Chạy được bao nhiêu Km thì thạo.

haivinh

Xe buýt
Lái xe cũng có năng khiếu nữa đấy cụ nên không thể nói bao nhiêu km thì thạo nhưng theo em thì khoảng tầm 5000km thì có thể yên tâm khi đi lại đc rồi.Lái mới mà làm em cáu cạnh thế cụ? Chúc mừng cụ có xe đẹp!

coolpix8700

Xe ngựa
Lái xe thì thường nguy hiểm nhất là sau khi cầm lái khoảng 1 năm. Lúc đó người lái có cảm giác lái đã rất vững, khong còn phải sợ sệt dò dẫm như năm đầu tiên. Nhưng thực sự thì phần lớn những phản xạ cần thiết của người phải ngồi sau vô lăng vẫn chưa được hình thành.
Đúng là lái xe cần năng khiếu, thời gian ngồi su vô lăng hay số km đã chạy chưa phản ánh chính xác. Nhưng có 1 điều là người chạy lâu tích luỹ được kinh nghiệm qua các tình huống đã trải qua. Nếu chỉ đi đều đều 1 con đường thì hầu như tích luỹ về kinh nghiệm sẽ chẳng tăng lên. Mà tình huống ở đây nạng nhất là các tai nạn phạm phải hay nhẹ hơn là các lần "giật mình". Khi chạy lâu, trải qua các lần như vậy, không chỉ cái phản xạ có được lúc cần thiết mà người lái xe cũng biết cách nhìn đường phán đoán được những tình huống nguy hiểm có thể xảy ra để đề phòng trước. Đơn giản nhất là đoán trước được các tình huống giao thông để tránh, cả những chỗ tắc đường,...!
Nhưng cả các bác lái xe chuyên nghiệp sắp đến tuổi về hưu thì cũng chẳng bao giờ dám tự hào về kinh nghiệm của mình mỗi khi bước lên xe!

nanvel20

Xe tải
Lái xe thì thường nguy hiểm nhất là sau khi cầm lái khoảng 1 năm. Lúc đó người lái có cảm giác lái đã rất vững, khong còn phải sợ sệt dò dẫm như năm đầu tiên. Nhưng thực sự thì phần lớn những phản xạ cần thiết của người phải ngồi sau vô lăng vẫn chưa được hình thành.
Đúng là lái xe cần năng khiếu, thời gian ngồi su vô lăng hay số km đã chạy chưa phản ánh chính xác. Nhưng có 1 điều là người chạy lâu tích luỹ được kinh nghiệm qua các tình huống đã trải qua. Nếu chỉ đi đều đều 1 con đường thì hầu như tích luỹ về kinh nghiệm sẽ chẳng tăng lên. Mà tình huống ở đây nạng nhất là các tai nạn phạm phải hay nhẹ hơn là các lần "giật mình". Khi chạy lâu, trải qua các lần như vậy, không chỉ cái phản xạ có được lúc cần thiết mà người lái xe cũng biết cách nhìn đường phán đoán được những tình huống nguy hiểm có thể xảy ra để đề phòng trước. Đơn giản nhất là đoán trước được các tình huống giao thông để tránh, cả những chỗ tắc đường,...!
Nhưng cả các bác lái xe chuyên nghiệp sắp đến tuổi về hưu thì cũng chẳng bao giờ dám tự hào về kinh nghiệm của mình mỗi khi bước lên xe!
Cụ chuẩn quá ạ. Lái xe em thấy k dc tự cao, sơ xuất 1 lần phải trả giá đắt

Bomhutchankhong

Xe đạp
Website
icontrol.vn
Vui phết cụ nhỉ,
em lái nói thật là hơn 1 năm rồi chưa tốn xu nào,thấy ông bô lái chủ quan quá lại xót.Cuối tuần vừa rồi về quê,lại thấy đuôi xe có vết rồi....em hỏi bố em bảo lùi ở quê,vừa trời tối vừa ăn cưới xong 8-} em chẳng biết nói gì luôn

fantasylove

Xe buýt
Chỉ có 50 cm tất cả cộng với chiều dài xe thì không vào được, kể cả lùi( không tính trường hợp kịch biển số)
trước có kèo 30cm.được hỗ trợ cam, vào dưới 3 đỏ trên group OF Facebook rồi cụ nhé. e khẳng định 30cm vào thừa sức. 3 đỏ thì mới phải đặt kèo thôi chứ 30cm tầm 5-6 đỏ thì thoảng mái luôn ạ. bên kia là tường cụ nhé.

fantasylove

Xe buýt
Cụ ra phố Phan Huy Chú đoạn Trần Hưng Đạo-Lý Thường Kiệt, ngồi trà đá vỉa hè vào buổi sáng mà xem, có mấy cụ lái xe cho sếp, ngày nào cũng đỗ xe ở đấy, toàn đưa con Camry vào khe thừa khoảng 50-60 cm. Mất khoảng 3-4 đỏ là xe nằm gọn.

Nhưng cháu nghĩ đó là trường hợp các cụ đó tập quá nhiều ở 1 vị trí rồi, chứ ra chỗ khác hay gặp xe khác chưa chắc đã dám. Hơn nữa chỗ đó là vỉa hè thấp hơn gầm xe, mít vẫn dí lên vỉa được.
cụ nói cũng đúng. tầm 50cm thì cũng phải xe mình thì mới vào được. chứ leo lên xe lạ thì cũng căng phết

zero speed

Xe hơi
có 1 cụ 30 năm cầm vo lăng gần về hưu còn dính chưởng..#:-s.......tốt nhất cứ bình tĩnh từ từ, sơn nhiều thì canh chuẩn hơn thôi. Vấn đề còn lại thì hãy đợi đấy......:-w

kenlove86

Xe tải
Khó nói lắm cụ ơi. E đi phố chẳng có vấn đề gì, e về quê sợ lắm, cứ đầu làng có 2 cái trụ bê tông vừa khít khịt cái xe, trời tối khó căn hay sát vào lắm, hoặc vào ngõ nhỏ quay của ịch mít là chuyện thường, chẳng cái nào giống cái nào
cụ nào hay gặp cảnh này thì nên lắp thêm cái camera tiến bên gương đi cứ gọi là ngột luôn.

kenlove86

Xe tải
trước có kèo 30cm.được hỗ trợ cam, vào dưới 3 đỏ trên group OF Facebook rồi cụ nhé. e khẳng định 30cm vào thừa sức. 3 đỏ thì mới phải đặt kèo thôi chứ 30cm tầm 5-6 đỏ thì thoảng mái luôn ạ. bên kia là tường cụ nhé.
Kèo đấy sau có chơi thật ko cụ? hôm đấy thấy thách kèo nhưng sau ko biết thế nào. :D

fantasylove

Xe buýt
Kết thúc là Đùa Tí Cho Vui, Bia Đê
kết thúc là có cụ nhận độ cụ nhá. nhưng chủ thớt chạy mất. ko thấy đứng ra nên ae té hết cụ nhá. bản thân chủ thớt cũng vào được tầm 30cm có người xi nhan trong khoảng 5-7 đỏ nên mới đứng ra thách ae

Yaris39

Xe hơi
Khai thật: là mình đã có bằng được hơn 4 năm (bằng thật 100%) ,nhưng chưa bao giờ ôm vô lăng ,mới đây mới tậu một em (ảnh avata) và tính đến hôm nay mới chạy được 10 hôm (tập ở sân rộng được 2 tiếng-là ra chạy đường nhựa luôn,may là nơi mình ở là miền núi lên xe cũng ít)
Xin hỏi: Lái tầm bao nhiêu Km thì thành thạo hả các cụ ? Thank.
Em chỉ có một lời khuyên cho cụ là mới lái càng đi chậm càng tốt, nhất là đối với con xe của cụ gầm cao lại thiếu những hệ thống an toàn chủ động đi nhanh và vào cua bồng bềnh lắm. Nếu có thể cụ tập những đi bằng những con xe nhỏ nhắn và dễ lái hơn như altis, vios... cho quen và lên tay rồi chạy sang dòng fortuner này cũng chưa muộn.

nanvel20

Xe tải
Khà!!!
Mình chỉ cần = L + 26cm thôi nhé

[YOUTUBE]u-7ep3WRyqA[/YOUTUBE]

=====

Lái thạo còn phải là phải biết phán đoán tình huống. Người khác vào được nhưng mình chưa chắc vào được, nên để đảm bảo an toàn thì tự nhận biết khả năng để ứng xử cho phù hợp, tơ mà thấy = L + 1 m cũng lượn chứ ko cố ghép vào (an toàn là trên hết)
Vào xong rồi quả này ra thì bó tay các cụ nhỉ!

Yakumo

Xe tải
Giờ bay càng nhiều thì chắc chắn là sẽ càng thành thạo, nhưng chỉ là thành thạo về thao tác trên xe thôi.
Còn khả năng căn chỉnh, cảm giác khoảng cách và sự phán đoán, xử lý tình huống thì phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nữa cụ ạ.

mrkoi89

Xe hơi
Website
xanhdecor.com
Cái này còn phụ thuộc người lái và mức độ sử dụng cụ ơi . khó nói lắm. Em thì tầm 8k

VisionDrive.vn

Xe hơi
51 Giáp Nhất - Thanh Xuân - Hà Nội (Đường bờ sông
Website
www.visiondrive.vn
Khai thật: là mình đã có bằng được hơn 4 năm (bằng thật 100%) ,nhưng chưa bao giờ ôm vô lăng ,mới đây mới tậu một em (ảnh avata) và tính đến hôm nay mới chạy được 10 hôm (tập ở sân rộng được 2 tiếng-là ra chạy đường nhựa luôn,may là nơi mình ở là miền núi lên xe cũng ít)
Xin hỏi: Lái tầm bao nhiêu Km thì thành thạo hả các cụ ? Thank.
Để thành thạo thì cũng có nhiều yếu tố, có người chạy hơn 1 vạn đã thành thạo, có người chạy 5 vạn vẫn lớ ngớ. Theo em cụ mới lái thì nên lái trong phố đã, thỉnh thoảng đi dã ngoại thì tăng dần độ khó lên - đồng bằng - đồi - núi - đèo.. nhớ rủ bạn lái có kinh nghiệm đi cùng để rút kinh nghiệm cụ nhé

mai.thanh10

Xe container
là khoảng trống khe ghép = chiều dài xe + 50cm đó bác. còn 1m thì nói thật ghép kiểu tiến đầu vào cũng được chứ ko việc j phải lùi *** ạ. và phía trong đương nhiên là kịch tường rồi
//50cm e ghép ko quá 3 đỏ bác nhé
Cụ lái xe giỏi thế, em phục cụ rồi đấy, em lái xe cỏ không cảm biến, không Cam lùi, không gương hậu trên cao. Thú thật là 50cm em chịu, à mà cụ có hay phải sơn cản trước, hay không ạ
Ui, dài xe + 50cm mà không có thiết bị hỗ trợ lùi thì em chệu, đi tìm chỗ khác gửi cho có người xi nhan giúp. Cụ fantasylove lùi siêu đới =D>.

toechuoi

Xe tăng
Cái này thì tùy người cụ ạ...có người lái 10000km mới ngon...có người thì chỉ 2-3000km thôi là được rồi...:)..cá nhân em thì lấy bằng xong rồi bổ túc thêm hai ngày (chạy cả ngày ạ) là ngồi lên xe hết cảm giác sợ...lái khá tự tin rồi cụ ạ....tất nhiên là mới gọi là tự tin có thể đi được chứ k nói là chạy hay đâu cụ nhé...
Túm lại thì cụ đừng quan tâm đến con số đấy mà làm gì cả....cứ đi nhiều rồi sẽ ngon lành thôi...:)