Chém ngọt oto Việt - đường Yên lãng

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Chuyện là thế này, sáng 29 tết em có người cháu mách qua chỗ oto việt thuê lắp ít đồ vào xe để diện tết. Đúng hẹn em ra có mấy chú thợ nhiệt tình tháo tháo lắp lắp sau 3 tiếng cũng xong. Em nghĩ đồ mình mang ra thuê lắp mà chẳng mua cái gì giúp gia chủ kể cũng ngại nên em hỏi lắp thêm cái auto guơng để góp phần hữu hảo. Sau khi lắp xong em hỏi tiền công thế nào Bác chủ mài dao chép ngay
Công lắp DVD + đèn LED sương mù + 4 thanh nẹp đèn chân 4 cửa + Cam lùi = 1tr
Auto gương 700k + 2 miếng dưỡng DVD + 1 zắc anten = 300k thế là tròn 1tr nữa tổng thiệt hại tròn 2tr. Em nghe xong tí ngất, nhưng vì có thằng cháu giới thiệu nên chẳng hỏi han gì rồi trả tiền. Đúng là chẳng biết kêu sao khi bị chém một cách ngon lành. Biết thế này em chạy ra Bác Trung già cho xong.
Em thì cảnh báo các cụ thông tin này.
Cá nhân em thấy giữa cụ với cụ ấy có cái sai lớn nhất là không làm giá trước. Riêng bên em thì báo giá trước, thỏa mái Okie thì anh em làm. Về mặt người dùng thì bao giờ cũng mong được làm cẩn thận và thẩm mỹ, đặc biệt là có giá tốt...Nhưng xét về mặt kinh doanh: Để cỏ người thợ tốt và làm cẩn thận thì chi phí sẽ cao hơn là chuyện bình thường,...
Cụ thấy lắp Okie thì không nên phàn nàn về giá cả nhiều...Đắt mà chất lượng mà cẩn thận và ổn định thì còn rẻ hơn nhiều khi tiết kiệm được 1 vài trăm mà tốn công xá đi lại để bảo hành sửa chữa

10%

Xe tải
Với phần công việc trên em thấy giá CH thâu là bình thường chưa kể ngày Tết giá sẽ nhỉnh hơn. Cụ có thể sốc khi lắp xong mới nhận báo giá chứ nhận báo giá trước rồi tham khảo vài CH khác thì nhận thấy đó là giá mặt bằng chung.

doramail18

Xe tải
mất có 2 tr mà cụ còn lăn tăn . e mà có xe thì cứ vào bất cứ Gara hay nội thất oto nào là cũng phải xác định cầm trên 2 củ , ko thì phải hỏi trước xem họ có tt bằng thẻ được ko :))

otopro.net

Xe buýt
Em thấy giá này bình thường vì là đồ cụ mang đến. Cụ cũng nên thông cảm là thợ lắp nhỡ có lỗi thì cũng mệt lắm chứ không phải dễ ăn đâu ạ, em cũng làm mảng nội thất nên hiểu tại sao lại có giá như vậy. Gần tết nhiều cửa hàng sẽ không nhận lắp đồ mang đến đâu cụ ạ.

hoacvxd

Xe tăng
Thường thì người ta vừa bán đồ vừa lắp đặt thì mới có lãi, trong đó lãi cả tiền đồ và tiền nhân công, cụ mang đồ đến hiển nhiên người ta bị giảm lợi nhuận trong khi chi phí chung không thay đổi do đó phải tăng lợi nhuận nhân công để bù cho lợi nhuận vật tư thì mới trang trải được các chi phí và đảm bảo lợi nhuận.
Cũng là 1 việc (Lắp DVD và cam chẳng hạn) nhưng với mỗi xe và mỗi đồ thì mức độ khó khăn khác nhau do đó chi phí cũng khác nhau, tất nhiên không khác qúa nhiều.
Cuối cùng là cụ vẫn được việc của cụ tuy ấm ức đôi chút nhưng em thấy cũng không đau lắm, sợ nhất là rước phải đồ lởm mà cứ bị từ chối, trì hoãn bảo hành.
Có mấy vị khách lịch sự, sang trọng vào nhà hàng nhậu nhẹt, quát tháo phục vụ như VIP lúc thanh toán lại hỏi sao đắt thế... biết là sao, giá nhà em vẫn bán như thế mà.

Noithatotoviet

Xe đạp
Xin chân thành cảm ơn các Cụ đã đóng góp ý kiến và chia sẻ thông cảm . Thực sự vấn đề ở đây có lẽ chỉ anh em trong nghề mới hiểu . Cái lỗi của tôi là không thỏa thuận với khách trước vì là người quen giới thiệu và hẹn là cố gắng sắp xếp thợ để làm vì 28 -29 Tết rồi . Còn giá nhân công thì không hiểu cụ chủ hỏi đâu làm được giá rẻ hơn nữa vì lắp màn hình Pioneer 8650 , bộ đèn gầm led , bộ ốp bậc cửa có đèn , bộ camera lùi , tất cả 3 thợ làm trong 3 tiếng đồng hồ chưa kể còn dây điện , băng dính , lạt thắt ...nếu cụ chủ cảm thấy không hài lòng thì mong cụ góp ý thẳng thắn sẽ tốt hơn vì chúng tôi làm dịch vụ là được phục vụ chứ không phải như cụ nghĩ là mài dao sẵn chờ khách đến đâu ah.

99A05558

Xe hơi
3 tiếng mới xong... mất cả buổi

Matizcoi

Xe cút kít
Hĩ hĩ 30 chưa phải là tết nên bác chủ mới thế :))