[Funland] Chelsea , Abramovic đã làm thay đổi bộ mặt bóng đá Anh !

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khonghieu

Xe container
Mỗi viên gạch nhỏ góp phần vào bộ mặt bóng đá Anh.
Đừng chê một chiếc Cup, dù nó đạt được bằng cách nào. Nhìn sang Italia đi, oai hùng là vậy, gần đây cũng có AC và Inter đoạt Cup mà vẫn phải nhường 1 vé cho Bundesliga đấy thôi. Nếu không có chiến công của Chelsea, góp cùng những danh hiệu của MU gần đây thì đến lúc nước Anh chỉ còn 2-3 đại diện cũng chẳng xa. Ngoài MU và Chelsea là vị khách thường xuyên nhất ở các vòng trong (bán kết, vài lần chung kết) thì còn ai ở đây? Arsenal thì mãi vẫn chưa có danh hiệu dù đã rất cố gắng. Liverpool thì chỉ giống nhà vua ngày xưa ở cái logo trên ngực. Tottenham thì chưa đủ tầm còn Man City thì vẫn chưa thể hiện được gì dù đã khá mạnh. Sau chiếc Cup thần thoại nhưng vô cùng quả cảm của Liverpool thì 4 năm sau MU mới đánh bại chính Chelsea để lên ngôi. 4 năm sau nữa Chelsea mới thắng phần còn lại để Vô địch. The Kop tạo nên kỳ quan 8 năm trước. 4 năm sau MU nâng Cup ở Moskva và từng ấy năm sau nữa Chelsea mới vô địch.

Như vậy là cứ 4 năm bóng đá Anh mới "khác" một lần. Nói không ngoa khi nó cũng "hiếm" như Euro, World Cup vậy. Những chiến công trước đều được ghi nhận xứng đáng. Và Chelsea năm nay nên xứng đáng được ghi nhận, dù có thể nó không được vừa ý mọi người.

anhcobra

Xe container
ghi nhận quá đi chứ, bao năm mới ăn đc cái cúp cơ mà. may mà ăn chứ không sang năm lại tẽn tò

Khonghieu

Xe container
ghi nhận quá đi chứ, bao năm mới ăn đc cái cúp cơ mà. may mà ăn chứ không sang năm lại tẽn tò
Chuẩn bác ạ. Lịch sử chỉ có một thời khắc thôi.
Phút giây đó qua rồi, em nhường mic cho những đội năm nay đánh mất cơ hội đó.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Việc Chelsea đoạt cup chả liên quan gì đến bài viết "Chelsea - Abramovic đa làm thay đổi bộ mặt bóng đá Anh" cả .
Nên nhớ trước khi có sự xuất hiện của Chelsea và Abramovic thì thành thích của các CLB Anh trên đấu trường Châu lục bết bát như thế nào . MU phải mất mấy chục năm mới thêm 1 lần vô địch C1 , Liverpool cũng vậy . Còn sau khi Có sự cạnh tranh khốc liệt của Chelsea thì sao , MU đã kiếm thêm đc 1 cái C1 mà ko phải mất nhiều hơn thời gian như trước . Thành tích của các CLB Anh cũng cải thiện rất nhiều .
Tại sao lại như thế , vì trước đó với vị trí độc tôn và cách làm bóng đá - đặt lợi nhuận lên hàng đầu MU ko cần đầu tư nhiều vẫn đoạt đước PL , nhưng với lực lượng như thế ko đủ đua tranh với các CLB khác của Ý ,TBN . Chính sự đầu tư của Abramovic đã làm cho MU sợ mất vị trí độc tôn ở giải quốc nội , cũng bị cuốn vào sự bổ xung nhân sự . Đương nhiên điều này giúp MU mạnh hơn và việc cải thiện thành tích ở đấu trường Châu Âu là điều dễ hiểu .

Aries204

Xe điện
Em thấy comment của của lúc nào cũng toát lên sự hằn học và luôn muốn gây sự nhỉ?
Khổ, em đã ko muốn vào đây cm rồi nhưng mà hình như ko cm họ lại càng khiêu khích =)) =)) =)) Nhạt toẹt.
Ngày trước thì thành viên nhà Chel lập thớt nhưng yêu cầu nhà MU ko vào cm.
Bây giờ thớt này nhà Chel lập, nhà em ko vào nữa thì lại bẩu này nọ ko dám vào :)) :)) :)) Nực cười.
Đúng là miệng lưỡi ko xương. Nhà e cũng chẳng biết làm thế nào để vừa lòng mấy chị hàng xóm cả =))

Aries204

Xe điện
Nói như Tố thì có lẽ là mấy thành viên mới nhà Chel lại phải nhờ cụ trieuth hay cụ Ducescape móc cống lên hộ cái nhỉ =))

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
All các cụ : Thớt này lập ra như em đã nói , chúng ta hãy viết thành 1 " bài " để cho nhau đọc hơn là có 1 hai câu cmt rất vớ vẩn , mang đầy tính khích bác nhau . Lớn cả rồi .

vauhoi

Xe container
E ko nổi cáu. Nhưng thớt này e muốn mọi người viết để cho nhau đọc.
Chỉ ở bệnh xá OF và box kỹ thuật mới có chuyện viết cho nhau đọc thôi, Tố ngẫm lại đi.

anhcobra

Xe container
@Tố: chel vô địch là oách rồi. Nhưng em thích đội bóng vô địch bằng thành quả do họ tạo nên bởi một quá trình đào tạo bài bản từ lớp trẻ, chứ không phỉ bỏ tiền ra để vô địch. MU đã làm được điều đó, đấy mới là bóng đá thực sự.

BALTIC

Xe container
Em lại thấy cái tiêu đề của Tố béo là chuẩn, trước đây lối đá siêu phòng ngự là đặc sản của người Ý nhưng thời điểm hiện tại khó có đội bóng nào chơi phòng ngự kiểu lá chắn xe buýt tốt như Chelsea, và đây là yếu tố quyết định dẫn đến thành công của Chelsea tại C1 châu Âu, để đạt danh hiệu thì hy sinh bóng đá đẹp là điều cần thiết và duy nhất với Chelsea. Vì vậy, bóng đá Anh trước đây được mọi người nhìn nhận là bóng đá tấn công, còn khi Chelsea vô địch C1 với lối chơi phòng ngự đổ bê tông thì mọi người nhìn nhận bóng đá Anh với một hình ảnh khác. Ngẫm cái tiêu đề mà thấy đúng.

vauhoi

Xe container
Em lại thấy cái tiêu đề của Tố béo là chuẩn, trước đây lối đá siêu phòng ngự là đặc sản của người Ý nhưng thời điểm hiện tại khó có đội bóng nào chơi phòng ngự kiểu lá chắn xe buýt tốt như Chelsea, và đây là yếu tố quyết định dẫn đến thành công của Chelsea tại C1 châu Âu, để đạt danh hiệu thì hy sinh bóng đá đẹp là điều cần thiết và duy nhất với Chelsea. Vì vậy, bóng đá Anh trước đây được mọi người nhìn nhận là bóng đá tấn công, còn khi Chelsea vô địch C1 với lối chơi phòng ngự đổ bê tông thì mọi người nhìn nhận bóng đá Anh với một hình ảnh khác. Ngẫm cái tiêu đề mà thấy đúng.
Em ngẫm ra cái tiêu đề hay hơn nhưng ngại nói ra lắm.

function

Xe tải
Em nhỏ tuổi nhưng em thấy các cụ cứ nhiều chuyên thế nào ấy. Cụ Vẩu khám bệnh mà cứ vặn vẹo bênh nhân thế này thì cũng căng. Cụ Rắn tư vấn khách hàng mà cứ rắn dư lày thì cũng vui.

Mấy hôm nữa các cụ có đi off nhà barca của cụ Túng không ạ? Hôm đấy em xin uông với cụ Vẩu và cụ Rắn, mỗi cụ 1 ly được không ạ? (1 ly thôi nhé, tửu lượng em kém ạ)

Supercharged

Xe đạp
Mỗi sự thành công/thất bại của một đội bóng thường do nhiều yếu tố tác động, và cách nhìn nhận của mọi người cũng khác nhau, dẫn đến không có điểm chung là đương nhiên. Tuy nhiên các cụ chú ý bình luận có văn hóa, tránh kích động, mạt sát lẫn nhau. Những comment không phù hợp, em xóa và tặng tác giả 1 thẻ nhé.
Mod bảo comment không phù hợp thì bị xóa và phạt thẻ, sao em thấy nhiều comments không phù hợp đã bị xóa mà tác giả không bị phạt thẻ như em???

Trungtroc

Xe điện
Ko phải em bênh nhà Chel, nhưng theo quan điểm của em thì Chel vô địch mùa này ko thể nói là ko xứng đáng. Có may mắn ko (hay còn 1 cách gọi nữa của các cụ nhà Chel gọi nhà MU của em là 'rùa"), có! Có bản lĩnh ko, có! Nếu ko có 2 yếu tố trên thì ko thể đi được tới trận cuối cùng. Và họ đã phải chiến đấu đến cùng để đạt được ước mơ lần đầu tiên lên đỉnh Châu Âu, cho dù phải chấp nhận buông xuôi ở giải PL. Và em nghĩ thế này, may mắn họ có ngày hôm nay chính là sự đền bù mà Chúa đã dành cho Chelsea cho chiếc thẻ đỏ oan ức mà Del Horno phải nhận sau cú ngã vờ quá đẹp của Messi năm 2005, cho cú trượt chân của Terry năm 2008, cho 4 quả penalty bị khước từ năm 2009. Ko ai biết được sau chiếc cúp C1 đầu tiên này, Chelsea sẽ ra sao? Có thể họ sẽ thất bại, có thể họ sẽ lại tiếp tục bay cao, ko ai biết được. Nhưng điều đó xét cho cùng với các thành viên của Chelsea và tất cả những ai yêu mến đội bóng này, cũng chẳng quá quan trọng. Điều quan trọng là họ đã đoạt cúp C1, và hãy cứ vui đã. Xin chúc mừng Chelsea và hẹn gặp lại CL mùa giải 2012 - 2013, MU sẽ trở lại!!!

Trungtroc - MUFC

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Các cụ nên đọc kỹ bài đầu tiên , em ko hề nói đến việc Chelsea vô địch năm nay ảnh hưởng đến bóng đá Anh , em chỉ nói đến sự đầu tư của Chelsea kéo theo các CLB khác cũng đầu tư . Điều này làm cho chính các CLB khác cũng mạnh lên rất nhiều , và thành tích đêm lại cho bóng đá Anh đương nhiên cũng tốt hơn .
Nói không đâu xa , ở VN nếu ko có sự đầu tư mạnh mẽ của 2 CLB HAGL và gạch ĐTLA thời kỳ đầu thì chắc gì đã có cái Cúp vô địch ĐNA . Hiện nay các DN đầu tư mạnh mẽ cho BD , chính vì thế giải VĐQG VN là 1 trong những giải hàng đầu ở ĐNA . Đó là cái được khi 1 CLB thay đổi kéo theo hiệu ứng domino .
Các cụ khác chỉ vào xem qua cái tiêu đề rồi sôi máu lên . thật lạ !

trieuth

Xe điện
Ko phải em bênh nhà Chel, nhưng theo quan điểm của em thì Chel vô địch mùa này ko thể nói là ko xứng đáng. Có may mắn ko (hay còn 1 cách gọi nữa của các cụ nhà Chel gọi nhà MU của em là 'rùa"), có! Có bản lĩnh ko, có! Nếu ko có 2 yếu tố trên thì ko thể đi được tới trận cuối cùng. Và họ đã phải chiến đấu đến cùng để đạt được ước mơ lần đầu tiên lên đỉnh Châu Âu, cho dù phải chấp nhận buông xuôi ở giải PL. Và em nghĩ thế này, may mắn họ có ngày hôm nay chính là sự đền bù mà Chúa đã dành cho Chelsea cho chiếc thẻ đỏ oan ức mà Del Horno phải nhận sau cú ngã vờ quá đẹp của Messi năm 2005, cho cú trượt chân của Terry năm 2008, cho 4 quả penalty bị khước từ năm 2009. Ko ai biết được sau chiếc cúp C1 đầu tiên này, Chelsea sẽ ra sao? Có thể họ sẽ thất bại, có thể họ sẽ lại tiếp tục bay cao, ko ai biết được. Nhưng điều đó xét cho cùng với các thành viên của Chelsea và tất cả những ai yêu mến đội bóng này, cũng chẳng quá quan trọng. Điều quan trọng là họ đã đoạt cúp C1, và hãy cứ vui đã. Xin chúc mừng Chelsea và hẹn gặp lại CL mùa giải 2012 - 2013, MU sẽ trở lại!!!

Trungtroc - MUFC
Chuẩn man!!! =D>=D>=D>

(b)

trieuth

Xe điện
Mod bảo comment không phù hợp thì bị xóa và phạt thẻ, sao em thấy nhiều comments không phù hợp đã bị xóa mà tác giả không bị phạt thẻ như em???
Cụ thích nhìn thấy có nhiều người bị phạt thẻ lắm phải không? Em không chỉ phạt thẻ có mình cụ trong thớt này đâu. Thanh thản bớt đi cụ cho nhẹ đầu, sao mà cứ phải xoắn hết cả lên như thế???

Trạng thái
Thớt đang đóng