[Funland] Chênh vênh tuổi đôi mươi và lối đi nào cho những người trẻ

Fiat2007

Xe buýt
Học khóa làm giàu đi mợ....Kakaka, có xiền rùi thì nghĩ làm gì cũng đc hết>:)

mactuy91

Xe đạp
Học khóa làm giàu đi mợ....Kakaka, có xiền rùi thì nghĩ làm gì cũng đc hết>:)
Cụ biết ở đâu dạy trả phí sau không chứ giờ túi em toàn lá cây và cát thôi cụ ạ

LuckyCar

Xe container
Dạ cụ. ngày nay em ở phòng lên lan man chút. ai cũng có lúc ngồi lại và suy nghĩ về mục đích cuộc sống mà cụ.
Bằng tuổi cụ, em chuẩn bị bỏ công việc thuộc dạng tốt để tự đi con đường của mình, đến giờ vẫn chả đâu vào với đâu, vẫn chênh vênh như từ của cụ nào dùng bên trên.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
25 tuổi, cứ làm đi, cứ sai đi rồi cụ sẽ có bài học cho riêng mình. Các cụ ở đây có chia sẻ thêm cũng không giúp nhiều cho cụ, nếu thấy cụ cần nhưng lời ấy, hãy mua sách về các lĩnh vực cụ muốn tìm hiểu, đọc về lịch sử các tập đoàn, người nổi tiếng... Chúc cụ thành công

mactuy91

Xe đạp
Bằng tuổi cụ, em chuẩn bị bỏ công việc thuộc dạng tốt để tự đi con đường của mình, đến giờ vẫn chả đâu vào với đâu, vẫn chênh vênh như từ của cụ nào dùng bên trên.
Nhưng cụ đi trên chính con đường của mình, cụ làm những điều mình muốn làm, có thể điều đó không làm cụ max giàu, nhưng nó làm cho cụ cảm thấy thoải mái, và có thời gian để nghĩ tới nhiều việc khác. ổn định thì không đi đôi với thoải mái mà cụ.

mactuy91

Xe đạp
25 tuổi, cứ làm đi, cứ sai đi rồi cụ sẽ có bài học cho riêng mình. Các cụ ở đây có chia sẻ thêm cũng không giúp nhiều cho cụ, nếu thấy cụ cần nhưng lời ấy, hãy mua sách về các lĩnh vực cụ muốn tìm hiểu, đọc về lịch sử các tập đoàn, người nổi tiếng... Chúc cụ thành công
Vâng cụ. em vẫn đang cố gắng hơn từng ngày để sau này nhìn lại mình có một cái gì đó không nuối tiếc về những tháng ngày đã qua. vì thời gian là không chờ đợi đúng không cụ.

mactuy91

Xe đạp
Mợ google lên và tìm mấy ông nổi nổi ấy, dễ mà. Hehe
:)) Mấy ông đó nói cũng có lý, nhưng thành công không có công thức, có thể đúng với người này nhưng sẽ không đúng với người khác.

Aurecon

Xe hơi
Chào các cụ ! chúc các cụ một ngày vui vẻ và tràn đầy năng lượng.
Tâm sự mỏng của em về tuổi đôi mươi và vấn đề xoay quanh cơm - áo - gạo - tiền. em năm nay 25 tuổi, ở cái tuổi này có người đang yên phận trong công ty, trong cơ quan nhà nước, hoặc thành công hơn thì đã làm chủ tịch, làm giám đốc, làm chủ các chuỗi buôn bán, kinh doanh, hoặc đơn giản hơn là lấy vợ sinh con.
- chênh vênh là khi đứng ở một nơi nào đó không chắc chắn, không biết hướng đi nào cho tuổi đôi mươi, chắc các cụ cũng, đã, và đang trải qua cảm giác đó. Cảm giác mà trong tay không tiền, không nghề nghiệp, kỹ năng cá nhân thì yếu, mối quan hệ ít, chưa thấu hiểu bản thân mình muốn gì. Tất cả tạo nên 1 loser chính hiệu.
- Ba Mẹ thì hướng tới một công việc làm công ăn lương ổn định, thấm nhuần tư tưởng cách mạng cây lúa. Còn bản thân thì lại muốn tự do, muốn tự chủ được thời gian, nên xung đột nhiều khía cạnh, từ bản thân tới gia đình.
- Vậy theo các cụ thì hướng đi nào cho giới trẻ như em, hay cần những kỹ năng gì, học hỏi những điều gì để có thể thấu hiểu được bản thân, để phát triển những điểm mạnh, cũng như hạn chế những điểm yếu để có những kỹ năng, kinh nghiệm phát triển sự nghiệp cũng như trong cuộc sống.
** Cảm ơn các cụ đã ngồi xem em luyên thuyên và mong rằng các cụ sẽ chia sẻ những điều mà các cụ đã từng vấp ngã**
1. Trải nghiệm tất cả mọi thứ để hiểu bản thân mình muốn gì
2. Tìm đọc một số sách về cách thức hướng vào bản trong, tìm hiểu đam mê sâu xa nhất của bản thân và thực hành. VD: Search Inside Yourself - Tạo Ra Lợi Nhuận Vượt Qua Đại Dương Và Thay Đổi Thế Giới
3. Tham gia một khóa thiền định để tĩnh tâm và tìm vào bên trong của mình.

Tiểu Bánh Bao

Xe tải
Vâng cụ. em vẫn đang cố gắng hơn từng ngày để sau này nhìn lại mình có một cái gì đó không nuối tiếc về những tháng ngày đã qua. vì thời gian là không chờ đợi đúng không cụ.
Cứ làm thôi, chỉ cần làm không cần mấy lời đạo lý, đời mà, cụ thành công thì lời của cụ thành đạo lý ngay thôi.

Em Bé Mông To

Xe máy
Cụ cứ làm vài phát vay ngân hàng vs thua lỗ vài trận thì đầu cụ lúc ấy tiền nó đả thông đc cho cụ ngay là cụ sẽ phải làm gì tiếp theo :)). Cứ theo tiếng gọi của đồng tiền là đúng đắn cụ nhé =))

mactuy91

Xe đạp
25 tuổi, cụ đang có cái vốn thời gian nhiều hơn em cỡ chục niên. Tuyệt vời
Vâng cụ. cái em có là thời gian và học được những bài học của người đi trước cụ ạ, nhận ra sớm để thay đổi.

hienzm

Xe tăng
Theo em mợ nên xem phim nhiều lên 1 tí, phim Hàn hoặc Việt trẻ trẻ ý. Toàn giám đốc với chủ tịch trẻ lắm, loser đâu mà loser.

mactuy91

Xe đạp
1. Trải nghiệm tất cả mọi thứ để hiểu bản thân mình muốn gì
2. Tìm đọc một số sách về cách thức hướng vào bản trong, tìm hiểu đam mê sâu xa nhất của bản thân và thực hành. VD: Search Inside Yourself - Tạo Ra Lợi Nhuận Vượt Qua Đại Dương Và Thay Đổi Thế Giới
3. Tham gia một khóa thiền định để tĩnh tâm và tìm vào bên trong của mình.
Em cũng nghĩ nên đi tịnh một thời gian để thấu hiểu hơn về bản thân hơn ạ.

mactuy91

Xe đạp
Theo em mợ nên xem phim nhiều lên 1 tí, phim Hàn hoặc Việt trẻ trẻ ý. Toàn giám đốc với chủ tịch trẻ lắm, loser đâu mà loser.
Em cũng định giả chủ tịch cụ a. Nhưng lại thử lòng nhầm Chủ Tịch HĐQT. và cái kết , à không có cái kết nào nữa .

mactuy91

Xe đạp
Cụ cứ làm vài phát vay ngân hàng vs thua lỗ vài trận thì đầu cụ lúc ấy tiền nó đả thông đc cho cụ ngay là cụ sẽ phải làm gì tiếp theo :)). Cứ theo tiếng gọi của đồng tiền là đúng đắn cụ nhé =))
Em sợ lúc đó Hà Bá lại là người chào đón mình cụ ạ.

thientudolong

Xe container
Chào các cụ ! chúc các cụ một ngày vui vẻ và tràn đầy năng lượng.
Tâm sự mỏng của em về tuổi đôi mươi và vấn đề xoay quanh cơm - áo - gạo - tiền. em năm nay 25 tuổi, ở cái tuổi này có người đang yên phận trong công ty, trong cơ quan nhà nước, hoặc thành công hơn thì đã làm chủ tịch, làm giám đốc, làm chủ các chuỗi buôn bán, kinh doanh, hoặc đơn giản hơn là lấy vợ sinh con.
- chênh vênh là khi đứng ở một nơi nào đó không chắc chắn, không biết hướng đi nào cho tuổi đôi mươi, chắc các cụ cũng, đã, và đang trải qua cảm giác đó. Cảm giác mà trong tay không tiền, không nghề nghiệp, kỹ năng cá nhân thì yếu, mối quan hệ ít, chưa thấu hiểu bản thân mình muốn gì. Tất cả tạo nên 1 loser chính hiệu.
- Ba Mẹ thì hướng tới một công việc làm công ăn lương ổn định, thấm nhuần tư tưởng cách mạng cây lúa. Còn bản thân thì lại muốn tự do, muốn tự chủ được thời gian, nên xung đột nhiều khía cạnh, từ bản thân tới gia đình.
- Vậy theo các cụ thì hướng đi nào cho giới trẻ như em, hay cần những kỹ năng gì, học hỏi những điều gì để có thể thấu hiểu được bản thân, để phát triển những điểm mạnh, cũng như hạn chế những điểm yếu để có những kỹ năng, kinh nghiệm phát triển sự nghiệp cũng như trong cuộc sống.
** Cảm ơn các cụ đã ngồi xem em luyên thuyên và mong rằng các cụ sẽ chia sẻ những điều mà các cụ đã từng vấp ngã**
tuổi này mà muốn tự do, muốn tự chủ thời gian thì mạnh dạn đoán là đang còn rất ảo tưởng

ROW

Xe tải
Nói chung còn trẻ thì nên học cách làm sao tạo ra được cái máy in tiền; đến lúc đỡ trẻ rồi thì vận hành cái máy in tiền đó; khi về già thì sử dụng số tiền cái máy đó in ra. Sau này cái máy có in ra tiền hay không là phụ thuộc vào lúc làm ra cái máy này, làm được máy xịn thì in được nhiều tiền, làm ra cái máy lởm thì ko in được. Cụ thớt thấy thế có được không?