Che cốp xe Hyundai Getz 1.1?

quyetthang

Xe tăng
xe em giá đỡ thiếu nhưng vẫn có bộ dây theo giá đỡ đó, chắc lô đợt vừa rồi nó quên các bác ợ :21:
Em định ra nhờ các bác gò tôn (hoặc gỗ, có khi lại hay :69:), chế vào, sau đó bọc giả da vào, he he, ko biết giá thành có đắt hơn 700k kia ko

VietlinkJSC

[Tịch thu bằng lái]
xe em giá đỡ thiếu nhưng vẫn có bộ dây theo giá đỡ đó, chắc lô đợt vừa rồi nó quên các bác ợ :21:
Em định ra nhờ các bác gò tôn (hoặc gỗ, có khi lại hay :69:), chế vào, sau đó bọc giả da vào, he he, ko biết giá thành có đắt hơn 700k kia ko
cụ này có ý kiến hay quá, có cụ nào thử làm đi, em nghĩ là taynghề thiự thủ công ở mình rất tốt

demen2003

Xe tăng
Chủ đề này đâm ra lại vui cụ ạ? xe tôi sạch luôn chẳng có cả dây treo, cụ xem có hàng nhựa hay tôn nào mà dập được ae ta đặt hàng đi xong về bọc nỷ hay dán lên là ổn đấy(chắc phải mượn cụ nào cái mẫu nữa).

xeday

Đi bộ
Cái đó gọi là giá để hàng phía sau chứ nhỉ?
Nếu xe nào thiếu cái đó thì xe đấy có 2 đèn trần. Model 2010 nó thế đấy Bác ạ.!

quyetthang

Xe tăng
đúng rồi ợ, xe em có 2 đèn trần, nhưng vẫn có bộ dây của giá đỡ, oke, phải mượn bác nào cái mẫu, đi dập một cái, bọc da, nỉ là ngon choét (b)

etrupha

Xe đạp
đúng rồi ợ, xe em có 2 đèn trần, nhưng vẫn có bộ dây của giá đỡ, oke, phải mượn bác nào cái mẫu, đi dập một cái, bọc da, nỉ là ngon choét (b)
Xe em mới lấy cũng đầy đủ giá đỡ. Hỏi ngoài rìa các bác cái là 2 đèn trần tức là có thêm một đèn phía trên hàng ghế lái nữa à? Xe em ko có cái này roài.

quyetthang

Xe tăng
Xe em mới lấy cũng đầy đủ giá đỡ. Hỏi ngoài rìa các bác cái là 2 đèn trần tức là có thêm một đèn phía trên hàng ghế lái nữa à? Xe em ko có cái này roài.
Một đèn cho hàng ghế trên, và một đèn ở giữa xe nữa bác à

redarcher

Xe buýt
nắp cốp Getz mà giờ cũng cắt nốt ah, chán

Korea parts

Xe buýt
Lô Getz 1.1 về đợt giữa tháng 10 /2009 vừa rồi là lô cuối cùng mà các sâu có thể NK, trong tổng số gần 100 xe đợt cuối thì có ~50xe bị thiếu cái nắp này từ bên hãng chứ ko phải bị cắt bớt đâu các bác ạ. Từ bây giờ Thành Công phân phối hết rồi, các sâu ngoài không NK trực tiếp được nữa(c)

xeodau

Xe buýt
em thấy Hyundai Ngọc Khánh vẫn nhận đặt xe mà

Korea parts

Xe buýt
Xe Hyundai không thể NK trực tiếp được nữa, chỉ có Thành Công NK và phân phối lại cho các sâu thôi. Hyundai bây giờ làm chặt chẽ để đảm bảo quyền lợi và nghĩa vụ của nhà phân phối rồi, không dễ như trước...
Theo em được biết, HD bị đại lý Trung Đông phạt 5 triệu USD vì vẫn bán lẻ xe nội địa cho các nhà NK, trong khi đó đã có cam kết phân phối độc quyền rồi.... nên họ rút kinh nghiệm và VN cũng không ngoại lệ

Baprangbo

Xe đạp
Hôm nay thằng em tôi lấy xe về rồi, không có cái che cốp đó, chạy ra chợ giời rồi Trần Khát Trân không có, hai anh em xoay trần ra chế, tháo cái tấm che của tôi ra đặt lên tấm gỗ dán lấy mẫu rồi cắt, đặt thử vào vừa din, chạy ra hàng bán giấy dán mua 1 miếng giấy mầu đen về dán lên rồi đặt vào, đóng cửa sau đứng nhìn đẹp tuyệt, hai anh em đứng cười hỉ hả thế là tiết kiệm được mấy trăm, châm điếu thuốc chợt nghĩ là nếu chạy qua ổ voi nó có văng lên đập vào kính không nhỉ, lên xe chạy thử. Ổ gà đây rồi qua luôn, phạch 1 phát, gờ giảm tốc đây giảm tốc độ xem nào, phạch, phạch,... rất đều. Không ổn rồi, về tháo tấm che của xe tôi ra xem thì thấy nó có hai cái ngoàm càng cua để bám vào hai cái chốt xoay. Nếu chế bằng miếng thép thì sợ nó nghiến đứt chốt nhựa, thôi khoan lỗ trên tấm ván rồi lấy dây cao su buộc tạm vào chờ xem có bác nào chế được thì học hỏi sau.

demen2003

Xe tăng
Hay quá votka cho cụ đi tiên phong, Cụ xem cải tiến đc là cung cấp ít nhất 50 chiếc theo số liệu của cụ Korea Parts. 50X500=25T rồi đấy?

thinn

Xe máy
Hôm nay thằng em tôi lấy xe về rồi, không có cái che cốp đó, chạy ra chợ giời rồi Trần Khát Trân không có, hai anh em xoay trần ra chế, tháo cái tấm che của tôi ra đặt lên tấm gỗ dán lấy mẫu rồi cắt, đặt thử vào vừa din, chạy ra hàng bán giấy dán mua 1 miếng giấy mầu đen về dán lên rồi đặt vào, đóng cửa sau đứng nhìn đẹp tuyệt, hai anh em đứng cười hỉ hả thế là tiết kiệm được mấy trăm, châm điếu thuốc chợt nghĩ là nếu chạy qua ổ voi nó có văng lên đập vào kính không nhỉ, lên xe chạy thử. Ổ gà đây rồi qua luôn, phạch 1 phát, gờ giảm tốc đây giảm tốc độ xem nào, phạch, phạch,... rất đều. Không ổn rồi, về tháo tấm che của xe tôi ra xem thì thấy nó có hai cái ngoàm càng cua để bám vào hai cái chốt xoay. Nếu chế bằng miếng thép thì sợ nó nghiến đứt chốt nhựa, thôi khoan lỗ trên tấm ván rồi lấy dây cao su buộc tạm vào chờ xem có bác nào chế được thì học hỏi sau.
em chạy 2009 thì có đủ và không biết 2010 thế nào, nếu không có cái đó kể cũng sấu tệ. Rõ là có cái cựa để cài mà lại không có tấm đậy nhỉ? việc chế quả là hay song cũng cần tính cho kỹ, 500k kể cũng sót nhưng chế bằng gỗ như bác nì em nghe ra không ổn vì lái xe không chỉ bằng tay chân và mắt mà còn cả bằng tai. khi chạy đường gồ ghề mà nghe cứ lục cục từ tấm ốp đó phát ra quả là khó chịu và bản thân người lái cũng bị phân tâm gây mất an toàn. Em đã một lần phải đỗ dọc đường tìm bằng được lý do có tiếng lục cục đằng sau, sau một hồi mới phát hiện ra cái khuy dây đai an toàn khi tháo chốt nó tự dút lại nhưng dây soắn làm khuy không vào đúng vị chí và dẫn đến bị rung khi xe chạy va vào ốp nhựa cạnh xe kêu lọc cọc. Hôm đó tưởng hệ thống trục có vấn đề phải dừng để kiểm tra cho chắc cú. Do vậy với 500k thì nên mua cho chuẩn các bác nhỉ, chạy không có nắp tạm vài bữa đợi khi nào có thì mua ạ.

Chỉnh sửa cuối:

minhman_2009

Xe hơi
Mua ở Hyundai Bắc Việt

Mua ở Hyundai Bắc Việt bên Sài Đồng, giá hơn 1 triệu hàng xịn! Lắp cái đó nhìn đỡ trống và đẹp hơn nhiều so với xe không có!

HoangTra

[Tịch thu bằng lái]
em hôm trước lấy xe cũng không có và đại lý khuyến mại cho em cái này

thinn

Xe máy
đấy xe nhập nguyên bản thì không có nhưng lại có hàng xịn để tặng :21: hay là các chú sale vặt của bác Baprangbo tặng bác Hoang Tra nhỉ ??? :)) :)) :)). Kiểu này chắc nghía thái độ khách hàng mà đưa hay không đây, mà khi đưa lại nói là tặng cho khách khoái mới chết chứ.

demen2003

Xe tăng
Nhờ cụ hỏi đại lý chỗ cụ mua còn lấy cho tôi 1 chiếc với. Thank you cụ số phone của tôi 0945451699

demen2003

Xe tăng
Thông báo các cụ xe thiếu che cốp, các cụ cần goi Mr. Lai số 090488.6.477 để mua giá 650k thôi mang tới tận xe cho các cụ nguyên hộp luôn.