[Thảo luận] Chết người, dân bức xúc - phải bỏ

hoanglan_83

Xe tải
Phải bỏ cái gì hả bác chủ thớt?

Hơn nữa, cấm truy đuổi các phương tiện vi phạm luật giao thông lỗi nhỏ, có nghĩa mở đường cho các vi phạm lỗi nhỏ cứ thế mà chạy?
đồng ý với cụ, cứ như Thái lọ, dân chủ quá chớn dân làm loạn. Cái sẩy nảy cái ung!
Theo em cứ thằng nào phạm luật phải nghiêm trị! Giả tỷ mai nếu em sai em có kêu mấy câu thì kêu nhưng vẫn tâm phục mà móc tiền nộp phạt thôi!!!!:-bd

pham999

Xe tải
ko thấy ai đề cập đến vấn đề xxx truy đuổi nhưng ko bắt đc người vi phạm mà lại gây tai nạn cho người khác thì sao nhỉ?

lai thue

Xe điện
Tin vui cho bọn tội phạm đây, nếu trong cốp xe có 1 bánh???, xxx yêu cầu dừng lại kiểm tra, em ứ dừng, em liều lắm đó, các bác đùng có đuổi nhé, nguy hiểm lắm đó.....

dasaev

Xe buýt
Ý bác chủ cũng đúng 1 phần, các anh XXX ko nên truy đuổi găt gao quá mức, nhìu anh vừa đuổi vừa cầm dùi cui quật. khiếp lắm. Các bác ko nên nói vô tâm thế, dẫu sao cũng là mạng người chứ có phải cỏ rác đâu mà "cho chết" chứ
Hí hí. Bác à, nhà em chỉ "tóm" chứ không có ý kiến ý cò gì về chuyện này cả.
Mà em thấy bây giờ khi so sánh, nhiều người cứ hay so: "bên nước A thế lọ, nước A thế chai,..." mà chả hiểu các nước B, C, D, X, Y,Z khác nó có thế không?

Chỉnh sửa cuối:

babinbon

Xe buýt
nói chung là đã sai rồi thì đừng có mà cố chạy,làm sao thoát khỏi con Bồ câu Trắng của XXX được...

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Cơ bản vẫn phải là công bằng. Nếu CSGT công tâm, trách nhiệm khi làm nhiệm vụ thì dân chắc cũng chẳng bức xúc lắm với những vụ thế này. Đằng này một mặt vẫn dung túng quá nhiều sai phạm khác nhưng lại gắt gao quá mức cần thiết với sai phạm khác nên mới thành ra thế

Ford Escape

Xe tăng
Hí hí. Bác à, nhà em chỉ "tóm" chứ không có ý kiến ý cò gì về chuyện này cả.
Mà em thấy bây giờ khi so sánh, nhiều người cứ hay so: "bên nước A thế lọ, nước A thế chai,..." mà chả hiểu các nước B, C, D, X, Y,Z khác nó có thế không?
Cho hết mấy ông CSGT ở Vịt về hưu, thuê hết bọn CSGT ở nước A về Vịt làm thử xem sao bác nhỉ?\m/ được mấy hôm cũng lại ăn đút lót như ranh ngay mà.=))

coolpix8700

Xe ngựa
ko thấy ai đề cập đến vấn đề xxx truy đuổi nhưng ko bắt đc người vi phạm mà lại gây tai nạn cho người khác thì sao nhỉ?
Bác thấy ở Mỹ xxx đi bộ, thấy tội phạm sử dụng phương tiện di chuyển nhanh hơn, họ dừng ngay bất cứ cái xe nào đang đi đến, giơ thẻ ra và trưng dụng luôn. Lái xe có trách nhiệm giao ngay cái xe của mình cho xxx, cái xe đó khi truy đuối có thể bị đâm nát. Nhà nước có trách nhiệm bồi thường. Còn việc xxx của họ do trấn áp tội phạm, có nhỡ tay, khi không chứng minh được họ cố ý không tránh thì họ không bị truy cứu trách nhiệm. Trông thấy tội phạm có vũ khí nóng, xxx Mỹ được phép nổ súng trấn áp (cả bắn thẳng vào người). Vì lúc đó cả tính mạng rất nhiều người khác bị đe dọa, nhiệm vụ của xxx là bảo vệ các công dân khác chứ không phải là bảo vệ tính mạng của tội phạm!
VN mình quá dân chủ để tội phạm tự do kiện lại nhà chức trách và cũng có nhiều offer nhà mình vào hùa theo. Không biết quan niệm bảo vệ 1 cá nhân mà mặc kệ tính mạng của nhiều người khác vô tội là tính ưu việt hiện tại so với tư bản giẫy chết hay không?

FujiS5200

Xe điện
Bác thấy ở Mỹ xxx đi bộ, thấy tội phạm sử dụng phương tiện di chuyển nhanh hơn, họ dừng ngay bất cứ cái xe nào đang đi đến, giơ thẻ ra và trưng dụng luôn. Lái xe có trách nhiệm giao ngay cái xe của mình cho xxx, cái xe đó khi truy đuối có thể bị đâm nát. Nhà nước có trách nhiệm bồi thường. Còn việc xxx của họ do trấn áp tội phạm, có nhỡ tay, khi không chứng minh được họ cố ý không tránh thì họ không bị truy cứu trách nhiệm. Trông thấy tội phạm có vũ khí nóng, xxx Mỹ được phép nổ súng trấn áp (cả bắn thẳng vào người). Vì lúc đó cả tính mạng rất nhiều người khác bị đe dọa, nhiệm vụ của xxx là bảo vệ các công dân khác chứ không phải là bảo vệ tính mạng của tội phạm!
VN mình quá dân chủ để tội phạm tự do kiện lại nhà chức trách và cũng có nhiều offer nhà mình vào hùa theo. Không biết quan niệm bảo vệ 1 cá nhân mà mặc kệ tính mạng của nhiều người khác vô tội là tính ưu việt hiện tại so với tư bản giẫy chết hay không?
Em kết nhất câu này.
Sai rồi chạy, rồi đâm đầu vào đâu đó mà chết thì đúng là chết vì ngu, thương sao nổi. Dám làm mà không dám chịu để rồi lĩnh hậu quả nặng hơn thì cũng phải chịu thôi.

vdtung

Xe tải
Nói về lý thì ko thể cãi XXX,nhưng nói về tình thì em cho là LỐ & ĐẠO ĐỨC GIẢ !!!

Nhất là việc đội mũ bảo hiểm, dạo này XXX rất tích cực, thậm chí còn cải trang mặc thường phục để bắt. Lấy lý do ko đội mũ là vi phạm luật, không đảm bảo an toàn, vì XXX thương dân, vì dân, lo cho dân ... nên phải bắt. Nhưng thực ra đối với XXX thì bắt vi phạm ko đội mũ BH là dễ nhất, nhiều người vi phạm nhất và người vi phạm cũng không thể cãi, chối như các tội khác.
Thực tế em đã thấy nhiều vụ XXX lao ra giữa đường như thằng điên chỉ để bắt một ng quên cài quai mũ BH hoặc đè lên vạch.

GTS

Xe tăng
Bây giờ chỉ cần quy định các lỗi nhỏ là gì thì rõ thôi, xem nào:
- Không đội mũ BH + không được đuổi = không ai đội mũ BH luôn.
- Vượt đèn đỏ + không được đuổi = ai cũng vượt đèn đỏ.
- Chở 3 người lớn + không được đuổi = xe ôm phát tài.
- Tình nghi chở hàng lậu + không được đuổi = các chú buôn hàng lậu phát tài.
.....
Tóm lại là cứ như vậy thì ra đường gặp xxx là ai cũng chửi được, bố bảo cũng không dám đuổi, lời nói gió bay. :)) :)) :))

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nói đi cũng nên nói lại 1 chút là công an giao thông vn mà chuẩn xem dân nó có dám lệch ko? Chẳng qua cũng ko ra gì nên dân nó mới vin vào thôi.

LeTai1979

Xe cút kít
Ý bác chủ cũng đúng 1 phần, các anh XXX ko nên truy đuổi găt gao quá mức, nhìu anh vừa đuổi vừa cầm dùi cui quật. khiếp lắm. Các bác ko nên nói vô tâm thế, dẫu sao cũng là mạng người chứ có phải cỏ rác đâu mà "cho chết" chứ
Riêng những trường hợp như này em ủng hộ xxx, cái tội không đội mũ lại còn kẹp 3 bỏ chạy chết không ai thương, mà đáng lẽ nó phải đâm vào gốc cây mới đúng thay vi xe tải làm khổ người ta.
Nếu đúng là không được truy đuổi gắt gao em đảm bảo sẽ loạn ngay.
Em hỏi Cụ 1 câu, Cụ bảo mạng người không phải cỏ rác, trường hợp nó chạy không phải nó đâm vào cái xe tải mà là nó đâm vào người đi đường dẫn đến hậu quả nghiêm trọng thì Cụ tính sao?

quangdieu05

Xe buýt
Loạn, loạn hết cả.
Tình hình là phải chạy nhiệt tình hả các cụ?

Website
www.facebook.com
Những mạng ấy còn không đáng được gọi là rác. Chết là phải, kêu giè.:D

MOITAPLAIOTO

Xe đạp
Cơ bản vẫn phải là công bằng. Nếu CSGT công tâm, trách nhiệm khi làm nhiệm vụ thì dân chắc cũng chẳng bức xúc lắm với những vụ thế này. Đằng này một mặt vẫn dung túng quá nhiều sai phạm khác nhưng lại gắt gao quá mức cần thiết với sai phạm khác nên mới thành ra thế
Sống ở Vịt phải chấp nhận thế thôi. Bác à!

No.2

Xe hơi
Nói đi cũng nên nói lại 1 chút là công an giao thông vn mà chuẩn xem dân nó có dám lệch ko? Chẳng qua cũng ko ra gì nên dân nó mới vin vào thôi.
Bác thử nghĩ lại xem dân có ra gì kô đã chứ? Ai cũng chửi xxx thế này thế nọ nhưng chẳng may vi phạm luật GT thì xin xỏ kỳ kèo rồi dúi tiền bằng được. Thử hỏi có ông nào đàng hoàng nhận lỗi rồi đàng hoàng ký biên bản kô? Toàn kô xin được mới ký, vừa ký vừa chửi.

Dưng mà cái tối kiến này đáng lên án thật. Kô đuổi thì loạn à. Biết thế quái nào là lỗi nhỏ với lỗi to chứ?. Dung túng lỗi nhỏ sẽ là một tội to. Nếu được áp dụng thật thì e cũng tìm cách bỏ xứ mà đi thôi. Haizz

polizia

Xe container
Không hiểu cái đoạn không cho phép công an đuổi người vi phạm và bảo đó là lỗi của anh em là do phóng viên nghĩ ra hay đúng là do mồm bác Tiệm nói ra. Lại còn bảo là ghi lại biển số rồi phạt sau, đoạn này cũng nghi phóng viên bịa lắm chứ bác Tiệm thừa hiểu có phải ai đi xe máy cũng tên chính chủ đâu.
Lẽ nào bác thứ trưởng lại xảy mồm thế nhỉ?
Tôi vào Sài Gòn mấy lần đi buổi tối thấy bồ câu trắng đang đi tuần phát hiện xe nào vượt đèn đỏ là nháy đèn đuổi liền.

coolpix8700

Xe ngựa
Tôi vào Sài Gòn mấy lần đi buổi tối thấy bồ câu trắng đang đi tuần phát hiện xe nào vượt đèn đỏ là nháy đèn đuổi liền.
Trong đó khác bác ơi!
Ngoài này xxx tích cực quá đuổi có khi hôm sau "dân đen" chỉ thị cho thôi việc luôn. Vì ngoài này dân thựuc sự "đen" hơn rất nhiều. Ngay cả trong xứ Nghệ nhà ta cũng không khác HN này bao nhiêu, rất nhiều dây mơ-rễ má. Thực ra ngay cả offer nhà mình nhận xét cũng không sai. Nhiệm vụ của xxx thấy sai phạm phải ngăn cản và xử phạt. Lạm dụng việc này họ cũng có nhiều hành động không đẹp lắm để mang tiéng xấu. Tuy vậy công việc của họ cũng vất vả và nguy hiểm, vì nhiều người vi phạm có phạm vi ảnh hưởng lớn. Nếu họ chịu dừng phương tiện rồi điện thoại đi đâu đó để ra lại lệnh cho xxx thì còn đỡ, chú mấy cậu công tử lại vùng bỏ chạy trêu tức xxx mà mấy chú xxx nhiệt tình quá không biêt lại đuổi theo thì chắc teo trước mấy cậu công tử phạm luật kia!

thanh2471

Xe hơi
Nói về lý thì ko thể cãi XXX,nhưng nói về tình thì em cho là LỐ & ĐẠO ĐỨC GIẢ !!!

Nhất là việc đội mũ bảo hiểm, dạo này XXX rất tích cực, thậm chí còn cải trang mặc thường phục để bắt. Lấy lý do ko đội mũ là vi phạm luật, không đảm bảo an toàn, vì XXX thương dân, vì dân, lo cho dân ... nên phải bắt. Nhưng thực ra đối với XXX thì bắt vi phạm ko đội mũ BH là dễ nhất, nhiều người vi phạm nhất và người vi phạm cũng không thể cãi, chối như các tội khác.
Thực tế em đã thấy nhiều vụ XXX lao ra giữa đường như thằng điên chỉ để bắt một ng quên cài quai mũ BH hoặc đè lên vạch.
Cụ có biết để được làm một thằng điên như thế mất bao nhiêu xiền không:-??