[Funland] Chạy xe về HN

minhmo

Xe cút kít
Ko sợ ko có cái ăn mà là sợ chết đó cụ, giờ mà ko may nhiễm bệnh là lên nóc tủ ngay. Y tế quá tải rồi.
Chia sẻ với mợ.
Nhà em hơn chục gia đình anh em, họ hàng đang ở trong SG. Mọi người nghỉ làm ở nguyên trong nhà 2 tháng nay.
Mỗi ngày em gọi video call tính đến đơn vị giờ hỏi thăm và chia sẻ, động viên mọi người trong đó.
Hy vọng mọi điều tốt dẹp dần lên.

Chỉnh sửa cuối:

otothanglong

Xe điện
Tình hình HN sẽ còn căng, khi còn xuất hiện các ca như thế này.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Các cụ khuyên ở lại cũng ko sai.
Nhưng những người tháo chạy về là họ ko nhìn thấy tương lai phía trước. Nếu nằm lại SG thì đến tết liệu đã dọn dẹp được chưa? Dọn xong rồi thì liệu có thủng tiếp ko?
Em nghĩ cụ chủ có vẻ quyết tâm về rồi. Cụ nên về. Chuẩn bị PCR và các thứ cần.
Hành lý chất lên nóc xe buộc chặt. Cốp sau ưu tiên đồ đạc cần thiết khi đi đường.
- Ăn ngủ tự túc trên đường thôi. Chuẩn bị đồ ăn khô, bánh trái, lương khô, hoa quả.
- Bộ đồ nấu nướng đơn giản nhất để có thể tự nấu cơm, rau, trứng rán. Thịt cá ăn đồ hộp.
Cụ phải tính chi tiết đến từng cuộn giấy vệ sinh, tăm xỉa răng... Xác định ko tắm 3 ngày.
Chúc cụ chạy dã chiến thành công!

poiuy

Xe ba gác
Xác suất mà về được đến HN là khó. Đến tỉnh nào đó mà họ không cho đi nữa, bắt quay đầu thì bơ vơ giữa đường mất.

Nook

Xe buýt
Có quyết định cấm di chuyển tự phát từ vùng dịch ra ngoài rồi mà cụ.
Các địa phương muốn đón người phải có tổ chức ko dừng dọc đường và mang đi cách ly luôn.

DucHoan

Xe tăng
Bác nên tiêm đủ vaccine, xét nghiệm âm tính, xin vào khu cách ly tập trung đủ thời gian, khả năng về sẽ ko gặp trở ngại gì

hauyenhd

Xe container
Quy định người trong vùng đang thực hiện CT16 là không địa phương nào cho vào rồi, đi được từ SG ra HN khó chắc ngang lên giời ;))

LinhNguyễn

Xe tăng
Ca này cũng khó đấy, cụ tìm hiểu trực tiếp ở trong đấy thì rõ hơn. Các cụ trên này phần lớn hiện đang nằm ở HN :D

Zdinad

Xe máy
Cụ có xét nghiệm đủ, có xe biển Hà Nội, chạy đường mòn HCM thì 80% cụ về đến Hà Nội. Đen thì chịu.

RONGHT

Xe buýt
Không được đâu, trừ khi bác đi công vụ.
Chứ như e từ HN về quê trước khi HN áp CT16 đã bị cách li 14 ngày tại nhà riêng, ai về sau thì sẽ phải cách li tập chung luôn, mặc dù có giấy xét nghiệm PCR âm tính cách đó 12h.
Huống chi bác từ SG về.

dalink

Xe điện
Em nghĩ k đi được sau quyết định mới yêu cầu ở đâu ở đó. Như đi HN - Lai Châu dù pcr dương tính nhưng họ vẫn bắt cách ly. SG thì ai cũng hãi.
Em đi ngược từ Lai Châu (k dịch) về HN còn phải pcr.

otothanglong

Xe điện
Các cụ khuyên ở lại cũng ko sai.
Nhưng những người tháo chạy về là họ ko nhìn thấy tương lai phía trước. Nếu nằm lại SG thì đến tết liệu đã dọn dẹp được chưa? Dọn xong rồi thì liệu có thủng tiếp ko?
Em nghĩ cụ chủ có vẻ quyết tâm về rồi. Cụ nên về. Chuẩn bị PCR và các thứ cần.
Hành lý chất lên nóc xe buộc chặt. Cốp sau ưu tiên đồ đạc cần thiết khi đi đường.
- Ăn ngủ tự túc trên đường thôi. Chuẩn bị đồ ăn khô, bánh trái, lương khô, hoa quả.
- Bộ đồ nấu nướng đơn giản nhất để có thể tự nấu cơm, rau, trứng rán. Thịt cá ăn đồ hộp.
Cụ phải tính chi tiết đến từng cuộn giấy vệ sinh, tăm xỉa răng... Xác định ko tắm 3 ngày.
Chúc cụ chạy dã chiến thành công!
Thời bình thường thì ok, thời dịch dã chẳng nói hay trước được đâu cụ, đi qua được các trạm phải có giấy phép, chưa kể không khéo tiến thoái lưỡng nan ấy, quay không được đi cũng không xong, kẹt ở đâu đó thì mệt hơn thà bây giờ nằm im 1 chỗ cho an toàn, cụ chủ chờ khoảng chục ngày nữa ổn chút nhà nước mở lại đường bay về cho an toàn. Giờ bước chân đi là rủi ro đầy rẫy cụ nhé.

dalink

Xe điện
Thời bình thường thì ok, thời dịch dã chẳng nói hay trước được đâu cụ, đi qua được các trạm phải có giấy phép, chưa kể không khéo tiến thoái lưỡng nan ấy, quay không được đi cũng không xong, kẹt ở đâu đó thì mệt hơn thà bây giờ nằm im 1 chỗ cho an toàn, cụ chủ chờ khoảng chục ngày nữa ổn chút nhà nước mở lại đường bay về cho an toàn. Giờ bước chân đi là rủi ro đầy rẫy cụ nhé.
Chuẩn! Nhục nhất đi k đc về k xong.

puredoll

Xe điện
Nếu Cụ về đến HN sau ngày 23/8 thì may ra được vào. Còn không thì chắc chắn không vào HN được

Parejo_10

Xe điện
Cụ có xét nghiệm đủ, có xe biển Hà Nội, chạy đường mòn HCM thì 80% cụ về đến Hà Nội. Đen thì chịu.
Cụ ko biết đừng nói bừa. Xét nghiệm PCR chỉ có giá trị trong tối đa 72 h. Mà giờ ko địa phương nào họ dám nhận đâu. Cụ chạy đường nào đến địa phận tỉnh khác đều có chốt chặn 24/24 nhé.

Rains_2009

Xe hơi
mở đường bay e cũng chả dám bay đâu. Cho chạy xe về thì chạy thôi cụ ah.

Cụ thử đi máy bay xem, hình như vẫn có chuyến, nhưng có vẻ chờ lâu. Về rồi đi cách ly luôn.