Cháu xin kinh nghiệm đi Mỹ

Nhất Chi Mai

Xe hơi
Cháu chào cccm.
Sắp tới nhà cháu đi Washington dự hội thảo. Nhà cháu muốn đi Florida và Auburn nữa ạ.
Cccm cho cháu hỏi khoảng cách từ Washington tới 2 điểm trên là bao xa, đi bằng phương tiện gì tiết kiệm và an toàn nhất, thời gian di chuyển là bao lâu, giá cả thế nào.
Cháu cảm ơn cccm ạ.

chuot_bach

Xe tăng
Xin lỗi cụ nhưng cảm tưởng cụ hỏi để khoe nhiều hơn là thật sự cần thông tin. Khoảng cách thì cụ dùng gôogle map để xem. Trong đó có cả thời gian dự kiến cho chuyến đi bằng các phương tiện khác nhau đó. Giá thì cụ cứ tra trên mạng là đủ thông tin.

Nhất Chi Mai

Xe hơi
Xin lỗi cụ nhưng cảm tưởng cụ hỏi để khoe nhiều hơn là thật sự cần thông tin. Khoảng cách thì cụ dùng gôogle map để xem. Trong đó có cả thời gian dự kiến cho chuyến đi bằng các phương tiện khác nhau đó. Giá thì cụ cứ tra trên mạng là đủ thông tin.
Vâng, cảm ơn cụ. Nhà cháu đi lần đầu nên muốn xin kinh nghiệm thực tế những người đã đi rồi ạ.

chuot_bach

Xe tăng
Em đang ở bên này (mẽo) nhưng em ở bờ Tây, mấy chỗ cụ hỏi em chưa qua nên ko có kinh nghiệm thực tế. Còn lại cần gì cụ cứ hỏi.

raklei

Xe điện
cụ ko có kinh nghiệm nên tìm tour bọn tầu, e ko rõ ở washington là bọn nào nhưng thường đâu cũng có. giá rẻ nhất và tiện nhất.

râu minh.psc

Xe tải
Em đang ở bên này (mẽo) nhưng em ở bờ Tây, mấy chỗ cụ hỏi em chưa qua nên ko có kinh nghiệm thực tế. Còn lại cần gì cụ cứ hỏi.
em sang tháng 6 ( cuối tháng) cũng có chuyến tour đi Mỹ bờ tây, em xin hỏi cụ kinh nghiệm mua đồ kiếm ít obama và làm quà thì mua gì và chỗ nào ạ. E xin cảm ơn!

Nhất Chi Mai

Xe hơi
Cảm ơn cụ. Cụ cho hỏi nên đi lại bằng phương tiện gì là hợp lý ạ(Xe buyt, tàu điện ngầm hay máy bay). Giá taxi ở đó thế nào ạ?

Nhất Chi Mai

Xe hơi

chuot_bach

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Cụ cho hỏi nên đi lại bằng phương tiện gì là hợp lý ạ(Xe buyt, tàu điện ngầm hay máy bay). Giá taxi ở đó thế nào ạ?
Em ở bờ Tây nên những chỗ cụ hỏi em ko rõ. Còn như bên chỗ em ở thì theo em:
- nếu có người quen, cụ nên chọn p.án đi ô tô là hay nhất ( nhưng sẽ tương đối phiền với người mình nhờ, nếu cụ thấy ok thì chọn p.án này)
- nếu ko được p.án 1 thì cụ nên chọn máy bay, ở chỗ em cũng có Uber và Lip ( tương tự như Uber) khá rẻ. Cụ di chuyển từ ks ra sân bay và ngược lại sẽ rẻ hơn taxi, lưu ý cụ nên mua sim 3G để sử dụng định vị nhằm tránh bị lừa đi lòng vòng. Ngoài ra việc bay nội địa tại Mỹ, một số hãng thường cho giá không có hành lý đi kèm, cụ sẽ phải mua cước tại sân bay nếu có hàng lý (khoảng 25-30 đồng cho 1 valy ký gửi).

Nhất Chi Mai

Xe hơi
Em ở bờ Tây nên những chỗ cụ hỏi em ko rõ. Còn như bên chỗ em ở thì theo em:
- nếu có người quen, cụ nên chọn p.án đi ô tô là hay nhất ( nhưng sẽ tương đối phiền với người mình nhờ, nếu cụ thấy ok thì chọn p.án này)
- nếu ko được p.án 1 thì cụ nên chọn máy bay, ở chỗ em cũng có Uber và Lip ( tương tự như Uber) khá rẻ. Cụ di chuyển từ ks ra sân bay và ngược lại sẽ rẻ hơn taxi, lưu ý cụ nên mua sim 3G để sử dụng định vị nhằm tránh bị lừa đi lòng vòng. Ngoài ra việc bay nội địa tại Mỹ, một số hãng thường cho giá không có hành lý đi kèm, cụ sẽ phải mua cước tại sân bay nếu có hàng lý (khoảng 25-30 đồng cho 1 valy ký gửi).
Em cảm ơn cụ. Em ko có người quen nên em phải lên đây nhờ các cụ. Cụ có thể cho em xin các thông tin ở đó ko ạ : SĐT hãng taxi; giá cả, khách sạn(nhà nghỉ), 1 số địa chỉ mua sắm.... Mà bên đó taxi cũng lừa đi lòng vòng hả cụ??. Em sẽ chọn đi máy bay. Em chưa đi bao giờ nên ngu ngơ lắm. Chân thành cảm ơn cụ.

chuot_bach

Xe tăng
Nếu cụ quyết định đi máy bay thì nên cân đối hành lý cho gọn nhẹ đỡ mất phí.
Theo em nếu cụ định đi như vậy mà không có người quen thì nhất thiết đến sân bay cụ mua thêm 1 cái sim đt đăng ký 3G và nhờ nhân viên làm giúp. Có nhiều gói cước cho cụ lựa chọn nhưng theo em thì cũng cũng không nên tiết kiệm, bỏ ra tầm 40->60 đồng mua sim có cả thoại, ntin và 3G ( với tâm tiền đó sẽ được khoảng 4->5G dữ liệu + thoại và ntin không mất tiền), về cước dữ liệu nếu cụ gọi video call thì 1G dữ liệu gọi được tầm 2->2.5 tiếng, còn nếu chỉ check mail, FB hay đọc báo, bật định vị để xem đường thì một ngày cùng lắm mất khoảng 200MB thôi.

4500EFI

Xe buýt
Trước tiên cụ cần thắng jetlag đã =)) Em nhà quê đi lần đầu, họp cả ngày, tới ngày thứ 3 em bắt đầu đếm ngược để về. Mọi kế hoạch chơi bời em cancel hết. Ăn uống khó, chắc do em ở tỉnh lẻ. Được cái Panini và Root beer vanilla là hay :)