Chi hội CHEVROLET ORLANDO - Đam mê và Khám phá

hn03

Xe điện
Hờ hờ, đ/c Lê Tuấn Dũng g/đ dịch vụ sau bán hàng của GM Vn gửi thư mời đến xưởng dịch vụ của đại lý để kiểm tra xe miễn phí nhằm nâng cao chất lượng dịch vụ của GM VN. Anh tưởng ai cũng có, hay xe của anh nổi tiếng quá nên mới được mời:)):)):))
- Đến rửa xe, kiểm tra ấy mà. Xe mình cần làm gì đâu các cụ. Đến mất time thôi

30X-6599

Xe đạp
Em đưa xe vào đại lý có thấy ai nói vụ này đâu anh Hồng ơi

TAD68

Xe đạp
Sáng chủ nhật hnay cháu vừa được sang vincom long biên chạy thử xe của GM. Cháu đăng ký chạy thử cap và aveo. Cảm nhận thấy cap ngon hơn xe mình xíu, ổn định sêm sêm xe mình khi vào cua, cháy đánh võng mấy phát thấy củng không bị chòng chành lắm ( đi ở vận tốc tầm 40 cây chuối, cảm nhận cả lúc lái và ngồi sau), còn em aveo giá hãng là 430 quả thì cháu không chịu nổi, nội thất nghèo nàn, lái nặng như cùm ( chắc có lẽ không phải trợ lực điện), cháu chạy 40 cây chuối, bẻ lái sang 1 bên rồi thả ra thế éo lào nó cứ chạy thế, chẳng chịu trả lại gì cả, hết hồn. Vào gờ xóc thì cứ rầm rầm. Àh quên, cháu sướng nhất cái là độ ồn của cap cũng sêm sêm xe mềnh thôi các cụ ạh, cháu đã thử chạy nhanh vào gờ giảm tốc. Cửa xe thì cũng phành phạch như xe mình khi đóng ( có khi không bằng ý), cháu thấy sướng mỗi mấy cái đấy khi so sanh cap và olc của mình thôi, còn các cái khác thì mình thua.

buichidong

Xe đạp
:)) Trừ con Colorado ra thì cháu cũng chạy thử xe GM chủ nhật 25/5 này đấy ạ . Có mấy vấn đề là như này :
Thứ 1 : Con Aveo như cụ TAD68 nói thì quả thật là nội thật nghèo nàn :)) tay lái nặng nhưng cho hỏi với cái giá 430tr thì cụ còn đòi mua đc con sedan như nào nưa :)). Cháu nghĩ là 430tr đấy thì đã đổ khá nhiều vào thân vỏ và các thanh chịu lực để đảm bảo an toàn cho Cụ rồi đấy ạ :)) . Con Aveo có cốp sau , có lightday , có đầu CD , điều hoà , gương điện...với 400tr cụ còn muốn nó lắp cho cụ option của MEC hay audi nữa ạ :))
Thứ 2 : về con Cap thì cháu thấy hiện tại cùng phân khúc vs như con CX5 hay các con khác cũng toàn 1tỷ hơn mà kể cả có dưới 1 tỷ cũng là 998 tr như con Sorento Kia trong đấy còn Cap có 900tr . Được trang bị ghế điện , ABS , EDB ,Ecotech, Bi xenon , quản lý vài hệ thống bằng sóng và khẳng định luôn là tầm tiền đây Cap là nhiều công nghệ mới và option ngon nhất . Chưa kể máy Cap hoàn toàn mới đời máy LE9 mới nhât của GM trên thế giới . các xe đắt tiền hơn của GM cũng chỉ dùng đến máy LE9 cụ a.
Thứ 3 : Con orlando của cụ thì quá tuyệt rồi . Có cho cháu chọn giữa các xe tầm 1tỷ 2 đổ lại thì cháu cũng xin lấy con Orlando :)) cháu yêu nó lắm :)) và cháu nghĩ cụ đã có 1 lựa chọn cực kỳ thông minh và sáng suốt đấy ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

TAD68

Xe đạp
:)) Trừ con Colorado ra thì cháu cũng chạy thử xe GM chủ nhật 25/5 này đấy ạ . Có mấy vấn đề là như này :
Thứ 1 : Con Aveo như cụ TAD68 nói thì quả thật là nội thật nghèo nàn :)) tay lái nặng nhưng cho hỏi với cái giá 430tr thì cụ còn đòi mua đc con sedan như nào nưa :)). Cháu nghĩ là 430tr đấy thì đã đổ khá nhiều vào thân vỏ và các thanh chịu lực để đảm bảo an toàn cho Cụ rồi đấy ạ :)) . Con Aveo có cốp sau , có lightday , có đầu CD , điều hoà , gương điện...với 400tr cụ còn muốn nó lắp cho cụ option của MEC hay audi nữa ạ :))
Thứ 2 : về con Cap thì cháu thấy hiện tại cùng phân khúc vs như con CX5 hay các con khác cũng toàn 1tỷ hơn mà kể cả có dưới 1 tỷ cũng là 998 tr như con Sorento Kia trong đấy còn Cap có 900tr . Được trang bị ghế điện , ABS , EDB ,Ecotech, Bi xenon , quản lý vài hệ thống bằng sóng và khẳng định luôn là tầm tiền đây Cap là nhiều công nghệ mới và option ngon nhất . Chưa kể máy Cap hoàn toàn mới đời máy LE9 mới nhât của GM trên thế giới . các xe đắt tiền hơn của GM cũng chỉ dùng đến máy LE9 cụ a.
Thứ 3 : Con orlando của cụ thì quá tuyệt rồi . Có cho cháu chọn giữa các xe tầm 1tỷ 2 đổ lại thì cháu cũng xin lấy con Orlando :)) cháu yêu nó lắm :)) và cháu nghĩ cụ đã có 1 lựa chọn cực kỳ thông minh và sáng suốt đấy ạ :)
Thưa cụ! Cái này là cháu cảm nhận theo cảm giác chủ quan của mình thôi chứ không có ý dìm hàng hay gì gì cả, nếu có lỗi gì thì cụ thông cảm. Cháu không có ý so sánh em Av eo này với các em khác cùng dòng sedan, giả dụ như cháu có tầm tiền đấy thì cháu quất luôn em Kia buổi sáng ngay và luôn không phải suy nghĩ, cứ cho là em Aveo rộng rãi hơn đi, nhưng cũng chỉ được 5 chỗ giống em kia buổi sáng thôi ( mà đã đi xe này thì chắc cũng ít khi phải chở đến 4 người và cả mình là 5, trừ khi chạy dịch vụ), Thường là đi 2 đến 3 người thôi, sao không chọn phương án nào cho nhàn hạ, nó phục vụ mình chứ mình có phục vụ nó đâu ( trừ đổ xăng.....) đúng không cụ! Cái này chỉ là cảm giác của cháu khi lái thử thôi, mà đã là cảm giác thì người ta hay so sánh với những xe mình đã chạy, hì hì, cháu mới chạy kia và em "lá lốt" đời ơ kìa thôi. Cụ bỏ qua đừng ném đá cháu tội nghiệp! :D

Chỉnh sửa cuối:

buichidong

Xe đạp
:)) ko Cụ ơi , cháu cũng không có ý gì cả . Cháu cũng là người tiêu dùng thôi. Con Kia buổi sáng của cụ thì thà bỏ tiền ra mua con i10 huyndai hoặc Spark thì 430 quả lắp full đồ luôn :)) . Còn đã về sở thích thì miễn tranh cãi và bàn luận :)) mỗi ng 1 sở thích riêng Cụ TAD68 ạ :)) . Tại cháu thấy oan cho em Aveo quá nên vào thanh minh thôi :)) vì bản thân cháu rất thần tượng hãng Chevrolet cụ ạ :)) . Cụ TAD68 inbox sđt đi , hôm nào mời cụ cafe ae ta nói chuyện về con Orlando yêu dấu :))

hong.viwaco

Xe container
Bác có lòng yêu mến Orlando thì mời bác giao lưu cùng hội bọn em,vào sáng t7 tới ở quán cà phê 2F hoặc 3b trên đường Lê văn Lương từ 10h ( đoạn gần ngã tư Hoàng đạo Thúy- Lê văn Lương)
:)) ko Cụ ơi , cháu cũng không có ý gì cả . Cháu cũng là người tiêu dùng thôi. Con Kia buổi sáng của cụ thì thà bỏ tiền ra mua con i10 huyndai hoặc Spark thì 430 quả lắp full đồ luôn :)) . Còn đã về sở thích thì miễn tranh cãi và bàn luận :)) mỗi ng 1 sở thích riêng Cụ TAD68 ạ :)) . Tại cháu thấy oan cho em Aveo quá nên vào thanh minh thôi :)) vì bản thân cháu rất thần tượng hãng Chevrolet cụ ạ :)) . Cụ TAD68 inbox sđt đi , hôm nào mời cụ cafe ae ta nói chuyện về con Orlando yêu dấu :))

Katori Vũ

Xe tải
Bác có lòng yêu mến Orlando thì mời bác giao lưu cùng hội bọn em,vào sáng t7 tới ở quán cà phê 2F hoặc 3b trên đường Lê văn Lương từ 10h ( đoạn gần ngã tư Hoàng đạo Thúy- Lê văn Lương)
3b khai trươg zùi đúg ko a ;)) dạo này ban bệ nhà mềnh đi đâu hết nhà vắg teo :(

TAD68

Xe đạp
Vâng! Chào mừng cụ giao lưu với hội olc. Cụ đăng lên đây số dây thép của cụ đi, hoặc thứ 7 10h sáng cụ giao lưu cafe với chúng cháu, chúng cháu ăn chơi theo trùm chứ ko chơi lẻ cụ ah, trừ of chui ra, phải không các cụ??? :-bd

Inox75

Xe tăng
Vâng! Chào mừng cụ giao lưu với hội olc. Cụ đăng lên đây số dây thép của cụ đi, hoặc thứ 7 10h sáng cụ giao lưu cafe với chúng cháu, chúng cháu ăn chơi theo trùm chứ ko chơi lẻ cụ ah, trừ of chui ra, phải không các cụ??? :-bd
T7 này cafe nhoé. 3B đã khai trương chưa nhỉ?

hn03

Xe điện
Cafe đê, em với các cụ

TAD68

Xe đạp
đã nhận vụ cafe. cụ @buichidong có cafe với chúng cháu hok??????

30X-6599

Xe đạp
Thứ 7 nhé các cụ
Em đang hóng tình hình 981 nên hôm đó cụ nào thạo tin kể em nghe đấy

Inox75

Xe tăng
Đông đủ thía nhỉ? Sau cafe có tý cay cay k đấy?