[Funland] Chạy xe từ Qui nhơn ra Hà Nội

745Lii

Xe điện
Có chạy đường mòn HCM đc ko các cụ? Khai báo thì khai báo chứ sợ gì, mình chỉ đi qua vùng dịch thôi.

Em nghĩ bật định vị đt lên cho họ xem cung đường là ok thôi mà. Nhân tiện muốn hỏi các cụ là đường Túy loan chạy ok chưa ạ?
Đường La Sơn - Túy Loan vân chưa cho chạy. Xe của 2 bên Huế , ĐN có thể lên huyện bên mình nhưng đi xuyên qua thì ko được vì bị chặn ở hầm Mũi Trâu.

Vấn đề là em thấy ổn và nhanh ạ. Thế mà cụ bảo em tào lao làm em buồn tê tái 😁
Sorry cụ nhé. Em lỡ lời.
Vì cụ chỉ đường ven biển nhưng đường đó xuất phát từ phía bắc hầm Phước Tượng rẽ phải 10km ra cầu Tư Hiền rồi mới vào đường ven biển. Trong khi cụ nói qua Lăng Cô là rẽ vào.Hiện nay, Huế tổ chức 2 chốt: 1 trên đỉnh đèo HV và 1 ngay cửa Bắc hầm HV rồi nên có đi đường biển hay QL1 cũng đều phải qua chốt đầu tiên của TT-Huế hết.

Chỉnh sửa cuối:

TrumpVietnam

Xe tăng
Em nghĩ bật định vị đt lên cho họ xem cung đường là ok thôi mà. Nhân tiện muốn hỏi các cụ là đường Túy loan chạy ok chưa ạ?
Làm gì cũng được, chứng minh họ tin mình chỉ đi ngang Đà Nẵng.
Có cụ tư vấn lấy vé in qua trạm BOT hay, nó hiện ngày giờ.
Em tư vấn vậy vì có cậu đồng nghiệp đi từ Hội An về Huế bị chặn, may có cái ảnh chụp về mốc thời gian đi họp và địa điểm ( in trên banner ) nên vượt qua được

Đi đường mòn thì dài hơn cả trăm km, tiết kiệm được 1 ít phí cầu phà nhưng cũng bù vào tiền xăng phân nửa chỗ đó. Đi đường mòn ngắm cảnh vài nơi cũng đẹp nhưng thời gian từ HN - ĐN đi đường mòn phải tầm 15 tiếng, đó là dừng ăn nghỉ rất ít. chú ý xăng, đồ ăn, nước uống bởi theo cung đường này dịch vụ ít đường vắng
HN-DN cụ chạy đường HCM mất 15 tiếng em sợ mới tới Khe Sanh thôi. :))

alehap

Xe tải
Sorry cụ nhé. Em lỡ lời.
Vì cụ chỉ đường ven biển nhưng đường đó xuất phát từ phía bắc hầm Phước Tượng rẽ phải 10km ra cầu Tư Hiền rồi mới vào đường ven biển. Trong khi cụ nói qua Lăng Cô là rẽ vào.Hiện nay, Huế tổ chức 2 chốt: 1 trên đỉnh đèo HV và 1 ngay cửa Bắc hầm HV rồi nên có đi đường biển hay QL1 cũng đều phải qua chốt đầu tiên của TT-Huế hết.
Vầng em mô tả chưa chính xác, cũng phải qua Phước Tượng 1 đoạn mới rẽ vào cái đường to toàn đi qua khu sẽ là đô thị, 2 bên thấy đã phân lô bán nền hết.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Tuần trước em chạy xe xuyên nữa việt vào qui nhơn. Không ghé Đà Nẵng vì tính lượt ra mới ghé Đà Nẵng. Nhưng mai quay ra phải chạy ngang qua Đà Nẵng. Không biết có bị ngăn chặn gì không vì em tính nghỉ chân ở Huế rồi hôm sau đi tiếp. Cụ nào mấy ngày gần đây đi lộ trình trên cho em xin thông tin
Đi cao tốc Quảng Ngãi Đà Nẵng nó chạy mé trên có qua thành phố đâu, xẹt phát là chui hầm Hải Vân rồi . Nếu ngại ghé Huế thì ra Đông Hà mà nghỉ, chỉ rướn thêm 60km.

Vầng em mô tả chưa chính xác, cũng phải qua Phước Tượng 1 đoạn mới rẽ vào cái đường to toàn đi qua khu sẽ là đô thị, 2 bên thấy đã phân lô bán nền hết.
Cụ nhầm với đoạn từ bắc TT Lăng Cô, chạy vòng ra khu cảng Chân Mây rồi lại vòng vào phía Nam Hầm Phước Tượng

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Em đang định chạy vào Quy Nhơn đón 2 nhóc đang ở chơi với ông bà ngoại nhưng sợ bị cách ly nên đang chần chừ :(:(:(

Em đang định chạy vào Quy Nhơn đón 2 nhóc đang ở chơi với ông bà ngoại nhưng sợ bị cách ly nên đang chần chừ :(:(:(
Thủ tướng vừa lệnh "nội bất xuất, ngoại bất nhập" đối với ĐN đó. Cụ đi giờ thì khỏi về luôn. Mà vô Quy Nhơn cũng dễ ăn cơm nhà nước 14 ngày luôn đó. :))

Nam_Đà _Nẵng

Xe điện
Thủ tướng vừa lệnh "nội bất xuất, ngoại bất nhập" đối với ĐN đó. Cụ đi giờ thì khỏi về luôn. Mà vô Quy Nhơn cũng dễ ăn cơm nhà nước 14 ngày luôn đó. :))
Bởi thế em mới sợ , thằng em em đi Bình dương tuần trước giờ bị cách ly rồi cụ ạ :(:(:(

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tuần trước em chạy xe xuyên nữa việt vào qui nhơn. Không ghé Đà Nẵng vì tính lượt ra mới ghé Đà Nẵng. Nhưng mai quay ra phải chạy ngang qua Đà Nẵng. Không biết có bị ngăn chặn gì không vì em tính nghỉ chân ở Huế rồi hôm sau đi tiếp. Cụ nào mấy ngày gần đây đi lộ trình trên cho em xin thông tin
e mới chạy hôm 21
Từ Hòn Yến (Phú Yên) ra Đà Nẵng
sáng 8h chạy - 4h chiều đã đến ĐN
cụ chạy QN thì gần hơn tí nếu tính ra đến ĐN
ăn trưa ở quán Lộng Gió bên QL1 đoạn Quảng Ngãi ngon rẻ
- Kinh nghiệm cứ đường tránh đô thị quất là tkiem dc khối tgian

đỡ
là đơ

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ngang qua / ko sao cụ / nhất là phương tiện cá nhân / làm khai báo y tế là Ok

haidt13

Xe điện
Website
www.otofun.net
Kiểu gì cũng phải qua Lăng Cô cụ ạ. Họ bảo khai báo thì khai báo thôi. Đường không nhỏ đâu. Đặc biệt là mấy chục km cao tốc thẳng tắp cho chạy 90km/h ven biển qua Cửa Việt, cửa Tùng. Nhà em đi về tháng trước cụ ạ.
Em từ Đà nẵng đi thì bị đuổi về là cái chắc .
dễ thế ah.
Giống đợt giãn cách trước Trạm Mộc châu (SL) làm chặt lắm các xe k có cmt hay hộ khẩu SL , ĐB đều bắt quay đầu hết. e nghĩ trường hợp cụ chủ giống e đợt đó đích đến là Hà Nội - > vậy địa phương họ sẽ bắt khai báo y tế và đo thân nhiệt nếu k sốt k ho là cho qua về đến Hà Nội

lai xe lu

Xe buýt
Cảm ơn thông tin của các cụ. Lần đầu chạy xe mà gặp chuyện chán quá

Pilota

Xe điện
Kể mà hôm trước em hỏi thì có phải được đi đường mới như hai cụ polar bear, alehap chỉ cho có phải hay không. Em mới về nhà hôm qua, đi đường vẫn thấy bình thường, chưa có trạm kiểm dịch.

Cụ haidt13 chạy từ Hòn Yến ra ĐN hết những tận 8h thì chắc chắn là lôi ghệ vào trạm kiểm dịch hơi bị lâu đấy. ;))

Từ QN cụ đi QL19 lên Pleiku, đi đường HCM đến Dakrong, theo QL9 xuống Cam Lộ, theo đường HCM ra HN là khỏi phải qua ĐN, Huế

Pilota

Xe điện
Cảm ơn thông tin của các cụ. Lần đầu chạy xe mà gặp chuyện chán quá

Em nghĩ là cụ cứ bình tĩnh mà đi, không sao đâu. Đừng lo lắng quá ảnh hưởng tới chuyến đi.

Chúc cụ vững tay lái nhé.