[Funland] Chế tạo súng đơn giản vậy sao!

truongsa1210

Xe buýt
Chế tạo súng ngắn ko khó đâu. Khó là ở vật liệu chế tạo, dẫn đến độ bền nó được bao lâu. Bây giờ máy cnc quá nhiều. Ngày xưa máy cât gọt thông thường còn làm được
Công nhận là khó ở vật liệu. Có lần em được cầm 1 khẩu CZ gì đó của Czech sản xuất, nó có mỗi cái nòng vs cái lò xo và kim hỏa bằng thép, còn lại tuyền nhựa, thế mới tài.

cocsku

Xe cút kít
Ăn nói thế này không được...nói thế này thì chắc cụ này cũng chẳng cần ăn học hay cho con cái đi ăn học làm gì, ở nhà đi ăn cướp cho nó nhanh... lại cái kiểu giống bà Tại Bích Loan VTV3 ngày xưa dám nói toàn bộ các kỹ sự tiến sỹ VN không bằng 1 ông nông dân chế tạo ra cái máy gặt lúa bằng cái máy cắt cỏ...
Đáng tiếc là bà Loan lại nói đúng!

Death Knight

Xe tăng
Có súng chả bắn phát nào cũng tịt,có súng thì bắn liên tục vẫn nhả đạn nuột.có súng thì bắn vào bia,có súng thì bắn vào tường.trong phim có cao thủ còn kẹp đạn vào 2 ngón tay rồi hơ vào lửa cũng hạ được đối thủ.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Đáng tiếc là bà Loan lại nói đúng!
LOAN chụy đã nhầm, cụ cũng nhầm nhé. Rất nhiều người nhầm. Chế cháo 3 cái máy ối giời ơi thế em cũng chế đc. Em còn cắt gọt gỗ thông thành 1 khẩu M4A1 đủ chi tiết kiểu R/C. Vấn đề sản xuất hàng loạt, thương mại hóa nữa kìa.

vandatAT

Xe container
LOAN chụy đã nhầm, cụ cũng nhầm nhé. Rất nhiều người nhầm. Chế cháo 3 cái máy ối giời ơi thế em cũng chế đc. Em còn cắt gọt gỗ thông thành 1 khẩu M4A1 đủ chi tiết kiểu R/C. Vấn đề sản xuất hàng loạt, thương mại hóa nữa kìa.
Nhầm hay ko em ko rõ, nhưng rất nhiều viện nghiên cứu của mình ăn hại.
Có đầy ông tiến sỹ, thạc sỹ... cả đời ăn lương nhưng chả nghiên cứu, chế tạo, cải tiến, chả có công trình nghiên cứu khỉ gì.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Có đầy ông tiến sỹ, thạc sỹ... cả đời ăn lương nhưng chả nghiên cứu, chế tạo, cải tiến, chả có công trình nghiên cứu khỉ gì.
Cái đấy là vấn đề khác. Tiến sỹ viện sỹ ăn hại em biết nhiều lắm, nhưng Cụ trên với ms Loan Tạ đem so với các ông Lông dân chế máy là kiểu so ấu trĩ cụ ạ

ca_kiem

Xe container
Biết chế tạo súng là ngon rồi.. không cần kinh phí từ NSNN rót các anh cũng làm được. Nên mở cơ chế thoáng cho các anh... biết đâu các anh chế cả bom hột nhân hoặc tên lửa kiểu Elon Musk =D>;))

Azeglio

Xe điện
Em thì cũng chả ưng các ông tiến sỹ này mấy.

Nhưng nếu cụ nghĩ rằng tiến sỹ là phải nghiên cứu, chế tạo hay cải tiến cái gì đó hoặc có công trình gì mới là tiến sỹ thì cụ nhầm.

Chắc cụ chưa phải ôm vài chục cân giấy đi nhờ các tiến sỹ giấy tư vấn nhỉ?

Em thì đi rồi. Sau khi nghe tư vấn còn sáng mắt sáng lòng hơn họp Nghị quyết.

Xep

Xe tăng
chế súng giờ máy móc nó làm cũng đơn giản mà cụ , khác biệt ở việc sử dụng ổn định , độ chính xác cao .... súng tự chế tạo kia bán ít thì chắc vẫn ổn , dộ chính xác chắc cũng ko cao :D
Chính xác ko cao mới chết . Nó bắn đối thủ ko trúng mà lệch mịa sang thằng bên :)).

poiuy

Xe ba gác
Có ông này thì cũng có ông khác, cụ quy nạp tất cả ăn hại là sai. Ví dụ làm cả khẩu súng thế này thì người ta không làm vì thực tế không thể làm được với chất lượng tương đương nhập ngoại, nhưng làm 1 bộ phận nào đó của nó đạt chất lượng rất tốt thì họ lại làm được, và điều đó tất nhiên thiên hạ chả biết đến.

DUONGLAM

Xe điện
Chính xác ko cao mới chết . Nó bắn đối thủ ko trúng mà lệch mịa sang thằng bên :)).
Súng này chỉ để dọa hoặc chơi cự li gần như kiểu vụ DUng Hà dí thẳng vào đầu, chứ còn chơi xa thì phải làm quả ngắm giảm thanh như vụ quán trà cúc ở Hải phòng í.

Xe nội lước

Xe container
Toàn các cụ ngồi bàn phím nghĩ nó dễ, e cơ khí đây mà nhìn nhiều chi tiết còn chưa biết cách gia công như nào.
Đấy là cụ chưa đc đặt hàng thôi.5 ủ / cái.tháng 50 cái xem..cụ lại chả nghĩ ra phút mốt..
Mà cc nhìn thấy k59 do vn sx thì em thật.xấu và thô vãi ái..lần nhìn thấy nó của 1 anh bên cq đc phát thì em nghĩ "tưởng dư lào.giao cho làng Đa Sĩ H Đ làm khéo còn đẹp hơn..và với yc thế này thôi thì khả năng làng Rùa ( thường tín)phải đúc đc trọng pháo..he

Mr.Alo

Xe lăn
các cụ so sánh với các nhà máy z của ta là không đúng , cá nhân so với cty nó hơi lệnh , khác gì các cụ so sánh các xưởng dựng mấy con xe tải có cách đây mấy chục năm với nhà máy anh vova :D

Mr.Alo

Xe lăn
Súng này chỉ để dọa hoặc chơi cự li gần như kiểu vụ DUng Hà dí thẳng vào đầu, chứ còn chơi xa thì phải làm quả ngắm giảm thanh như vụ quán trà cúc ở Hải phòng í.
rút ra cái nó chạy mẹ hết rồi cần gì phải bắn cụ , mà bắn được là kinh rồi , trùng thi cũng chả cần thiết =))

Bigmoto

Xe container
chế súng giờ máy móc nó làm cũng đơn giản mà cụ , khác biệt ở việc sử dụng ổn định , độ chính xác cao .... súng tự chế tạo kia bán ít thì chắc vẫn ổn , dộ chính xác chắc cũng ko cao :D
Làm gì đến hàng trăm.
Phần lớn các chi tiết đó gia công bằng máy cơ khí bình thường mà. Hiện tại các máy cơ khí của làng nghề còn có độ chính xác cao hơn mấy cái máy cơ khí của quân đội trong thế chiến thứ nhất.
Quan trọng của súng là độ chính xác và độ tin cậy. Súng tự chế hay bị xịt, độ chính xác không cao chỉ bắn được gần thôi, tầm 10m đổ lại.

Toàn dí sát người thì cần gì chính xác, cứ nổ là tèo roài :(

minhhai985

Xe lăn
Đấy là cụ chưa đc đặt hàng thôi.5 ủ / cái.tháng 50 cái xem..cụ lại chả nghĩ ra phút mốt..
Mà cc nhìn thấy k59 do vn sx thì em thật.xấu và thô vãi ái..lần nhìn thấy nó của 1 anh bên cq đc phát thì em nghĩ "tưởng dư lào.giao cho làng Đa Sĩ H Đ làm khéo còn đẹp hơn..và với yc thế này thôi thì khả năng làng Rùa ( thường tín)phải đúc đc trọng pháo..he
Có bản vẽ, tiêu chuẩn kỹ thuật, vật liệu sẵn rồi thì dc chứ cụ vứt cho e cái khẩu súng xong bảo làm như mẫu thì có mà hàng năm cũng ko xong.