[Thảo luận] Chết không cơ chứ!

ngovietanh83

Đi bộ
cháu vừa biết tin xong, cậu bạn đó là con của bạn bố cháu. xin chia buồn cùng gia đình

FromHell

Xe hơi
Cách đây 8 năm tôi chứng kiến tận mắt trên phố Hàng Trống. Một xế 4b dừng xe và vô tư mở cửa, đúng lúc đó một 2b lao tới: Roạp!!!... Nhìn hoa cả mắt. Người đàn ông lăn quay ra đường. Xế 4b vội đưa nạn nhân đi cấp cứu...
Khoảng 14h00 chiều qua (10-5), thằng cháu con ông bạn trên Sapa đang học năm 4 ĐH kiến trúc lại bị quả nạn tương tự. Có điều cháu phải ra đi ngay tại trận khi mới 22 tuổi. Đau sót quá! Đau sót quá!
Hiện địa điểm xảy ra tai nạn thương tâm trên tôi chưa được biết.
Không hiểu sao nhiều thằng tài không biết cả cái sơ đẳng là trước khi mở cửa xe phải xem xét kỹ trước sau nhỉ? Hay chúng lại là loại đi mua bằng lái? Ai tiếp tay cho chúng?
Cụ nhớ rõ vụ TN ở Hàng Trống thế. Vụ này em biết bác 2B sau khi va phải cái cửa bay tận sang nhà 46 :77::77:

Xin chia buồn với nhà Bạn của Cụ !!!

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Mở cửa phía bên trái (bên tài) thì người trên xe 4b phải có trách nhiệm quan sát phía sau trước khi mở.
Đi tầm 40km/h hay đi bộ mà bị cửa nó va vào thì không die là may lắm. Cụ muốn thử không? :77: :77:

Em không đồng ý với kụ ở điểm này.
Theo em cái ông đi 4b chỉ có lỗi 1 phần nhỏ là thiếu quan sáu đằng sau thôi. Mà chắc chắn là ông lái xe mở cửa không hay khách đằng sau mở cửa.Với lại mình đi đằng sau xe người ta thì phải chú ý chứ, chỉ có đi với tốc độ cao thì mới đâm phát die ngay thôi chứ em nghĩ đi tầm 40km/h có thể tránh được người ta mở cửa, mà có không tránh được thì sẽ bị cánh cửa mở đập vào mạng sườn, đen lắm thì ngã xuống đường và bị hung thần nuốt( đấy là đen lắm đấy nha) không thì cũng chỉ sây sát đến gãy tay sưng cằm là cùng.EM xin hết

Shang Car

Xe buýt
có ông 2b còn lách vào giữa oto đang đỗ với vỉa hè và đang chuẩn bị mở cửa :77: :mad: thế rồi rầm phát vào cửa bên phụ cơ ạ, em thấy ở phố Trần Hưng Đạo, thế nhưng ông 4 bánh đỗ cũng hơi rộng

Gace48

Xe đạp
Chia buồn cùng gia đình a bạn.
Em cũng đồng ý với pác là 4b ẩu thật, nhưng nếu 2b chú ý khi qua mặt thì có thể đã không xảy ra. Kiểu tai nạn như thế này nhiều chứ không ít, cơ bản là bản thân người tham gia GT thôi pác ơi, nhiều tay đi học thi bằng lái có sát hạch hẳn hoi mà còn gây nhiều cái tai nạn vô lí hơn nữa kìa