[Funland] Cháu vừa bán xe cccm ạ,khởi nghiệp thất bại,chán....

CERATO6826

Xe tải
Chết được Lão ơi. Nhưng chết không dễ.

Em thất bại và tay trắng khi 34 tuổi và âm tỉ âm ti bao nhiêu thứ. Lúc đó ê chề và thấy mù mịt. Éo ai chia sẻ. Éo ai cùng đi. Đến khi vực dậy được và bây giờ tự tin gọi là tạm ổn. Nhìn lại quảng đường đi qua mới thấy. Đáng sống.
Chuẩn Cụ, lúc khó khăn thì chẳng thấy ma nào. Lúc thành công sao lắm bạn thế kia chứ. Nhiều khi ngẫm thấy đời nó bạc thật, làm ăn thì cần cẩn thận và chả tin vào đứa méo nào hết phỏng Cụ???

kogenzo

Xe buýt
Riêng về ván bóc, em còn đang vứt lại 1 xưởng ở Chợ Mới, Bắc Cạn kia kìa. Cạn mẹ nguyên liệu giữa vùng nguyên liệu mới akay.
Em lại quay về Hà Nội, gom tàn quân để start up 1 cty nữa. Vẫn đang âm, nhưng đã nhìn thấy tia sáng cuối đường hầm. Hy vọng năm nay sẽ ổn hơn.
Cụ thớt cần phải thất bại nhiều hơn nữa, chưa ăn thua. Có lên, sống mới khó, chết, dễ bỏ mẹ!
Cụ chia sẻ chút kn được không? Bạn em đang chuẩn bị mặt bằng để mở 1 xưởng ở Thanh Hóa, máy móc mua hết rồi, 420tr 1 bộ 5 máy.

Chu An

Xe điện

m sao mà đc gấp 3 4 lần cụ,mà mình phải vực dậy phân xưởng trước đã chứ,về vấn đề này bạn em làm bank bảo đc,nhưng không nhanh đc,mất khoảng 1 năm để doanh nghiệp ổn định,vấn đề là trong vòng 1 năm đó,lấy gì đáo hạn,và liệu phân xưởng có đem về lợi nhuận không
Vì có cụ đề nghị cụ chủ "làm tiếp lớn gấp 3-4 lần bây giờ..." thì em mới thắc mắc ạ.

xeco111

Xe hơi
e mở nhỏ thôi cụ, e có ông anh ở đấy bảo thuê xưởng ngay cửa rừng và mua lại của dân hoạc bọn bảo kê trên đấy

DidiLe

Xe container
Chuẩn Cụ, lúc khó khăn thì chẳng thấy ma nào. Lúc thành công sao lắm bạn thế kia chứ. Nhiều khi ngẫm thấy đời nó bạc thật, làm ăn thì cần cẩn thận và chả tin vào đứa méo nào hết phỏng Cụ???
Nói thì nói vậy thôi. Cuộc đời vẫn còn nhiều người tốt và đáng tin cậy. Theo em thì bạn rất cần nhưng bè vứt bớt đi. Tin vừa đủ để đừng thất vọng.

xeco111

Xe hơi
cụ chủ người ở đâu? hôm nào rảnh ae cafe nhỉ

duytrong

Xe lăn
Trắng tay mà khôn còn nợ ai,thế đã là tốt lắm rồi mợ ạ,vẫn ngủ được mà không ai gọi điện đòi nợ là được.

scorp8x

Xe container
Em thấy một số người chưa thực sự suy nghĩ thấu đáo về cái gọi là STARTUP / KHỞI NGHIỆP...nên có nhiều ngộ nhận, thậm chí nhiều người suy nghĩ hời hợt cứ nghĩ có lòng quyết tâm và tinh thần "NEVER GIVE UP / KHÔNG BAO GIỜ BỎ CUỘC" thì sẽ thành công...:D
Họ bỏ qua nhiều bước cần phải làm trước khi bắt tay vào khởi nghiệp, em có lần nói chuyện với 1 bạn trẻ khởi nghiệp mở cửa hàng ăn uống mà còn chưa xác định "điểm hòa vốn" cơ, bạn ý bẩu cứ làm thôi...hồn nhiên như cô tiên...hihi...:))
ý em là dù đã hết vẫn phải còn gì đó để chiến tiếp chứ. Chẳng nhẽ thất bại lại trắng tay ah cụ
Vẫn còn cửa thì họ sẽ giành time để vẫy vùng chứ chẳng lên đây than vãn làm gì. Trắng tay còn đỡ, lùi sau vạch xuất phát hàng cây số mới thấy hãi cụ ạ.
Iem vào hóng các còm hay :D

Cụ chỉ giúp em cách thế chấp một dự án để vay một khoản tiền đủ để mở rộng gấp 3-4 lần dự án ban đầu với? Và đây là dự án đã tạm coi là phá sản ạ.Tks cụ!
Làm sao mà đc gấp 3 4 lần cụ,mà mình phải vực dậy phân xưởng trước đã chứ,về vấn đề này bạn em làm bank bảo đc,nhưng không nhanh đc,mất khoảng 1 năm để doanh nghiệp ổn định,vấn đề là trong vòng 1 năm đó,lấy gì đáo hạn,và liệu phân xưởng có đem về lợi nhuận không

DidiLe

Xe container
EM chưa lập gia đình cụ ạ,nên suy nghĩ buông lơi cứ hiện trong đầu
Nghĩ ít thôi. Chưa có gia đình nhỏ cũng là hay đấy. Có 1.2 tỏi thôi chứ đâu phải nhiều. Em đây có lúc tỏi cả xe mà vẫn nhe răng cười như chó dại.

Em không động viên tếu. Nhưng đừng nghĩ nhiều và chỉ cái chết là đáng sợ thôi.

Mario picatto

Xe hơi
Trắng tay mà khôn còn nợ ai,thế đã là tốt lắm rồi mợ ạ,vẫn ngủ được mà không ai gọi điện đòi nợ là được.
Em sợ nhất là những người không gọi cụ ạ,họ không gọi là họ tin mình,tiền của họ đưa cho mình là pholime chứ đâu phải lá mít,thế mà mình đánh mất cái điều đáng quý nhất,có những người bạn trao tay cho em vài ba trăm triệu mà không một mảnh giấy nợ,bây giờ cụ bảo em nhìn mặt họ kiểu gì đây

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chia sẻ chút kn được không? Bạn em đang chuẩn bị mặt bằng để mở 1 xưởng ở Thanh Hóa, máy móc mua hết rồi, 420tr 1 bộ 5 máy.
Cơ bản thì nghề này cũng không có gì bí mật lắm đâu. Cụ đừng thần thánh quá. Phàm đã sản xuất thì phải tuân thủ các nguyên tắc tối ưu hóa nguyên liệu đầu vào và đầu ra, tận thu mọi thứ để thu tiền. Hạn chế hỏng hóc máy công tác, hạn chế dừng sản xuất, hạn chế tồn kho nguyên liệu cũng như thành phẩm/bán thành phẩm. Xoay dòng tiền nhanh bằng cách nhập nguyên liệu -> sản xuất -> xuất thành phẩm -> thu tiền thật nhanh nhất có thể và cứ thế quay vòng.
Riêng về ván bóc thì phải hạn chế tối đa ván lỗi khổ, ván thủng A, B, ván rách trong quá trình phơi, thu gom. Gỗ nguyên liệu phải to và thẳng, dư khổ. Nếu quan hệ tốt thì nên cài thêm hàng ván gỗ tạp, lợi nhuận cao hơn.
Em cũng chả bchả chia sẻ gì hơn nữa.

wb_adb

Xe tải
Chia sẻ cùng cụ. Em cũng đã trải qua thời điểm khó khăn gióng cụ. Bình tĩnh cụ ạ, còn cái đầu thì vẫn còn cơ hội khác.

Cậu bé

Xe buýt
Vì có cụ đề nghị cụ chủ "làm tiếp lớn gấp 3-4 lần bây giờ..." thì em mới thắc mắc ạ.
Cái cụ chủ thiếu bây h là tiền mặt để duy trỳ cuộc chơi. Mà tiền mặt ở NH rất nhiều, nên cụ cứ nghĩ cách gì để lấy tiền ở bank ra là được.

chlmsun

Xe tăng
Nguyên nhân chủ yếu do cháu,là người chủ nhưng khâu quản lý,xoay vòng dòng tiền quá kém,đến bây giờ,công nợ bọn Trung Quốc nó vẫn chưa trả,tiếp là khâu thu mua nguyên liệu,quản lý nhân viên.cháu thực sự quá bế tắc....
Nói đến công nợ TQ e cũng đang đau cả đầu. Lúc đầu thì xòng phẳng chơi đẹp sau khó khăn tí chây ì :( 29 tết vừa rồi hẹn bắn xiền cuối cùng cũng éo thấy đâu. E đang chuẩn bị cho tình huống xấu nhất để đến khi ấy ko bị xốc :(

duytrong

Xe lăn
Em sợ nhất là những người không gọi cụ ạ,họ không gọi là họ tin mình,tiền của họ đưa cho mình là pholime chứ đâu phải lá mít,thế mà mình đánh mất cái điều đáng quý nhất,có những người bạn trao tay cho em vài ba trăm triệu mà không một mảnh giấy nợ,bây giờ cụ bảo em nhìn mặt họ kiểu gì đây
Cứ nói thật với họ,sớm muộn gì cũng phải nói,những chỗ chân tình họ biết sự thực như thế họ cũng không dồn mình đâu.

Mario picatto

Xe hơi
Cơ bản thì nghề này cũng không có gì bí mật lắm đâu. Cụ đừng thần thánh quá. Phàm đã sản xuất thì phải tuân thủ các nguyên tắc tối ưu hóa nguyên liệu đầu vào và đầu ra, tận thu mọi thứ để thu tiền. Hạn chế hỏng hóc máy công tác, hạn chế dừng sản xuất, hạn chế tồn kho nguyên liệu cũng như thành phẩm/bán thành phẩm. Xoay dòng tiền nhanh bằng cách nhập nguyên liệu -> sản xuất -> xuất thành phẩm -> thu tiền thật nhanh nhất có thể và cứ thế quay vòng.
Riêng về ván bóc thì phải hạn chế tối đa ván lỗi khổ, ván thủng A, B, ván rách trong quá trình phơi, thu gom. Gỗ nguyên liệu phải to và thẳng, dư khổ. Nếu quan hệ tốt thì nên cài thêm hàng ván gỗ tạp, lợi nhuận cao hơn.
Em cũng chả bchả chia sẻ gì hơn nữa.
bọn em hai chia làm hai loại,gỗ mặt và gỗ tạp,gỗ tạp xếp dưới,gỗ mặt xếp trên,nhưng đợt vừa rồi nóng quá,ván cong vênh,cực kỳ khó bó cụ ạ

Sleepwalker

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
forhome.vn
Thất bại đôi khi lại là hạnh phúc, hạnh phúc vì cụ đã biết mùi thất bại là gì (em cũng từng trải qua cảm giác này), hạnh phúc vì cụ đã dám thất bại, hạnh phúc vì sau này cụ sẽ đi từ thất bại lên thành công. Chúc cụ gặp nhiều may mắn, đừng nhụt chí cụ nhé.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
bọn em hai chia làm hai loại,gỗ mặt và gỗ tạp,gỗ tạp xếp dưới,gỗ mặt xếp trên,nhưng đợt vừa rồi nóng quá,ván cong vênh,cực kỳ khó bó cụ ạ
Bọn công nhân chúng nó thuốc cụ rồi. Chẳng lẽ, mỗi mình cụ bị trời nóng, mà mỗi năm vừa rồi nóng? Ván bóc, thiên hạ làm cả chục năm nay rồi chứ ít gì.

Mario picatto

Xe hơi
Cứ nói thật với họ,sớm muộn gì cũng phải nói,những chỗ chân tình họ biết sự thực như thế họ cũng không dồn mình đâu.
em bây giờ rối quá,định bán nốt thổ đất,trả hết nợ cho xong,rồi đi làm thuê cụ ạ,mệt quá rồi