Chênh lệch chất lượng xe SH nhập và SHVN

PiggyBoy

Xe tải
Nhiều cụ cứ tranh cãi chuyện đắt rẻ, tốt hay không tốt... quan điểm của em là mình đã bỏ tiền ra mua cái xe thì nên tìm hiểu trước về nó, mua rồi thì nên hài lòng vì những gì mình đang có, chứ cứ nghe người này nói, người kia nói... rồi lại thành đẽo cày giữa đường.

huuhuy

Xe tăng
SH đi trời mưa vẫn bị con Matiz nó tạt cho 1 phát, ướt sạch, =))

huongchip

Xe tải
Em thì chưa đi SH nên em ko dám bình luận về SH, và ko bình luận về giá trị sử dụng theo đồng tiền bỏ ra. Tất nhiên cùng một tập đoàng honda chẳng hạn, nhưng em nghĩ tiêu nhuẩn chất lượng phụ thuộc vào từng cơ sở sản xuất và xuất đi đâu. Nói về tiêu chuẩn chất lượng thì các nước phát triển tốt hơn nhiều các nước ko hoặc chưa phát triển, đó là chắc chắn, cái này phụ thuộc vào bộ máy quản lý là chính, ví dụ đưa người Việt Nam sang các nước phát triển để họ làm thì chắc chắn họ sẽ làm tốt hơn rất nhiều khi họ làm trong nước. Em nói thế vì em cũng làm về quản lý chất lượng, hàng em xuất đi Nhật nó khác với hàng em xuất đi Mỹ.
Các cụ thử so sánh Dream Thái lan với Dream VN thì các cụ hiểu.
Em xin hết.

nucondugn

Xe đạp
Xe ngoại tốt hơn cơ mà đắt tiền

AoV

Xe tải
em đi 2k11 cả nhập và Vx chẳng thấy khác nhau gì

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
em đi 2k11 cả nhập và Vx chẳng thấy khác nhau gì
đời này xe Vn được honda thiết kế nhiệt đới hóa xe cho phù hợp khí hậu nên ko bị chết sạc, hỏng két nước như xe nhập. đèn cũng có công tắc ko phải bật 24/7 cũng đỡ hỏng hơn, ( nhiều cụ còn phải đi hàn lại chỗ công tắc cho giống xe nhập :) )thấy bảo nước sơn kém hơn nhập còn đâu máy móc y chang nhau

xe bagac

Xe buýt
Em thì chưa đi SH nên em ko dám bình luận về SH, và ko bình luận về giá trị sử dụng theo đồng tiền bỏ ra. Tất nhiên cùng một tập đoàng honda chẳng hạn, nhưng em nghĩ tiêu nhuẩn chất lượng phụ thuộc vào từng cơ sở sản xuất và xuất đi đâu. Nói về tiêu chuẩn chất lượng thì các nước phát triển tốt hơn nhiều các nước ko hoặc chưa phát triển, đó là chắc chắn, cái này phụ thuộc vào bộ máy quản lý là chính, ví dụ đưa người Việt Nam sang các nước phát triển để họ làm thì chắc chắn họ sẽ làm tốt hơn rất nhiều khi họ làm trong nước. Em nói thế vì em cũng làm về quản lý chất lượng, hàng em xuất đi Nhật nó khác với hàng em xuất đi Mỹ.
Các cụ thử so sánh Dream Thái lan với Dream VN thì các cụ hiểu.
Em xin hết.
Hãy so sánh giá tiền xe nội, ngoại trước rồi hãy so sánh chất lượng thì ít chê ngay mà.

noah1133

Xe đạp
Em tính đơn giản như sau:
Em có 160 triệu, em mua 1 em Nhập. Em chay được 10 năm, bán đi chắc em còn 40 triệu.
Em có 160 triệu, em mua 1 em Việt lần đầu, tổng chi phí khoảng 80 triệu. 80 triệu dư em bỏ ngân hàng.
Sau 4 năm, em bán em Việt, có lẽ cũng còn 40triệu. Lúc đó em lấy thêm 40 triệu trong số tiền đang gửi ngân hàng ra và mua được 1 em Việt mới thứ 2.
Sau 4 năm tiếp theo, em bán em này đi được 40 triệu, và lấy nốt 40 triệu gửi ngân hàng ra mua tiếp em Việt thứ 3. Em đi tiếp được 4 năm.Lúc này bán đi em còn 40triệu và 1 khoản lãi ngân hàng nho nhỏ.
Túm cái quần què lại là.
Đi em nhập 10 năm, bán đi còn 40triệu (1 đời vợ)
Đi 3 em việt 12 năm, bán đi còn 40triệu. (3 đời vợ)
Kết cái lụn lại là Ai thích nhiêu vợ trẻ đẹp thay đổi liên tục thì chọn Việt. Còn ai chung thủy thì chọn em Nhập.

noah1133

Xe đạp
Sau khi cưới 1 em Nhập (và giờ đã chia tay) em rút ra mấy cái kinh nghiệm như sau.
Em nhập vì là Dâu ngoại nên chi phí đón rước tổ chức cưới xin này nọ tức là chi phí ban đầu hơi cao 170tr.
Khi sánh đôi cùng em này thì thấy sướng, oai, oách.... Nhưng chỉ lăn tăn vì bất đồng ngôn ngữ hơn nữa em này không phù hợp với khí khậu ẩm thực Việt nên lâu lâu hay phải đi Bác sĩ, mà có lẽ vì là Dâu tây nên tiền khám, chữa, thay thế cũng tốn kém (hệ thống điện, tản nhiệt). Nếu mùa hè mặc quần đùi sánh bước cùng em thì để ý kẻo violông đùi cong hết, ngược lại mùa đông ấm ấp do bộ tản nhiệt nằm phía trước.

Bây giờ em về ao ta em tắm, em kết hôn với 1 em Việt được trên năm rùi.
Em Dâu Việt, gái quê nên chi phí ban đầu nhẹ nhàng hơn, Phí tổ chức tiệc cưới nhỏ gọn. Ưu điểm này đáng để các bác thu nhập vừa vừa là có thể sánh vai cùng em rồi. Vì là gái quê, quen thổ nhưỡng nên không làm mình làm mẩy lắm, điện nước nói chung là ổn, cái chỗ làm mát thì được điều xuống gầm thật là đại tiện.
Thêm nữa bản tính tiết kiệm vun vén cho gia đình nên em uống ít xăng lắm. Thực tế em tính toán mỗi lần rút ví 160k em chiều em này được ngót nghét 280 lần (à quên 280km) Tuy không thấy oai, oách như khi sánh đôi cùng em Dâu tây nhưng từ khi kết hôn cùng Dâu Việt, được cái anh em họ hàng nhà em đặc biệt Vợ cả khen tấm tắc.
Trên đây là thực tế trải nghiệm sau 2 lần kết hôn với Suhào. Em xin hết ý kiến

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Sau khi cưới 1 em Nhập (và giờ đã chia tay) em rút ra mấy cái kinh nghiệm như sau.
Em nhập vì là Dâu ngoại nên chi phí đón rước tổ chức cưới xin này nọ tức là chi phí ban đầu hơi cao 170tr.
Khi sánh đôi cùng em này thì thấy sướng, oai, oách.... Nhưng chỉ lăn tăn vì bất đồng ngôn ngữ hơn nữa em này không phù hợp với khí khậu ẩm thực Việt nên lâu lâu hay phải đi Bác sĩ, mà có lẽ vì là Dâu tây nên tiền khám, chữa, thay thế cũng tốn kém (hệ thống điện, tản nhiệt). Nếu mùa hè mặc quần đùi sánh bước cùng em thì để ý kẻo violông đùi cong hết, ngược lại mùa đông ấm ấp do bộ tản nhiệt nằm phía trước.

Em Dâu Việt, gái quê nên chi phí ban đầu nhẹ nhàng hơn, Phí tổ chức tiệc cưới nhỏ gọn. Ưu điểm này đáng để các bác thu nhập vừa vừa là có thể sánh vai cùng em rồi. Vì là gái quê, quen thổ nhưỡng nên không làm mình làm mẩy lắm, điện nước nói chung là ổn, cái chỗ làm mát thì được điều xuống gầm thật là đại tiện.
Thêm nữa bản tính tiết kiệm vun vén cho gia đình nên em uống ít xăng lắm. Thực tế em tính toán mỗi lần rút ví 160k em chiều em này được ngót nghét 280 lần (à quên 280km) Tuy không thấy oai, oách như khi sánh đôi cùng em Dâu tây nhưng từ khi kết hôn cùng Dâu Việt, được cái anh em họ hàng nhà em đặc biệt Vợ cả khen tấm tắc.
cụ nhận xét hài hước quá nhưng chuẩn rồi. tiền cưới 1 em dâu tây thì làm 2 em dâu việt đi cho sướng, dư ra vaig chục làm con dt là đẹp hay để tiền lam việc khác.

Nino88

Xe container
mua sh việt rẻ dc bao nhiêu tiêu nhỉ?

vuthien86

Xe buýt

Văn vẻ quá trời

MÃI MÃI !

Xe buýt
Việt Nam là một đất nước chẳng làm được cái mẹ gì ra hồn nhưng lại có số dân chê bai những cái mới nhiều nhất , từ cái xe máy cho đến oto cứ xe nào mới ra là chê kêu ko bằng cái cũ cho dù rất đẹp và công nghệ luôn cao hơn đời trước

Thử mà xem

Xe hơi
Em chưa đi xe nhập 2013 nhưng khá hài lòng vs em Sh Việt 2013, giá cả hợp lí, xăng ăn ít, ko có ABS cũng chẳng sao vì mình có gđ rồi đi lại từ tốn nên ko lo vấn đề này lắm. Cụ chịu khó chăm sóc xe thì sẽ ngon thôi mà

jonhenry

Tháo bánh
Việt vẫn ngon mà

RAVA

Xe ba gác
ý kiến cá nhân của e là chỉ cần khác đôi lốp thôi cũng tạo nên sự khác biệt ạ, nếu muốn cảm nhận máy thì tốt nhất nên là 2 con zin như nhau, cùng đi đcsố km ngang nhau và chạy lốp giống nhau ạ :D SHVN 2013 chạy IRC, còn bản nhập thì chạy dunlop :D
-Em thấy có cái lạ là xe nhập với vành có chữ made in Italia và lốp Dunlop made in Slovenia thì lại nhanh xuống hơi hơn so với xe LD với vành và lốp IRC made in VN?:-o

vuthien86

Xe buýt
-Em thấy có cái lạ là xe nhập với vành có chữ made in Italia và lốp Dunlop made in Slovenia thì lại nhanh xuống hơi hơn so với xe LD với vành và lốp IRC made in VN?:-o
Xe mình từ tháng 12/2013 sau ghi cân lại hơi đến giờ vẫn chưa bơm. Cân vẫn đủ

RAVA

Xe ba gác
Xe mình từ tháng 12/2013 sau ghi cân lại hơi đến giờ vẫn chưa bơm. Cân vẫn đủ
-Thế thì hơi ngạc nhiên đấy, xe em sau khi mua đúng 1 tháng thấy lốp trước giảm 0,05kg, lốp sau giảm 0,1kg/cm2, so với cái xe nhập đời 2010 cũ của em thì chỉ sau 10-15 ngày là nó đã giảm 0,1kg cho cả 2 bánh rồi? Nhưng mà cách đây 1 tháng trời chưa nóng như bây giờ nên cũng có thể chưa chính xác lắm, để em theo dõi thêm xem!