe điện
Nhà cháu cũng thế.
Nhưng chỉ giống cụ cái đoạn đầu.
Còn đoạn sau, nhà cháu "chấp nhận" bằng cách nỗ lực "khen" dịch vụ của GM để các cụ nào có xiền hơn thì tránh xa.
Vì nó rẻ hơn và giá trị sử dụng nó vẫn hơn của TOY hay HON cụ ạ. Mua Toy hay Hon em trả tiền cho thương hiệu nhiều quá, ít tiền, chấp nhận mua thì phải chịu cụ ạ,ở VN nó thế và chi phí sửa chữa ngoài cho GM vẫn chấp nhận được cụ ạ. Vì thế khi nhiều tiền hơn em chắc chắn mua sản phẩm chất lượng của TOY(như Sienna chẳng hạn) chứ không mua của GMVN cụ ạ vì cái dịch vụ nó kém quá.