Chạy test Cap LTZ

TomTy

Xe đạp
Em vừa chạy thử LTZ về được 2 hôm roài nhưng 4r của OF mình tắc đường ghê quá nên không post bài lên để các Pac đọc đươc. Nhận xét như sau:
- Phê vô cùng
- Do chạy trong nhà máy (chắc hôm nay thì có lưu hành tạm để chạy ngoài đường rồi, nếu hôm nay em xuống thử sẽ báo cáo lại cho các Pac) nên không thể biết đích xác là H/số 4 cấp hay 5 cấp. Nhưng mấy chú KT nhà máy khẳng định là 5 cấp!!!???
- Chạy đoạn đường thử gồ ghề trong nhà máy thấy Cap rất ổn định kể cả khi phanh gâp. Tăng tốc rất tốt (cũng đúng thôi do Mômen xoắn đạt cực đại tại khoảng 2200v/ph-theo catalogue của CAP)
- Nhưng tiêu hao nhiên liệu thì "khủng" luôn: đông hồ màn hình báo 19,7lit Chắc là tại bọn em chạy "tốc váy" kinh quá !

Tình trạng hiện nay của CAP:
- Đã lắp xong 48 con đầu tiên
- Đang chờ đăng kiểm vào test và cấp giấy chứng nhận được phép lưu hành tại Việt nam. Vụ này chăc phải mất một tuần nữa
- Nhà máy đang tập trung chỉ lắp LTZ thôi nên các Pac không phai chen nhau xếp hàng đâu- Như thế đỡ bị bon "Sên" nó hút máu anh em mình.
- Em đăng ký và đặt cọc 4 tháng rồi nhưng chưa lấy đợt này vì lấy đợt sau cho chắc cú. Sợ lô đầu nhiều looic lắp ráp !!! He He !!!

Kính báo !

cuongnv

Xe tải
Em thấy vài người trong nhà máy bảo con LTZ là LS lắp hộp số tự động. Bác xé bô confirm hộ em phát để còn yên tâm ko chơi con này nữa! Dạo này tắc đường kinh quá, em cứ tưởng máy tính nhà em hỏng!

frs

Xe hơi
Bác kiểm tra giúp xem vì có thông tin LTZ không có ESP và hệ thống hỗ trợ xuống dốc.

bixenon

Xe buýt
Đề nghị bác xebo confirm xem có đúng là LTZ không có ESP và hỗ trợ xuống dốc không? nếu đúng thì hóa ra lại không bằng LT à. dòng LTZ là cao cấp nhất mà lại không có những thứ này thì là "treo đầu dê bán thịt chó hay sao".

nhanvuvietnam

Xe đạp
frs nói:
Bác kiểm tra giúp xem vì có thông tin LTZ không có ESP và hệ thống hỗ trợ xuống dốc.
Ối giời ơi! Thế thì có mà teo à/ Treo đầu dê bán thịt chọ Hôm qua, có bác còn đòi em 2.500 thằng mỹ nữa để được lấy xe sau đúng 1 thạng Tức là khoảng 20-6. Thêm 2500$, cộng với bớt options thế này thì em đi em làm con Santa Fe nhập khẩu cho nó lành.

Bác nào check hộ em xem thông tin của bác FRS chuẩn không ạ?

TomTy

Xe đạp
bixenon nói:
Đề nghị bác xebo confirm xem có đúng là LTZ không có ESP và hỗ trợ xuống dốc không? nếu đúng thì hóa ra lại không bằng LT à. dòng LTZ là cao cấp nhất mà lại không có những thứ này thì là "treo đầu dê bán thịt chó hay sao".
Ôi các Pac ơi ! Em xem kỹ lại catalogue rồi ! Làm gì có ESP cho LT và LTA ??? trong catalogue bọn nó nói : "ESP là option cho LT và LT-Auto".
Hôm qua em đi thử LTZ, phanh bị dúi xuống mạnh lắm và cua thì nhanh thì "hổng dám đâu " vì cua chậm chậm đã bồng bềnh rồi ! E sắp được cưới vợ về rồi mà nghe tin tức thất thiệt thế này thì thấy buồn quá !
Các Pac có tin gì cho em biết thêm với !??

TomTy

Xe đạp
bixenon nói:
Ôi giời ơi ! Làm gì có ESP trên LT??? Em vừa xem lại catalogue rồi ! Trong đó nó nói là " ESP là tùy chọn đối với LT và LT-Auto". Vậy nên hôm kia em chạy khi phanh thấy bị dúi đầu mạnh lắm còn vào cua thì khỏi phải nói, nên em mới hơi nghi nghi hỏi thằng bạn làm kỹ thuật NM nhưng cũng nói là có???
Pác nào có ý kiến thêm đề nghị cung cấp cho anh em tham khảo. E thì nói tình thật là đã ăn hỏi, tiền sính lễ hết 2000$ Mỹ rồi, sắp cưới con vợ hai nó về nhưng nghe thấy nhiều tai tiếng quá nên không biết thế nào đây?

bixenon

Xe buýt
Bác Tomty chắc chưa đi LT ròi. Có ESP đàng hoàng đấy nhá

inco

Đi bộ
em khẳng định là k có. vừa phanh nhẹ một phát,e lao người ra khỏi ghế. hỏi thì mấy ông kỹ thuật bảo xe gầm cao nó thế!!!:D :D :D

TomTy

Xe đạp
Thế Pac Bixenon xem lại catalogue đi nhá !
Em thì đi thử LT roài, cái màu đỏ "đổ đèo Nghi Tàm" hôm nọ ấy, nhưng không rõ có hay không, Pac kiêm tra chính xác và confirm lại em tý nhé !
Khiếp ! tắc đường liên tục nên post bài khó thế???

TomTy

Xe đạp
inco nói:
em khẳng định là k có. vừa phanh nhẹ một phát,e lao người ra khỏi ghế. hỏi thì mấy ông kỹ thuật bảo xe gầm cao nó thế!!!:D :D :D
Sao Pac này nói giống y như cái thằng bạn em nói thế??? hôm nọ e cho nó đi ké để test con LTZ ở NM VIDAMCÒ !!!

TheOne

Xe điện
em xin trích dẫn từ bên OS: http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=468371

" Em vừa được hỏi được ông trưởng phòng Kỹ thuật ở nhà máy rồi, chắc chắn là LTZ sẽ không có hệ thống cân bằng ổn định điện tử ESP và hệ thống hỗ trợ xuống dốc. Như vậy là Vidamco thấy xe bán chạy quá nên chơi bài cắt giảm option quan trọng của xe mà lại không giảm giá, 1 chiêu tăng giá rất bẩn thỉu. Em đã đặt 1 con LTA từ rất lâu và theo rất sát các thông tin của LTA. VDC đã chơi xỏ người tiêu dùng, nếu những ai không biết thì cứ vô tư nhận xe, chạy ầm ầm mà không biết rằng mình đã bị ăn cắp mất 3-4000$ . Bác nào quen đài báo thì giúp cho những anh em đang chuẩn bị nhận LTA-LTZ làm một vài bài báo cho bọn VDC kia một trận để đòi lại quyền lợi cho anh em. Bác nào am hiểu về pháp luật thì xem hộ anh em như vậy VDC có vi phạm pháp luật không để anh em kiện chết mịa bọn nó đi..Mấy lần em vào nhà máy thấy bọn HQ thằng nào cũng vênh váo, không coi ai ra gì cả..TSB nhà chúng nó cơ chứ. Sáng sớm nhận được thông tin bực cả mình các bác ạ.. "

TomTy

Xe đạp
Ôi thế thì đúng rồi ! Bên OS họ nói chuyện này mấy hôm rội
Pac nào làm báo điều tra và cho một bài giúp tụi em với !!!

Thị Vẹt

Xe tải
Theo ý em các bác xem có bác nào làm việc bên đăng kiểm thì cho ý kiến chỉ đạo, bọn VDC và bọn VN làm thuê thì làm sao mà được tham gia với tham vào. Ngay cả ông Quý phó tổng người VN cũng chỉ như thằng cầm gậy mặc áo tơi đứng đuổi chim ngoài ruộng mà thôi.

TomTy

Xe đạp
Thứ 7 này bác có thể vác em nó xuống Linh đàm để test với ếch 2.3 hay 3.0 được không ạ???
Bác cho cái hẹn chính xác mấy jờ rồi em xuống chơi cho vui! Em vừa lấy con LTZ và đã đăng ký ròi!

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Bác cho cái hẹn chính xác mấy jờ rồi em xuống chơi cho vui! Em vừa lấy con LTZ và đã đăng ký ròi!
Thứ 7 hàn tuần, khoảng 9h sáng đến trưa bác ạ, (b) (b) (b) (b)

TomTy

Xe đạp
Úi ! Thế thì off line hằng tuần của OF à Pac? Có vị trí chỗ nào chính xác ở khu LĐ ko Pac??? Hay cứ xuống Linh Đàm là thấy một hội đông kín bên một đàn xe???

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn

TomTy

Xe đạp
Ok, vậy thì sáng thứ bảy em xuống LĐ off cùng các Pac nhé ! lần đầu tiên đi off với OF đấy ! Đồ hộp quá !!!
Em có mấy thằng bạn ở LĐ cùng là OFer đấy, sẽ rủ nó luôn !