Chế gương gập tự động cho Kia Cerato của TH

thanh_hoi

Xe điện
Em đang dùng bản Cerato Full Option của TH nhưng thấy bất tiện quá cái khoản gương cơm. Nghe nói trên OF có cụ Konata hay Konate gì đấy có bộ gập gương tự động với nhiều ưu điểm như:
- Gương tự động gập khi khởi động và tự tắt khi tắt máy
- Không phải khoan, cắt tạo lỗ công tắc
Bác nào đã chuột bạch vụ này chưa? Kết quả thế nào?
Bác Konate đâu cho thêm thông tin vụ này với.

Cám ơn các cụ,
Happy New Year to all.

Cuabien

Xe điện
Bộ điều khiển đó để lắp thêm cho xe đã có chức năng gập điện rồi, thêm bộ đó để gập khi đóng/mở cửa chứ không liên quan đến xe chưa có chế độ gập gương như xe cụ đâu ạ !

http://otofun.net/showthread.php?t=138128

Nút bấm trong xe vẫn dùng BT thôi cụ ạ, nó chỉ tiện cái là thêm chức năng đóng mở gương ở chìa khóa thôi cụ ạ, cho nó tiện, nhiều khi quên đóng gương, đỡ phải mỏ cửa, chui vào xe....

Chỉnh sửa cuối:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Bác cứ ra Bác Hùng Cò 43 Nguyễn Công Trứ !

Lammd

Xe tải
Em đang dùng bản Cerato Full Option của TH nhưng thấy bất tiện quá cái khoản gương cơm. Nghe nói trên OF có cụ Konata hay Konate gì đấy có bộ gập gương tự động với nhiều ưu điểm như:
- Gương tự động gập khi khởi động và tự tắt khi tắt máy
- Không phải khoan, cắt tạo lỗ công tắc
Bác nào đã chuột bạch vụ này chưa? Kết quả thế nào?
Bác Konate đâu cho thêm thông tin vụ này với.

Cám ơn các cụ,
Happy New Year to all.
Cái này em làm rồi - 300K, tại 86 Võ thị Sáu.
Đơn giản lắm, 30p là xong. Xe bác giống hệt xe em nhưng em chỉ làm bấm khóa cửa thì gương cụp còn lại vẫn như cũ.(b)

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Đầu tiên phải lắp thêm quả moto để cụp gương vào đã, nếu không muốn khoét hoặc thay mặt để lắp thêm nút ấn cụp gương thì cụ mua thêm bộ điều khiển cụp khi ấn khóa và xòe ra khi mở khóa .

mcv30

Xe điện
có thay mô tơ thì thay loại xịn xịn chút không nhanh hỏng lém
khoan lỗ công tắc hay không cũng không sao , có thể có chỗ dự phòng lắp luôn hcông tắc vào , hoặc chế vào luôn ổ khóa điện đk ra

thanh_hoi

Xe điện
Cái này em làm rồi - 300K, tại 86 Võ thị Sáu.
Đơn giản lắm, 30p là xong. Xe bác giống hệt xe em nhưng em chỉ làm bấm khóa cửa thì gương cụp còn lại vẫn như cũ.(b)
Xe cụ phải có motor rồi chứ? Giá sao rẻ thế? 300$ chứ?

HobbyDriver

Xe tăng
Xe em có motor rùi, chỉ gắn thêm mạch điều khiển thôi.(b)
Thì bởi thế nên mới rẻ. Gương có sẵn gập điện rồi chế thêm gì chả được: lúc đóng cửa, lúc tắt máy, etc.
Bác chủ thớt phải lắp motor hoặc thay gương mới có sẵn motor thì giá nó lại khác chứ.

vsmarthome

Xe máy
Em cũng mới lắp bộ cụp gương cho con Cerato xong, giá 1.800k, ở 67 Lê Văn Lương (LCD-Huy Linh). Động cơ cụp của Camry, thấy bảo là tốt, em đi được 3 tuần chưa thấy hỏng, bác qua đấy xem nhé

tranhieuabc

Xe hơi
Hỏi bác vsmarthome

Em cũng quan tâm đến vụ này, xin hỏi bác vsmarthome lắp có phải tháo rỡ đục khoét gì không ạ, em kinh nhất vụ lắp vào xong xe đi kêu kọt kẹt ở các chi tiết nhựa tháo ra lắp vào.
Thời gian làm mất lâu không ạ, về mỹ thuật có vấn đề gì không?

thanh_hoi

Xe điện
Bác Vsmarthome đâu rồi, vào Rì pọt vụ chế gương chi tiết cho anh nghe cái lào.

vsmarthome

Xe máy
Em đây, lắp gương đơn giản lắm các bác ạ. Nó sẽ tháo 2 cái gương của mình ra, lắp động cơ cụp vào trong rồi lắp lại như cũ. Còn điều khiển thì có 2 lựa chọn: một là cứ tắt máy thì gương cụp, 2 là chế 1 cái công tắc riêng để cụp/ mở gương. Em lưu ý là các bác nên kiếm sẵn 1 cái công tắc đẹp và xác định trước vị trí định gắn công tắc, em khoét 1 cái lỗ cạnh chỗ có cái bánh xe chỉnh đèn chiếu đồng hồ rồi gắn công tắc vào đó, đi thì em bấm cho nó mở ra, đỗ thì em ấn cho nó đóng vào. Mỗi tội cái công tắc bọn nó gắn cho em xấu lắm, trông cứ như cái mụn trứng cá trên da thiếu nữ:'(

acmong7

Xe hơi
Website
www.clbmohinh.com
Bác Vsmarthome đâu rồi, vào Rì pọt vụ chế gương chi tiết cho anh nghe cái lào.
Cụ muốn ngon lành cành đào thì mua 1 cặp gương zin của Forte có motor gập gương 4.4M . (Cặp Gương cũ bán được 1,3M)
Do Forte mới ra nên chưa có công tắc zin cho em nó nên em nghĩ cánh hợp lý nhất là đấu rơ le để cho nó cụp vào khi tắt khóa, và mở ra khi bật khoá, đỡ phải chế công tắc hay đục khoét j. Hoặc có thể lựa chọn khi ấn điều khiển mở thì gương tự xòe ra, cụm lại khi ấn điều khiển khóa. Mất khoảng 300K. Còn lắp công tắc trong xe em nghĩ gần như chẳng mấy khi dùng đến. :))
Có mấy khi vùa đi vừa ấn cho nó cụp vào xòe ra bao h đâu ợ !? Tất nhiên là có những lúc tránh nhau thì cụm vào cho khỏi vướng, lúc đấy em nghĩ lúc đấy dùng bằng cơm cũng ok còn hơn là đục khoét ròi lắp cái công tắc xấu mù ..:21:
Tổng thiệt hại cho vụ gập Gương zin là 3,1M và hiện đại hơn Gương gập có sẵn theo xe chắc không phải chỉ hợp lý với mình em phải không các cụ !?

thanh_hoi

Xe điện
Em đây, lắp gương đơn giản lắm các bác ạ. Nó sẽ tháo 2 cái gương của mình ra, lắp động cơ cụp vào trong rồi lắp lại như cũ. Còn điều khiển thì có 2 lựa chọn: một là cứ tắt máy thì gương cụp, 2 là chế 1 cái công tắc riêng để cụp/ mở gương. Em lưu ý là các bác nên kiếm sẵn 1 cái công tắc đẹp và xác định trước vị trí định gắn công tắc, em khoét 1 cái lỗ cạnh chỗ có cái bánh xe chỉnh đèn chiếu đồng hồ rồi gắn công tắc vào đó, đi thì em bấm cho nó mở ra, đỗ thì em ấn cho nó đóng vào. Mỗi tội cái công tắc bọn nó gắn cho em xấu lắm, trông cứ như cái mụn trứng cá trên da thiếu nữ:'(
Thế thì em chọn quả Auto vừa tiện lợi vừa không làm vợ 2 mọc mụn như bác Vsmarthome. Tổng thiệt hại là 1,8 triệu hả bác? Hình như có bác nào ở Trần Khát Chân làm cái này hay lắm hả? Em ra Lê Văn Lương thì xa quá.

vsmarthome

Xe máy
Em ham rẻ nên làm luôn, thấy cũng tiện lợi thật, chỗ đỗ xe em hơi hẹp nên nhiều khi vào/ra em phải cụp gương cho chắc ăn. Nếu gắn cái rơ le tắt máy mới cụp thì em tèo.

mrtran1201

Xe tải
Em ham rẻ nên làm luôn, thấy cũng tiện lợi thật, chỗ đỗ xe em hơi hẹp nên nhiều khi vào/ra em phải cụp gương cho chắc ăn. Nếu gắn cái rơ le tắt máy mới cụp thì em tèo.
em đồng ý với cụ, có vụ này mới tiện chứ. Cứ liên quan đến điện đóm rắc rối lắm. VD các cụ ngồi trong xe chờ gấu, mở gương ra còn xem đằng sau có thằng nào lò dò đến xin đểu ko chứ.

dragon41176

Xe hơi
Em cũng đang quan tâm vụ lắp gương này. Bác nào chuột bạch rồi cho em xin địa chỉ với

honda_accord

Xe tải
Bác ơi! nếu lắp gương gập điện kiểu mua một bộ forte có mô tơ thì điện đóm đi dây và đấu thế nào, có đấu thành được nguyên bản thành option như nhà sản xuất không? nếu làm được em cũng đi làm một phát nhỉ! Mà chỗ nào ở Hà nội uy tín vụ này thưa các bác.

khactuyen

Xe tăng
Bác ơi! nếu lắp gương gập điện kiểu mua một bộ forte có mô tơ thì điện đóm đi dây và đấu thế nào, có đấu thành được nguyên bản thành option như nhà sản xuất không? nếu làm được em cũng đi làm một phát nhỉ! Mà chỗ nào ở Hà nội uy tín vụ này thưa các bác.
em nghĩ đấu như nguyên bản chắc là ko được vì Forte có nút gập gương ngay trên cánh cửa bên trái, như Cerato của em độ bộ cơ camry + khóa xe thì gương tự gập hết 3.5tr (em độ chỗ bác Trung già, bảo hành đến khi bán xe:P:P:P), chế thêm công tắc gập gương khu vực chỉnh cường độ sáng của đèn taplo (chỉ việc thay nút có sẵn thôi, ko phải khoét đục gì cả) công tắc ko được đẹp như theo xe nên nhìn rất xấu, nếu độ nên thêm công tắc gập + mở gương. Em dùng 3 tháng rồi thấy ổn, tuy nhiên thỉnh thoảng cứ tắt máy là gương tự gập?

/// Bác có thể cho vài nhận xét về vụ chế thêm thanh cân bằng? thanks.