Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

Katori Vũ

Xe tải
Tiếc quá, cụ k tham gia đc với ae. Vui nhưng mà hơi vất 1 tý
Lúc 12h cháu đi có việc xog cũg đih phi za Mê Lih lun đó ạ :D nhưg để 2 mẹ con gấu ở nhà cháu ko yên nên đàh cho xe vào chuồg :( haizz..thấy mấy ôg update ảnh ọt đẹp phết..;)) nhưg ai cũg kêu nóg..hnay nắg qá..khổ thân các cụ vs các mợ cả F1 nữa :)

hn03

Xe điện
Chúc mừng cụ Inox75 nhé, hehe
@ Đề nghị cụ Trọng cho mấy cái ảnh lên nhé

hn03

Xe điện
Chẹp, nghĩ đến vụ hôm qua vẫn cay, năm sau em quyết làm Kingspam

30X-6599

Xe đạp
Hôm nọ em phát hiện ra 1 nhược điểm của xe Ốc nhà mình. Khi đã khóa cửa xe tự động, nhưng xe đang chạy vẫn có thể mở cửa đc. Mở lần 1, chốt khóa bật lên. Mở lần 2 là cửa bật mở.
Theo em được biết đối với xe khóa cửa tự động thì ko thể mở khi xe đang chạy
Em nghĩ việc này rất nguy hiểm nếu mình chở trẻ hiếu động ngồi ở gần cửa. Không biết cụ nào có để ý phát hiện việc này ko

Katori Vũ

Xe tải
Hôm nọ em phát hiện ra 1 nhược điểm của xe Ốc nhà mình. Khi đã khóa cửa xe tự động, nhưng xe đang chạy vẫn có thể mở cửa đc. Mở lần 1, chốt khóa bật lên. Mở lần 2 là cửa bật mở.
Theo em được biết đối với xe khóa cửa tự động thì ko thể mở khi xe đang chạy
Em nghĩ việc này rất nguy hiểm nếu mình chở trẻ hiếu động ngồi ở gần cửa. Không biết cụ nào có để ý phát hiện việc này ko
Cái nè mới cụ ạ :D cháu tưởg khi xe chạy chốt sập xuống..mà cái chốt tụt hẳn vào zùi cũg khó mà kéo lên..chỉ còn cái nút mở thì nằm sát phía ng lái thì trẻ cũg khó thò tay vào vì còn vướng cần số nữa..trườg hợp cụ bảo là bấm cái nút mở khóa đó ạ??

30X-6599

Xe đạp
Cái nè mới cụ ạ :D cháu tưởg khi xe chạy chốt sập xuống..mà cái chốt tụt hẳn vào zùi cũg khó mà kéo lên..chỉ còn cái nút mở thì nằm sát phía ng lái thì trẻ cũg khó thò tay vào vì còn vướng cần số nữa..trườg hợp cụ bảo là bấm cái nút mở khóa đó ạ??
Cụ ơi cháu nói "Mở lần 1... Mở lần 2..." mà, cháu có nói "bấm lần 1...bấm lần 2" đâu.
Chính là cụ sử dụng tay cầm mở cửa bình thường đó, chứ còn dùng bấm đóng/mở ở nút trung tâm thì ko nói làm gì cụ ạ

hn03

Xe điện
Cách mở này cháu thấy hợp lý. Nếu khóa chết chỉ mở khi cài P, bấm mở khóa rất bất tiện cho hàng ghế sau nếu cần mở gấp. Còn trường hợp sợ trẻ con mở thì cháu cài nãy chống mở khóa 2 cửa sau. Khi xuống thì mình xuống mở cửa hộ hàng ghế sau vừa lịch sự, vừa an toàn không va phải người đi đường tránh tai nạn đáng tiếc. Khóa này là để chống việc mở cửa từ ngoài vào là chính thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Katori Vũ

Xe tải
Cụ ơi cháu nói "Mở lần 1... Mở lần 2..." mà, cháu có nói "bấm lần 1...bấm lần 2" đâu.
Chính là cụ sử dụng tay cầm mở cửa bình thường đó, chứ còn dùng bấm đóng/mở ở nút trung tâm thì ko nói làm gì cụ ạ
Vâg cụ :D cháu lại hiểu nhầm..nghe chưa thôg ạ ;)) cháu chưa thử cái này tại bt cũg ít ai đag đi mà mở cửa vì nhà cũg toàn ng lớn..:)..theo cháu thì nhà thiết kế ngta đã nghĩ za thì ko thừa hay nguy hiểm đâu ạ :) xe cháu chỉ khóa cửa sau bên lái ko cho mở trog tráh tai nạn thui

Inox75

Xe tăng
A Trọng phọt ảnh lên đi chứ nhể

30X-6599

Xe đạp
Cách mở này cháu thấy hợp lý. Nếu khóa chết chỉ mở khi cài P, bấm mở khóa rất bất tiện cho hàng ghế sau nếu cần mở gấp. Còn trường hợp sợ trẻ con mở thì cháu cài nãy chống mở khóa 2 cửa sau. Khi xuống thì mình xuống mở cửa hộ hàng ghế sau vừa lịch sự, vừa an toàn không va phải người đi đường tránh tai nạn đáng tiếc. Khóa này là để chống việc mở cửa từ ngoài vào là chính thôi ạ.
Cụ ơi tại sao lại cần mở gấp khi xe đang chạy? Còn cụ cần mở gấp khi xe đã dừng thì chỉ cần về P là chốt bật lên ngay, lúc đó chỉ cần kéo tay cầm là cửa mở ra
Cháu nhấn mạnh ở đây là cửa vẫn mở đc khi xe đang chạy là mất an toàn.
Còn việc dùng lẫy khóa trẻ em là 1 tính năng phụ thêm cho việc an toàn cho trẻ khi xe tạm dừng / đỗ.
Nay cụ dùng tính năng này khóa 2 cửa sau để đảm bảo an toàn cả khi xe chạy thì chưa thuyết phục cháu lắm

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
Cụ ơi tại sao lại cần mở gấp khi xe đang chạy? Còn cụ cần mở gấp khi xe đã dừng thì chỉ cần về P là chốt bật lên ngay, lúc đó chỉ cần kéo tay cầm là cửa mở ra
Cháu nhấn mạnh ở đây là cửa vẫn mở đc khi xe đang chạy là mất an toàn.
Còn việc dùng lẫy khóa trẻ em là 1 tính năng phụ thêm cho việc an toàn cho trẻ khi xe tạm dừng / đỗ.
Nay cụ dùng tính năng này khóa 2 cửa sau để đảm bảo an toàn cả khi xe chạy thì chưa thuyết phục cháu lắm
Thưa cụ, vì tính an toàn của người ngồi trong xe (theo cách hiểu của các hãng ôtô) khi có sự cố, người trong xe (cả lái và cả khách) có thể thoát được ra ngoài một cách nhanh nhất mà không cần phải có sự trợ giúp từ bên ngoài nên hãng GM mới lập trinh cho phép mở 2 lần thì cửa xe bật ra, còn hãng Mẹc thì chỉ mở 1 lần thôi nhé (bật chốt và cửa mở ngay chỉ 1 lần thao tác). Em thấy như GM là chuẩn hơn Mẹc cụ ạ. Còn nếu cụ muốn khóa trẻ em thì có cách cụ gạt nẫy (mở cửa mới thấy nãy này ở gần tay nắm cửa, khi đóng cửa thì không thấy). Lúc đó, kể cả chốt cửa bật thì người ngồi trong xe cũng không tự mở được, phải có người ngoài (tài xế) mở hộ. Cách này hơi lích kích nhưng an toàn với những nhà có trẻ em hiếu động. Tuy nhiên, mình phải giáo dục trẻ con khi ngồi trên ôtô không nghịch chốt cửa.

hn03

Xe điện

Chỉnh sửa cuối:

hn03

Xe điện
Em sẽ làm Kingspam

bqtrong

Xe hơi
Cụ HN03 cứu em với, thẻ nhớ của em bị hỏng rồi hay sao ấy. Em nhét vào khe đọc thẻ máy tính thì nó không hiện lên, em nghĩ là khe đọc thẻ có vấn đề. Trưa nay em phi về nhà lắp vào máy ảnh thì hiện ra dòng chữ "No memory card". Hiccc. Các cụ có cách nào không? Mất ảnh em chụp hôm SN rồi. May mà cụ HN03 chụp được vài cái.