Chế anten cho MORNING

jery90

Xe tải
Lắp vừa in cụ ạ, cực đẹp và thẩm mỹ, năm 2016 em mua hộ cho cậu làm cùng để lắp vào con morning hoàn lương , cái antene mua ở chỗ cụ gì gần khu hội nghị quốc gia ý, đâu có 55k, bây giờ có 48k.
Nghe bình thường, ko có tiếng loẹt xoẹt

cụ có địa chỉ hay sđt ko cho em xin với lại cách thay với ạ. cái của em gãy mà ko dám bỏ ra thay, hơn 1tr chỉ để nghe fm thì phí quá

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung947

Xe tải
Lâu quá vẫn thấy có cụ quan tâm vấn đề này.
Hôm nay em mô tả lại cách em đã làm, hi vọng giúp đc gì đó cho các cụ muốn tự làm.
Xe em là MORNING 2007. Cái chỗ bắt anten là giắc "đực" - tức là có cái ốc thò ra từ chân đế anten trên nóc xe. Và nó gãy ở chỗ cái đế đó.
-----------
Dụng cụ: Khoan mi nhon
Mũi khoan 2mm
Kìm, tô-vít, dũa nhỏ hoặc giấy ráp;
Lọ silicon
1 cái chụp chân gương Dream hoặc Ware.
1 cái anten của bộ phát wifi hỏng - chỉ lấy anten.
1 miếng đồng chữ U trong cầu chì Vinakip. Nếu có đồng lá có thể uốn lấy được.
Các cụ tìm một cái ốc vít dạng "côn"- tức là phía mũi ốc nhỏ, sát đế mũ thì thân vít to dần. Loại này có nhiều ở TV hoặc các thiết bị điện tử.
-----------
Thao tác:
- Khoan 1 lỗ 2 mm trên chân đế anten ở nóc xe.
- Dùng ốc vít 2 mm lắp miếng đồng chữ U vào chân đế anten.
- Lấy anten ra, khẽ bẻ lá đồng chữ U sao cho lùa được ốc anten vào và xiết chặt rồi gấp lá đồng vuông góc trở lại - lúc này anten đã thẳng với chân đế anten trên nóc xe.
- Dùng silicon chèn vào kẽ hở trên lá đồng chữ U và bọc lại bằng cái nắp chụp chân gương nói trên.
Xe em làm từ đó đến giờ vẫn ổn ạ.

Anten lấy từ cái này

và mô hình em vẽ cách làm (xấu thì các cụ thông cảm)

thanhtung947

Xe tải
Vấn đề ở đây không phải là mua cái an ten mới gắn vào mà vì cái chân đế an ten nó là cổng "đực", gãy cái là nó phẳng luôn Vậy lên kiểu gì cũng phải khoan một lỗ ở chân đế anten mới gắn đc anten mới vào đế anten ạ.
Em nghĩ có cách khác đẹp hơn là khoan một lỗ vào chân đế anten, sau đó các cụ kiếm cái vít dài cỡ 2cm, lắp vào chân đế cỡ 1cm cho chặt, còn lại dùng cưa cắt cái mũ ốc vít đi, và xoáy thân ăn ten mua vào là xong.

songvedem

Xe tăng

taxi858

Xe đạp
Ảnh chế từ anten wifi của nhà cháu đây ạ

LaSE

Xe tải
Vấn đề ở đây không phải là mua cái an ten mới gắn vào mà vì cái chân đế an ten nó là cổng "đực", gãy cái là nó phẳng luôn Vậy lên kiểu gì cũng phải khoan một lỗ ở chân đế anten mới gắn đc anten mới vào đế anten ạ.
Em nghĩ có cách khác đẹp hơn là khoan một lỗ vào chân đế anten, sau đó các cụ kiếm cái vít dài cỡ 2cm, lắp vào chân đế cỡ 1cm cho chặt, còn lại dùng cưa cắt cái mũ ốc vít đi, và xoáy thân ăn ten mua vào là xong.
Em nghĩ làm như vầy mới bài bản này

HuyHa

Xe đạp
Vấn đề muôn thủa ạh, em có con terra cũng bị gãy cái râu ăng ten như cụ thớt, mà giờ ra gara vs nooin thất oto nó ko biết sửa, vì cũng bị cụt cái tiếp xúc ở cục ăng ten trên nóc xe, cụ nào làm r cho e xin ít kinh nghiệm vs ạh e ko có số của ai nên ai biết nhắn cho e ah 0988388204, tks all