[Thảo luận] Chết 3 người

ndkhoivtv

Xe tăng
Hiện trạng ô tô đã bị quay ngược gần 180 độ sau vị trí bị đâm (nhìn vệt ướt dưới đường thì biết). Vụ này nhà cháu đoán chắc ô tô đi đúng đường bị xe máy kẹp 3 cảm tử lấn làn đâm trực diện mới ra nông nỗi! Do vậy, ô tô nên kiện ra tòa 3 mạng đi xe máy kia bắt đền tiền bồi thường chi phí sửa chữa là hợp lý.

Móp

Xe tăng
nhìn thế này có vẻ là xe máy chạy tốc độ cao đâm vào oto , vãi quá:(

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu thấy trong ảnh xe 4b vào cua chắc không làm chủ được tốc độ :(

HUNGSMUN

Xe container
Thảm quá! Xin chia buồn với gia đình các nạn nhân.

ndkhoivtv

Xe tăng
Nhà cháu thấy trong ảnh xe 4b vào cua chắc không làm chủ được tốc độ :(
Cụ tận mắt thấy 4b vào cua à? Thế cái vệt ươn ướt chạy thẳng từ dưới phần đầu 4b là vết gì vậy? Hay ý cụ là cứ khi 4b đâm trực diện thì "nước nôi" sẽ luôn phun thẳng tắp ra phía đằng trước như vậy???

khottabit

Xe container
Dưới cái biển bán sim thẻ hình như vẫn còn người nằm dưới chiếu X_X

vutamhoan

Xe tăng
Hiện trạng ô tô đã bị quay ngược gần 180 độ sau vị trí bị đâm (nhìn vệt ướt dưới đường thì biết). Vụ này nhà cháu đoán chắc ô tô đi đúng đường bị xe máy kẹp 3 cảm tử lấn làn đâm trực diện mới ra nông nỗi! Do vậy, ô tô nên kiện ra tòa 3 mạng đi xe máy kia bắt đền tiền bồi thường chi phí sửa chữa là hợp lý.
Cụ cứ vui tính hoặc chẳng hiểu gì về vật lý - xe máy + 3 người mới bằng 1/10 cái ô tô kia mà đâm vào làm ô tô quay ngược được 180 độ thì cháu ạ nó luôn. Vệt ướt dưới đường là két nước vỡ nên chảy ra theo chỗ trũng, không nói lên được cái gì (vì đâm vào tốc độ như thế làm sao mà kịp chảy ra nhiều thành form như thế kia)

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ cứ vui tính hoặc chẳng hiểu gì về vật lý - xe máy + 3 người mới bằng 1/10 cái ô tô kia mà đâm vào làm ô tô quay ngược được 180 độ thì cháu ạ nó luôn. Vệt ướt dưới đường là két nước vỡ nên chảy ra theo chỗ trũng, không nói lên được cái gì (vì đâm vào tốc độ như thế làm sao mà kịp chảy ra nhiều thành form như thế kia)
Vâng, nhà cháu dốt! Thế cụ đã từng biết đến nhiều vụ ô tô đâm trực diện vào con... gà mà cũng quay được 1, 2, 3xx độ chưa? Mà nhìn vết ướt nó chảy thẳng và đẹp thế mà cụ bảo là do chỗ trũng... hự, hự, hự. Cụ tự tin về trình của cụ, nhở!!!

volangvuong

Xe tải
Quê em ở Yên Bái nên thỉng thoảng phải đi qua đoạn này vào ban đêm. Thanh niên vùng này đầu trần phóng xe máy rất nhiều (từ đoạn này lên quá Đoan Hùng). Có lần có 4 chú cởi trần, đi 2 xe máy đánh võng trước xe em cả mấy km lúc 2 giờ sáng (em phải vê quê vì ông chú đột tử) dù rất vội nhưng em phải cam chịu đi sau chứ không dám vượt sợ gây vchạm với mấy "thổ dân" này. Hy vọng bên công an thu thập đủ bằng chứng để làm rõ trắng đen, nếu ô tô sai thì xử lý còn xe máy sai thì đài báo cần tham gia để cảnh tỉnh cho những thanh niên trai tráng. Chứ kẹp 3 ra đường vào lúc 1 giờ em dự là không bình thường.
Em cũng hay về YB nhưng hầu như không đi đường này. Đường vừa nhỏ vừa đông. Đoạn này chắc nằm gần khu Z4.

Mec180

Xe máy
e dự là xe ô tô đúng.
vì cơ bản các xe công (biển xanh, đỏ) là đi chuẩn vì lái xe chuyên nghiệp, đi ẩu là mất việc ngay ạ!
xin chia buồn với nạn nhân...

MIT-ONE

Xe điện
Nhìn hiện trường thế kia ông o tô mới gọi là lấn làn đâm vào xe máy chứ.
Sao 4B lại nằm phía bên trái nhỉ
Xin chia buồn cho nạn nhân.
Bó tay với các bác lái biển đỏ + xanh
nhìn hiện trường thì không biết xe biển đỏ đi như nào mà lấn sang cả phần đường ngược lại.
đúng sai chưa biết thật nhưng xem qua ảnh e có cảm giác xe biển đỏ vượt đang khi vạch đường kẻ liền.tức là cấm vượt!
Đâm trực diện nên cả 2 xe mới thảm thương thế kia, đâm nạh thế thì người die là đúng rồi, chia buồn cùng gia đình nạn nhân !
TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ :

Nhìn hiện trường thì xe biển đỏ nằm ở làn ngược chiều

Năm 1989 tại cẩm bình khi xe của cơ quan e ( Trong đó có e ngồi trên ) trả hàng từ Hải phòng về đến Cẩm bình - Hải dương bị 1 chú xe bộ đội đi ngược chiều lao thẳng vào đầu trong khi xe e đang đi đúng làn đường
Do tình thế cấp bách lái xe lái bên em lái sang trái để tránh >>> thì chú kia giật mình đánh sang phải
Kết quả : Hai xe đâm trực diện nát hết đầu - Xe em phải nhờ dân lấy xà beng bểnh cửa người mới ra được May không có ai bị thương nặng
Về Hiện trường : Xe e nằm hoàn toàn sát mép bên trái đường
Rất may có 1 xxx làm việc tại quận đống đa về quê chơi nhìn thấy đứng ra làm chứng cùng bà con đi chợ có mặt nên lái xe bên em hoàn toàn vô tội
tuy nhiên không giải quyết gì được về kinh tế vì xe kia là " BỘ ĐỘI "

Chỉnh sửa cuối:

private1985

Xe tải
e dự là xe ô tô đúng.
vì cơ bản các xe công (biển xanh, đỏ) là đi chuẩn vì lái xe chuyên nghiệp, đi ẩu là mất việc ngay ạ!
xin chia buồn với nạn nhân...
Cú ngây thơ hay giả vờ ngây thơ thế ? Mà cụ có ở HN ko, nếu cụ ở HN cụ nói câu này thì ... em chịu. Xe xanh xe đỏ ở HN đi láo lếu thôi rồi cụ ạ, cái số chuẩn của cụ khéo cả HN đếm chưa hết 5 đầu ngón tay. Hôm rồi có ông biển xanh đi sau mýt em , em ngó lại bảo quái sao nó đi hiền mà chuẩn thế. Vừa dứt lời nó bem bem rồi vượt phải tạt đầu em, em đi đằng sau nhìn cái kiểu nó đi vượt một loạt xe trước mặt còi inh ỏi chỉ biết ngồi chửi cái loại mất dạy.

anhtho

Xe ngựa
Vật lý cũng có cái lý của nó. Đúng là đâm thẳng thì ô tô khó có thể bị quay đầu vì xe máy + 3 người vẫn rất nhẹ. Nhưng nếu ô tô ko đâm ai cả, chỉ phanh gấp thôi thì cũng có thể tự nhiên 'drift' mà quay đầu.
Em cũng thấy ý kiến ô tô đâm 2b, sau đó phanh gấp quá, xe trôi thêm 1 đoạn và drift quay lại là có lý phết đấy ạ. Cú đâm quá mạnh, chắc chắn cả 2 phương tiện đều phóng quá nhanh.

Loong Phoong

Xe điện
nhìn thương tâm quá, mong linh hồn người xấu số siêu thoát

duongdat

Xe tải
Em thì dự là ô tô đi đúng làn, tránh xe máy rồi đâm vào cột điện bên phải bị quay đầu 180o.
Thật ra, trên thực tế lái xe biển xanh đỏ có thể đi nhanh, nhưng họ rất ngại va chạm. Lái xe chuyên nghiệp rất giữ gìn xe chứ ko phải như xe cá nhân hỏng là gọi bảo hiểm đâu các bác.

gamevn

Xe buýt
Có khi nào cái ảnh đúng nó như thế này không ạhh? (Em không có ý trêu đùa, hay không tôn trọng ai cả) Em đặt tình huống giả định?

Mấy cái biển quảng cáo chữ bị ngược vì em lật lại cái ảnh, dưng liệu ông nhà báo chụp rồi rửa ra nó bị lộn như ảnh trên?