[CCCĐ] Chạy thẳng đảo ngọc Lý Sơn, 4 năm ngày trở lại!

0906081083

Xe tăng
Thật may kết thúc một đêm ngủ lều của cả nhà bên bờ biển đầy sóng, đầy gió nhưng không có trận mưa nào >:D< Sáng 5h nhà em dậy đón bình minh. Cảm giác mở cửa lều ra phía trước là bờ biển xa xăm và mặt trời đang dần ló rạng nó cũng ra gì lắm cccm ạ. =))

Buổi sáng thủy triều rút xuống để lộ ra nhiều bãi cát, bãi đá khá là đẹp. Gấu nhà thì tranh thủ sống ảo được một bộ ảnh ưng ý với ánh bình minh trên bờ biển. L-)

0906081083

Xe tăng
Thời tiết ở đây vẫn tốt trời mặc dù nhiều mây nhưng gió mát, không mưa và trời đang hửng nắng:-bd Nhưng đọc tin tức thì do ảnh hưởng của cơn bão No2 Hà Nội mưa cả đêm và hiện tại vẫn đang mưa rào to #:-sCứ nghĩ tới cảnh nhỡ may về tới nơi mà đường gập, đường tắc thì chắc chết mất =((. Đoạn đường còn lại từ đây về nhà cũng không có điểm nào hấp dẫn cả, nhà em quyết định sẽ chạy 1 mạch về thẳng đến nhà, về sớm được lúc nào hay lúc đó luôn chứ ko la cà, dừng ở đâu nữa. 7h30 gọi các F1 dậy, VS cá nhận, thu dọn hành lý nhà em lên đường chào tạm biệt biển Kỳ Xuân.

0906081083

Xe tăng
Nhà em tiếp tục chạy trên con đường ven biển Kỳ Xuân - Cẩm Lĩnh đến chân cầu 19/8 là rẽ lên đường to 19/8 để vào Thiên Cầm. Đoạn đường này rất vắng vẻ, đường bê tông một bên núi, một bên biển vẫn rất đẹp >:D<. Và đặc biệt dọc đoạn Cẩm Lĩnh này có rất nhiều nhà hàng sát biển, với món đặc sản chủ đạo vùng này chính là mực nhẩy. Các nhà hàng đều nằm bên phía mặt biển nên chắc là sẽ có bãi tắm riêng phục vụ vừa tắm biển, vừa ăn hải sản. Chuyến đi lần tới nhà em chắc chắn nhà em sẽ rẽ vào khu này thưởng thức món mực nhẩy thay thế cho mấy bè ở Kỳ Anh L-). Qua mấy năm đi ăn Mực Nhẩy Kỳ Anh thì thấy chỉ mỗi giá là được nâng cao liên tục thôi còn lại từ phong cách phục vụ, cách chế biến đều toàn "nâng xuống" :))

Minhchau88

Xe máy
Mê bầu trời và nước biển của Lý Sơn. Mong có dịp đi lại ạ

0906081083

Xe tăng
Hơn 8h nhà em dừng lại trên đường đối diện vào Thiên Cầm để nghỉ ăn sáng. Sau bữa sáng 9h kém15 lên xe em tạt luôn qua cây xăng đổ cho full bình rồi một mạch đóng thẳng cao tốc rồi về nhà. Thời tiết vẫn mát mẻ âm u suốt quãng đường cho tới khi về đến Ninh Bình thì mưa bắt đầu xối xả cho tận lúc về đến nhà L-)

1h30 nhà em đã có mặt ở Pháp Vân :)). Các F1 đòi ăn cơm gà cho bữa trưa, em vòng ra giải Phòng dừng ăn cơm trưa lúc gần 2h sau đó đi đường trên cao, cầu Vĩnh Tuy về nhà, May quá mưa to, một số đoạn gập nhưng đường về không bị tắc chỗ nào:D. 15h nhà em có mặt ở nhà kết thúc chuyến đi tốt đẹp của hè năm nay. >:D<
Cám ơn cccm đã theo dõi, động viên nhà em ạ.L-)
Thanks

boymuathu

Xe đạp
Hơn 8h nhà em dừng lại trên đường đối diện vào Thiên Cầm để nghỉ ăn sáng. Sau bữa sáng 9h kém15 lên xe em tạt luôn qua cây xăng đổ cho full bình rồi một mạch đóng thẳng cao tốc rồi về nhà. Thời tiết vẫn mát mẻ âm u suốt quãng đường cho tới khi về đến Ninh Bình thì mưa bắt đầu xối xả cho tận lúc về đến nhà L-)

1h30 nhà em đã có mặt ở Pháp Vân :)). Các F1 đòi ăn cơm gà cho bữa trưa, em vòng ra giải Phòng dừng ăn cơm trưa lúc gần 2h sau đó đi đường trên cao, cầu Vĩnh Tuy về nhà, May quá mưa to, một số đoạn gập nhưng đường về không bị tắc chỗ nào:D. 15h nhà em có mặt ở nhà kết thúc chuyến đi tốt đẹp của hè năm nay. >:D<
Thanks
Chúc mừng nhà cụ đã có một chuyến đi an toàn và mạnh khoẻ <:-P

duyhuu87

Đi bộ

Thanks
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, hành trình của cụ hay lắm, em sẽ học hỏi.
Có khoản chạy đêm là thích, mà em chưa chạy đêm bao giờ, nếu chạy được thế này thì thời gian cho vợ con chơi ban ngày dc nhiều hơn, mà đường đi thì cứ mượt.

bomit

Xe tăng
Quá khâm phục cụ chủ chạy xuyên đêm.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ đây đủ và chi tiết về chuyến đi đảo Lý Sơn và khu nghỉ cắm trại Kỳ Xuân. Em sẽ thử khu cắm trại này.
Chúc gia đình nhà cụ luôn mạnh khỏe, vui tươi!

0906081083

Xe tăng
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, hành trình của cụ hay lắm, em sẽ học hỏi.
Có khoản chạy đêm là thích, mà em chưa chạy đêm bao giờ, nếu chạy được thế này thì thời gian cho vợ con chơi ban ngày dc nhiều hơn, mà đường đi thì cứ mượt.
Cái gì cũng có lần đầu cụ ạ. Năm ngoái là lần đầu em một mình cầm lái chạy xuyên đêm (Mọi lần toàn chạy từ tờ mờ sáng hoặc là tối nhưng nghỉ đêm :D) , lúc đầu cũng hồi hộp, lo lắng lắm L-) Cũng tìm hiểu thông tin đủ kiểu, nhưng đi rồi mới thấy nó "mượt" hơn với những suy nghĩ mình tưởng nhiều lắm. :)) Quan trọng nhất là nó tích kiệm được thời gian phù hợp với cccm công chức, làm công ăn lương như em có quỹ nghỉ eo hẹp. :D Chứ nếu em mà kinh doanh tự do thì em phải sắp xếp đi hẳn 2 tháng hè cho sướng chứ chạy đêm hôm làm gì =)).

Chỉnh sửa cuối:

FECO_X3

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.botietkiemxang.com
Bác giống e, lần đầu phi vào Đà Nẵng không thôi mà lên mạng tìm hiểu, rồi chia sẻ kinh nghiệm, lưu ý đủ thứ loằng ngoằng đủ thứ giun dế....Đến lúc đi thật thì thấy nó nhàn, đơn giản...Đi chơi không áp lực hay thời gian nó căng lên tà tà đi ngắm cảnh, thích đâu nghỉ đó...
Đúng nhất là quan trọng có thời gian hay không thôi.

0906081083

Xe tăng
Quá khâm phục cụ chủ chạy xuyên đêm.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ đây đủ và chi tiết về chuyến đi đảo Lý Sơn và khu nghỉ cắm trại Kỳ Xuân. Em sẽ thử khu cắm trại này.
Chúc gia đình nhà cụ luôn mạnh khỏe, vui tươi!
Khu cắm trại này nếu ngày thường nước biển trong xanh, gió nhẹ mà rủ được 2-3 nhà đi xong tối ngồi ăn, uống, đốt lửa, vui chơi bên bờ biển thì còn gì bằng cụ ạ =))

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
Một số chuyến đi trước đây nhà em đã có chia sẻ với các cụ
>:D<

1. Sapa 2015 https://www.otofun.net/threads/ha-noi-sapa-1-ngay.1006544/
2. Sapa 2017 https://www.otofun.net/threads/du-xuan-con-ga-den-thi-tran-suong-mo.1158618/
3. Bụi bờ Campuchia 2017 https://www.otofun.net/threads/he-den-em-bay-xien-cam.1216771/
4. Bụi bờ đảo Malaysia - Singapore 2018 https://www.otofun.net/threads/tet-doc-lap-trai-nghiem-2-dao-thien-duong-o-malaysia.1337771/
5. Bụi bờ đảo Philippines 2019 https://www.otofun.net/threads/tet-doc-lap-em-tiep-tuc-trai-nghiem-2-hon-dao-dep-cua-philippin.1488089/
6. Xuyên Việt 2022: Hà Nội - Quy Nhơn https://www.otofun.net/threads/huong-ung-phong-trao-xuyen-viet-nha-em-chay-thu-ha-noi-–-quy-nhon.1829495/
7. Vượt Biên Lào tết 2023 https://www.otofun.net/threads/lan-dau-vuot-bien-chay-xe-tren-dat-lao-va-cac-trai-nghiem-thu-vi.1859003/
8. Xuyên Việt2023: Hà Nội - Ninh Thuận https://www.otofun.net/threads/xuyen-2-3-viet-hanh-trinh-3100km-trong-9-ngay-jul-2023.1872131/

Kính chào các cụ/mợ
Mỗi năm hè đến, nắng lên khi các F1 nghỉ hè ở nhà suốt ngày vùi đầu vào tivi với điện thoại, nhà em đã "rạo rực" một chuyến xuyên việt cho các F1có thêm các trải nghiệm mới rồi L-) Năm nay cũng vậy em cứ hóng lịch nghỉ mát của công ty để sắp xếp đủ 10 ngày để thực hiện chuyến một chiều từ HN vào Cà Mau sau đó gửi xe, bay về. Nhưng thời nó chưa đến cccm ạ =)) Năm nay lịch của công ty em chỉ được nghỉ có 4 ngày, đành phải bóng bàn với gấu chỉ thực hiện 1 chuyến khoảng 4-5 ngày thôi cho nó phù hợp :-?? . Khổ nỗi nếu đi 4-5 ngày từ Đà Nẵng trở về chỗ nào nhà em cũng chạy tầm 2~3 chuyến trong vài năm trở lại đây rồi :D đi lại mãi thì thì cũng chán. Sau nhiều đêm “Trăn chở” thì nhà em quyết định điểm đến cho chuyến đi hè này sẽ là đảo Lý Sơn. Lý Sơn sẽ là địa điểm chính cho hành trình chạy 5 ngày của cả nhà em. Có lý do nhà em chọn Lý Sơn vì mùa hè năm 2016 nhà em đã lên lịch trình 2 lần chạy vào Lý Sơn đều phải hủy tàu không đi được. Năm 2019 thêm 1 lần lên lịch bay vào Lý Sơn cũng không thực hiện được. Chỉ duy nhất 1 lần năm 2020 chỉ 1 mình em cùng 2 đứa bạn bay vào Chu Lai xong đi Lý Sơn chơi là không vấn đề gì :)) Thế nên ở nhà thỉnh thoảng em vẫn “đá đểu” gấu là thánh phá đám Lý Sơn =)). Lần này lên lịch trình mà đến trước hôm đi vẫn trêu gấu là "chắc gì đã đi được". L-)
Em Review trước cái ảnh năm 2020 của em và 2 đứa bạn thân đã ở đây.

Lý Sơn có hạn chế khách du lịch ko cụ, có phải đăng ký với bộ đội biên phòng không?

0906081083

Xe tăng
Lý Sơn có hạn chế khách du lịch ko cụ, có phải đăng ký với bộ đội biên phòng không?
Nếu em ko nhầm thì bị hạn chế với người nước ngoài. Còn người việt thì ko vấn đề gì, cũng thấy có bộ đội biên phòng ở cửa kiểm soát đi ra tàu nhưng ko thấy hỏi han gì và cũng ko phải khai báo gì. :D

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
Nếu em ko nhầm thì bị hạn chế với người nước ngoài. Còn người việt thì ko vấn đề gì, cũng thấy có bộ đội biên phòng ở cửa kiểm soát đi ra tàu nhưng ko thấy hỏi han gì và cũng ko phải khai báo gì. :D
mùa này đang mùa mưa bão, chắc phải chờ sang năm mới đi đc đúng ko cụ

caisua

Xe lăn
Chả nghĩ ra Lý Sơn chứ ko thì đợt 2/9 vừa rồi em đã lùa cả nhà lên đường :((. Gần đây nhất cũng phải đợi Tết mới đi đc, mùng 1 xuất phát để về kịp mùng 6 đi làm vậy, lâu ghê ta

• Vodka
Reactions: rfs

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
Chả nghĩ ra Lý Sơn chứ ko thì đợt 2/9 vừa rồi em đã lùa cả nhà lên đường :((. Gần đây nhất cũng phải đợi Tết mới đi đc, mùng 1 xuất phát để về kịp mùng 6 đi làm vậy, lâu ghê ta
đi máy bay ra Chu Lai rồi từ đó đi tầu ra Lý Sơn thì đỡ mệt hơn đúng ko cụ

caisua

Xe lăn
đi máy bay ra Chu Lai rồi từ đó đi tầu ra Lý Sơn thì đỡ mệt hơn đúng ko cụ
Em và F1 ko ngại lái nên tầm 1000km thì phải vội lắm mới đi máy bay. Đi xe vào còn có cái lượn lờ đỡ bí

Soiden

Xe máy
Cảm ơn cụ đã chia sẻ, e note lại tham khảo lúc cần