[Thảo luận] Chạy bám sát đoàn xe ASEAN thì sao các cụ nhỉ?

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Em đi trên đường HTB tối hôm 27/10, thấy đoàn xe qua, em xi nhan phải, dừng hẳn. Thế mà vẫn alo alo: yêu cầu xe blah blah nhường đường cho đoàn xe ưu tiên...

Em hạ kính em ngắm đoàn, xong em hỏi chú xxx đang thổi kèn toét toét là: Thế liệu anh có phải cho xe lên vỉa hè để nhường không chú?
Chú xxx trẻ măng cười: thôi đi đi anh. Hài vãi!!! >:D<

(Dính quả tắc đường Mỹ Đình 10/10, án treo kỷ luật lơ lửng, đợt này mà có phốt nào nữa thì về chăn bò cả lũ => nghiêm khắc lắm, kính các cụ nhà mình cẩn thận => không dây với hủi, à em nhầm, với xe yêu tiên :-bd)

koj.k0ol

Xe tăng
theo em thì phải nhường, không nên dây vào, mệt đấy các cụ ạ... hôm trước em chạy theo 1 đoàn từ trung tâm hội nghị ra, bồ câu thì cứ 1 oto lại 1 bồ câu hộ tống, chạy kín cả đường, em thấy 1 em buổi sáng cũng từ trong trung tâm hội nghị đi r (chắc họp cùng) chạy theo, bám đoàn như thật mà cũng thấy buồn cười, võng vỉa ra phết, có xxx hộ tống có khác.

gamevn

Xe buýt
Em cũng 2 lần bị xe dẫn đoàn doạ rồi. Một lần ở Quảng Ninh (đợt thi hoa hậu). Em từ Quảng Ninh về, xe dẫn đoàn đi ngược lại, em thấy đoàn từ xe, đã nép về bên phải, có si nhan hẳn hỏi. Nhưng do bên kia đường có cái xe tải cũng nép về bên phải rồi, khổ cái đường hơi hẹp nó phải tránh thằng xe tải nên thằng dẫn đoàn nó lao thẳng vào xe em, ép xe em sát rệ đường, một thằng ngồi sau hạ kính xuống chỉ cạp nong vào mặt em chửi. Điên ko chịu được, rõ ràng mình có nhường mà. :(
Vụ thứ 2 ở phố Tôn Đản, em đi từ Nhà hát lớn lên đến đoạn VCB thì gặp 1 thằng 80B đang quay đầu, em dừng lại cho nó quay trc, đúng lúc đấy đằng sau thì đoàn cũng vừa tới, em xi nhan phải leo lên hè, thằng 80B kia quay đầu không đủ đất nên cứ lùi rồi tiền, rồi lại lùi. Đoàn bị dừng, thằng xxx nhảy xuống đạp cạp nong vào xe em, bắt em đi. Dưng mà sao thấy nó ngu thía. Thằng kia quay đầu mãi không đc, em mà tiến lên thì thằng 80B kia kẹt luôn, khỏi quay thế mà nó cứ bắt em tiến lên. Em bảo tiến lên thì kẹt làm sao đi được. Thế là thằng xxx kia chỉ gậy bắt 80B quay đầu khẩn trương, rồi nó nhảy lên xe, trước khi lên còn gõ 1 phát gậy vào của xe em, lõm mất 1 ít. Toshiba nhà nó. điên léo chịu được. Thấy đoàn đi lên có 1 em RR và 1 em Ben lì đều biển NN. Lên đến KS Hoàng Gia tụi nó đỗ giữa đừơng 10' làm tắc hết cả đường hàng Tre. May mà không bị nó bắt tội cản trở xe ưu tiên.

Tiểu kê

Xe tăng
Hôm em thấy ở PVĐ có 4-5 đoàn đi qua, 1 cu cậu 2B trông dáng vẻ " anh hùng" tóc vàng hoe, đầu không mũ nhưng cứ đi vào làn ô tô. ngay lập tức 2 moto chạy lên ép cụ kia vào lề đường, anh hùng tiếp tục to mồm và sau đó xxx nói câu gì em ko rõ nhưng cụ kia im luôn và đứng chờ xe đi qua. cũng chẳng thấy phạt gì

Pham Quoc Han

Xe buýt
Chạy theo, tưởng "khủng bố" pòm cho cái lại mệt....Thôi, tránh xa cho lành, vừa chiều nay em cũng đi trên Trần Phú, dính 2 đoàn, em đỗ hẳn lại cho các bác vượt, bác bảo em thế có tử tía hông??? :-bd
Tại hạ còn cẩn thận chờ đoàn xe đi khuất hẳn mà chưa thèm đi, thế có tử tế không cơ chứ.=P~ Nhìn lại đằng sau thấy không biết cơ man nào là người và xe.=))

lolotica

Xe điện
Các cụ cho hỏi là liệu đoàn hộ tống xe tổng thống Mỹ hay tổng thống Nga, nó có cái xe SUV gì mà như trong Discovery nó chiếu ấy: khi gặp biến cái nóc xe nó mở ra rồi thò ra 1 khẩu súng 6 nòng có thể quay 360 độ, khi bắn đạn vãi ra như châu chấu luôn =P~ . Xe này có được trang bị trong đoàn không nhẩy?

Nó là cái lày lày:

[video]http://www.youtube.com/watch?v=DvYV5QZtevk[/video]

http://www.youtube.com/watch?v=DvYV5QZtevk

Chỉnh sửa cuối:

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em cũng từng tham gia chạy việt dã với xe có lọ mực trên nóc. Nói chung là mệt mỏi lắm ạ, lúc nào cũng phải coi mình như VIP, đi chèn bà con chiều ngược lại như đúng zồi.
Còn các đoàn cấp cao hơn em nghĩ xì nai pơ sẽ hành động khi cần thiết đấy ạ.

lolotica

Xe điện
Mấy hôm nay em thấy trên đường Nguyễn Chí Thanh có 1 cái xe rất lạ, không biển số, trên nóc có 1 cái chảo như chảo ăng ten vệ tinh, nó đỗ chỉ 1 vị trí sát dải phân cách. Cụ nào biết đây là xe gì không?

vihali

Xe container
Em cũng từng tham gia chạy việt dã với xe có lọ mực trên nóc. Nói chung là mệt mỏi lắm ạ, lúc nào cũng phải coi mình như VIP, đi chèn bà con chiều ngược lại như đúng zồi.
Còn các đoàn cấp cao hơn em nghĩ xì nai pơ sẽ hành động khi cần thiết đấy ạ.
Em muốn bám đoàn được như các cụ cũng chịu. Em chạy theo đoàn, dân lại nghĩ chắc là đón tổng thống Somalia, đại biểu nghèo nên chạy matiz.

Kia6582

Xe buýt
Trước diễn tập thui đã có đồng chí 4b bị phang vỡ kính rùi (em hóng ở vỉ hè)
Tóm lại bám xe ưu tiên là sai luật, nên tránh xa vì xxx có quyền làm bất cứ điều gì (mình ko biết đc) để bảo vệ VIP...

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Mấy hôm nay em thấy trên đường Nguyễn Chí Thanh có 1 cái xe rất lạ, không biển số, trên nóc có 1 cái chảo như chảo ăng ten vệ tinh, nó đỗ chỉ 1 vị trí sát dải phân cách. Cụ nào biết đây là xe gì không?
Hết buổi sẽ có 1 em 80B của Đài THVN kéo cái của đấy đi cụ ợ. Nó là trạm thu phát sóng trực tiếp của Nhà đài :)>-

haivanphe

Xe container
Lần trước xe cơ quan em biển (31A) bám theo đoàn ưu tiên từ Pháp Vân vào đến tận Vinh, sướng vô cùng, chả phải mất tiền vé cầu đường và chả phải lo công an bắn gì cả. Đi vào đến Vinh mất có khoảng 4 tiếng.

f1_hn

Xe container
Con này e nghe đồn là con xe phá sóng của xxx...chắc sợ bị kích bom từ xa ;)

gamevn

Xe buýt
Em dự là cái máy phá sóng di động đới. Đợt 10/10 em đi xem diễu binh ở Ba Đình, xe này nhiều lắm. Mà vào quảng trường xong thì bỏ 2 cái đt ra, chả cái lào co sóng cả.

kieninlove

Xe tăng
Dừng lại cho lành, nó đập 1 phát có mà lõm cả xe !!!

Inox75

Xe tăng
Đợt Apec trước nhà cháu thấy đi sau mấy đoàn VIP (Nga, Mẽo, TQ) đều có 1, 2 chiếc SUV ford to đùng mở kính hậu thấy có mấy chú ngồi cạnh 1 khẩu súng máy như kiểu 12ly7 thò ra đằng sau kinh vãi. Bác nào lớ ngớ bám đuôi nó tưởng khủng bố nó cho 1 băng thì....tốt nhất chớ dại mà dính vào mấy cái vụ đó.

TÔN

Xe container
mấy hôm nay bước chân ra ngõ là em đã thấy CĐ,CAP,dân phòng đứng ở đầu ngõ rồi :D

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
mai có anh DEV sang trê tuyến NCT có Sniper đấy. Cụ nào có 70-200 bắn Sniper nhà mềnh cho ofer chiêm ngưỡng đê

lolotica

Xe điện
Em dự là mai TT Nga sang sẽ cho con này đi bọc hậu, cụ nào bám sát đoàn coi chừng nhé: