chevrolet cruze luôn sáng đèn

tieusufu

Xe tải
Chào các cụ,
Em đang ở Dubai, vừa mua cái xe Cruze 2013 nhập từ Mỹ về, hiện có 2 vấn đề muốn nhờ các cụ.
1. Cứ khởi động xe là đèn sáng, cho em hỏi có cách nào để tắt cái chức năng này không ạ? Các gara Chevrolet bên này không nhiều, và lại đắt. Các gara của bọn Nhọ thì em sợ nó không sửa được.
2. Cái công tơ mét thì có 2 hệ MPH và KMPH, cái MPH thì số to, nằm ở trên, cái KMPH thì số nhỏ nằm ở dưới. Có cách nào để chuyển cái KMPH thành số to nằm ở trên ko ạ, hay là e phải thay cả cụm đồng hồ? ( Ảnh đính kèm)
Xin cảm ơn

nguyenvanhieu

Xe tải
Cụ ktra và thay bảng cầu chì nhé

Lacet_ti

Xe container
Chào các cụ,
Em đang ở Dubai, vừa mua cái xe Cruze 2013 nhập từ Mỹ về, hiện có 2 vấn đề muốn nhờ các cụ.
1. Cứ khởi động xe là đèn sáng, cho em hỏi có cách nào để tắt cái chức năng này không ạ? Các gara Chevrolet bên này không nhiều, và lại đắt. Các gara của bọn Nhọ thì em sợ nó không sửa được.
2. Cái công tơ mét thì có 2 hệ MPH và KMPH, cái MPH thì số to, nằm ở trên, cái KMPH thì số nhỏ nằm ở dưới. Có cách nào để chuyển cái KMPH thành số to nằm ở trên ko ạ, hay là e phải thay cả cụm đồng hồ? ( Ảnh đính kèm)
Xin cảm ơn
1) Vấn đề an toàn bên Mẽo, em nghĩ thế - khuyến khích các xe sáng đèn liên tục. SH nhập về Vn cũng vậy
2) Bên Mẽo dùng hệ Mile, đồng hồ kia là dh cố định, đâu có phải loại điện tử như siêu xe :)) - ko có cách nào cụ nhé, chấp nhận thôi cụ ạ :)

oto16ahn

Xe điện
Đèn luôn sáng cụ ktra chứ , xem cụ để lấc auto k . còn k tắt pải đc chứ ạ