[Thảo luận] Chém tốc độ 2 nhát trên đường Lê Trọng Tấn

bsphongnb

Xe container
Em vừa lắp cái Navitel, sáng nay ra Đồ Sơn chơi thì thấy xe rú còi, giật cả cửa mềnh, hóa ra là đoạn đường HP-ĐS chỉ đc chạy 70km (làn trái), em đi quá 70 navi nó báo luôn, kể cũng hay các cụ ạ (like)

anhtho

Xe ngựa
Cụ chủ chạy toàn trong nội thành ( từ quận nọ sang quận kia ) mà cãi không phải khu đông dân cư, cs cũng chịu thì lạ thật!
Về luật thì GTCC phải cắm biển, hoặc biển hạn chế hoặc biển khu đông dân cư. Nhiều xxx cứ nhầm nội thành với khu đông dân cư, thế chẳng hóa ra ngoại thành là khu không đông dân cư sao ? Đầy chỗ có biển khu đông dân cư mà chẳng là cái thị trấn nào hết.
Mặc dù em không ủng hộ đi nhanh trong đường nội thành, nhưng em mong muốn có nhiều vụ thế này để xxx phải cắm biển rõ ràng, chứ cứ mập mờ thế này là rất khó cho cánh lái xe. Ví dụ nếu ai đó đi từ sân bay NB về HN qua đường cầu TL. Tới cầu là có biển 50km/h, sau đó là cứ đương nhiên là 50 trong khi ko hề có biển 50 nhắc lại (mặc dù qua nhiều ngã tư) hoặc có biển khu dông dân cư. Cụ nào bị vịn ở đường PVĐ thì cứ theo kinh nghiệm của cụ chủ mà chiến đấu.

ngungo thien ly

Xe container
Sợ cụ chủ thật, trong phố mà toàn đóng trên 70 thì khiếp lắm, xe 2b đông chạy ẩu dễ va chạm lắm

ngựa thồ

Xe tăng
Theo bạn ntn là ý thức không kém ? Đi nhanh cũng là vạn bất đắc dĩ thôi chứ có ai rỗi hơi đâu mà cứ lên xe xe là phi nhanh. Đi đúng tốc độ mà cứ lán ra phía trái chiếm đường không cho xe khác vượt liệu có phải là có ý thức không ? Cho đỗ xe chiếm hơn 1/2 làn đường (như ở phố THĐ của bạn, chỗ đối diện phố Dã Tượng ấy) làm luôn ách tắc đoạn đường ấy, có ý thức không ? Bạn đã bao giờ góp ý với họ chưa ?....^#(^
Góp ý với nhau đúng mức thôi, đừng dùng từ mạnh quá ^#(^
Nếu cụ nào cũng lý do bận việc này việc kia để phóng nhanh quá tốc độ quy định, vượt đèn đỏ... thì em e rằng loạn mất. Vd biết đường hay tắc thì đi sớm 1 chút, hẹn 10h thì 9h45 có mặt trước đi. Còn đi sai thì chấp nhận nộp phạt.

mobilee84

Xe tải
Tính như cụ chủ chắc bọn gtcc nó phải cắm hết các ngã rẽ ,mà bên Hà Đông hình như cắm ở đoạn bx Yên Nghĩa thì phải
Quận trực thuộc Tp tất lẽ dĩ ngẫu phải chạy 50 ,nếu là cao tốc thì nó cắm thêm cái 80
E suy nghĩ vậy đúng k ak

Bigisbest

Xe container
Sáng ni em cũng đi đường này, nhưng em thừa biết bọn bẩn này bắn, với lại dù nó ko bắn thì em cũng hiểu rằng đây vẫn thuộc nội thành, chỉ đi 50 thôi.

chick_be07

Xe buýt
Em nhà ở khu Dương Nội. Trước khi mua xe em cũng biết hết chỗ nào bắn rồi nên em cũng đi từ từ lắm. Hơn nữa xe em là chuồng gà nên cũng ko phóng nhanh đc. Ở đây em ko hiểu lắm về địa bàn hành chính quận Hà Đông: thế nào là nội thành, thế nào là ngoại thành? Hay cứ ở Hà Đông nhà em là nội thành tất???

Mong các cụ khai sáng.

ngựa thồ

Xe tăng
Em nhà ở khu Dương Nội. Trước khi mua xe em cũng biết hết chỗ nào bắn rồi nên em cũng đi từ từ lắm. Hơn nữa xe em là chuồng gà nên cũng ko phóng nhanh đc. Ở đây em ko hiểu lắm về địa bàn hành chính quận Hà Đông: thế nào là nội thành, thế nào là ngoại thành? Hay cứ ở Hà Đông nhà em là nội thành tất???
Mong các cụ khai sáng.
Quận nội thành, huyện ngoại thành

huythang86

Xe hơi
Cụ chủ chạy toàn trong nội thành ( từ quận nọ sang quận kia ) mà cãi không phải khu đông dân cư, cs cũng chịu thì lạ thật!
Dâu có em chạy từ ngoai thành vao mà. Ngọc hồi- phan trong tue-xa la-le trong tan.....thien duong bao son.

lai thue

Xe điện
Theo e, biển phải là cái để thông báo mà ai cũng hiểu được, mấy a tây cũng hiểu đc, khu dân cư thì phải có cái biển nhấp nhô chứ, ghi toàn chữ tiếng Việt thì bố tây nó cũng chịu

huythang86

Xe hơi
Không biết các cụ có kiểm được quy định nào nói về việc đi trong nội thành la phải đi <50km/h không a. Em chỉ đi xe theo biển báo thôi ạ, không có biển cấm la em cứ đi, có điều trong nôin thành có muốn đi nhanh cũng không đi nhanh cũng không đi nổi đâu ạ. Con về ý thức đi lại trên đường thì e phải nói rằng không có phương tiện giao thông đường bộ nào đi chuẩn như xe con đâu.

But long c

Xe đạp
Website
www.inansangtaotre.com
Em xếp gạch hóng các cụ bóng bàn cái

Muon_biet

Xe cút kít
Nhà e ở trần hưng đạo, phi xe ra điện biên phủ cũng phóng 70 80 rồi cãi ngang là tôi không thấy biển khu đông dân cư hay hạn chế tốc độ à.
Ý thức hơi kém lại cãi cùn nữa.
Cụ nói đúng, chấp hành luật là đầu tiên mình được hưởng lợi trước.

duongtm

Xe tăng
Em ủng hộ bác chủ thớt. Lái xe chạy theo biển thôi, đầu đường không hạn chế thì cứ thế mà vít. Ở đây chẳng liên quan gì đến ý thức cả

malenh12

Xe tải
Địa phận trong nội thành mà đòi hỏi biển cắm khu dân cư, đến chịu cụ này, nhiều cụ post lên cách làm việc xxx hoàn toàn không đúng thì anh em ủng hộ, với bài viết cãi cùn thế này nên xóa bỏ, thế này mà chạy đừong Yên Phụ chắc cũng hỏi biển báo khu dân cư

malenh12

Xe tải
Không biết các cụ có kiểm được quy định nào nói về việc đi trong nội thành la phải đi <50km/h không a. Em chỉ đi xe theo biển báo thôi ạ, không có biển cấm la em cứ đi, có điều trong nôin thành có muốn đi nhanh cũng không đi nhanh cũng không đi nổi đâu ạ. Con về ý thức đi lại trên đường thì e phải nói rằng không có phương tiện giao thông đường bộ nào đi chuẩn như xe con đâu.
Câu hỏi này thì cụ chưa học luật rồi, trước khi hỏi thì tìm hiểu xem khu dân cư gồm những gì đi nhé, cụ còn hỏi ngang thế này thì bảo sao XXX nó khó chịu

pdnam85

Xe hơi
Câu hỏi này thì cụ chưa học luật rồi, trước khi hỏi thì tìm hiểu xem khu dân cư gồm những gì đi nhé, cụ còn hỏi ngang thế này thì bảo sao XXX nó khó chịu
Cụ có dám chắc là cụ chưa bao giờ đi quá 50km/h trong nội thành không :)) Trả lời thật nhá :D