Chevrolet Cruze của em hay bị tắt máy khi đang đi. Cứu em với.....

Mr_June

Xe hơi
Các cụ ơi, con Chevrolet Cruze của em mua năm ngoái, giờ mới đi được hơn 1 vạn, thời gian gần đây đang đi bình thường, đạp hết côn là nó tắt máy, phải đề lại. Nguy hiểm nhất là lúc đó trợ lực lái bị mất, vô lăng cứng đờ, nên iem rất sợ, nhỡ hôm nào Gấu nhà em đi mà dính quả đó thì..... Các bác bắt bệnh hộ em với ạ ! E đội ơn các bác ngàn lần....

Carmania

Xe tải
Các cụ ơi, con Chevrolet Cruze của em mua năm ngoái, giờ mới đi được hơn 1 vạn, thời gian gần đây đang đi bình thường, đạp hết côn là nó tắt máy, phải đề lại. Nguy hiểm nhất là lúc đó trợ lực lái bị mất, vô lăng cứng đờ, nên iem rất sợ, nhỡ hôm nào Gấu nhà em đi mà dính quả đó thì..... Các bác bắt bệnh hộ em với ạ ! E đội ơn các bác ngàn lần....
Lúc đấy cụ phải nhanh tay vặn chìa khóa khởi động lại ngay. Phải bình tĩnh đừng cố phanh vô ích:))
Cháu cũng đi Cruze mà ko bị như cụ. hay cụ đưa vào hãng kiểm tra đi

hakodo

Xe hơi
Hec Hec. E đang định mua Cruze, nghe thế này sợ mất mật. Thôi tìm con Ex cha của Cruze vậy.

KhoaiLangVn

Xe buýt
1 số cụ cũng bị 1-2 lần, e bị 1 lần nhưng của cụ "hay bị" thì nên vào hãng,

couto_hung

Xe tăng
Trộm vía xe e chạy 4,5 vạn mà chưa bị bao h

lenamhung83

Xe tăng
Bác mang xe vào hãng cho họ dùng máy đọc lỗi test lại xem, xe mới chạy 1 vạn, chắc lỏng giắc cảm biến nào đó thôi

tovit

Xe tăng
Lúc đó cụ có thấy xe hơi bị giật mấy cái rồi tắt máy k? trên Taplo có nổi đèn j k cụ?

Thiepk32

Xe tăng
nếu đang đi mà đạp côn bị tắt máy cụ thử để treo ga to lên chút xem có bị không em trước đi cũng vậy bực mình lắm. sau đó em vào gara bảo nó cho côn ga to lên tẹo là ok giờ em tự treo lấy khi ông bô em đi tập xe.

Xuanbacvt

Xe hơi
Xe em cũng mua gữa năm 2011 thỉnh thoảng cũng bị hiện tượng như xe của cụ chủ thớt. cách đây 2 tháng em thay acquy đến giờ không thấy bị lại nữa. acquy của em vẫn chưa hỏng hẳn đâu mới có hiện tượng dầu cd tự nhiên bật và nếu để quên đèn là không đề được. Bác thử kiểm tra xem

Kia Evening

Xe tăng
Cụ miêu tả nhầm rồi. Em dự là xe cụ ko bị như vậy mà cụ đưa tình huống thôi. Mấy thằng tây nó ko lông rân tới mức xe bị chết máy mà vô lăng cứng đờ, phanh ko đạp nổi. Thiết kế thế thì nó sập lâu rồi chứ chờ đến giờ để cụ thắc mắc sao?. Khi chết máy mà xe đang đi thì vô lăng nóa vữn nhẹ, phanh vữn đạp bình thường vì quán tín xe vẫn kéo bơm dầu mờ. Ko tin cụ ra đường vắng thử cái bít ngay.
Còn cái việc chết máy thì do xăng gió hay đánh lửa rì đó thôi, ra hãng sửa mất đôi lít là ok

meocon07

Xe hơi
Cụ miêu tả nhầm rồi. Em dự là xe cụ ko bị như vậy mà cụ đưa tình huống thôi. Mấy thằng tây nó ko lông rân tới mức xe bị chết máy mà vô lăng cứng đờ, phanh ko đạp nổi. Thiết kế thế thì nó sập lâu rồi chứ chờ đến giờ để cụ thắc mắc sao?. Khi chết máy mà xe đang đi thì vô lăng nóa vữn nhẹ, phanh vữn đạp bình thường vì quán tín xe vẫn kéo bơm dầu mờ. Ko tin cụ ra đường vắng thử cái bít ngay.
Còn cái việc chết máy thì do xăng gió hay đánh lửa rì đó thôi, ra hãng sửa mất đôi lít là ok
Bác nên tìm hiểu kỹ vấn đề này trước khi tư vấn. Việc Cruze LS đang đi bị chết máy là có thật, chỉ vài chiếc bị nhưng cách khắc phục như thế nào thì chưa được hoàn toàn xác nhận vì chỉ có một vài trường hợp report đã làm những gì nhưng không hoàn toàn nhất quán.

http://www.otofun.net/threads/314384-nho-cac-bac-tu-van-chevrolet-cruze-ls-bi-chet-may-dot-ngot-khi-xe-dang-di/page4

Máy mà chết thì đi luôn hệ thống lái và phanh vì hai cái này đều được trợ lực từ động cơ. Tắt máy thì mất trợ lực lái và trợ lực phanh dẫn đến tay lái rất rất nặng và gần như không thể phanh được. Nếu nhanh trí thì đẩy về số 1 rồi kéo phanh tay (hy vọng xe sau không húc vào mông).

Chỉnh sửa cuối:

xecapcuu

Xe đạp
cụ đem đén xưởng trung sơn trên đường phạm văn đồng gần công viên hòa bình thay cái công tắc chân côn nhé

Kia Evening

Xe tăng
Bác nên tìm hiểu kỹ vấn đề này trước khi tư vấn. Việc Cruze LS đang đi bị chết máy là có thật, chỉ vài chiếc bị nhưng cách khắc phục như thế nào thì chưa được hoàn toàn xác nhận vì chỉ có một vài trường hợp report đã làm những gì nhưng không hoàn toàn nhất quán.

http://www.otofun.net/threads/314384-nho-cac-bac-tu-van-chevrolet-cruze-ls-bi-chet-may-dot-ngot-khi-xe-dang-di/page4

Máy mà chết thì đi luôn hệ thống lái và phanh vì hai cái này đều được trợ lực từ động cơ. Tắt máy thì mất trợ lực lái và trợ lực phanh dẫn đến tay lái rất rất nặng và gần như không thể phanh được. Nếu nhanh trí thì đẩy về số 1 rồi kéo phanh tay (hy vọng xe sau không húc vào mông).
Rất tiếc là cụ cũng chỉ đọc thôi. Em đã nói rồi, ko tin thì ra đường vắng thử bít ngay. Em đã thử rồi chứ ko nói kiểu thiếu thực tế nhé. Nói như cụ thế đang đi chết máy thì die hết ah? Cụ cứ thử đi rồi phát biểu cũng ko phải là muộn. Ra đường vắng chạy khoảng 30 cho an toàn rồi tắt luôn khóa điện và lái rồi phanh thử cho xe dừng lại. Xe dừng rồi lại quay vô lăng và phanh thử xem nó khác nhau ko nhé, khi xe đứng im thì mới cứng đơ, đang lăn bánh thì vẫn cứ lái vô tư.

Còn việc xử lý thì với cái lỗi đó chỉ để ý những thứ đó là xử được. Ko tin cụ vào diễn đàn của GM mà xem nó trả lời comment nhé.

Cụ nhận xét về em thiếu thực tế thế buồn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

meocon07

Xe hơi
Rất tiếc là cụ cũng chỉ đọc thôi. Em đã nói rồi, ko tin thì ra đường vắng thử bít ngay. Em đã thử rồi chứ ko nói kiểu thiếu thực tế nhé. Nói như cụ thế đang đi chết máy thì die hết ah? Cụ cứ thử đi rồi phát biểu cũng ko phải là muộn. Ra đường vắng chạy khoảng 30 cho an toàn rồi tắt luôn khóa điện và lái rồi phanh thử cho xe dừng lại. Xe dừng rồi lại quay vô lăng và phanh thử xem nó khác nhau ko nhé, khi xe đứng im thì mới cứng đơ, đang lăn bánh thì vẫn cứ lái vô tư.

Còn việc xử lý thì với cái lỗi đó chỉ để ý những thứ đó là xử được. Ko tin cụ vào diễn đàn của GM mà xem nó trả lời comment nhé.

Cụ nhận xét về em thiếu thực tế thế buồn lắm.
Cái mà em nói là tay lái nặng hơn bình thường rất nhiều chứ không phải là cứng đơ không đánh lái được. Bác chưa tìm hiểu ngọn ngành mà đã bảo chủ thớt mô tả sai thì chán quá. Về phanh thì sau khi tắt máy còn đạp nhồi được 2-3 cái... sau đó cái chân phanh nó cứng đơ ra cụ ạ.

Cái vấn đề ở đây là việc đang chạy xe chậm, đạp côn thì tắt máy mà topic này và một vài topic khác đã đề cập chứ không nhấn mạnh vào việc xe chết máy dẫn đến tay lái cứng đơ và có đánh lái được hay không.

THIS IS A KNOWN ISSUE!!!!

@ bác chủ topic: Bác nên mang xe đến Vidamco để họ chỉnh lại xem sao. Đã có vài trường hợp bị tương tự nên có thể họ đã có cách khắc phục như trong topic bên dưới.

http://www.otofun.net/threads/314384-nho-cac-bac-tu-van-chevrolet-cruze-ls-bi-chet-may-dot-ngot-khi-xe-dang-di/page4http://www.otofun.net/threads/314384-nho-cac-bac-tu-van-chevrolet-cruze-ls-bi-chet-may-dot-ngot-khi-xe-dang-di/page4

Chỉnh sửa cuối:

Kia Evening

Xe tăng

Nguyên văn của cụ đây nè. Đã nói cụ cứ thử, chẳng khó khăn như cụ nói ji cả. Kể cả cụ chết máy khi đang có số hoặc cắt côn thì vẫn lái như thường, phanh cũng đạp như thường. Ko có chuyện rất nặng mà phụ nữ yếu yếu cũng vẫn lái được hết. Tây nó tính cả rồi, ta chỉ việc chạy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hattrick

Xe buýt

Nguyên văn của cụ đây nè. Đã nói cụ cứ thử, chẳng khó khăn như cụ nói ji cả. Kể cả cụ chết máy khi đang có số hoặc cắt côn thì vẫn lái như thường, phanh cũng đạp như thường. Ko có chuyện rất nặng mà phụ nữ yếu yếu cũng vẫn lái được hết. Tây nó tính cả rồi, ta chỉ việc chạy thôi.

cụ dựa cột mà nghe, cãi là giỏi:D

xảy ra trong tích tắc 30s là tay lái cứng đơ và phanh ko đạp đc nữa, nên bác tài phải xử lý nhanh tình huống.
dòng DW-CHEVROLET là bị lỗi này kể cả đời mới 2008-2012, cả AT cũng bị chứ ko mỗi MT

Kia Evening

Xe tăng
cụ dựa cột mà nghe, cãi là giỏi:D

xảy ra trong tích tắc 30s là tay lái cứng đơ và phanh ko đạp đc nữa, nên bác tài phải xử lý nhanh tình huống.
dòng DW-CHEVROLET là bị lỗi này kể cả đời mới 2008-2012, cả AT cũng bị chứ ko mỗi MT
Cụ ko tin thử đi. Tắt máy mà xe vẫn đi là vẫn lái vẫn Phanh đều. Em thử xe em rồi nhá.

perfume_212

Xe hơi
loi nay binh thuong thoi ko co j quan trong, khi cam thay den engine sang dap manh chan ga lai di nhu thuong ko can phai de may dau. Ma loi nay la ngat con sau qua khi di cham moi bi, di kiểu lò dò mới bị thoi. Còn đi nhanh kô bao h bị đâu. Nho là khi có hiện tượng đạp ga luôn , đừng để lâu là coi như chết máy e cũng bi thế nhiều lần nhưng chẳng sao cả xe vẫn tốt, có thể do cách đi của mình

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Cụ ko tin thử đi. Tắt máy mà xe vẫn đi là vẫn lái vẫn Phanh đều. Em thử xe em rồi nhá.
Cụ đi chậm, đi thẳng thì xử lý được chứ đang cua hoặc xuống dốc mà gặp quả này là toi luôn. Thông thường động cơ xe mất khoảng 10-15 mã lực cho bộ phận trợ lực lái, do vậy nếu động cơ chết lúc đang lái thì tay lái cực kỳ nặng (nó không dễ điều khiển như tay lái không trợ lực), còn phanh gần như mất tác dụng. Lỗi này thấy em Cruze LS bị, còn LT, LTZ chưa thấy, đây không phải là lỗi do người điều khiển.

hiep.economic

Xe buýt
cu vao hang bao ho chay lai phan mem chan con nhe..15p la xong