Chạy được bao nhiêu Km thì thạo.

biển xanh06

Xe điện
Trước em có ông bạn đánh nhau thì ko ngại thằng nào nhưng ngồi lên xe thì hai chân cứ líu vào nhau sợ đâm đổ va quyêt nên tập mãi mà lái vẫn chưa được ngọt. Túm lại là cứ phải bình tĩnh coi như xe đã mua bảo hiểm mức cao nhất, ngồi thoải mái như ngồi ghế xalong ở nhà, tập vuốt lái một tay ko được nhìn hộp số hay nhìn xuống dưới, mang xe ra bãi đất rộng xếp gạch để căn tiến lùi, thử vào cua đi tốc độ hơi nhanh để trả lái kịp thời, căn các mép đường cho đều nhau ...Chúc cụ thượng lộ bình an.

coemxinhdep

Xe buýt
Nhap mon...cam giac lai xe di cu....em la lai theo cam giac...ra hn...cung lai theo con mat thang di xe may truoc dau xe...no nhin minh..la minh gan cham no....con dem..thi theo anh den....cua xe

nightwish1982

Xe tải
E cũng thấy là lái xe phải tự tin , chính xác và cẩn thận, ngoài ra quan trọng là óc phán đoán. Càng lái nhiều càng kinh nghiệm cụ ơi. Nhiều cái mình phải cảm nhận chứ ko nói là hiểu đâu.

ca_kiem

Xe container
Nói chung vài vạn hay vài nghìn chưa biết ai hơn ai.
Đường hà nội lúc đông người
Đường cao tốc
Đường quốc lộ không dải phấn cách
Đường đèo
......
Em có hỏi ông bạn chay xe ở hà nội cũng được tầm 6 vạn đã đi đường đèo chưa ( lên hoàng su phì hoặc lên mèo vạc ) thì bảo chưa bao giờ. Rồi lại hỏi một ông ở Hà giang đã vào đường hà nội chưa thì nói mặc dù chạy hơn 10 vạn đường miền núi tuy nhiên lại chưa bao giờ biết đường hà nội thế nào và bảo sợ lắm.
.....
Nói chung số vạn chứa thể nói điều gì. Chỉ cần mỗi loại giã vài nghìn km là đc và có thể nói biết lái xe tương đối.

laovietlao

Xe tải
Nói chung số vạn chứa thể nói điều gì. Chỉ cần mỗi loại giã vài nghìn km là đc và có thể nói biết lái xe tương đối.
Có lý...mình đây cũng chỉ giã ngoài 5 nghìn một tý ,nhưng toàn là nện đường đèo dốc đỉnh núi trường sơn (nhựa & đất) nhưng chưa có cảm giác ngán những cung đường đã đi qua....thế mà khi nghĩ đến chuyện về HN là lo lo ,tuy đã có đôi ba lần giã trong phố nhưng chỉ là: ĐôngHà và PạcXê...Tiện đây các cụ chia sẻ kinh nghiệm giã đường HN cho mình nhé...Thank.

khalata299

Xe đạp
Khai thật: là mình đã có bằng được hơn 4 năm (bằng thật 100%) ,nhưng chưa bao giờ ôm vô lăng ,mới đây mới tậu một em (ảnh avata) và tính đến hôm nay mới chạy được 10 hôm (tập ở sân rộng được 2 tiếng-là ra chạy đường nhựa luôn,may là nơi mình ở là miền núi lên xe cũng ít)
Xin hỏi: Lái tầm bao nhiêu Km thì thành thạo hả các cụ ? Thank.
Cụ chủ cứ tự tin lên ko sợ đâu, em tư vấn cho cụ 1 tý nhé, cụ chọn khoảng vài loại địa hình phổ biến loại đường mà cụ vẫn cóng ý, xong cụ bắt 1 em Mai Linh, cụ ngồi sau quan sát 1 tí và ghi nhớ 1 tí, chắc mất khoảng 1,2 trăm tiền taxi, sau đó về cụ cứ tự tin lên mà đi, cùng lắm va quệt vài lần cụ đừng nghĩ ngợi lắm gì, em nghĩ khoảng 1000km là cụ ngon, chắc khoảng 1 tháng, chúc cụ thành công

Sleeping Dragon

Xe buýt
Có lý...mình đây cũng chỉ giã ngoài 5 nghìn một tý ,nhưng toàn là nện đường đèo dốc đỉnh núi trường sơn (nhựa & đất) nhưng chưa có cảm giác ngán những cung đường đã đi qua....thế mà khi nghĩ đến chuyện về HN là lo lo ,tuy đã có đôi ba lần giã trong phố nhưng chỉ là: ĐôngHà và PạcXê...Tiện đây các cụ chia sẻ kinh nghiệm giã đường HN cho mình nhé...Thank.
Đường HN ngoài 1 số chỗ biển báo hơi khuất, dễ khiến người lạ đi sai luật và bị xxx tuýt còi ra thì bác cứ đi cẩn thận là có vấn đề gì đâu. À, lưu ý bác là người sống ở HN là người từ nhiều nơi tụ tập về nên cách chạy xe cũng phong phú lắm, có người mình tưởng họ định nhường đường thì cuối cùng họ lại không nhường và ngược lại. Nói chung lái xe ở HN nếu tập trung cao độ thì tránh va quệt là chính chứ đâu nguy hiểm bằng các bác đi đường đèo dốc.

laovietlao

Xe tải
Đường HN ngoài 1 số chỗ biển báo hơi khuất, dễ khiến người lạ đi sai luật và bị xxx tuýt còi ra thì bác cứ đi cẩn thận là có vấn đề gì đâu. À, lưu ý bác là người sống ở HN là người từ nhiều nơi tụ tập về nên cách chạy xe cũng phong phú lắm, có người mình tưởng họ định nhường đường thì cuối cùng họ lại không nhường và ngược lại. Nói chung lái xe ở HN nếu tập trung cao độ thì tránh va quệt là chính chứ đâu nguy hiểm bằng các bác đi đường đèo dốc.
Đúng là đường HN ko nguy hiểm bằng các đường đèo dốc...lần đầu chạy thì hơi tập trung cao độ,nhưng ko có cảm giác sợ như lúc đầu nghĩ...

Kilove

Đi bộ
Em thi lấy bằng xong đc 1 năm thì mới đc sở hữu 1 em 4b, buổi lái đầu tiên e ra Mỹ Đình chạy thử, mặc dù đường cực vắng nhưg k hiểu sao e sợ kinh khủng, cứ thấy xe máy đi qua là run, cứ đi kiểu chắc 10km/h qua 2 buổi đấy e mới lái từ nhà đến nhà ngoại rồi từ nhà ngoại quay về (mỗi lượt 5km thui ạ) , chạy tầm 20-30km/h chắc mấy bác đi sau ức chế lắm Sau tầm 4,5 buổi total như thế thì e tự tin hẳn, lái tầm 1000km là e thấy thạo , căn chỉnh chuẩn luôn Giờ nhớ lại hôm đầu tiên vẫn k hiểu sao mình nhát thế hihi

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Tùy người cụ ơi. Em nghe các cụ có kn bảo lái xe nếu lái thường xuyên thì tầm 1 năm là đạt đến mức ngon rồi. Có người chỉ lái 1 năm nhưng lái hơn hẳn các ông lái cả chục năm.
Nói chung sau một năm mà lái vẫn kém thì không lên đc nhiều nưa đâu ạ.

Jolie_0556

Xe máy
cũng tùy từng người thôi cụ ạ. có người học xong lái phe phé nhưng có người lại phải bổ túc 1 thời gian. cứ cầm vô lăng nhiều là lái đc thôi mà

ExclMan

Xe điện
Cứ phải sơn vài thì mới lái tôt. Vậy cháu nên thuê xe tự lái đến khi thạo rồi thì mua xe các cụ nhỉ?

Pvsc

Xe ba gác
Đúng như cụ phát ngôn...bây giờ mình chỉ căn được bên tài (nhưng chưa chuẩn lắm) còn bên phụ toàn phải trừ: căn phụ = căn tài - 1,8 m ,Các cụ thấy có khả thi ko ?
Em căn mỗi bên 1m cho lành \:D/

ziczac.hd

Xe hơi
Học thì ai cũng chạy đc. Còn chạy tốt thì chắc là phải có tí năng khiếu. Ở cơ quan em có ông lái xe sắp về hưu đến nơi rùi lái thẳng thì tốt mà lùi thì kém vô cùng. Cũng có thằng bạn mới học lấy bằng mà nó đi ngon lành cành đào luôn

muatinh

Xe máy
tập lái cho quen r chạy tít thôi? Mình chắc mấy trăm km thôi

mazad3

Xe buýt
nói chung lái xe muốn an toàn thì bỏ tính bon chen ai bỏ được là lái ok nhưng cái này khó bởi vì lái xe máy quen bon chen rồi