Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

TAD68

Xe đạp
Sáng nay trời mưa gió, vợ không thèm ôm! Em xách xe máy chạy ra chỗ thanh bình làm luôn quả nước rửa kính 3l của inocy, nước làm mát động cơ cũng 3l luôn. Ra ngoài bãi xe lò dò đổ! Hết sạch can nước rửa kính mà vẫn chưa thấy ngọn đâu! Cơ mà em không xác định được đâu là cái bình nước làm mát và đâu là bình dầu phanh nên không giám táy máy các cụ ạh! Tại 2 cái bình đó đều đỏ đỏ như nhau! Hix. Các cụ cho em hỏi thêm nữa là làm thế nào để reset lại quãng đường mình đã đi với ạh? Tại em lấy xe chưa có sách hướng dẫn nên hơi ngu về cái này! Mong các cụ chỉ giáo!

30X-6599

Xe đạp
Cụ đổ nước làm mát động cơ chuyên dụng làm gì nhanh thế
Từ hồi em mua đã đổ thêm đâu

TAD68

Xe đạp
Cụ đổ nước làm mát động cơ chuyên dụng làm gì nhanh thế
Từ hồi em mua đã đổ thêm đâu
Thì em cứ thấy nó vơi vơi cụ ạh! Như quả nước rửa kính ấy, em đổ hết 3 lít nước vào mà đã thấy gì đâu! Hì hi. Cụ chỉ em cái nút bật đèn gầm, tức là đèn sương mù ấy ah. Em chẳng tìm thấy đâu, buồn ghê!

bqtrong

Xe hơi
Thì em cứ thấy nó vơi vơi cụ ạh! Như quả nước rửa kính ấy, em đổ hết 3 lít nước vào mà đã thấy gì đâu! Hì hi. Cụ chỉ em cái nút bật đèn gầm, tức là đèn sương mù ấy ah. Em chẳng tìm thấy đâu, buồn ghê!
Đèn gầm là nút bấm của đèn pha. Cụ xoay núm đèn pha rồi bấm vào giữa nút đó thì đèn gầm sáng.
Mai cụ ra 3B đi, có nhiều cái hay lắm.

TAD68

Xe đạp
Vâng ạh! Em cảm ơn cụ. Vụ ọp ẹp chắc em phai khất các cụ lần sau thôi, vì mai e có viêc đúng vào giờ đấy.

bqtrong

Xe hơi
Sáng nay trời mưa gió, vợ không thèm ôm! Em xách xe máy chạy ra chỗ thanh bình làm luôn quả nước rửa kính 3l của inocy, nước làm mát động cơ cũng 3l luôn. Ra ngoài bãi xe lò dò đổ! Hết sạch can nước rửa kính mà vẫn chưa thấy ngọn đâu! Cơ mà em không xác định được đâu là cái bình nước làm mát và đâu là bình dầu phanh nên không giám táy máy các cụ ạh! Tại 2 cái bình đó đều đỏ đỏ như nhau! Hix. Các cụ cho em hỏi thêm nữa là làm thế nào để reset lại quãng đường mình đã đi với ạh? Tại em lấy xe chưa có sách hướng dẫn nên hơi ngu về cái này! Mong các cụ chỉ giáo!
Bình nước làm mát là cái bình to, nắp có hình tam giác, bình dầu phanh bên cạnh đó, nhỏ hơn. Nhưng chắc ko cần đổ nước làm mát ngay đâu.

Muốn reset cây số hay tốc độ, cụ xoay cần gạt đèn pha cốt để đồng hồ nhảy đến vị trí cần chỉnh. Sau đó ấn giữ nút đầu cần, khi nghe tiếng bíp là OK.
ô

Inox75

Xe tăng
Sáng nay trời mưa gió, vợ không thèm ôm! Em xách xe máy chạy ra chỗ thanh bình làm luôn quả nước rửa kính 3l của inocy, nước làm mát động cơ cũng 3l luôn. Ra ngoài bãi xe lò dò đổ! Hết sạch can nước rửa kính mà vẫn chưa thấy ngọn đâu! Cơ mà em không xác định được đâu là cái bình nước làm mát và đâu là bình dầu
phanh nên không giám táy máy các cụ ạh! Tại 2 cái bình đó đều đỏ đỏ như nhau! Hix. Các cụ cho em hỏi thêm nữa là làm thế nào để reset lại quãng đường mình đã đi với ạh? Tại em lấy xe chưa có sách hướng dẫn nên hơi ngu về cái này! Mong các cụ chỉ giáo!
Quyển sách hướng dẫn sử dụng phải đi theo xe chứ. Làm gì có chuyện chưa có. Hay thằng sêu nó định giở trò với cụ

30X-6599

Xe đạp
Báo cáo các cụ, sáng mai cho em ra muộn 1 tiếng
Giờ đấy em ra ăn trưa luôn thể (^_^)

30X-6599

Xe đạp
Cho em hỏi có cụ nào hay đi số sport như em ko?
Cụ nào chưa đi thì thử đi ah. Phê lắm. Gợi nhớ thời số tay với bao kỷ niệm

bqtrong

Xe hơi
Cho em hỏi có cụ nào hay đi số sport như em ko?
Cụ nào chưa đi thì thử đi ah. Phê lắm. Gợi nhớ thời số tay với bao kỷ niệm
Em thỉnh thoảng mới đi số tay thôi cụ ạ. Nhưng đổ đèo và leo dốc thì rất hữu ích đó.
Mai cụ ra luôn Văn Quán nhé.

30X-6599

Xe đạp
Em thỉnh thoảng mới đi số tay thôi cụ ạ. Nhưng đổ đèo và leo dốc thì rất hữu ích đó.
Mai cụ ra luôn Văn Quán nhé.
Em toàn số tay thôi cụ, cả trong thành phố luôn, nếu ko thấy tay thừa thãi quá.
Mà Văn Quán hả cụ? Thế chốt với bên đối tác THT địa điểm rồi ah?

TAD68

Xe đạp
Bình nước làm mát là cái bình to, nắp có hình tam giác, bình dầu phanh bên cạnh đó, nhỏ hơn. Nhưng chắc ko cần đổ nước làm mát ngay đâu.

Muốn reset cây số hay tốc độ, cụ xoay cần gạt đèn pha cốt để đồng hồ nhảy đến vị trí cần chỉnh. Sau đó ấn giữ nút đầu cần, khi nghe tiếng bíp là OK.
ô
Vâng ạh! Em cảm ơn cụ nhiều

TAD68

Xe đạp
Quyển sách hướng dẫn sử dụng phải đi theo xe chứ. Làm gì có chuyện chưa có. Hay thằng sêu nó định giở trò với cụ
Có cụ ạh! Thằng sêu nó không giở trò được với em đâu. Em hỏi nó quyển sổ lịch trình bảo hành và sách hướng dẫn nó sẽ đưa em mà cụ! Có điều xe mới, em hay táy máy nghịch ngợm nên hóng thôi cụ ạh

TAD68

Xe đạp
Em toàn số tay thôi cụ, cả trong thành phố luôn, nếu ko thấy tay thừa thãi quá.
Mà Văn Quán hả cụ? Thế chốt với bên đối tác THT địa điểm rồi ah?
Đi thế là vào số kiểu gì hả cụ? Có phải tăng số là lên dấu cộng rùi cần số nó tự nhảy về nấc giữa giữa + và - không ạh? Vòng tua máy chắc phải tầm 2000 thí mới chuyển số được cụ nhỉ? Em hóng cụ vụ này, xin cụ chi giáo!

hn03

Xe điện
Đi thế là vào số kiểu gì hả cụ? Có phải tăng số là lên dấu cộng rùi cần số nó tự nhảy về nấc giữa giữa + và - không ạh? Vòng tua máy chắc phải tầm 2000 thí mới chuyển số được cụ nhỉ? Em hóng cụ vụ này, xin cụ chi giáo!
- 2200 đến 2400. mợ nó. Nhiều lúc chỉ cần 1800 hoặc 2000v là nhảy được rồi mà nó không cho. Ức bỏ mợ

hn03

Xe điện
- Cụ này dư xèng rồi. Ai lại đổ cả 3 lít vào rửa kính. Cụ dùng 1 tháng lại hết. Như cháu đây. Mua 1 can nước rửa kính GIS 5 lít, cứ 1 nắp nước rửa kính và 5 lít nước nhé. Vẫn có bọt, sạch sẽ không sợ hỏng cao su cần gạt. Ngon bổ re

TAD68

Xe đạp
- Cụ này dư xèng rồi. Ai lại đổ cả 3 lít vào rửa kính. Cụ dùng 1 tháng lại hết. Như cháu đây. Mua 1 can nước rửa kính GIS 5 lít, cứ 1 nắp nước rửa kính và 5 lít nước nhé. Vẫn có bọt, sạch sẽ không sợ hỏng cao su cần gạt. Ngon bổ re
Ấy chít! Em chưa nói kỹ! Hì hì. Em mua loại pha sẵn bác ợ! Về cứ thế đổ thôi, xe để ngoài bãi làm gì có nước mà pha hả bác! Hì hi

TAD68

Xe đạp
- 2200 đến 2400. mợ nó. Nhiều lúc chỉ cần 1800 hoặc 2000v là nhảy được rồi mà nó không cho. Ức bỏ mợ
Bác đang nói đến số sport đáy ợ? Nếu thế thì cứ để số D mà đi trong phố cho nó nhàn!

bqtrong

Xe hơi
Bác đang nói đến số sport đáy ợ? Nếu thế thì cứ để số D mà đi trong phố cho nó nhàn!
Trong phố em toàn đi số D, được cái nhàn. Heee. Thỉnh thoảng ngứa nghề cũng chạy số tay nhưng rồi cũng lại bỏ vì thói quen không lên số. Đề pa lên dốc, đổ đèo, leo núi thì 100% em chạy số tay. Chạy số tay được cái hay là tự động về số, mình chỉ cần thao tác tăng số thôi, tức là tự động 1 nửa.