Chevrolet Cruze - Trao đổi kinh nghiệm

chevroletcruz

Xe điện
ai còn kinh nghiệm gì chia sẻ với anh e nưa đi ạ. e hóng vì còn non

thanglq

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, Lac nhà em đã thay dầu lần đầu ở 1k km, hôm đấy mẹ em đi thay nên chẳng biết thay loại dầu gì, bây giờ đã đi được 5k3 km rồi em muốn thay lần 2 thì nên thay loại nào với cả hãng gì thì tốt ạ?Em xin vodka nhiệt tình ạ!

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Con LTZ liên doanh đầu CD có 1 đĩa mà nó sinh ra 6 cái nút từ 1 đến 6 làm j thế các cụ nhỉ?

Roobeo

Xe tải
Website
hopdongtuonglai.vn
Bạn đọc quyển hướng dẫn sử dụng ý nó có chức năng đặt các kênh radio thôi
Thank cụ! e vừa xem lại rồi:D Trước giờ vẫn nghĩ nó là đầu 6 đĩa, hôm nay mới mang đĩa ra thử thì có mỗi 1 khay CD.

Quysinh

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, Lac nhà em đã thay dầu lần đầu ở 1k km, hôm đấy mẹ em đi thay nên chẳng biết thay loại dầu gì, bây giờ đã đi được 5k3 km rồi em muốn thay lần 2 thì nên thay loại nào với cả hãng gì thì tốt ạ?Em xin vodka nhiệt tình ạ!
Theo các lão làng trong hội Cruze, chính xác là bác vitgia thi cụ nên thay dầu Motul 5W30 là chuẩn nhất.

Quysinh

Xe máy
Up cái, các cụ trao đổi xôm vào!

minhquan88tq

Xe đạp
e dự là nó bù ga cho khỏi chết máy, xe e cũng thế, ko vấn đề gì đâu cụ, vì khi lên dốc máy đuối, đạp ga sâu, khi đến đường bằng đạp côn để dừng (lúc đạp côn thì e nghĩ lúc này xe ko tải, nên mới rồ ga lên), đấy là e nghĩ thế :D
cái bình nước làm máy mà cụ nhìn thấy chỉ là bình phụ thôi ạ, trong bình còn nước là được, cụ đừng đổ nước lọc vào, cái nước làm mát đấy 5 năm mới phải thay cụ ạ

Cảm ơn Bác nhiều nhé

minhquan88tq

Xe đạp
Xe đang tải nặng mà cụ cắt côn thì nó òa là đúng rồi. Nó bù ga trong trường hợp cụ bỏ chân ga đột ngột (mà ko cắt côn) thì nó vẫn duy trì được tạm thời sức kéo, hạn chế (hạn chế thôi nhé) cho xe bị khựng lại hoặc chết máy . Chắc cụ chưa có kinh nghiệm đi xe sô sàn nên vậy . Như e đi thì ít khi thò vào chân côn khi đang bò dốc lắm (trừ trường hợp sắp hôn mông nàng khác) :P
Giờ thì em biết bệnh của nó rồi....thank Bác hì

Xuanbacvt

Xe hơi
Xe của em bị bệnh này nhờ các cụ lão làng tư vấn giúp: Em đang đi tốc độ khoảng 50~60km/h mà đạp côn thì lại chết máy. nhưng ở tốc đọ thấp thì không vấn đề gì. mang vào hãng kiểm tra thì không tìm ra lỗi gì.

oto_dream

Xe buýt
Xe của em bị bệnh này nhờ các cụ lão làng tư vấn giúp: Em đang đi tốc độ khoảng 50~60km/h mà đạp côn thì lại chết máy. nhưng ở tốc đọ thấp thì không vấn đề gì. mang vào hãng kiểm tra thì không tìm ra lỗi gì.
Lỗi của bác độc và nguy hiểm quá. Ăn vạ tới bến đi bác ơi!!!

deongang

Xe buýt
xe em dạo này lấy hết lái thì bị kêu rẹc rẹc, trước đây ko hề bị, lên trên này dc ae cho biết có thể hỏng thước lái, hôm nay nhân tiện đi thay dầu và lọc dầu tại hãng thì đề nghị nó kiểm tra thước lái luôn
ông thợ một mực là bệnh cố hữu, xe mới nào cũng bị, em thì ko tin, nếu ông nói vậy thì cho tôi chạy thử xe mới, nó cứ bảo mình chờ..chờ hoài ko dc, nó bảo hiện tại ko có xe nào cả...lúc đó may quá có bác mới chạy dc 5k vào thay dầu ..thế là e mượn test luôn, đúng thật ko kêu tí nào, bảo nó test thì nó bảo có kêu, cứ chạy qua xe em xong chạy qua xe kia, một lúc lâu nó mới công nhận, có kêu tí..bố nó chứ
rồi lại chờ, một lúc sau nó ra thông báo, một là a để xe lại(hôm nay nhiệt độ ngoài trời gần 10độ), hai là hôm khác a qua thay, chứ bây giờ muôn rồi(15h),,,,bực éo nói dc, thế dc rồi, mai tôi đem xe qua...nó còn bảo mai a chịu khó đem qua từ sáng sớm, để em thay bơm dầu xem có phải bị bơm ko, nếu ko thì e mới thay thước lái cho a
thế theo các cụ có cho nó thay từ từ như thế ko, hay bắt nó thay thước lái một phát lun
xe em mới chạy dc 10k

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Nói thật chứ bọn thợ ở gm cực lởm luôn. Các bác mà vào thay dầu máy ở gm dưới nhà máy thì chịu khó để ý một tú nhé ko có là mất 1 lít dầu máy với chúng nó đấy.
Xe thay dầu ko thay lọc thì thợ nó chỉ đổ 3lits thôi. Nhưng khi thanh toán nó vẫn tính 4lit. Như vậy là 4 xe là thợ noa được 1 can để thay cho bác nào ko cần hđơn đấy. Mà xe mình thì lại hơi bị thiếu dầu và mata tiền oan

deongang

Xe buýt
hôm nay em lại dắt ra qua GM, cuối cùng thì phải thay bơm dầu trợ lực thôi các cụ ạh, lại ngon choét như lúc đầu, cụ nào sắp hết BH mà bị thì đem thay ngay nhé, hết hơn 4 củ đóa

Các bác cho em hỏi sao em thấy cái xi nhan gạt nó nặng thế nhỉ. Em đi cái cũ là Morning em chỉ hẩy một cái là đc mà cái xe này nó cứ thế nào í. Còn cái phanh tay hôm mới mua nó cao quá, em mang xuống xưởng bảo nó cho thấp xuống, sau đó thì em thấy lúc dừng đèn đỏ thấy chỗ cần số nó hơi kêu o o nghe rất khó hiểu. Các bác chẩn bệnh hộ em cái. Em xin cảm ơn.

deongang

Xe buýt
theo e cụ cứ mang tận vào GM cho nó nhanh, mất nữa buổi chứ mấy bệnh đó có bắt dc bệnh thì cụ cũng ko tự sửa dc đâu ạh

Cruzeltz1.6

Xe máy
Hi bác chủ
e là newbie cũng mới chạy cruze1.6 AT nhập, hôm nay đưa mấy thằng bạn chạy,e ngồi sau thấy khi đang đi chậm mà tụi bạn châm ga thì tiếng ga rú lên rất lớn mà xe ko vọt, chỉ có 4 người trong xe, chắc ko phải do nặng
e chưa chạy xe 3 chấm, 3.5 bao giờ nên ko biết có phải do 1.6 nó chỉ được vậy ko
một thằng bạn nói e thấy cũng có lý là có thể do đạp thừa ga do chưa quen xe mới, còn bản thân e chạy ( ko tải )thì cứ nhẹ nhàng mớm từ từ thì rất e dịu,
xe bác chủ có bị tình trạng vậy ko hay do xe e bị gì mà e ko biết. tks bác

sorento_09

Xe máy
chào cụ Robeo, cụ biết tớ hử???