Chết em rồi các bác ơi! máy tucson xăng bị kêu...như máy dầu......

Mobifone

Xe tải
Tình hình thế này ạ. Mấy hôm nay bận đi chăm sóc kon vợ 2 của thằng bạn nó gửi gắm nên vợ 2 mình để im trong gara. Sáng nay em lôi ra đi làm thì có hiện tường máy kêu rào rào như kiểu tiếng cò mổ ấy. ( đại loại là máy xăng mà cứ kêu kiểu cạch cạch như santafe máy dầu ấy ạ. ) Lúc đi thì em ép ga thì có tiếng gõ máy lọc cọc. quái lạ xe AT mà lại gõ máy. Hik hik. các bác phán hộ em xem bệnh gì có nghiêm trọng lắm không ạ. Về xăng gió điện hay là thế nào để em còn dắt đi sử lý......

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em không rõ xe bác như thế nào nhưng thông thường những con xe nào đã từng có tiền sử bị sập cửa thì nó hay kêu như thế :D

Mobifone

Xe tải
Em không rõ xe bác như thế nào nhưng thông thường những con xe nào đã từng có tiền sử bị sập cửa thì nó hay kêu như thế :D
Hố hố. Hôm thứ 7 hẹn xang nhà bác mông má mà chưa xang dc tại em đi HP. Hôm qua hôm nay thì kon xe kia đang để cho thợ nó may lại hết cả ghế. tại trông nó bẩn bẩn.:D chắc chiều mai mới qua bác tút tát dc đấy. he he. Mà dek hiểu sao nó lại kêu vậy nhỉ. hik hik. Em còn phải qua nhờ bác xem hộ cái vụ nó ồn tờ đằng sau lại nữa cơ mà. ha ha ha

Tình hình thế này ạ. Mấy hôm nay bận đi chăm sóc kon vợ 2 của thằng bạn nó gửi gắm nên vợ 2 mình để im trong gara. Sáng nay em lôi ra đi làm thì có hiện tường máy kêu rào rào như kiểu tiếng cò mổ ấy. ( đại loại là máy xăng mà cứ kêu kiểu cạch cạch như santafe máy dầu ấy ạ. ) Lúc đi thì em ép ga thì có tiếng gõ máy lọc cọc. quái lạ xe AT mà lại gõ máy. Hik hik. các bác phán hộ em xem bệnh gì có nghiêm trọng lắm không ạ. Về xăng gió điện hay là thế nào để em còn dắt đi sử lý......
Có thể do để lâu không chạy nên hệ thống bôi trơn bị tụt dầu, nếu sau khoảng vài phút nổ máy mà tiếng kêu không giảm dần thì nên cứu hộ đi viện thôi, nếu sau khi nổ máy thấy đèn báo áp suất dầu (đèn vịt dầu đỏ) sáng lên thì tắt máy và đi viện khẩn cấp.

MeogiaTL

Xe tải
Hôm trước nhà cháu cũng bị y chang, rốt cuộc nguyên nhân là do mua xăng đểu ở cây xăng QD trên đường Nguyền Hoàng Tôn. Cụ thử theo dõi xăng xem sao.

Mobifone

Xe tải
Hôm trước nhà cháu cũng bị y chang, rốt cuộc nguyên nhân là do mua xăng đểu ở cây xăng QD trên đường Nguyền Hoàng Tôn. Cụ thử theo dõi xăng xem sao.
Kính các cụ nguyên nhân nó là đây. Em vừa mới xả hết cả bình xăng cũ ra mua bình 95 mới vào lại ngon rồi ạ. Đúng là tuần trước đi đêm về có 1 lần mua xăng 92 của bọn quân đội. Hik hik. mà thấy mấy chú gara lúc lúc xả xăng kia ra bảo hình như xăng pha toàn là dầu các bác ợ. hik hik. thế là em phải xúc cả béc phun nữa. may là mình mới đi ít. thiệt hại mất hơn 1tr và đợi từ sáng đến h.

anhtho

Xe ngựa
Kính các cụ nguyên nhân nó là đây. Em vừa mới xả hết cả bình xăng cũ ra mua bình 95 mới vào lại ngon rồi ạ. Đúng là tuần trước đi đêm về có 1 lần mua xăng 92 của bọn quân đội. Hik hik. mà thấy mấy chú gara lúc lúc xả xăng kia ra bảo hình như xăng pha toàn là dầu các bác ợ. hik hik. thế là em phải xúc cả béc phun nữa. may là mình mới đi ít. thiệt hại mất hơn 1tr và đợi từ sáng đến h.
Chúc mừng cụ, hình như trong of cũng có mấy cụ bị lỗi đổ nhầm xăng rồi. Bạn em đi 2b cũng dính xăng E5 đấy.

Già làng

Xe tải
Không phải dầu đâu cụ ah.Nó pha xăng máy bay đấy.
Nhà cháu ở gần 1 cây xăng tư nhân nên vài lần thấy xe chở xăng biển đỏ QA bán xăng máy bay thanh lý,mà toàn dấm dúi lúc 2-3h sáng nhé.

Mobifone

Xe tải
Không phải dầu đâu cụ ah.Nó pha xăng máy bay đấy.
Nhà cháu ở gần 1 cây xăng tư nhân nên vài lần thấy xe chở xăng biển đỏ QA bán xăng máy bay thanh lý,mà toàn dấm dúi lúc 2-3h sáng nhé.
ac ac. Xăng máy bay ah bác. Em tưởng chơi loại này xịn hơn cơ. Boeing còn chạy dc nữa là kon huyndai còi nhà mình. ha ha ha.

anhtho

Xe ngựa
ac ac. Xăng máy bay ah bác. Em tưởng chơi loại này xịn hơn cơ. Boeing còn chạy dc nữa là kon huyndai còi nhà mình. ha ha ha.
Xăng máy bay phản lực có độ bay hơi kém hơn xăng ô tô nên đi kém bốc và kêu 'ặc ặc' như kiểu pha dầu.

anhtho

Xe ngựa
Nhà cháu đổ E5 mấy bình rồi có sao đâu?
E5 bản chất thì ko sao, nhưng bảo quản ko tốt là nó hút nước, và vì thế gây đọng nuớc ở chế hòa khí của xe máy. Còn ô tô, nếu gặp xăng đã hút ẩm thì có thể xe có vấn đề tương tự (bản thân em chưa gặp và cũng chưa dùng e5 cho xe 4b)

MeogiaTL

Xe tải
Mừng cụ tai qua nạn khỏi. Vodka một ly nhá!

silverhair117

Xe tăng
Thì xăng pha dầu máy xăng sẽ kêu như máy dầu =)). Bọn bán xăng tham lam không biết là chỉ thêm 1 chút thể tích nhưng phẩm cẩpp xăng giảm rõ rệt.

SmallRiver

Xe điện
Xăng máy bay phản lực có độ bay hơi kém hơn xăng ô tô nên đi kém bốc và kêu 'ặc ặc' như kiểu pha dầu.
Xăng máy bay là AvGas, có chỉ số ốc tan cao, loại thấp nhất cũng bằng A95 của xăng moto (Mogas) rồi, một số máy bay đời mới chuyển đổi động cơ để dùng được xăng moto, do vậy không có chuyện xăng máy bay lại không bốc khi chạy ô tô được.

Chỉnh sửa cuối:

tucson2010

Xe tải
Mobifone viết http://otofun.net/showthread.php/showthread.php?p=4527157#post4527157
Sáng nay em lôi ra đi làm thì có hiện tường máy kêu rào rào như kiểu tiếng cò mổ ấy. ( đại loại là máy xăng mà cứ kêu kiểu cạch cạch như santafe máy dầu ấy ạ. ) Lúc đi thì em ép ga thì có tiếng gõ máy lọc cọc. quái lạ xe AT mà lại gõ máy.
Xe của em mấy hôm nay cũng bị tiếng gõ lách cách, ngồi trong xe thì không nghe thấy gì, không biết có phải do xăng nhu của cụ không. em cũng phải cho đi kiểm tra thôi.

Mobifone

Xe tải

Xe của em mấy hôm nay cũng bị tiếng gõ lách cách, ngồi trong xe thì không nghe thấy gì, không biết có phải do xăng nhu của cụ không. em cũng phải cho đi kiểm tra thôi.
Ngồi trong xe mà nghe thấy nữa thì toi hả bác? Bác đi kiểm tra ngay không là toi đấy/..........

anhtho

Xe ngựa
Xăng máy bay là AvGas, có chỉ số ốc tan cao, loại thấp nhất cũng bằng A95 của xăng moto (Mogas) rồi, một số máy bay đời mới chuyển đổi động cơ để dùng được xăng moto, do vậy không có chuyện xăng máy bay lại không bốc khi chạy ô tô được.
Nó tuỳ loại máy bay bác ợ. Loại cho động cơ đốt trong thì OK, nhưng loại cho động cơ turbin phản lực thì nó kém bay hơi hơn xăng ô tô.

tuyenvpt

Xe tăng
Nó tuỳ loại máy bay bác ợ. Loại cho động cơ đốt trong thì OK, nhưng loại cho động cơ turbin phản lực thì nó kém bay hơi hơn xăng ô tô.
Chắc là loại dùng cho máy bay có động cơ 2 kỳ nên xăng nó pha nhớt :D .

anhtho

Xe ngựa
Chắc là loại dùng cho máy bay có động cơ 2 kỳ nên xăng nó pha nhớt :D .
Tôi nghe động cơ 2 kỳ cho máy bay lần đầu !
Nhưng động cơ turbine phản lực thì hơi bị nhiều, các loại boeing, airbus mà VNA sử dụng đều là loại động cơ này. Nhiên liệu cho các loại này có độ bốc kém hơn xăng ô tô nhiều.