Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

tranhung619

Xe máy
Vầng, các cụ dạy cháu xin nghe. Tính đợi cụ hungtran rửa ráy 1 thể. Nghe dư luận dư lày, chắc cháu rửa trước. Có nhẽ lại hay, được nhiều bữa. Ý các cụ thế nào
Dạ do tuần rồi ko mưa thì bẩn ko lại toàn ngày xung nên hoãn sự xung sướng này lại,thứ 3 tuần sau mới rước đc

bqtrong

Xe hơi
Em post một số mẫu logo hội Ốc lên đây để các cụ chém. Sau đó ta thảo luận để chọn ra mẫu phù hợp in đề can rồi dán vào mít xe nhé. Nếu các cụ thấy máu thì ta in lazer luôn giống bên hội KFC. Mời các cụ chuẩn bị gạch đá, em xin hứng ợ . Hicc.

Theo em, kích thước của logo chiều cao sẽ là 8 cm, chiều rộng sẽ tùy chọn mẫu nào. Logo nhỏ otofun.com ở hình trên là logo cũ, ngày mai em sẽ thay logo mới như hình dưới (mất chữ ".com" đi)

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
Nhân tài ở đây chứ đâu mà phải tìm. Cá nhân cháu thích số 6.

the hunter

Xe đạp
số 5 hay số 6 đều được. khả năng chung kết cao đây

hn03

Xe điện
Quá đẹp, quá sáng tạo, em không nghờ luôn. Ạ cụ Trọng cái đã.^:)^ nhưng có 1 điều băn khoăn có người nghĩ nó là con ốc sên, xe mình bò như sên? Cụ sáng tạo nữa cho cháu rửa mắt nhé

hn03

Xe điện
Em đến nhục với cái trò vodka của OF, phải đi vốt 10 người khác mới quay lại được để vodka bác Trọng. Chưa tìm được ai khác

bqtrong

Xe hơi
Quá đẹp, quá sáng tạo, em không nghờ luôn. Ạ cụ Trọng cái đã.^:)^ nhưng có 1 điều băn khoăn có người nghĩ nó là con ốc sên, xe mình bò như sên? Cụ sáng tạo nữa cho cháu rửa mắt nhé
Vâng, nó là Ốc mà các cụ. Thực ra, em ko vẽ được Corel nên em phải copy logo otofun, Chevrolet và con ốc rồi nhờ 1 chị họa sĩ quen vẽ cho. Em ngồi đó đưa ra ý tưởng thôi. Các cụ cứ khen làm em xấu hổ quá.

vinhhung76

Đi bộ
Em post một số mẫu logo hội Ốc lên đây để các cụ chém. Sau đó ta thảo luận để chọn ra mẫu phù hợp in đề can rồi dán vào mít xe nhé. Nếu các cụ thấy máu thì ta in lazer luôn giống bên hội KFC. Mời các cụ chuẩn bị gạch đá, em xin hứng ợ . Hicc.

Theo em, kích thước của logo chiều cao sẽ là 8 cm, chiều rộng sẽ tùy chọn mẫu nào. Logo nhỏ otofun.com ở hình trên là logo cũ, ngày mai em sẽ thay logo mới như hình dưới (mất chữ ".com" đi)

Quá sáng tạo!. cháu cũng nghĩ giống cụ I nốc, mẫu số 6 là chuẩn nhất. Nhưng theo cháu thì lấy ốc sên làm biểu tượng thì ko hay cho lắm, cụ nên kiếm con nào có tốc độ được được một chút thì hay hơn.

Inox75

Xe tăng
Thế là có 3 ý kiến bỏ con ốc đi rồi cụ ạ. Nó cứ thế nào ấy . Cháu có ý này, thay vì biểu tượng otofun, cụ lấy nét của xe mình làm viền, lốp sau là chữ O, lốp trước là chữ C cách điệu, chữ L ở giữa gần như là phần cánh cửa trước, biểu tượng của hội OLC, đặt nền là biểu tượng Chevrolet. Chữ Orlando chạy vòng phía trên. Chữ Oto fun thì đề chữ nho nhỏ phía dưới, cũng k nên dùng logo luôn (sợ trùng với biểu tượng của mình).

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
Vâng, ý kiến tập thể bao giờ cũng tốt hơn ý kiến 1 người. Em thì đơn giản nghĩ là xe mình là Ốc nên đưa con ốc sên vào, con ốc sên cười theo đúng tiêu chí "fun" của diễn đàn. Mai em vẽ lại theo ý kiến của cụ inox xem thế nào nhé.

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
Mai em bỏ con Ốc cười đi, các cụ "duy tâm" quá. Hiiii. Cá nhân em thì thấy ý tưởng đưa ốc vào hơi bị "fun", theo đúng tiêu chí diễn đàn. Phải nói rằng, ban đầu em cũng định vẽ theo ý tưởng của cụ inox, nhưng sau đó lại thấy "đụng hàng" với các cụ min, mod nên lại tránh cho lành. Với lại, oto của hội Ốc, lại đè oto của otofun thì thấy kỳ quá. Mai em sẽ bỏ logo của otofun đi, nhiều oto quá ko đẹp các cụ nhỉ. Các cụ cứ chém mạnh vào nhé.

Chỉnh sửa cuối:

30X-6599

Xe đạp
Thưa các cụ, em kết số 6 lắm
Em thì ko duy tâm nên Ốc cũng đc các cụ ah
Nhân tiện hôm nay các cụ có ọp ẹp ở đâu ko ah? Để em qua ra mắt các cụ

Chỉnh sửa cuối:

hungtran1412

Xe buýt
làm cái vỏ ốc hình tròn có các tia lửa như đang di chuyển tốc độ cao , vừa là 1 vỏ " Ốc " mà ko phải là " Ốc Sên ". Vỏ " Ốc " đó nhìn như 1 bánh xe lửa đang ở tốc độ cao vừa có ý nghĩa khi nhìn vỏ ốc đấy chính là hội Ốc !

Mường tượng ra cái võ ốc lửa cũng giống con cáo lửa này nè . Thay vì cái hình tròn xanh thì là vỏ ốc biển thật đẹp , thay vì con cáo lửa thì là biến hóa cái logo chevrolet thành vệt lửa !

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
làm cái vỏ ốc hình tròn có các tia lửa như đang di chuyển tốc độ cao , vừa là 1 vỏ " Ốc " mà ko phải là " Ốc Sên ". Vỏ " Ốc " đó nhìn như 1 bánh xe lửa đang ở tốc độ cao vừa có ý nghĩa khi nhìn vỏ ốc đấy chính là hội Ốc !

Mường tượng ra cái võ ốc lửa cũng giống con cáo lửa n
ày
nè . Thay vì cái hình tròn xanh thì là vỏ ốc biển thật đẹp , thay vì con cáo lửa thì là biến hóa cái logo chevrolet thành vệt lửa !

Ý tưởng của cụ cũng rất hay, dưng mà logo nên đơn giản một chút để dễ cho việc in ấn, nhất là ae đang có ý định khắc laze

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
Thưa các cụ, em kết số 6 lắm
Em thì ko duy tâm nên Ốc cũng đc các cụ ah
Nhân tiện hôm nay các cụ có ọp ẹp ở đâu ko ah? Để em qua ra mắt các cụ
Dạ hnay chắc là k kịp ọp ẹp rồi cụ ạ. Thông thường 2 tuần ae tụ 1 lần. Lịch là chủ nhật tuần sau cụ ạ. Cháu đã có số của cụ. Có ọp thì cháu sẽ thông báo trên này hoặc gọi cho cụ nhé

hungtran1412

Xe buýt
Ý tưởng của cụ cũng rất hay, dưng mà logo nên đơn giản một chút để dễ cho việc in ấn, nhất là ae đang có ý định khắc laze
Khi nào có logo hội Ốc cho em xin 1 cái . hé hé ! Vừa tìm ra được 2 mối bán xe ở Sài Gòn , đang chuẩn bị đi 1 chuyến xem !

bqtrong

Xe hơi

Mường tượng ra cái võ ốc lửa cũng giống con cáo lửa này nè . Thay vì cái hình tròn xanh thì là vỏ ốc biển thật đẹp , thay vì con cáo lửa thì là biến hóa cái logo chevrolet thành vệt lửa !

Ý tưởng của cụ rất đáng được lưu tâm. Tuy nhiên, như cụ inox nói thì hội mình vẫn có ý định khắc lazer, để em hỏi thêm bên khắc đã nhé. Nếu họ bảo vẫn OK thì ta chơi. Hiiii. Nhưng trước tiên em xin ý kiến tập thể một lần nữa: có cho biểu tượng Ốc vào không, kể cả "Ốc lửa" hay "Ốc gió". Hiiii.

hungtran1412

Xe buýt
Ý tưởng của cụ rất đáng được lưu tâm. Tuy nhiên, như cụ inox nói thì hội mình vẫn có ý định khắc lazer, để em hỏi thêm bên khắc đã nhé. Nếu họ bảo vẫn OK thì ta chơi. Hiiii. Nhưng trước tiên em xin ý kiến tập thể một lần nữa: có cho biểu tượng Ốc vào không, kể cả "Ốc lửa" hay "Ốc gió". Hiiii.
Nên lấy biểu tượng vỏ ốc thật đẹp , tất nhiên mình sẽ ko còn ốc sên để làm chỗ hiểm cho những thành phần ném đá có thể đánh phá rằng " Orlando chậm như Sên " . Võ ốc sáng và chói thế thì chỉ có thể là Ốc biển ở Thành Phố Biển Orlando tiểu bang Florida 1 tiểu bang siêu đẹp của nước Mỹ thôi các Cụ ạ !

Chỉnh sửa cuối:

bqtrong

Xe hơi
Nên lấy biểu tượng vỏ ốc thật đẹp , tất nhiên mình sẽ ko còn ốc sên để làm chỗ hiểm cho những thành phần ném đá có thể đánh phá rằng " Orlando chậm như Sên " . Võ ốc sáng và chói thế thì chỉ có thể là Ốc biển ở Thành Phố Biển Orlando tiểu bang Florida 1 tiểu bang siêu đẹp của nước Mỹ thôi các Cụ ạ !
Em vote ý kiến của cụ. Nếu cụ tìm được vỏ ốc sáng và chói thì cụ gửi cho em nhé. Tuy nhiên, em vẫn chờ thêm ý kiến của các cụ khác.