[Thảo luận] Chạy quá tốc độ không dưới 5km/h có bị phạt không?

ToLaiNhanDan

Xe hơi
chắc tỉnh đó mới ra cái quy định như vậy , như kiểu HN xe máy ko gương k sao , sang các nơi khác 1 lít ;))

anhtho

Xe ngựa
theo đúng nghị định 34 cp thì vượt quá từ 5km trở lên so với giới hạn mới bắt đầu bị phạt mà cụ??? nhưng theo nhà cháu thì cứ đi đừng quá giới hạn tí nào thì đỡ bị vặn vẹo hơn. nếu các cụ cãi lại thì nó sẽ không bắt được lỗi ấy nhưng đoạn ấy bị giới hạn 50km/h hử? cụ vượt quá 3km/h hử? thứ nhất nếu em mà là xxx thì em đầu tiên sẽ nhắc nhở và cảnh cáo cụ về cái lỗi nêu trên, sau đó em quay sang phạt cụ vì tội KHÔNG CHẤP HÀNH HIỆU LỆNH, CHỈ DẪN CỦA BIỂN BÁO HIỆU chẳng hạn ... là cụ vẫn phải nôn tiền trong ví ra dù chưa biết ít hay nhiều nhé. đơn giản vì cái biển báo hiệu ấy nó giới hạn cụ đi tối đa 50km/h thôi mà cụ đi quá thì rõ ràng là không chấp hành chỉ dẫn của biển báo rồi còn gì
hí hí
em lượn ạb-(
Vê nguyên tắc, xxx luôn muốn phạt quá dù chỉ 1km/h. Nhưng đã là thiết bị đo thì cái nào cũng có sai số: sai số của súng bắn tốc độ, sai số của odometer, mỗi cái sai số max tầm +/- 2km/h, như vậy nếu cụ đi 50, nó có thể đọc là 54 hoặc cũng có thể là 46 nếu 2 thiết bị sai cùng chiều (lên hoặc xuống). Chính thế luật không thể phạt khi quá tốc độ <5km/h và điều này có ở nhiều nước chứ ko gì VN.

stork

Xe đạp
e tg? công dân đc làm những j mà pháp luật k cấm chứ nhỉ :-?
làm j có hình phạt nào cho xe chạy quá 0-5km/h.chầy cối thôi ;))

luugutv1

Xe tăng
CHo nó lập biên bản xem là nó quy vào khoản gì mà phạt chứ.
Lập chứ sợ ji mà không lập, lỗi thì như cụ chủ nói: Chạy quá tốc độ 3km (53/50km/h). Nhưng khi xử phạt thì sẽ là hình thức cảnh cáo.
Em chạy đường cao tốc cầu giẽ -PL toàn căn đến ~85km/h.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Nói chung đám xxx nhà mình toàn bọn mất nết toàn bắn mồm, dọa dân là chủ yếu thôi... Bác nào không nắm luật thì cứ xì vài lít để đi cho nó lành.