Chênh lệch chất lượng xe SH nhập và SHVN

anhquan_1310

Xe tăng
Hà Nội mùa thu, cây cơm nguội vàng, cây bàng lá đỏ
Mua 1 cái xe nhập thì mua được 2 cái xe nội giống hệt hình thức (khác mỗi cái ABS), chất lượng xe nhập nhìn chung tốt hơn, Xe nhập thì cụ cũng chỉ đi 4 -5 năm là bán chứ chả ai đi mãi cả. Vậy mua xe nội đi 2,5 năm bán đi mua xe mới chắc chắn là yên tâm hơn cái xe nhập đi 4-5 năm.
Em có con xe Việt đi hơn 2 năm rồi thế nghĩa là phải bán ngay hả cụ? :D

Isu_zu

Tháo bánh
Sau khi đi cả xe nhập và xe nội em mới phát hiện ra sự thật là giá thì gấp đôi mà chất lượng không gấp đôi được, xe nhập dây điện bé tí tẹo, ngày trước đi xe nhập khốn khổ vì vụ điện đóm và đi thông két nước.
Vậy thì tại cụ thôi, chất lượng mà gấp đôi, giá phải gấp 4 cụ ạ :). Nói vậy chứ xe nhập đúng là đắt thật, nhưng nếu thích và có tiền thì tại sao ko chơi ???. Theo em thì xe nhập và xe VN, đều có hay và dở, và đều có khách mua cả. Ai cũng đúng, không có ai sai trong chuyện mua xe nào (nhưng mà nghiện chích, đập đá hay cờ bạc... thì sai đấy ạ :)) )

nhasachhailong

Xe điện

newch

Xe tăng
em đòng quan điểm với cụ
Em có tính đã chán là thôi, chứ chán mà ngày nào cũng phải đụng đến thì chán mớ luôn.
Có mất tiền thì coi như bị lừa hay mở bát nhầm là xong.

Đi xe ôm uống bia hơi nhiều khi còn máu hơn các cụ đi xe hơi uống bia ôm ây chứ :>

nhasachhailong

Xe điện
Em có tính đã chán là thôi, chứ chán mà ngày nào cũng phải đụng đến thì chán mớ luôn.
Có mất tiền thì coi như bị lừa hay mở bát nhầm là xong.

Đi xe ôm uống bia hơi nhiều khi còn máu hơn các cụ đi xe hơi uống bia ôm ây chứ :>
Chán nhưng lỗ nhiều quá thi thoảng đi chứ cũng ko đi nhiều , còn e thấy ấm ức tiêu cực bảo thủ như cụ mới khổ . Kaka

h43773

Xe buýt
Nhập bao giờ chả hơn cứ lấy dream cùi ra mà so sanh chứ cần gì phải mang sh ra

newch

Xe tăng
Chán nhưng lỗ nhiều quá thi thoảng đi chứ cũng ko đi nhiều , còn e thấy ấm ức tiêu cực bảo thủ như cụ mới khổ . Kaka
Cụ nhầm đới, ngay đầu topic này tôi cũng nói rõ là cảm thấy xe nhập hơn
Cụ search lại xem tôi cũng đã nói là thực dụng đi xe Việt, cần sang hơn thi đi xe nhập.

Còn chê máy xe Việt (các đời trước chứ ko phải đời 2012) chóng tã hơn xe nhập thì ko chuẩn đâu cụ

tngh2501

Xe hơi
đắt gấp đôi nhưng chất lượng ko gấp đôi

nói chung là tùy nhu cầu, ko thì cứ việt mà táng ạ :D

ngoctuantruong

Xe đạp
Em bị dính chưởng nặng nhất là côn bác à. còn những cái lặt vặt thì em nghĩ ko cần nói tới.E vừa mua đc vài ngày thì phát hiện bệnh. ra head honda bảo hành nó bảo mình không biết đi xe ga, phán như này mới cáu: lỗi này do anh dừng đèn đỏ vừa bóp phanh lại vừa kéo ga. chán ko thèm cãi nhau. thánh họ nó chứ em đi bao đời xe ga rồi: Mio, nouvo, Atila, avenis, @ . May hình em vẫn lưu trên máy tính. Ảnh chụp này lúc kiểm tra côn lần đầu khi mua xe được vài ngày. còn lần sau thì đen thui em lại ko chụp

Củ Su Hào

Xe hơi
Em bị dính chưởng nặng nhất là côn bác à. còn những cái lặt vặt thì em nghĩ ko cần nói tới.E vừa mua đc vài ngày thì phát hiện bệnh. ra head honda bảo hành nó bảo mình không biết đi xe ga, phán như này mới cáu: lỗi này do anh dừng đèn đỏ vừa bóp phanh lại vừa kéo ga. chán ko thèm cãi nhau. thánh họ nó chứ em đi bao đời xe ga rồi: Mio, nouvo, Atila, avenis, @ . May hình em vẫn lưu trên máy tính. Ảnh chụp này lúc kiểm tra côn lần đầu khi mua xe được vài ngày. còn lần sau thì đen thui em lại ko chụp
Chuông tím thì bình thường mà! Nếu xe bác đi ko gào thì ko sao đâu! Ra thợ nó hay bảo thay nhưng e chạy thử cả chuông này lẫn chuông bình thường quan trọng bề mặt trong nó mịn ko gợn là ok!

Nood88

Xe tải
Em đi con SH nhập 150 đời 2009 đựoc 6,2 vạn rồi, hiện tại chạy vẫn bình thường nói chung la ngon không vấn đề gì nhưng theo các cụ có nên bán em nó đi mua xe khác không hay là vẫn cứ đi tiếp vì xe đi cũng hơn 6 vạn km rồi.

ngoctuantruong

Xe đạp
Chuông tím thì bình thường mà! Nếu xe bác đi ko gào thì ko sao đâu! Ra thợ nó hay bảo thay nhưng e chạy thử cả chuông này lẫn chuông bình thường quan trọng bề mặt trong nó mịn ko gợn là ok!
cụ ới đây là xe mới mua đi được có mấy ngày cụ à. Côn nó không bám nên nóng rồi thành tím như thế ợ. chứ em biết tím chả sao. cũng có thể em nhọ dính ngay con lỗi :D

newch

Xe tăng
Em đi con SH nhập 150 đời 2009 đựoc 6,2 vạn rồi, hiện tại chạy vẫn bình thường nói chung la ngon không vấn đề gì nhưng theo các cụ có nên bán em nó đi mua xe khác không hay là vẫn cứ đi tiếp vì xe đi cũng hơn 6 vạn km rồi.
Xe vẫn ngon thì cứ để đi nếu cụ vẫn định chạy SH. Cụ chú ý vụ đường nước mát và côn là ok.

newch

Xe tăng
cụ ới đây là xe mới mua đi được có mấy ngày cụ à. Côn nó không bám nên nóng rồi thành tím như thế ợ. chứ em biết tím chả sao. cũng có thể em nhọ dính ngay con lỗi :D
Cụ chạy thấy ko ổn hay thế nào mà phát hiện ra vụ côn? Nếu chạy ngon thì ko loại trừ bị đổi côn ngay từ mới. Côn xe Ab, Scr, Lead cùng size với Sh. Sh việt đời cụ là xài côn nhập.
Côn xe Việt đời 2012 kém hơn hàng nhập nhiều mà khi đi vệ sinh lúc 6000km thấy vẫn bình thường

Chỉnh sửa cuối:

quangdung0706

Xe hơi
E cũng khó chịu phần côn của SH Việt, e đi đời 2011 và 2013 rồi, dật đùng đùng. Chẳng biết xử lý kiểu gì.

Baby8x

Xe tải
cụ thấy dấu hiệu như nào để nhận biết ah?

Nood88

Xe tải
Xe vẫn ngon thì cứ để đi nếu cụ vẫn định chạy SH. Cụ chú ý vụ đường nước mát và côn là ok.
Côn xe em thì vẫn ngon, có hơi nhíc ga một chút thì xe cũng từ từ lăn bánh chứ không giật giật gì cả, ngoải ra trên này có cụ nào đi nhiều hơn em chưa và các cụ có biết đi khoảng bao nhiêu vạn thì nó bắt đầu tã không.

Baby8x

Xe tải