Thảo luận Chế lại ngàm, lỗ gài cản sau

babypimp

Xe tải
Chào các cụ,
Hôm nay em đi tỉa lại cái cản sau bị quệt dẫn đến lệch.
Bên garage họ bắt vít cản như thế này, em nom lộ và thô quá, không vừa con mắt.
Các cụ có cao kiến gì nhìn thẩm mỹ hơn ko? Hoặc giới thiệu giúp em garage nào nhận hàn, chế lại ngàm, lỗ gài để em chạy qua ạ.
Em cảm ơn các cụ.

duongphong

Xe container
Cụ mang ra gara sơn nói họ hàn lại pát nhựa cho. Nếu cụ thích nghịch thì mua mỏ hàn thiếc 100k về tự hàn lấy. Em mà đi sửa xe ông nào bắn vít kiểu đó em chửi cho trận, không sửa còn đẹp hơn. :D

JasonNghia

Xe điện
cái này phải xem là cụ bị hỏng cái gá bắt cản sau hay gãy lãy ở cản nữa chứ, em nghĩ là cụ nên vác qua gara khác bảo người ta xem cho

danhhieu17

Xe đạp
đúng là để mấy con vít như này nhìn nó không thuận mắt tí nào. con city đời 2018 nhà e nó cũng bị xệ ở cản trước, nó chỉ có mấy cái lẫy cài nên cứ bị xệ nhìn nhức mắt thật sự

babypimp

Xe tải
cái này phải xem là cụ bị hỏng cái gá bắt cản sau hay gãy lãy ở cản nữa chứ, em nghĩ là cụ nên vác qua gara khác bảo người ta xem cho
Cái này 2 lỗ bắt vít nguyên bản bị gãy mất luôn cái gờ bao. Phần ngàm gài chỗ mép cản vào hông cũng bị gãy một số điểm.
Cụ gara nào chuyên món hàn tai ngàm này thì tốt cụ ạ. Em xem trên youtube thấy bọn tây thi triển nhiều mà chưa cái cái video nào của thợ VN. Em từng đi một số garage thì toàn thấy bắn keo choe choét bên trong.

đúng là để mấy con vít như này nhìn nó không thuận mắt tí nào. con city đời 2018 nhà e nó cũng bị xệ ở cản trước, nó chỉ có mấy cái lẫy cài nên cứ bị xệ nhìn nhức mắt thật sự
Hở hàm ếch là bệnh chung của city. HN có cụ Đồ Honda chuyên xử lý đó.

babypimp

Xe tải
Cụ mang ra gara sơn nói họ hàn lại pát nhựa cho. Nếu cụ thích nghịch thì mua mỏ hàn thiếc 100k về tự hàn lấy. Em mà đi sửa xe ông nào bắn vít kiểu đó em chửi cho trận, không sửa còn đẹp hơn. :D
Lúc nhận xe cái đập vào mắt em đầu tiên không phải là phần được sơn lại mà chính là mấy cái vít của nợ này. Em lại còn bị hội chứng sợ lỗ nữa chứ.
Lúc đấy em đã tỏ vẻ khó chịu rồi, nhưng cuối ngày rồi, nhận xe còn vội đi có việc. Về em lại phải phàn nàn thêm với garage, cũng chỉ nhận lại vài ba câu giải thích “bên trong quan trọng gì”, “bọn em làm thế cho chắc”, “sẽ rút kinh nghiệm lần sau”…
Đúng là với mấy cái garage cangf quảng cáo nhiều, càng ra vẻ phông bạt hoành tráng càng phải cẩn thận.

duongphong

Xe container
Lúc nhận xe cái đập vào mắt em đầu tiên không phải là phần được sơn lại mà chính là mấy cái vít của nợ này. Em lại còn bị hội chứng sợ lỗ nữa chứ.
Lúc đấy em đã tỏ vẻ khó chịu rồi, nhưng cuối ngày rồi, nhận xe còn vội đi có việc. Về em lại phải phàn nàn thêm với garage, cũng chỉ nhận lại vài ba câu giải thích “bên trong quan trọng gì”, “bọn em làm thế cho chắc”, “sẽ rút kinh nghiệm lần sau”…
Đúng là với mấy cái garage cangf quảng cáo nhiều, càng ra vẻ phông bạt hoành tráng càng phải cẩn thận.
Bắn vít kiểu này là phong cách sửa xe của thợ bắn vít mái tôn lợp nhà :)) Nó bắn kiểu này cái nhựa màu trắng chỗ bắt vít nát hết. Không bắn vít thì cụ chỉ cần hàn ngàm (pat) nhựa đen bên trong, bắn vít xong thì cụ mất cả tiền hàn nhựa tiền sơn bên ngoài.

KMK

Xe hơi
Không phải xe em, nhưng nhìn cũng thấy ức chế.

babypimp

Xe tải
Bắn vít kiểu này là phong cách sửa xe của thợ bắn vít mái tôn lợp nhà :)) Nó bắn kiểu này cái nhựa màu trắng chỗ bắt vít nát hết. Không bắn vít thì cụ chỉ cần hàn ngàm (pat) nhựa đen bên trong, bắn vít xong thì cụ mất cả tiền hàn nhựa tiền sơn bên ngoài.

View attachment 8777004
Không phải xe em, nhưng nhìn cũng thấy ức chế.
Nhắc đến lại thấy cay các cụ ạ. Từ đầu em đã bảo luôn là hàn rồi, garage cầm giật giật bảo vẫn còn chắc nên gắn keo gia cố. Chứ biết từ đầu thì không đời nào em đồng ý cho bắt vít.
Lúc xe vào thì một em gái ra nhìn qua loa xong đọc giá chót vót, em định không làm nữa thì níu kéo mặc cả như đi chợ. :))
Không có lần sau cho cái garage này. Quảng cáo quay video thì rõ lắm.

Giờ em chỉ cần chế lại được lỗ cũ gắn vít theo xe cho chắc thôi, bỏ hết mấy cái vít của nợ kia đi.