[Thảo luận] Chém tốc độ 2 nhát trên đường Lê Trọng Tấn

huythang86

Xe hơi
Tính hình là thế này các cụ ạ.
Sáng này được ngày trời mát, ngủ cũng hơi quá tí đã thế vợ còn bắt trông con để đi làm thủ tục buổi sáng #-o thấy lâu quá thế là gọi bà nội lên trông cháu để em mặc quần áo, mặc quân áo xong thấy 7h15 roài thế là không kịp ăn sáng và ra bãi xe lên con cào cào chiến hằng ngày và trên cung đường quen thuộc thẳng tiến đên cơ quan. Em đi từ Ngọc Hồi rồi vào Phan Trọng Tuệ mặc dù cảm thấy có thể bị muộn nhưng do đường nhỏ, lại là đường hai chiều nên cũng không giám đi nhanh, cứ lò dò đi 25-30 km/h đến tận khu đô thị Xa La đến đây đường một chiều nên thoáng và ít người đi hơn em cũng mát chân hơn một tí. Đi hết khu đô thị Xa La đến vòng xuyến giao với Lê Trọng Tấn, thông thường mọi khi thấy mấy anh xxx hay bắt gì đób-) ở đây, em dự có gì đó không lành lắm nhưng sợ có thể bị muộn nên chạy cũng tít (nhưng cận thận lắm đấy các cụ nhé, đến điểm giao nhau em chi giám chạy có 30-40 km/h thôi; đến vượt xe morto em cũng phải bấm còi inh ỏi để các bác ấy không chạy sang làn của em chạy) đi được khoảng 2 km bị 02 bác xxx đứng ra giữa đường chắn hết các xe khác để chỉ cái gậy Đen -Trắng thẳng về phía đấu xe của em, em bật xi nhan và cho xem táp vào lề đường như hướng dẫn của 02 bác xxx và đến đây câu chuyện bắt đầu ạ:

Dân ngu: Hạ kính hỏi có việc gì thế mấy anh nhỉ?
xxx: Anh xuống xe đã.
Dân ngu: Em bị lỗi gì anh nhỉ?
xxx: Anh chạy xe quá tốc độ.
Dân ngu: Bao nhiêu trên bao nhiêu anh nhỉ?
xxx: Anh đi 71km/h đường này là khu đô thị anh chỉ được đi tối đa 50km/h
Dân ngu: Xuống xe trình bầy, chẳng có xxx nào chào em theo điều lệ cả, thôi em cũng mặc kệ đang vội.
xxx1: Anh đi mắc lỗi đi quá tốc độ, Anh cho kiểm tra giấy tờ
Dân ngu: Em ngày nào chẳng đi làm ở đường này, trừ ngày chủ nhật. Em chẳng thấy cái biển hạn chế tốc độ nào ở đây cả, cũng chẳng thấy cái biển báo khu đông dân cư.
xxx1: Anh có biết đây là khu đô thị văn phú không, nó có cái biển ở đầu đường
Dân ngu: EM mời bác lên xe em trở bác quá đó cói có cái biển khu đô thị văn phú không?
xxx1: Anh không có thời gian đi với chú? Chú đưa giấy tờ anh kiểm tra
Dân ngu: EM chẳng vi phạm gì cả, em không xuất trình giấy tờ. Các anh cứ chứng minh em sai ở cái điểm nào trong quy chuẩn 41 thì em đồng ý để các anh kiểm tra giấy tờ.
xxx1: Em có biết đây là khu đô thị không?
Dân ngu: Em biết, nhưng em không thấy biển hạn chế tốc độ.
xxx2: Ở đằng kia có cái biển báo khu đô thị đó em ạ.
Dân ngu: Em mời anh lên xe, anh đeo anh quá đó xem cái. Nói thật với anh nếu có thật thì cũng chỉ là cái biển báo thông báo về địa giới hành chính thôi anh.
xxx1: Khu nội đô nội thị có cần biển báo hạn chế tốc độ không, em vào khu hồ hoàn kiểm được đi bao nhiêu?
Dân ngu: Nói cho anh biết nhé, trước các tuyến đường vào cửa ngõ thủ đô bao giờ cũng có biển chỉ dân cho các xe đi tốc độ thế nào? ví dụ ở đường 1A cũ (hà tây cũ - ngọc hồi- hà nội), đoạn đi vào cũng có cái biển chỉ dẫn to tướng hướng dẫn các phương tiện đi lại trong thành phố.
xxx1: Em chẳng hiểu gì về luật cả, hiểu sai hết. Em xuất giấy tờ để anh kiểm tra.
Dân ngu: nhìn thấy mất thời gian quá, làm tới luôn. Trước em cũng bị bắt ở đây một lần rồi cũng lên đồn làm việc rồi các anh cũng không phạt được em, thôi các anh cứ làm cho em cái biên bản rồi để em ghi ý kiến, các anh ghi rõ là em bị lỗi gì và vi phạm biển bảo nào nhé và nhớ để em ghi ý kiến vào nhé, em đang đi làm muộn nên các anh cứ lập đi em ký luôn ạ.
xxx1: Chú đưa giấy tờ để anh kiểm tra và lập biên bản.
Dân ngu: Anh cho em xem cái anh bắn tốc độ để em xem lỗi thế nào?
xxx1: Chú đi về phía đằng kía kìa, ở chỗ cái ô tô đó.
Dân ngu: Chẳng thèm ra xem nữa nói tiếp EM không vi phạm em không xuất trình giấy tờ
xxx1: Chú không đưa giấy tờ, CMT anh làm sao biết tên, tuổi,... mà lập biên bản
Dân ngu: EM không xuất trình giấy tờ trừ khi các anh chứng minh lỗi vi phạm của em, anh cần biết thì em cho biết tên. Còn việc lập biên bản là nghiệp vụ của các anh em không cần biết.
xxx1: Em đánh xe lên vỉ hè cho anh, xxx2 cũng nhắc đi nhắc lại 2-3 lần không hiểu để làm cái gì?
Dân ngu: Mình lấy điện thoại ra, em gọi cho sếp em để thông báo đi muộn cái đã, các anh gì mà nóng thế.
xxx3: ra nói cái gì đó em cũng không nhớ vì mất thời gian quá.
Dân ngu: Trước em trở vợ đi khám cũng chạy qua đây bị mấy bác bắt sai làn, bị mấy bác ấy dọa phạt cho 1tr7
xxx1: Em ơi trợ vợ đi khám anh cho đi luôn, ở đây chẳng có phân làn gì hết. Sai làn chỉ bị phạt 1tr thôi ông em học luật mà chẳng hiểu luật gì cả, về xem lại luật đi.
Dân ngu: EM nói thật ở đây em biết chẳng có phân làn gì hết tình cảm em biểu các bác ấy 400k để trè thuốc thôi.
xxx2: Em chẳng biết gì về luật cả, về học lại đi.
Dân ngu: Chẳng nói gì nữa, gọi xin sếp đến muộn tí. Sếp đồng ý thế là cảm ơn luôn. Xong xuôi chuẩn bị tinh thần để chiến đấu tiếp
xxx2: Chú cho anh xem cái bằng lại xem chú có đủ tiêu chuẩn để lái xe không? nếu đủ điều kiện lần này bọn anh nhắc nhở rồi chú rút kinh nghiệm và đi đi.
Dân ngu: Em cũng vội nên vào xe lấy cái tập giấy tờ xe cho các xxx xem, tranh thủ vừa đi vừa nói "nói thật với mấy anh chứ em lai xe 5-6 năm nay rồi" bằng sắp đổi rồi, hình như là 2 hay 3 tháng nữa thì phải. Mình đoán là đuối lỳ rồi xem còn lỗi nào để vặt được nữa không đây thôi kệ cho xem luôn, rồi cũng cho xem luôn cả bộ giấy tờ luôn.
xxx1: Chú làm ở đâu?
Dân ngu: EM làm ở Thiên đường bảo sơn.
xxx1: Anh sẽ còn gặp chú
Dân ngu: Lên xe chuẩn bị đi
xxx1: Phát ngôn ra một câu mà em nghĩ chán thế không biết nói gì nữa "Làm gì thì cũng phải đàng hoàng"
Dân ngu: nghĩ ai không đàng hoàng nhỉ, có phải mình không? Đứng ra khỏi xe định làm một bài nữa, nhưng thôi lại thấy muộn lên vào xe đi luôn.

Lại những bản nhạc quen thuộc, cái vô lăng đầy cảm hứng,... nhìn thời gian đã muộn rồi chạy còn tít hơn (nhưng vẫn rất cẩn thận các bác nhé). Đi qua đoạn giao cắt với đường tố hữu đi tiếp đến cái chợ gì đó qua chỗ có cái Biển "Địa phận quận hà đông" khoảng 1km lại bị các bác xxx tuýt còi vì lỗi quá tốc độ. Mình nghĩ sao hôm nay đỏ thế? Lại quy trình cũ, đánh xi nhan và táp xe vào lề đường câu chuyển thứ 2 bắt đâu:

Dân đen: Em bị lỗi gì anh nhỉ?
xxx: Em chạy qua tốc độ tối đa cho phép. Đườn này chỉ cho phép chạy tối đa 50km/h thôi, em chạy 79km/h đấy
Dân đen: Ôi em chạy nhanh thế cơ ah? nhưng mà đường này đâu có cấm đâu anh?
xxx: Đây là địa phậm quận hà đông, là khu đông dân cư em không được chạy quá 50km/h
Dân đen: Em không thấy cái biển báo hạn chế tốc độ hay biển báo khu nội thành nội thị cái biển đồi đồi núi núi gì đó.
xxx: Trước đoạn em đi có cái biển báo địa phận quận hà đông đó em ạ.
Dân đen: Ấy anh đấy là cái biển chỉ dẫn về địa giới hành chí chứ anh?
xxx: Đây là nội thành hà nội em ạ, chỉ được đi 50km/h thôi em.
xxx2: Từ sau xe ô tô bước ra, có việc gì thế em.
xxx: Thông báo Anh này chạy quá tốc độ tối đa 80/50 km/h
Dân đen: Em chạy cũng nhanh thật nhưng không quá tốc độ tối đa cho phép (nếu không có biển hạn chế thì là 80km/h)
xxx2: Bọn anh ở đây làm việc theo chương trình, kiểm soát tuyến đường này. lần này anh nhắc nhở để em rút kinh nghiệm lần sau để ý nhé.
Dân đen: mình biết chẳng sai nhưng thôi muộn rồi, họ cũng lịch sự nên mình thấy cũng Happy đáp lại "Anh nhắc nhở thì em ghi nhận, chứ bảo em vi phạm thì em không đồng ý" rồi cảm ơn các anh và bắt tay các bác ấy và đi tiếp.

Lên xe rồi chưa cảm nhận được sự sung sướng thì chỉ biết chạy nhanh đến cơ quan không muộn. Máy quá thế nào đến kịp "Chấm vân tay đúng 8h00"b-)

Lên cơ quan rồi thấy mình cũng lắm được tí luật. Thưa các cụ/mợ một tí này là toàn kinh nghiệm của A/E OF đấy ạ.

Một lần nữa cho em gửi lời cảm ơn đến các Admin & Anh em OF!@};-

Chỉnh sửa cuối:

cvnam

Xe tải
dạo này bọn chúng chẳng liếm láp đc lỗi gì, quay ra chỉ nhăm nhe bắn tốc độ. e vừa gặp ở chân cầu Thăng Long, vợt lia lịa luôn. mà cụ chủ phóng cũng tít thế .. toàn trên 70 nhỉ.

ngựa thồ

Xe tăng
Nhà e ở trần hưng đạo, phi xe ra điện biên phủ cũng phóng 70 80 rồi cãi ngang là tôi không thấy biển khu đông dân cư hay hạn chế tốc độ à.
Ý thức hơi kém lại cãi cùn nữa.

huythang86

Xe hơi
Sáng nay đi muộn nên cũng phóng hơi tít các cụ ạ:D

huythang86

Xe hơi
Nhà e ở trần hưng đạo, phi xe ra điện biên phủ cũng phóng 70 80 rồi cãi ngang là tôi không thấy biển khu đông dân cư hay hạn chế tốc độ à.
Theo bác ý thức cao thì phải chạy như thế nào để em học tập cái ạ???

seirin

Xe tải
Đoạn này bắn thường xuyên, không bắn ở kdt văn phú thì bắn ở gần thiên đường bảo sơn. Ở bùng binh gần xa la chuyên bắt lỗi rẽ ko xi nhan. Cụ chủ ngày nào cũng qua đây mà ko biết thì em thấy hơi lạ

mr zeus

Xe hơi
Theo bạn ntn là ý thức không kém ? Đi nhanh cũng là vạn bất đắc dĩ thôi chứ có ai rỗi hơi đâu mà cứ lên xe xe là phi nhanh. Đi đúng tốc độ mà cứ lán ra phía trái chiếm đường không cho xe khác vượt liệu có phải là có ý thức không ? Cho đỗ xe chiếm hơn 1/2 làn đường (như ở phố THĐ của bạn, chỗ đối diện phố Dã Tượng ấy) làm luôn ách tắc đoạn đường ấy, có ý thức không ? Bạn đã bao giờ góp ý với họ chưa ?....^#(^
Góp ý với nhau đúng mức thôi, đừng dùng từ mạnh quá ^#(^

love_football

Xe tải
Thực ra mấy chỗ này cần có biển nhấp nhô cho rõ ràng, cháu đi các tỉnh thấy biển đông dân cư rất rõ, nhưng Hà Nội nhiều hướng vào nội đô chẳng có biển khu đông dân cư gì.

anhtho

Xe ngựa
Thực ra mấy chỗ này cần có biển nhấp nhô cho rõ ràng, cháu đi các tỉnh thấy biển đông dân cư rất rõ, nhưng Hà Nội nhiều hướng vào nội đô chẳng có biển khu đông dân cư gì.
Biển nhấp nhô nó mang tính khu vực, ví dụ cụ chạy từ đường 1 cũ mạn Thường tín, Văn điển vào nội đô thì thể nào cũng có biển khu đông dân cư. Sau đó ko có biển hết khu đông dân cư là đương nhiên khu vực đó thuộc diện đông dân cư.
Nếu các hướng dẫn vào nội đô không cắm đủ biển thì đó là lỗi của GTCC. Còn bình thường, người ta không cắm biển khu đông dân cư trong nội thành đâu.

huythang86

Xe hơi
Đoạn này bắn thường xuyên, không bắn ở kdt văn phú thì bắn ở gần thiên đường bảo sơn. Ở bùng binh gần xa la chuyên bắt lỗi rẽ ko xi nhan. Cụ chủ ngày nào cũng qua đây mà ko biết thì em thấy hơi lạ
Em cũng bít mà, hôm nào mà chẳng bắt xi nhan hoặc tốc độ phí hà đông ra khu đô thi xa la thế nên em cũng đinh linh linh là có vấn đề mà, ý rằng có thật./.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
về cơ bản e thấy chạy trong phố cụ chủ chạy quá 50 cũng mặc định sai cái đã :-?

seirin

Xe tải
Em cũng bít mà, hôm nào mà chẳng bắt xi nhan hoặc tốc độ phí hà đông ra khu đô thi xa la thế nên em cũng đinh linh linh là có vấn đề mà, ý rằng có thật./.
Chỗ này nhiều hôm bắt nối tiếp. Đoạn đầu bắt xi nhan, đi thêm mấy trăm mét nữa thì bắt tốc độ. Cứ hôm nào mà cụ gặp 1 chiếc xe oto đỗ trên vỉa hè quay ngang ra là kiểu gì cũng đang bắn. Có hôm em còn thấy xxx ngồi trong 1 chiếc taxi sông nhuệ.

huythang86

Xe hơi
dạo này bọn chúng chẳng liếm láp đc lỗi gì, quay ra chỉ nhăm nhe bắn tốc độ. e vừa gặp ở chân cầu Thăng Long, vợt lia lịa luôn. mà cụ chủ phóng cũng tít thế .. toàn trên 70 nhỉ.
Noi that có đoạn đó văng nên mói chạy được nhu vậy thôi, chứ trung binh chắc chỉ 50 thôi, cac cu dừng tưởng em đi toan 70/80 tội cho em lắm ạ.

hunggeo

Xe tải
Cụ tự vấn lương tâm đi, đoạn này theo cụ nên chạy 50 hay 80 ?
Em không ủng hộ việc cãi CSGT nếu như họ ko bắt láo.

liva

Xe hơi
chúc mừng bác dẫ chiến thắng .

hn03

Xe điện
TRường hợp này đọc qua chắc anh em cũng hiểu ai sai, ai đúng. XXX đội 7 sao hôm đó dễ tính thế nhỉ? Thật không thể tin được!!!!

VIKO L

Xe điện
Cụ chủ chạy toàn trong nội thành ( từ quận nọ sang quận kia ) mà cãi không phải khu đông dân cư, cs cũng chịu thì lạ thật!